• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"Phở" nhà em ra mắt !!!

A Páo

Member
Lúc mọi ng sang phía sát hồ e lò dò đi ra, đúng lúc 2 bé đang "vần" nhau.
Vợ e nhìn thấy máu me bê con Phở chạy luôn ạ :( :(
hi hi e ít tuổi a ạ , lúc vần là mình ko muốn vần ở công viên rồi , nhưng tại ông anh sợ xa lên thôi , đi truy tìm cái " xó xỉnh " nào đó cho vần , hạn chế người xem ;);) , lên mình ko hô hào hoặc gọi ae , chỉ báo với 1 người và nhớ rặn ae chia ra từng tốp mà đi , tránh tụ tập đông :-ss:-ss

sumoandbull

Vietpet sponsor
hi hi e ít tuổi a ạ , lúc vần là mình ko muốn vần ở công viên rồi , nhưng tại ông anh sợ xa lên thôi , đi truy tìm cái " xó xỉnh " nào đó cho vần , hạn chế người xem ;);) , lên mình ko hô hào hoặc gọi ae , chỉ báo với 1 người và nhớ rặn ae chia ra từng tốp mà đi , tránh tụ tập đông :-ss:-ss
Công nhận theo e thì vần đừng vần ở công viên, người xem nhìn Pit = con mắt khác.
Mặc áo đồng phục CLB, vần Pit ở công viên. Mai sau ra đường hỏi ng ta con Pit ng ta lại bảo "Bọn đấy cắn người sợ lắm" thì cũng hơi tai nạn :D:D
Mà có phải sáng nay ae mình ngồi ăn trứng vịt lộn cùng ko nhỉ :))

Công nhận theo e thì vần đừng vần ở công viên, người xem nhìn Pit = con mắt khác.
Mặc áo đồng phục CLB, vần Pit ở công viên. Mai sau ra đường hỏi ng ta con Pit ng ta lại bảo "Bọn đấy cắn người sợ lắm" thì cũng hơi tai nạn :D:D
Mà có phải sáng nay ae mình ngồi ăn trứng vịt lộn cùng ko nhỉ :))
ông gầy còm nhom là a páo

ông béo béo tên Quân - chồng của bà phó chủ nhiệm hội pit tên Phương - chủ của con Bull nhợn sáng ăn trứng vịt lộn cùng Phở đó ạ

:))

sumoandbull

Vietpet sponsor
Nhìn thế mà ít tuổi hơn mình á :(
89 như mình là già à ??? bẻ con mọ rồi :(( :((

Pitt.love

Member
Giống sis tiểu bối quá đi mất ... hihi :x.........................................

sumoandbull

Vietpet sponsor
Post hình Tiểu Bối luôn đi bạn :D..........................................................

A Páo

Member
Nhìn thế mà ít tuổi hơn mình á :(
89 như mình là già à ??? bẻ con mọ rồi :(( :((
dạ e còn bị gọi là 86 cơ ....:-ss:-ss:-ss hồi mới quen bác chủ nhiệm bảo em phải sinh năm 86 :((
e 9x đời đầu chứ bộ =))

A Páo

Member
Giống sis tiểu bối quá đi mất ... hihi :x.........................................
có chó thì post lên, toàn bộ thành viên clb đều đã post hình chó của mình lên ,còn mình đang thắc mắc là thành viên pit.love có chó mà chẳng bao h thấy post mà cũng không thấy bao giờ mang đi off , lý do là tại sao , song cứ đi kêu chó ai cũng giống chó của e , thế chẳng nhẽ chó nhà e là chó đẹp nhứt à =))=))=))

my_lucky

Active Member
Đúng rồi đấy, yêu cầu cô Xù không được ỉm hàng nhé....lập ngay topic : khoe cún nhà Xù .

Tiên thể cô up cái ảnh " người đẹp vài quái thú " + " Tazan cùng mãnh hổ " cho anh em ngắm phát=))=))

sumoandbull

Vietpet sponsor
Con Phở nhà e lại bị nổi mụn màu vàng ở bụng, nhìn như có mủ bên trong ý.
Có khi cho no uống Dr.Thanh a nhỉ :(

sumoandbull

Vietpet sponsor
1 tuần nay ko có nắng, trời thì rét.
Vẫn cho em nó uống siro canxi đều nhưng 2 chân trước đang có hiện tượng bị khuỳnh.:-ss:-ss
Hy vọng mai nắng đẹp cho nó ra tắm nắng cái

boy_armani8x

Active Member
Con Phở nhà e lại bị nổi mụn màu vàng ở bụng, nhìn như có mủ bên trong ý.
Có khi cho no uống Dr.Thanh a nhỉ :(
Bạn dùng phấn rôm johnson baby xoa lên bụng cho nó xem sao nhé :)
+ thêm ăn tăng lượng rau, bớt can-xi.

phấn rôm johnson baby

my_lucky

Active Member
Nếu chỉ là mụn mọng nước mầu vàng thì cho uống Dr Thanh kèm 1 **a rau luộc. Nếu là mụn mủ vàng có đầu ngòi thì em chạy ra hàng thuốc mua sẵn thuốc tiêu viêm, thuốc sát trùng về ngồi cạnh con Phở rồi alo cho anh8->:)), cẩn thận với cái chuồng của chú đấy.......

sumoandbull

Vietpet sponsor
Nếu chỉ là mụn mọng nước mầu vàng thì cho uống Dr Thanh kèm 1 **a rau luộc. Nếu là mụn mủ vàng có đầu ngòi thì em chạy ra hàng thuốc mua sẵn thuốc tiêu viêm, thuốc sát trùng về ngồi cạnh con Phở rồi alo cho anh8->:)), cẩn thận với cái chuồng của chú đấy.......
Mụn như mụn nước thôi a ạ ko có ngòi, e cũng nghĩ là ko nguy hiểm nên ko alo cho a. Chứ còn nguy hiểm thì a yên tâm a nghe đt cháy máy với e ;))
Với lại e ít nhốt chuồng lắm, để 1 cái chuồng và 1 cái nhà = đệm, nó thích ngủ cái nào nó ngủ. Vẫn đang trong chế độ "hưởng" nên e chưa đưa vào "thiết quân luật" =)) =))

A Páo

Member
E đang định sắm cái bóng đèn loại tia cực tím , để sau này nuôi bọn nhóc con ....tránh những đợt mua bão lâu ngày :x:x

sumoandbull

Vietpet sponsor
E đang định sắm cái bóng đèn loại tia cực tím , để sau này nuôi bọn nhóc con ....tránh những đợt mua bão lâu ngày :x:x
oài chuẩn, cậu chuột bạch đi xong cho tớ xin kết quả nhé =)) =))

my_lucky

Active Member
không phải là chuột bạch đâu Giang ơi....hôm nào em đi off rồi anh sẽ nói cho em biết công dụng của loại đèn này....lần tới off pit mà cậu cứ bỏ sang bên bulldog thì khỏi phải phổ biến luôn ý=))=))

sumoandbull

Vietpet sponsor
không phải là chuột bạch đâu Giang ơi....hôm nào em đi off rồi anh sẽ nói cho em biết công dụng của loại đèn này....lần tới off pit mà cậu cứ bỏ sang bên bulldog thì khỏi phải phổ biến luôn ý=))=))
Biết "sai" và biết "sửa" thì phải đc tha thứ a ơi :D:D
Với lại xem quả máy tập chạy ý ạ =p~=p~

kubikubi

Member
Phở là gái mà nhìn như con trai ý nhỉ! nhìn đẹp và tiềm năng lắm bạn ah! sau lớn lại giông Saito thì quá đẹp. Mình thích Phở rồi đấy. Mà em nó hình như có tý liên quan với Papai nhà mình thì phải:). không biết có đúng không anh Viet Anh ơi:))