• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phòng khách - Nơi gặp gỡ, buôn bán dưa của các hội viên

bluemoon85

Uh, từ chuyện này tớ cũng rút ra những thiếu sót nhưng để rút ra được những thiếu sót này lại phải mất một sinh linh bạn ạ. Dù sao cũng càm ơn bạn nhiều.
Woa, nhóc đầu đàn đã to đến vậy cơ á, bao h rảnh bạn up ảnh 3 đứa nhóc nhà bạn lên cho tớ coi nhé

kacumeo

Nhà tớ cũng vừa mới bị mất 2 em mèo chỉ trong vòng vài ngày. Một em chỉ mấy ngày nữa là đã sinh em bé rồi. Tớ căm thù bọn bất lương đó vô cùng tận. Tớ mà bắt được đứa nào tớ sẽ ăn thịt nó để trả thù cho các em mèo tội nghiệp .

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Nếu bạn bắt được bọn khốn nạn đó, cho mình moi gan xả thịt chúng nó với nhé.. Mình thề là mình có thể xẻ thịt bọn nó ra vứt vung vãi khắp đường như những án mạng kinh khủng nhất của mọi thời đại đấy...

kacumeo

Cảm ơn bạn ! Nhất định mình sẽ làm thế. Nhà mình còn 6 em nữa nên lúc nào mình cũng lo không biết trong tương lai chúng có gặp điều gì bất trắc không. Cầu trời phật và 2 em kia phù hộ cho chúng được sống an toàn mạnh khoẻ. Mô phật!

ChikChoe

Trời đất, ở chỗ NKhuyến còn lập hẳn một hội chuyên xài nỏ để bắn mèo cơ. Mấy thằng nghiện mà, săn được mèo là có tiền, đến quần nó cũng bán xá gì mấy con mèo. Mà dạo này quán tiểu hổ cũng phát triển lắm. Đầu kia cầu Mai Lĩnh cũng có 1 quán, trông xơ xác nhưng tồn tại được 3-4 năm nay rồi đấy. Với lại nói khí tội nghiệp, các bạn đừng trách: Nhiều người dân ở vùng Hương Sơn, Hương Tích nói đến thịt mèo là nhỏ dãi ra, hôm tớ đi ngồi nói chuyện chơi chơi ở quán nước, họ còn khen lấy khen để. :(

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Nhiều nơi xa Hà Nội có các quán "đặc sẳn" thịt mèo. Dưới đây là một vùng cách Hà Nội 40km. Theo chủ nhà hàng nói, nguồn mèo này chính từ Hà Nội cung cấp. Thận trọng với các bẫy mèo!

Phu Dung

Moderator
Thấy những hình ảnh đó chỉ thêm căm hận thôi. Mình vẫn mơ ước có một hội mèo chính thức như VKC. Khi đó chúng mình mới có đủ tư cách để có những hoạt động chính thức và hợp pháp chống lại chúng nó. Mình vẫn mơ thấy có một ngày hội mèo chúng mình tổ chức biểu tình offline ngay trước cửa các quán tiểu hổ với băngrôn cờ xí đầy đủ. Pháp luật vẫn cho phép biểu tình công khai với điều kiện tuân thủ đúng các qui định của pháp luật. Nếu 5, 7 người bọn Chí Phèo đó có thể sinh sự nhưng 5-70 người, thậm chí vài trăm người thì mình tin là chúng sẽ co vòi lại thôi. Cái ngữ sâu bọ đó chỉ dám ra tay với những kẻ yếu hơn nó thôi.

Mặt khác, không giống như chó, mèo đã có những (hình như là 2 thì phải) qui định của Thủ tướng về việc cấm giết và ăn thịt mèo. Do đó, nếu mình có tư cách pháp nhân thì có thể đệ đơn tố cáo và yêu cầu chính quyền sở tại rút giấy phép các quán đó vì kinh doanh thịt mèo là bất hợp pháp.

Ngoài ra hội mèo còn có thể nhận sự trợ giúp của các nhà hảo tâm để làm công tác PR nhằm nâng cao nhận thức của người dân, lên án bọn bắt trộm, ăn thịt mèo và hỗ trợ pháp lý cho các thành viên có đụng chạm với pháp luật (vì xẻo tai mổ bụng bọn trộm mèo chẳng hạn).

Dĩ nhiên là trong năm bảy năm thì chưa có kết quả gì đâu nhưng "có công mài sắt có ngày nên kim" thôi. Chả lẽ thiên hạ cứ u mê mãi được sao?

Mình sẵn lòng giảm thọ 10 năm để thấy được điều đó.

miumiu89

Member
:(:)((...ghét bọn ăn trộm mèo kinh :(:)((....bắt được thằng nào ăn trộm mèo..giết đi cho đã :((..nhớ mèo nhà mình quá đi :((

bechabong

Member
hic..người ta thích ăn thịt mèo vì nghe nói thịt mèo thơm và ngọt hơn thịt gà...hức hức...mà nghĩ cho cùng ác quá đi mất! mèo nhìn iu thế kia mà nỡ lòng nào...thấy kinh tởm thật í...
Lũ nhóc nhà mình hôm nay,mọc răng rồi! hí hí...chúng nó cắn cắn,cạp cạp cái ngón tay của mình..mà thấy iu quá đi mất!!

hazel

Ở quận 2 TP.HCM có quán thịt mèo 3 món đó, chó 7 món nữa >_<. Mum nói thấy nó treo cả 2 con quay rồi trong tủ, 1 con to là chó1 con nhỏ hình như là mèo :((. Thật quá đáng nhỉ, ăn thịt súc vật chỉ có hồi xưa nghèo mới thế vậy mà giờ phát triển rồi mà có cái thú ăn kinh khủng đó. Sợ thật!! >>_<<

To Hazel: Bạn đọc thêm bài ở link này thì biết cái quán đó chẳng là cái đinh gì cả http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=2046

vậy là các bạn vẫn chưa thấy cái điều kinh khủng như mình từng thấy. cách đây vài năm mình về quê chơi, qua nhà ông cậu nghe người ta bảo ổng nấu cao mèo (nghe thấy kinh rùi) hôm đấy qua nhà thấy ở bếp có 1 cái nồi to lắm bên cạnh thấy cái lồng có 3-4 con mèo thấy mình đến ổng còn mở nắp nồi ra khoe hix hix, đối với nhửng cảnh giết chóc nói thật máu mình ko có cảm giác sợ (vì từng tham gia 1 hội làm thịt bê để mừng thọ ông bà, mình chỉ cạo lông nóa lúc nóa chít rùi thui ah) nhưng mình thấy tởm, vì cái cách người ta đối xử với những con mèo. Nhưng các bạn cũng phải thông cảm vì những người ăn thịt mèo thì họ chỉ biết là nó ngon nên họ ăn còn những người làm thịt thì là do miếng cơm manh áo. Hix mình cũng ko đồng tình với họ nhưng đó là xã hội và lại là xã hội VN (ở nc ngoài làm thịt chó mèo thì kiện ko chết mới sợ) ko có luật bảo vệ cho chó mèo, vì xưa nay ông bà chỉ quan niệm nuôi mèo để bắt chuột, nuôi chó để giữ nhà. Họa may trong tương lai sẽ có luật bảo vệ chó mèo nhưng thiết nghĩ còn xa lắm nên bây h mình phải tự bảo vệ lấy nó thôi

hazel

@Phu Dung : Mình chỉ biết tp có những cái quán vậy là mình cũng đã thấy ghê rồi, biết những điều kinh khủng hơn sẽ càng mang cảm giác tội nghiệp cho những con chó con mèo. Dù sao cũng cám ơn bạn vì bài viết rất hữu ích.
Với lại bài mình viết cũng rõ ràng dễ hiều, có dấu. Mình thấy những bài viết khác cũng giống như thế mà. Dù sao cũng cám ơn vì đã góp ý.

kacumeo

Buồn quá các bạn ơi! Nhà tớ lại bị bọn khốn kiếp ấy bắt mất 2 em nữa rồi. Một em là mèo mẹ sắp sửa sinh, bụng đã to lắm rồi.Em này ngày xưa là mèo hoang cứ đến bếp nhà tớ ở. Nhà tớ cho ăn,dần dần làm quen với nó thế là nó ở lại nhà tớ luôn. Em í sinh được 3 lứa rồi, khôn lắm nhé. Tớ nhớ mãi 1 lần tớ đang gọt khoai tây ở ngoài sân giếng,khoảng gần 9h sáng,tự nhiên thấy em ấy cứ đi lên đi xuống kêu ầm ĩ,ra dụi vào người tớ rồi lại chạy lên nhà,vừa chạy vừa ngoái đầu lại nhìn tớ như là muốn bảo tớ đi theo ấy.Tớ đoán ngay chắc là em ấy sắp sinh rồi đây,thế là chạy đi chuẩn bị ổ đẻ cho em. Tớ lên nhà ,em ấy cũng lên nhà. Tớ xuống bếp ,em ấy cũng xuống bếp, theo sát tớ từng bước chân, cứ cuống tinh cả lên. Cuối cùng tớ lấy một cái hộp carton rồi đặt em ấy vào đấy,thế là em ấy đẻ luôn. Khi con đầu tiên đang ra thì tớ đứng dậy đi tìm kéo để cắt rốn.Thế mà em ấy cũng nhảy luôn ra khỏi ổ để đi theo. Tớ sợ quá liền quay lại ngay,không tìm kéo nữa,đành lấy tay cắt rốn vậy. Đẻ từ 9h sáng đến 2h chiều được 6 con,nhìn yêu lắm.
Còn em thứ 2 bị mất chính là con của lứa đó. Em này tình cảm lắm,lúc nào cũng thích được ôm ấp, vuốt ve. Nhiều khi tớ đang đứng, em ấy nhảy vèo một cái từ dưới đất lên ôm lấy tớ đòi vuốt ve rồi rên hừ hừ cứ như là đang phê ấy. Mỗi khi tớ đi đâu về là em ấy chạy ra đón rồi nằm lăn ra đòi xoa bóp.Thế mà bây giờ tớ không còn cơ hội ấy nữa rồi. Buồn quá!:(
Nhớ dạo trước khi còn đông đủ,chúng nó lúc nào cũng chạy đuổi nhau ruỳnh ruỵch khắp nơi vui lắm. Rồi khi đi đâu về là cả bọn lớn bé già trẻ chạy ra kêu ầm ĩ mỗi con một kiểu như thể khoe là nhớ tớ lắm í. Tớ chỉ thực sự cảm thấy bình an và hạnh phúc khi được ở bên chúng nó,ngắm nhìn chúng nó vui đùa, được chúng nó trèo đầu cưỡi cổ mà thôi. Thế mà cái bọn độc ác dã man vô nhân tính ấy lại đang tâm cướp đi cuộc sống hạnh phúc đó chỉ vì mục đích tầm thường bẩn thỉu.Tớ ước sao mình có thể tàng hình để đi giết hết bọn đó, khiến cho kiếp sau chúng không dám làm người nữa ,diệt trừ hậu hoạ cho nhưng em mèo vô tội.

Ôi meo ơi,thương meo quá :((!

tina90

Member
Buồn quá các bạn ơi! Nhà tớ lại bị bọn khốn kiếp ấy bắt mất 2 em nữa rồi. Một em là mèo mẹ sắp sửa sinh, bụng đã to lắm rồi.Em này ngày xưa là mèo hoang cứ đến bếp nhà tớ ở. Nhà tớ cho ăn,dần dần làm quen với nó thế là nó ở lại nhà tớ luôn. Em í sinh được 3 lứa rồi, khôn lắm nhé. Tớ nhớ mãi 1 lần tớ đang gọt khoai tây ở ngoài sân giếng,khoảng gần 9h sáng,tự nhiên thấy em ấy cứ đi lên đi xuống kêu ầm ĩ,ra dụi vào người tớ rồi lại chạy lên nhà,vừa chạy vừa ngoái đầu lại nhìn tớ như là muốn bảo tớ đi theo ấy.Tớ đoán ngay chắc là em ấy sắp sinh rồi đây,thế là chạy đi chuẩn bị ổ đẻ cho em. Tớ lên nhà ,em ấy cũng lên nhà. Tớ xuống bếp ,em ấy cũng xuống bếp, theo sát tớ từng bước chân, cứ cuống tinh cả lên. Cuối cùng tớ lấy một cái hộp carton rồi đặt em ấy vào đấy,thế là em ấy đẻ luôn. Khi con đầu tiên đang ra thì tớ đứng dậy đi tìm kéo để cắt rốn.Thế mà em ấy cũng nhảy luôn ra khỏi ổ để đi theo. Tớ sợ quá liền quay lại ngay,không tìm kéo nữa,đành lấy tay cắt rốn vậy. Đẻ từ 9h sáng đến 2h chiều được 6 con,nhìn yêu lắm.
Còn em thứ 2 bị mất chính là con của lứa đó. Em này tình cảm lắm,lúc nào cũng thích được ôm ấp, vuốt ve. Nhiều khi tớ đang đứng, em ấy nhảy vèo một cái từ dưới đất lên ôm lấy tớ đòi vuốt ve rồi rên hừ hừ cứ như là đang phê ấy. Mỗi khi tớ đi đâu về là em ấy chạy ra đón rồi nằm lăn ra đòi xoa bóp.Thế mà bây giờ tớ không còn cơ hội ấy nữa rồi. Buồn quá!:(
Nhớ dạo trước khi còn đông đủ,chúng nó lúc nào cũng chạy đuổi nhau ruỳnh ruỵch khắp nơi vui lắm. Rồi khi đi đâu về là cả bọn lớn bé già trẻ chạy ra kêu ầm ĩ mỗi con một kiểu như thể khoe là nhớ tớ lắm í. Tớ chỉ thực sự cảm thấy bình an và hạnh phúc khi được ở bên chúng nó,ngắm nhìn chúng nó vui đùa, được chúng nó trèo đầu cưỡi cổ mà thôi. Thế mà cái bọn độc ác dã man vô nhân tính ấy lại đang tâm cướp đi cuộc sống hạnh phúc đó chỉ vì mục đích tầm thường bẩn thỉu.Tớ ước sao mình có thể tàng hình để đi giết hết bọn đó, khiến cho kiếp sau chúng không dám làm người nữa ,diệt trừ hậu hoạ cho nhưng em mèo vô tội.

Ôi meo ơi,thương meo quá :((!
ac tội nghiệp mấy con mèo bị bắt :(:(:(.chia buồn với bạn nhé.nhà tớ cg đã bị mất đến 3 4 con.thật sự là bó tay ko biết làm gì để cho cái việc giết hại mèo này hết đi.bây h mèo nhà tớ buổi sáng đóng hết các cửa lại rồi thả ra cho chạy quanh nhà.buổi tối xích lại chỉ còn mỗi cách đó.

ặc,nuôi mèo kiểu đấy khổ thân nó bạn,buổi tối bạn cứ thả nó ra,bọn này toàn ở trên nóc nhà,trộm nhìn thấy có mà đừng khóc.nhà mình cũng đang nuôi 1 con mèo,được gần 5 tuổi rồi,rất to,rất đẹp,và rất khôn,rất...hehe.nó đen 1 màu đen bóng nhẫy,bốn chân trắng và ở giữa chán có hình mặt trăng như Bao Thanh Thiên vậy,nó có thói quen sang nhà hàng xóm đi vệ sinh chứ ko đi ở nhà,từ bé cũng ko phải để chậu xỉ gì cả,nó là mèo đực và...đã bị...
các bạn thấy mèo nhà mình hay ko? có thể nói nó khôn như 1 con chó vậy hehe

tina90

Member
ặc,nuôi mèo kiểu đấy khổ thân nó bạn,buổi tối bạn cứ thả nó ra,bọn này toàn ở trên nóc nhà,trộm nhìn thấy có mà đừng khóc.nhà mình cũng đang nuôi 1 con mèo,được gần 5 tuổi rồi,rất to,rất đẹp,và rất khôn,rất...hehe.nó đen 1 màu đen bóng nhẫy,bốn chân trắng và ở giữa chán có hình mặt trăng như Bao Thanh Thiên vậy,nó có thói quen sang nhà hàng xóm đi vệ sinh chứ ko đi ở nhà,từ bé cũng ko phải để chậu xỉ gì cả,nó là mèo đực và...đã bị...
các bạn thấy mèo nhà mình hay ko? có thể nói nó khôn như 1 con chó vậy hehe
anh thử post ảnh con miu xinh đó lên xem nào$-)mèo nhà em nó cg toàn chèo lên nóc nhà đấy thế mà vẫn bị bắt như thường:(

L[u]m[o]s

Chào mọi người em là thành viên mới toe , xin mọi người mở lòng giúp đỡ em nhe !!!

Phu Dung

Moderator
Dĩ nhiên rồi, nhưng Lumos cần giúp đỡ về vấn đề gì nào? Nếu về chuyện chó mèo chim chuột thì Vietpet có hơn 5000 thành viên luôn sẵn lòng giúp bạn, nhưng nếu bạn cần chữa đũa phép thì mình e là có hơi khó đấy! Hihi.

helawiki

Member
^^ chị Phù Dung nói chí phải :D nếu mà Lumos có vấn đề về chó mèo chim chuột thì cứ tha hồ mà hỏi chứ còn muốn chữa đũa thì chắc là phải nhờ các bác thợ mộc... ^^ chúc bạn tìm được những thông tin bổ ích ^^