• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Oscar (Ragdoll cat)

babytired

Member
Trời ơi... chờ bà về tới là em có cái cổ cò rồi... Lâu quá xá!! em muốn có em bé bòng liền hà... hông chịu đâu...:(( đang dò tìm tiếp... (đúng là cái đồ lì) haha

D_P_HOA

Active Member
Trời ơi... chờ bà về tới là em có cái cổ cò rồi... Lâu quá xá!! em muốn có em bé bòng liền hà... hông chịu đâu...:(( đang dò tìm tiếp... (đúng là cái đồ lì) haha
em ơi chị mà như em là chị cổ cò đó :)), cố lên đi . còn 1 tuần nữa thôi à , đợi mẹ về bắt cho thì cả nhà cùng sướng em à =))

babytired

Member
mới đi làm về mệt quá xá bà con ơi! Oscar cắn đứt sơi dây diện thoại của má rồi... :((

kokokiukiu

Active Member
mới đi làm về mệt quá xá bà con ơi! Oscar cắn đứt sơi dây diện thoại của má rồi... :((
Trời!Oscar cũng phá đồ của má ghê quá,cứ tưởng có mỗi mèo nhà mình mới phá phách như quỷ sứ thôi,ai dè cũng có đồng bọn rồi,:))

babytired

Member
Ai nói em ragdoll hiền.. tụi nó cũng quậy như quỷ...Nhảy tưng tưng, leo trèo tùm lum... Bó chân!

kokokiukiu

Active Member
Ai nói em ragdoll hiền.. tụi nó cũng quậy như quỷ...Nhảy tưng tưng, leo trèo tùm lum... Bó chân!
Em có nói Ragdoll hiền đâu,tại từ trước đến giờ có thấy má kể tội Oscar đâu nên cứ tưởng cháu nó là con ngoan của má chứ:))

babytired

Member
Dấu từ đó tới giờ giờ má bùng nổ kể tội cho mọi người nghe! Tội lỗi ngập đầu :D mai đem Oscar đi câu (cá) sấu khà khà

Gemma

Active Member
Dấu từ đó tới giờ giờ má bùng nổ kể tội cho mọi người nghe! Tội lỗi ngập đầu :D mai đem Oscar đi câu (cá) sấu khà khà
Hì hì, mới đi làm về hả? Quả sấm sét sao rồi? :cow::chicken:

babytired

Member
:D chào mọi người... Hôm nay Oscar hư thân quá dám ị trong phòng má, hên là anh hai ị trên tờ báo nên gom quăng luôn. Ba Oscar tức giận dọn dẹp hành lý của Oscar quăng ra phòng khách. Oscar la khóc thê lương... :((

Sheryl

Active Member
:D chào mọi người... Hôm nay Oscar hư thân quá dám ị trong phòng má, hên là anh hai ị trên tờ báo nên gom quăng luôn. Ba Oscar tức giận dọn dẹp hành lý của Oscar quăng ra phòng khách. Oscar la khóc thê lương... :((
Baby xem tình hình Oscar làm sao mà lại ị trong phòng? Liệu Oscar có bị gì lạ không? Lũ mèo nhà chị khi có sự lạ nó cũng hay ị ra ngoài, kiểu sợ ị vào chậu vùi mất mình không biết ý.

babytired

Member
Theo em nghĩ là do em buồn và bực mình hôm qua, Oscar nhân biết được nên anh hai cũng không vui lây đâm ra đi bậy nhưng thôi kệ ra phòng khách vậy mà vui. Cho thằng nhóc cả cái toilet riêng. sướng quá ta ơi!!!

babytired

Member
Má chồng mới gọi điện thoại, tưởng bà không quan tâm nhưng ai dè sáng nay mới biết ra là hôm qua bà gọi diện thoại cho một người bạn là breeder hỏi thăm về Persian. Bà Breeder mới gửi cho tấm hình về bé gái Chinchilla Persian dễ thương ghê. Bà nói muốn giữ để làm giống nhưng do má em hỏi nên có thể để lại rẻ $400 nếu con gái bà không phản đối. Tình hình là phải đi 200km để đón bé :D

Hiện tại bé chỉ mới 10 tuần tuổi nên chưa được đón tới tân 2-3 tuần sau... :((

Boo09

Member
Hehe chúc mừng babytire nha....nói thật chứ....không nói giỡn....chắc chuẩn bị tinh thần thui...chứ chinchilla là vua quậy số 1 á :)) bé chinchilla nhà trang ngày nào cũng phải la hét....xổng một tí là chìa khoá nhà mất tiêu...xổng một tí là cây son môi mất tiêu....xống một tí là cái bịch bông ngoái tai mất tiêu :)) cứ cái gì lăn được , ngậm được , tha được...là cô nàng tha tuốt....

babytired

Member
Hehe chúc mừng babytire nha....nói thật chứ....không nói giỡn....chắc chuẩn bị tinh thần thui...chứ chinchilla là vua quậy số 1 á :)) bé chinchilla nhà trang ngày nào cũng phải la hét....xổng một tí là chìa khoá nhà mất tiêu...xổng một tí là cây son môi mất tiêu....xống một tí là cái bịch bông ngoái tai mất tiêu :)) cứ cái gì lăn được , ngậm được , tha được...là cô nàng tha tuốt....
Trời!!! sao giờ người đẹp mới thông báo... Thôi ván đã đóng thuyền thì mình cứ đành chấp nhận. Bây giờ bó gối ngồi chờ tới ngày đưa em về dinh :D hihi

Gemma

Active Member
He he, sướng nhỉ! Mẹ chồng trả tiền cho đón em siêu quậy này hả? Ngưỡng mộ mẹ chồng Baby quá đi thôi! Post cho xem cái hình mẹ chồng với nào! :-bd:love struck::D

Boo09

Member
thôi không sao....babytired cứ ráng đừng để cái gì lăn được , cạp được , nghịch được là ok :)) có hôm giắt đồ , con nhỏ lẻn vô lúc nào không hay , một hồi nghe leng keng trong nhà tắm....mở cửa thấy chị đang nghịch nắp cống :)) mà lạ lắm....cả ngày cả lũ ngủ như chết á...mà cứ đến 10h đêm là tỉnh ngủ , 3 chị 1 anh chạy khắp nhà :( đạp lên cả laptop đang dùng....khổ lắm....1h đêm người ta thì ngủ hết , mình cứ phải la hét ầm ỹ :( cứ tưởng nhà có con nít không :))

babytired

Member
ngày mai sáng phải đi làm :(( Không muốn đi tí này hết vì mai David hứa dắt mình đi coi mắt bé mèo... nếu được mắt chắc xin lượm về luôn... :D uhmm 10 tuần thì hơi nhỏ nhỉ... Để mai phải nói chuyện với breeder xem sao...

Gemma

Active Member
ngày mai sáng phải đi làm :(( Không muốn đi tí này hết vì mai David hứa dắt mình đi coi mắt bé mèo... nếu được mắt chắc xin lượm về luôn... :D uhmm 10 tuần thì hơi nhỏ nhỉ... Để mai phải nói chuyện với breeder xem sao...
10 tuần tách mẹ là vừa rồi. Bánh Mì hồi đó tách mẹ mới có 6 tuần à, kết quả là về nhà mới không biết tự tắm rửa lấy, đi... ị không biết lấp abc lại, báo hại anh Bờm theo hầu chết mồ tổ luôn! Vậy bé này gần same tuổi với Oscar nhỉ! :-bd:love struck:

Boo09

Member
@kokokiukiu : hehe chưa em ui...bé sanhua nhà chị chắc tầm trong 1 tuần đổ lại là chuẩn bị rồi ( a.thuận cũng chỉ chị mãi....đâm ra càng lo hơn :(( ) Còn bé Boo thì nhõng nhẽo lắm , ngực căng rồi mà chạy nhảy như quỷ á :(

babytired

Member
Thành viên mới

Úp hình cho mọi người coi hình bé gái nhà mình nha...

Mới đi đón bé về, mệt lè lưỡi.... ba nó đang ẵm hai bé nhảy tưng tưng ngoài phòng khách còn má nó thì tranh thủ post hình .... :D