• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Oscar (Ragdoll cat)

babytired

Member
He he, không nhường đường cho nhân vật quan xì trọng nào hết á! Chị em ta cứ tám ở đây cho nhà lên cao chít luôn! :D

Quên khoe với mẹ Hoa là bố Bờm có một nhiệm vụ quan trọng đại là theo dõi và chăm sóc tụi nhỏ suốt ngày khi mẹ đi Bờm đi vắng cả ngày. Bố Bờm chăm sóc tụi nhỏ rất tốt, vì tụi nó quấy lắm. Hai đứa Bờm và Bánh Mì cứ bắt bố phải chơi với tụi nó. Vì bố làm việc ở văn phòng tại nhà, lâu lâu hai đứa lại chạy lại nũng nịu bố, meo meo meo, không ai chơi với con hết, meo meo meo... Thế là bố nó lại phải làm banh giấy hoặc lấy cái đồ cột tóc của mẹ Gemma thảy ra xa cho nó công đem về, khổ thế đấy! :(:))) Hoặc tụi nó đánh nhau thì bố phải làm trọng tài phân xử, ôm thằng Bờm tránh xa cái Bành Mì. Còn gần đây nhất là thằng Bờm hay giở trò bờm xờm với trẻ vị thành niên, bố nó phải để mắt đến nó cả ngày lẫn đêm, hễ thấy có dấu hiệu mờ ám là phải ngăn cấm ngay tức thời, cho nên mẹ Bờm rất tin tưởng bố nó, yên tâm công tác :-bd:-bd:D
Vậy có nghĩa là mẹ Gemmie sắp thành "bà" rồi khà khà... chỉ còn tùy thuộc vào thời cơ mà thôi. Cung hỉ!!! em đang viết bài dinh dưỡng bà bầu. Viết xong mọi người vô coi hen.

Sheryl

Active Member
Khiếp hãi, xây nhà nhanh như ở WTT, có 1 ngày, 3 bà 8 mà lên được chục trang @__@. Mình đi vắng bận cả ngày bên này xây nhà ác thế, Oscar, Bờm, 2phe, Sâu, Bánh Mỳ, Bẹt, Bốp, Canada bị ra rìa hết cho các bà 8 này "làm việc rồi".

Hức, ăn được thịt sống thì nhàn nhưng mà sợ giun sán, ăn trứng sống sợ H5N1 :((.

Gemma

Active Member
Híc, mới tám có một tí mà đã có người vào liếc xéo thay cho bọn nhỏ rồi :((

Đúng vậy, bố Bờm bảo cho tụi nhỏ ăn đồ sống sợ nó dễ bị chột bụng tiêu chảy, vả lại đồ ăn thức uống ở Việt Nam toàn ướp hóa chất để giữ độ tươi lâu, cả thịt họ cũng không từ, cho nên vẫn cứ cẩn thận là hơn, không phải mọi thứ đều ok như Úc châu của em đâu, Baby ạ! :worried::raised eyebrow::rolling eyes:

babytired

Member
Khiếp hãi, xây nhà nhanh như ở WTT, có 1 ngày, 3 bà 8 mà lên được chục trang @__@. Mình đi vắng bận cả ngày bên này xây nhà ác thế, Oscar, Bờm, 2phe, Sâu, Bánh Mỳ, Bẹt, Bốp, Canada bị ra rìa hết cho các bà 8 này "làm việc rồi".

Hức, ăn được thịt sống thì nhàn nhưng mà sợ giun sán, ăn trứng sống sợ H5N1 :((.
Đã được mệnh danh thành các bà 8 mà coi bộ mod rất nhân từ chưa xem qua cái box này. Biết đâu mấy bữa nữa nhà tróc nóc phải xây lại đó chứ. hehe... :))
Sheryl kỹ quá ta... thôi nếu sợ thì đừng nghe lời em... lỡ mèo của Sheryl bị gì, nắm đầu em ra chửi thì chít!!!!:worried:
Nếu Gemmie sợ ăn sống thì bỏ trứng vô Microwave 30 giây đem ra là ok.

D_P_HOA

Active Member
Em ơi khi nãy cho nó bát trứng, chúng nó ngửi ngủi rồi hếch mõm đi thắng :D.

À mà chị khéo phải học tập em mới được , đắp mặt nạ khoai tây long trắng trứng hả em , hí hí , sau 1 thời gian đảm bảo sẽ như da em bé nhỉ :))

@ Cô Sheryl , người ta tám vẫn có quên bọn nó đâu :D, chủ đè hôm nay là cho bọn nhỏ ăn giề , thế cô cho bọn nhà cô ăn gì :D

Mẹ Gema, bố bơm dễ xương quá đi mất. mình mà đi vắng thì Mèo của mình ở trong phòng mà năm ngủ với oánh nhau mà thôi :D

Sheryl

Active Member
Em ơi khi nãy cho nó bát trứng, chúng nó ngửi ngủi rồi hếch mõm đi thắng :D.

À mà chị khéo phải học tập em mới được , đắp mặt nạ khoai tây long trắng trứng hả em , hí hí , sau 1 thời gian đảm bảo sẽ như da em bé nhỉ :))

@ Cô Sheryl , người ta tám vẫn có quên bọn nó đâu :D, chủ đè hôm nay là cho bọn nhỏ ăn giề , thế cô cho bọn nhà cô ăn gì :D

Mẹ Gema, bố bơm dễ xương quá đi mất. mình mà đi vắng thì Mèo của mình ở trong phòng mà năm ngủ với oánh nhau mà thôi :D
Nhà cháu cho lũ mèo con nhịn đói hơn nửa ngày để tẩy giun, nên không đú với các mẹ ở đây được ạ :">.

babytired

Member
lòng trắng trứng đắp riêng, khoai tây với sữa riêng trộn thập cẩm thì em không đảm bảo chất lượng nha hehhe :D.
chị trôn với đồ khô cho tui nhỏ coi ra sao. Oscar đang nằm trên bụng má nó rên hừ hừ... chờ em 5 phút em up hình lên

babytired

Member

Trời ơi mới 3 tháng mà bự như voi! Tưởng béo phì!!!Má dắt đi vet. Vet nói bé khỏe bé đẹp hehe...

Gemma

Active Member
Hôm trước hai tháng được hơn hai ký, hôm nay ba tháng chắc được hơn ba ký rồi nhỉ, Baby? :D:-bd

Má Oscar cho ăn sang quá mờ, sang hơn người ở Việt Nam nữa, hì hì. Giống như bố Bờm hay mắng chị chó Canada, cho ăn toàn đồ ăn sang mà cứ phải mang đổ đi, thử hỏi mấy anh thợ xây trước nhà có đồ ăn như vậy không mà bỏ mứa! :(:)phbbbbt::at wits end:

Bữa nay nhìn Oscar chụp hình đẹp chai quá chừng, nó cho má nó chụp hình rồi hả? Hay là hai má con phải đánh vật nhau tưng bừng mới có được mấy bức hoa vương này? :-bd:love struck:

babytired

Member
Hình như 2 kg rưỡi thì phải... Nói chung là bụng Oscar tròn vo nhưng sao cái mặt hông tròn vo ta...
Ba nó đi chợ mua đồ rồi má nó ngồi nhà phè phỡng lâu lâu gọi hỏi "mua hết cái xú pờ ma kẹt hay sao mà lâ dữ vậy ta" tối nay không biết Oscar ăn cái chi. Hồi nãy dặn ba nó mua kangaroo hay lamb hi vọng ba nó nhớ...
Má nó vửa chụp hình vửa gãy bụng cho Oscar thì anh hai mới nằm yên phè phỡng chứ hông dám cho chụp đâu. Thấy con người ta chụp hình thấy ham, nhìn con mình thấy rầu.

Gemma

Active Member
Hè hè, hai mẹ con cùng phè phỡn như nhau :D:D

Trong nhà Baby đúng là thứ nhất là Oscar, thứ hai là Baby, thứ bét là anh xã bị đì bạt mạng, suốt ngày lặn lội trong sú pờ mác kịt với chăm lo bếp núc, giặt ủi mà còn bị dí tới bến :(:))) Đọc được cái quảng cáo này, bảo đảm nhiều cô gái chưa chồng sẽ săn tìm đàn ông xứ Kangaroo :-bdDog Eye:D

babytired

Member
Thì bởi vậy mới nói đì ổng quá ổng ghét Oscar luôn. Chiều nay đi làm mà quần áo chưa ai ủi rầu quá... Hi vọng ổng lết dzìa sớm còn ủi đồ cho em nữa chứ. Oscar đi ngủ rồi. Hôm qua đòi ngủ với má bị ba nhốt trong nhà tắm với một núi đồ chơi nên anh hai mới không thèm đòi nữa. Chiều nay trước khi đi làm phải chải lông làm đẹp cho anh hai, người chi mà ở dơ, không thèm liếm lông, ngày ngào má cũng đè ra tắm khô bằng phấn dùng cho "thỏ", ngày xưa má nuôi thỏ nên Oscar hưởng hết từ lươc tới phấn tắm khô.( da thỏ rất nhạy cảm nên phấn cho thỏ rất tốt) Má đang tính mua máy matxa cho bé nhưng còn đang suy nghĩ...
Cho cả nhà coi hình bé thỏ nhà mình... Mất 3 tháng trước do trúng virus Myxo của nhà nước diệt thỏ rừng...:((

Gemma

Active Member
Ui bé thỏ xinh quá! Tội nghiệp, thế mà sớm lên thiên đường :praying::praying::(

À, có loại phấn tắm khô đó nữa hả? Ở đây mẹ Gemmie chỉ tìm được loại dầu tắm khô dành cho chó nhập từ Belgium, mắc lắm, 300.000 đồng/chai 200 ml hà, hồi đó do Canada còn nhỏ sợ tắm nó cảm lạnh nên mua dầu tắm khô, giờ vẫn còn, hồi nhỏ Bánh Mì cũng được tắm ké. Phải ở Việt Nam có loại phấn đó chắc mẹ Gemmie cũng mua cho tụi nhỏ, để tắm khô cho đỡ bị tụi nó cấu xé chân tay :(:)D

babytired

Member
:Dmai mốt em về em cầm về môt ống cho hen :D
Làm biếng đi làm quá xá. Một tiếng nữa là phải đi rồi... chán

Gemma

Active Member
Trùi, sao có người giống mình vầy nè, mình cũng làm biếng đi làm quá xá! Lúc trưa về nhà ăn cơm xong chui vào phòng ngủ tí xíu, chưa kịp nhìn mặt anh em Bờm nữa, xuýt nữa ngủ quên luôn, mở mắt ra đã gần 3:00PM rồi, xách đồ chạy lẹ :(:)))

Baby đi làm ban đêm à? :love struck:

hathu08

Active Member
chị Gemma ơi, bữa trước em đi mua đồ cho mấy đứa nhóc thì thấy có bán bột tắm khô cho chó mèo mà, em không để ý tên với cả giá, nhưng không đắt vậy đâu, chị thử hỏi ở catshop xem chứ chắc bây giờ thì họ nhập về đa dạng rôi.
Với cả cái vụ đắp khoai tây sữa với cả lòng trắng trứng, tốt thì tốt thật nhưng mà bắt nắng lắm chị ạ, em có kinh nghiệm xương máu hôm trước đắp lòng trắng trứng hôm sau đi tắm biển, ngồi ân hận cả tháng :(( :(( :(( chỉ thỉnh thoảng làm với cả phải giữ da nữa, phải chi chị ở gần gần qua em em chia sẻ cho ít cao bí đao với cả nước hoa hồng tự cất :(

Gemma

Active Member
chị Gemma ơi, bữa trước em đi mua đồ cho mấy đứa nhóc thì thấy có bán bột tắm khô cho chó mèo mà, em không để ý tên với cả giá, nhưng không đắt vậy đâu, chị thử hỏi ở catshop xem chứ chắc bây giờ thì họ nhập về đa dạng rôi.
Với cả cái vụ đắp khoai tây sữa với cả lòng trắng trứng, tốt thì tốt thật nhưng mà bắt nắng lắm chị ạ, em có kinh nghiệm xương máu hôm trước đắp lòng trắng trứng hôm sau đi tắm biển, ngồi ân hận cả tháng :(( :(( :(( chỉ thỉnh thoảng làm với cả phải giữ da nữa, phải chi chị ở gần gần qua em em chia sẻ cho ít cao bí đao với cả nước hoa hồng tự cất :(
Ôi thật là quý hóa quá! Giá mà ở gần nhà Hathu nhỉ! Hôm trước trong số ảnh off của hội mèo Hà Nội, hình như chị đã nhìn thấy mặt Hathu thì phải, hình như là tóc ngắn với đeo kính cận phải không? Và bế một em mèo lông vàng tròn trĩnh, mèo tên gì chị không nhớ nữa :thingking::rolling eyes::D Riêng cái mắt cận là chị em mình giống nhau (chị đeo contac lens để... giấu mắt cận :(:)D ) và màu lông mèo cũng giống nhau :love struck:

Chị mua cái chai dầu tắm khô ấy cũng cả hơn nửa năm rồi, hình như chỗ shop chị mua nó cũng có phấn tắm khô thì phải mà không để ý. Với lại giờ tụi nhỏ tắm nước được rồi, chắc không cần mua thêm phấn tắm khô nữa. Chừng nào có mèo con thì chắc phải mua phấn tắm khô thôi. Còn vụ đắp mặt nạ thì là do Baby tư vấn đấy, chứ chị chưa đắp mấy thứ đó bao giờ, chỉ thỉnh thoảng đi gội đầu ngoài tiệm thì mới nhờ họ đắp sữa chua với dưa leo cho nó mát da chứ ở nhà lười làm mặt nạ lắm. Với lại thấy da mặt mình cũng còn ok nên làm biếng đắp các thứ lên mặt :blusshing::blusshing:

Chị thấy da con gái Hà Nội thường trắng đẹp như da em bé ấy, mà Hathu lại còn chăm da kỹ thế á! Tự cất lấy nước bí đao và hoa hồng để dưỡng da cơ à, giỏi nhỉ! Bí đao đối với chị chỉ để nấu với thịt heo hoặc tôm khô là ngon nhất! :-bd:D:love struck:

Dù sao cũng cảm ơn Hathu nhiều nhé! :love struck::love struck::love struck:

Lynyeu

Member

Cô Hà thu ơi. Ngại quá :blusshing: mẹ cháu cũng có nhu cầu chăm sóc da mặt. Dạo này hè mặt toàn mụn thôi :((. Cô chia sẻ bí quyết cho mẹ cháu cũng đựơc:love struck:

Sheryl

Active Member
Cô Hà Thu mà mang Mẫn Mẫn sang nhà Ren thì nhớ gửi cho mẹ Ren mấy cái này nhé :">, chứ mẹ Ren chăm sóc lũ đần độn chỉ ăn và ị nhiều tới mức tổn hao nhan sắc rồi :(.