• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những người bạn ngộ nghĩnh (Gia đình Gà rù)

garuru

Member
Ha ha, cảm ơn nang nhá. Công nhân nàng mèo Ma đêủ thât đay :love struck:Nhà tơ mà không cách xa nhà nàng thì tơ đã phi sang đây rôi. i càng nhìn bọn trẻ nhà nàng càng thâý yêu:love struck:, Tó hay thưcs khuy lăm, chỉ có thơì gian đó mơi vào tán đươc thôi . Thê mà mây hôm nay ơ nhà mât mạng :((, thê là đêm vêf tơs chả làm ăn đươc giê nàng ạ :((
hé hé, giống tớ thế. Tớ cũng là con ma đêm. Hồi trước tớ còn hay cho lũ quỷ nhà tớ, và cả thằng Bốc nữa vào phòng ngủ cùng. Trời đất ơi, chúng nó quậy tưng bừng làm tớ thức trắng đến sáng luôn. Còn ông Bốc thì vài phút lại... thả bom sinh học một lần, thúi um cả phòng. Lúc đầu, tớ và anh xã... đổ cho nhau. Mãi mới phát hiện ra là của ngài Bốc. Ngoài vụ thả bom ra ngài còn hay ngáy, ợ, nói mơ, và chân tay thì khua khoắng loạn xạ nữa chứ. Mùa rụng lông thì mở miệng ra một cái là dính ngay một nhúm lông của ngài. Nhưng nghĩ trời nóng, tội nghiệp lại cho ngài vào phòng ngủ chung cho mát:D

D_P_HOA

Active Member
hé hé, giống tớ thế. Tớ cũng là con ma đêm. Hồi trước tớ còn hay cho lũ quỷ nhà tớ, và cả thằng Bốc nữa vào phòng ngủ cùng. Trời đất ơi, chúng nó quậy tưng bừng làm tớ thức trắng đến sáng luôn. Còn ông Bốc thì vài phút lại... thả bom sinh học một lần, thúi um cả phòng. Lúc đầu, tớ và anh xã... đổ cho nhau. Mãi mới phát hiện ra là của ngài Bốc. Ngoài vụ thả bom ra ngài còn hay ngáy, ợ, nói mơ, và chân tay thì khua khoắng loạn xạ nữa chứ. Mùa rụng lông thì mở miệng ra một cái là dính ngay một nhúm lông của ngài. Nhưng nghĩ trời nóng, tội nghiệp lại cho ngài vào phòng ngủ chung cho mát:D
ôí nghe nagf kêr mà chêts cươì thôi =)), thês anh chàng Boc đâý gáy to lăm à :D lại còn thả Bom sinh học nưã chư, nghe nang kêr tơs lại liên tương đên em cho ơ trong phim Sonny and Charce , lúc nhân vâtj trong phim ngôì vơí hăn môt lúc mà hăn thả ra hàng loat chuôĩ bom sinh học của hăn nang a=))=)), hai mẹ con tơ cưs bò lăn ra cươì =))=))

garuru

Member
ôí nghe nagf kêr mà chêts cươì thôi =)), thês anh chàng Boc đâý gáy to lăm à :D lại còn thả Bom sinh học nưã chư, nghe nang kêr tơs lại liên tương đên em cho ơ trong phim Sonny and Charce , lúc nhân vâtj trong phim ngôì vơí hăn môt lúc mà hăn thả ra hàng loat chuôĩ bom sinh học của hăn nang a=))=)), hai mẹ con tơ cưs bò lăn ra cươì =))=))
Úi giời, ngài ấy thả bom nhiều và nặng mùi đến mức làm tớ lo lắng, phải đi hỏi bác sĩ. Bác sĩ biểu càng thả bom nhiều càng.... tốt, thể là tớ yên chí đêm đêm tiếp tục hít bom của ngài. Ngài ấy ngáy, ợ với nói mơ thì to vô địch. Hề nhất là khi ngủ lúc nào cũng há miệng, chìa nguyên hàm răng dưới ra như bị vẩu ý. Thui, tớ phải quay lại làm cho xong việc đã nhé, không có bị sếp la. Hẹn nàng chiều tám chuyện mèo tiếp nha. Chúc cả nhà ngày mới sung sức và suôn sẻ trong mọi công việc:D

Kún¥êu

Member
Ở trong hội mèo nhà mình em thấy nhà anh Bùi, chị Lan giống hệt nhà anh Kỳ, chị Thủy ( nick là Boo Boo ). 2 gia đình Gà rù và Bơ Sữa toàn là những đại gia bất động sản ấy vậy mà tính tình lại rất khiêm tốn, về khoản yêu động vật không ai địch nổi rồi. Cứ hứa đi hứa lại với chị Lan rằng hôm nào sang nhà anh chị chơi nhưng lịch sinh hoạt lại chênh nhau nên chưa có cơ hội sang chơi được. :(
- À chị ơi Canin mai về rồi. Chị không đi chơi ngày lễ thì em sang nhà chị luôn nhé.

D_P_HOA

Active Member
Úi giời, ngài ấy thả bom nhiều và nặng mùi đến mức làm tớ lo lắng, phải đi hỏi bác sĩ. Bác sĩ biểu càng thả bom nhiều càng.... tốt, thể là tớ yên chí đêm đêm tiếp tục hít bom của ngài. Ngài ấy ngáy, ợ với nói mơ thì to vô địch. Hề nhất là khi ngủ lúc nào cũng há miệng, chìa nguyên hàm răng dưới ra như bị vẩu ý. Thui, tớ phải quay lại làm cho xong việc đã nhé, không có bị sếp la. Hẹn nàng chiều tám chuyện mèo tiếp nha. Chúc cả nhà ngày mới sung sức và suôn sẻ trong mọi công việc:D
ha ha, thê à, nó lại còn biêt ơ và nói mơ nưã á =))tơ thây các em cho hay thả bom, còn các em mèo tơs chưa thâý bao giơ ca :D, à hôm nào Garu chụp ảnh ngài Bóc nhe răng ra nhé:))

tơ thây môĩ đưá nhà Gảru đêù có vẻ đẹp riêng, măc dù đươc ngăm nhiêù em khác xinh đẹp , nhưng vânx thích nhât các Be nhà Garu mơí chêt chư. Tơ nhìn cái ảnh chúng nó đưng trên bâc câù thang ủ rũ vì bị mẹ Garu nhôt vào trong phong mà chêt cuoi. rôì cải anh Mèo Ma leo cây ngươì dài thươt ra nưã chư :)), thêm cái ảnh các tư thê ngủ của bọn nó mà nhìn không đơ nôỉ :)),

Up phụ nàng vài cái nhé :))

[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]

Beambeam

Active Member
Thật không ngờ, mèo Ma lại là một bà mẹ cực kỳ đảm đang và chăm con khéo léo hết mực

Lũ trẻ con nhà chị dễ thương quá, ảnh chụp thì tuyệt đẹp, mà qua cách chị miêu tả tụi mèo thật sống động và đáng yêu ghê cơ, nghe là biết say mê mèo đến chừng nào..:love struck:
Mèo nhà em cũng ợ, cũng ngáy khò khò, cũng ngáp và thả bom...nhưng cũng chưa bao giờ nói mê cả, hihi, hay tại em ngủ say quá, hôm nào phải thử rình chụp xem tụi nó có ngủ mê không mới được :blusshing:

Unincoi

Member
Nhìn nhà gà rù hạnh phúc thật đấy. Sao admin không lập một topic cập nhật nick yahoo của các mẹ để chát chít tâm sự hỏi han tình hình các bé nhỉ.

Gemma

Active Member
ha ha, thê à, nó lại còn biêt ơ và nói mơ nưã á =))tơ thây các em cho hay thả bom, còn các em mèo tơs chưa thâý bao giơ ca :D, à hôm nào Garu chụp ảnh ngài Bóc nhe răng ra nhé:))

tơ thây môĩ đưá nhà Gảru đêù có vẻ đẹp riêng, măc dù đươc ngăm nhiêù em khác xinh đẹp , nhưng vânx thích nhât các Be nhà Garu mơí chêt chư. Tơ nhìn cái ảnh chúng nó đưng trên bâc câù thang ủ rũ vì bị mẹ Garu nhôt vào trong phong mà chêt cuoi. rôì cải anh Mèo Ma leo cây ngươì dài thươt ra nưã chư :)), thêm cái ảnh các tư thê ngủ của bọn nó mà nhìn không đơ nôỉ :)),

Up phụ nàng vài cái nhé :))

[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]
Kha khà khà... =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Hôm nay tớ trực đêm, mới vào ca trực mà được một phen chết cười trong topic nhà mẹ Garu. Nhất là các đoạn hai mẹ đối đáp về anh chàng Boc với "tài năng" thả bom làm hai vợ chồng cãi nhau í, rồi lại còn nói mớ, ngáy to... Ối trời ơi, vỡ bụng chết mất thôi! :)):)):))

Mèo nhà mẹ Garu xinh thật đấy! Thế này thì đâu cần phải nuôi mèo Tây nhỉ? Nhà tớ mà ở gần tớ cũng đến ăn trộm hết về :D Cái mẹ mèo Ma này quậy cũng gớm mà chăm con cũng giỏi ghê! Các bé cứ ú na ú nần. Mẹ Garu cập nhật ảnh mới xem mèo Ma cỡi lên các con liếm láp tắm rửa cho chúng nó thế nào. Rồi còn thằng Boc ngủ nhe răng vẩu với cả... thả bom trong tư thế nghịch ngợm thế nào nữa :D Tớ cũng thích rình chụp những bức ảnh "độc" của chúng nó. Nhưng bọn nó nhanh quá cơ, vẫn cứ tiếc không nhanh bằng chúng nó để chộp những tấm buồn cười nhất ấy!

Mèo khẩu với chó khẩu nhà mẹ Garu thì hơn hẳn nhà mẹ Gemma rồi, còn khoản nhân khẩu thì giống nhà mình đấy, mới có hai vợ chồng với nhau thôi nên vẫn còn thời gian dành cho lũ chó mèo nghịch ngợm. Mẹ Gemma cũng phải cho cô mèo nhỏ ngủ chung phòng, bé Ginger ấy. Vì thằng anh nó, thằng Bờm đã được 6 tháng rồi và tay chân nó bắt đầu táy máy tập tành bờm xờm rồi :worried: Cho nên ban đêm phải cách ly ra. Ông xã phải dọa thằng nhỏ: Nhóc con chưa được sử dụng "thằng nhỏ" đâu nhá! :)) Bé Ginger là gái nên ngủ với bố mẹ lịch sự lắm, chưa thấy thả bom bao giờ, nên hai vợ chồng chưa phải cãi nhau giống nhà mẹ Garu :)) Bé ấy có cái giường nhỏ riêng để dưới đất nên bé thích ngủ độc lập một mình, chỉ có buổi sáng là nhảy lên giường đánh thức bố mẹ dậy, kiểu "Con đói bụng rồi, dậy cho con tí gì ăn mẹ ơi!", trông yêu lắm!

Chết, nói nhảm tùm lum ở đất nhà mẹ Garu thế này! Mẹ Garu nhanh tay update hình mới của các con cho mọi người ngắm với nhé! Nhà mẹ Garu sân vườn rộng rãi thoáng mát, chụp ảnh các bé ngoài vườn là nhất rồi ấy! Chờ xem hình các con nhà mẹ Garu tiếp nhé! :love struck::love struck:

X

xuka3691

Guest
ôi, từ trước vẫn tự an ủi rằng mèo nhà e nó là mèo ta, nên so với các bạn mèo tây nó bé, nó nhẹ hơn...bây giờ nhìn các bạn nhà chị Gà mà tự kỉ quá đi mất thôi. hic...
chị Gà ơi, hồi các bé mèo nhà chị 6 tháng rưỡi 7 tháng thì nặng khoảng bao nhiêu hả chị?

iemmap

Member
Chị garu ráng kể chuyện các bé đều đều cho mọi người nghe với nhá. Em là em rất kết cái em mèo Ma nhà chị ^^

Gemma

Active Member
Mẹ Garu đêm qua thức khuya mở topic mới cho con nhà mình nên đêm nay đi ngủ sớm rồi, hết làm ma đêm như mẹ Gemma rồi :D:love struck: Bữa nay có thêm mẹ Garu kể chuyện các con hấp dẫn quá, cạnh tranh không lại với mẹ Garu rồi :blusshing::-bd

iemmap

Member
Mẹ Garu đêm qua thức khuya mở topic mới cho con nhà mình nên đêm nay đi ngủ sớm rồi, hết làm ma đêm như mẹ Gemma rồi :D:love struck: Bữa nay có thêm mẹ Garu kể chuyện các con hấp dẫn quá, cạnh tranh không lại với mẹ Garu rồi :blusshing::-bd
Em thì thấy là cả 2 mẹ Gemma + Garu có liên kết lại thức cả đêm để kể chuyện cũng không đỡ nổi sức tiêu thụ khủng khiếp của hội yêu mèo ấy chứ, làm gì có cơ hội mà cạnh tranh nhau hả mẹ Gemma :))

Gemma

Active Member
Em thì thấy là cả 2 mẹ Gemma + Garu có liên kết lại thức cả đêm để kể chuyện cũng không đỡ nổi sức tiêu thụ khủng khiếp của hội yêu mèo ấy chứ, làm gì có cơ hội mà cạnh tranh nhau hả mẹ Gemma :))
Cảm ơn nhà iemmap nhớ! Hình như là cô thì phải? :D Mà đúng thật, hình như mình thấy hội yêu mèo có vẻ hoạt động sôi nổi hơn hội yêu chó thì phải! :)) Nói thế này không biết có bị hội yêu chó... sùy cho cắn chạy văng dép không nữa :((Dog Eye:))

iemmap

Member
Cảm ơn nhà iemmap nhớ! Hình như là cô thì phải? :D Mà đúng thật, hình như mình thấy hội yêu mèo có vẻ hoạt động sôi nổi hơn hội yêu chó thì phải! :)) Nói thế này không biết có bị hội yêu chó... sùy cho cắn chạy văng dép không nữa :((Dog Eye:))
Ối, em là con trai chứ không phải là "cô" đâu ạ @@ Vì ít tuổi hơn nên mới xưng "em" chứ không phải vì em là con gái TT__TT

Gemma

Active Member
Ối, em là con trai chứ không phải là "cô" đâu ạ @@ Vì ít tuổi hơn nên mới xưng "em" chứ không phải vì em là con gái TT__TT
Ôi, thế sorry nhà chú iemmap nhé! Tại thấy chú nói chuyện tình cảm quá đấy mờ! Đề nghị Admin và các mod thêm mục phân biệt giới tính trong hồ sơ các nhân của member để còn tiện đường xưng hô, chứ kiểu này thì cứ bé cái nhầm mất thôi :(:)))

garuru

Member
Lũ trẻ con nhà chị dễ thương quá, ảnh chụp thì tuyệt đẹp, mà qua cách chị miêu tả tụi mèo thật sống động và đáng yêu ghê cơ, nghe là biết say mê mèo đến chừng nào..:love struck:
Mèo nhà em cũng ợ, cũng ngáy khò khò, cũng ngáp và thả bom...nhưng cũng chưa bao giờ nói mê cả, hihi, hay tại em ngủ say quá, hôm nào phải thử rình chụp xem tụi nó có ngủ mê không mới được :blusshing:
Hí hí, em ơi nhầm rồi, cái đứa "ợ, ngáy khò khò, ngáp và thả bom..." là cún chứ không phải là mèo. Thằng cu này yêu lắm lắm, ngộ nghĩnh vô cùng, nó nặng chừng 24 ký lô nên mỗi phát bom sinh học của nó đủ sức làm chị... ngất lâm sàng vài phút. Chị sẽ kể kỹ hơn về thằng cu này ở dưới nhé, theo đúng thứ tự mèo trước cún sau:D

garuru

Member
ôi, từ trước vẫn tự an ủi rằng mèo nhà e nó là mèo ta, nên so với các bạn mèo tây nó bé, nó nhẹ hơn...bây giờ nhìn các bạn nhà chị Gà mà tự kỉ quá đi mất thôi. hic...
chị Gà ơi, hồi các bé mèo nhà chị 6 tháng rưỡi 7 tháng thì nặng khoảng bao nhiêu hả chị?
Em ơi, đừng tự kỷ vội. Mèo Ma nhà chị cũng còi cọc lắm. Chăm kiểu gì nó cũng không mập mạp như con nó được. Hay là tạng nó mình dây nhỉ? Nó thì chị nâng lên bằng một tay được. Còn thằng cu Mập với cu Thọt, bế bằng cả hai tay vẫn thấy mỏi. Hồi Mập 3 tháng tuổi, bị hóc một mẩu chổi tre, chị đưa đến bác sĩ gắp dị vật. Bác sĩ biểu chưa thấy con mèo nào 3 tháng tuổi mà lớn như thế. Ảnh nó lúc gần 4 tháng tuổi đây em, lớn gấp đôi Siêu Quậy. Siêu Quậy cũng mập mạp, nhưng tạng người nhỏ nhắn, nên trông không đến nỗi bự chảng như Mập.

garuru

Member
Hì hì, mấy hôm nghỉ lễ tớ bị ốm mà vẫn phải đi làm nên không vào mạng được. Chứ bình thường, đêm nào tớ cũng ghé thăm hết các topic trong nhà mèo rồi mới yên tâm đi ngủ. Topic nhà mẹ Gemma hấp dẫn hơn nhà Garù nhiều mà, vì Gemma chụp ảnh miu đẹp quá. Hồi xửa hồi xưa, tớ cũng thích chụp ảnh lắm. Còn khuân về cả máy cơ, ống tê-lê để chụp trăng non, trăng già:D Cũng may, bỗng dưng một ngày tớ hết thích chụp ảnh, đem cho hết đồ nghề rồi, chứ không thì... mau chóng sạt nghiệp lắm:))

garuru

Member
Chị garu ráng kể chuyện các bé đều đều cho mọi người nghe với nhá. Em là em rất kết cái em mèo Ma nhà chị ^^
Cảm ơn em nha. Chị cũng có tình cảm rất rất sâu đậm với con bé mèo Ma. Nó vừa tình cảm, vừa nghịch ngợm, vừa thông minh, lại vừa tinh quái nữa chứ. Thế nên, chuyện về mèo Ma còn dài kỳ lắm:D