• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những ngày bình yên ở nhà chị Gấu

bizonzon

Active Member
khuyến mãi cảnh cậu chàng đi ở rể nhà tớ này :)) =))

gớm điệu lắm cơ :))
Á à, thủ ảnh Meo béo đẹp giai nhà tao nhá, để đấy cho sắp nhỏ nó biết mặt bố nó cũng được =))

MrsClapika

còn nhiều lắm
1 số ảnh nhạy cảm nên ko thể post lên đc ~.~
cấm trẻ em dưới 18 tuổi ~.~

linkya

Member
dễ thương ghê. Hai em mèo nhà mình cũng thích nằm cạnh nhau, và đặc biệt trên lòng của chị béo nhà nó(là mình đây) nhưng chỉ vào mùa đông thôi hà. ^ ^. Nhưng 2 em nhà mình béo ghê cơ, nằm lên rồi mình hết cựa quậy.

ki ki

Member
Ai dà, lần đầu tiên thấy em post ảnh Nhẹo lên nhá. Không ngờ lại sắp làm mẹ rồi cơ đấy, hư sớm quá :p Nhà chị chuẩn bị xuất xưởng tiếp 4 con quái vật đây. Muốn giữ hết lại nuôi lắm nhưng khổ quá em ạ, cái lũ chúng nó phá làng phá xóm kinh khủng. Cứ nhìn thấy chị là cả 4 đứa bu vào trèo lên chân như kiểu mèo trèo cây cau, bất kể mình mặc quần ngắn hay quần dài.... Hic, yêu lắm nhưng không đỡ được.......

trieuha85cb

Member
eo ôi, cái thằng mèo " bị thịt " kia sao ghét thế không biết.
đúng là chuột sa chĩnh gạo, nhớ hôm em và chị đi bắt ở trường chinh về nom nó gầy gò là thế, mà giờ đã vai u thịt bắp thế này.
em đúng là chăm mèo mát tay quá. phục rồi đấy!

bizonzon

Active Member
dễ thương ghê. Hai em mèo nhà mình cũng thích nằm cạnh nhau, và đặc biệt trên lòng của chị béo nhà nó(là mình đây) nhưng chỉ vào mùa đông thôi hà. ^ ^. Nhưng 2 em nhà mình béo ghê cơ, nằm lên rồi mình hết cựa quậy.
Ui, bọn này nó toàn thế hay sao ấy nhỉ. Mùa hè, 2 đứa của tớ nằm vắt vẻo trên ban công, ưỡn ẹo ở bậc cửa, đong đưa với nhau trên tưởng, xong tối rúc vào ổ ngủ, ăn vơi nhau, chơi với nhau, gru với nhau, cắm đầu vào góc, chổng mông ra ngoài, đặc biệt hắt hủi chủ. Tớ ghét mùa hè , T^T

bizonzon

Active Member
Ai dà, lần đầu tiên thấy em post ảnh Nhẹo lên nhá. Không ngờ lại sắp làm mẹ rồi cơ đấy, hư sớm quá :p Nhà chị chuẩn bị xuất xưởng tiếp 4 con quái vật đây. Muốn giữ hết lại nuôi lắm nhưng khổ quá em ạ, cái lũ chúng nó phá làng phá xóm kinh khủng. Cứ nhìn thấy chị là cả 4 đứa bu vào trèo lên chân như kiểu mèo trèo cây cau, bất kể mình mặc quần ngắn hay quần dài.... Hic, yêu lắm nhưng không đỡ được.......
Chị ơi, em còn chẳng biết chúng nó hư từ lúc nào :sigh: . Thấy con bé mặt mũi ngây thơ,, tự nhiên một ngày đi lại ưỡn ẹo, bụng cưng cứng, vớ chỗ nào nằm chỗ đấy, thế là biết xong rồi, muốn đập thằg Meo một trận quá :((
Em cũng hay xem các bé mèo mới của chị, nhìn vẫn thèm lắm, kiềm chế lòng tham mãi mới không vỡ kế hoạch, "mỗi gia đình chỉ nên có từ 1-2 con" :blusshing:, để chăm sóc tốt được cho chúng nó. Nhẹo mà sinh em bé, em chẳng biết làm thế nào để không phải cho lũ nhóc đi :(:)(:)((

bizonzon

Active Member
eo ôi, cái thằng mèo " bị thịt " kia sao ghét thế không biết.
đúng là chuột sa chĩnh gạo, nhớ hôm em và chị đi bắt ở trường chinh về nom nó gầy gò là thế, mà giờ đã vai u thịt bắp thế này.
em đúng là chăm mèo mát tay quá. phục rồi đấy!
Chị ơi, hồi bé 2 đứa nằm lọt thỏm trong lòng em, lớn một tí thì vẫn nằm, nhưng đứa thò đầu, đứa thò chân ra ngoài, bây giờ một mình thằng Meo béo nằm, em không co chân vào được nữa, đầu nó thò một bên , chân nó thò một bên rồi =)).

keimoon

Member
Đấy đấy! đấy là lí do tớ chỉ luôn nuôi 1 em mèo: Nuôi 1 em để nuôi dạy cho tốt. Với cả, nuôi 2 đứa, chúng nó chơi với nhau vui, chả thèm để ý đến người ngoài cuộc là mình. Mặt thộn luôn.

bizonzon

Active Member
Ôi chó mèo yêu thế! Nhà cậu được nuôi nhiều nhở! Tận 2 chó 2 mèo liền! Mà 2 bé mèo nhà cậu có cùng bố mẹ đẻ ra ko thế? Trông mặt giống nhau lắm! :D
... Cậu làm thế nào mà chúng nó sống hòa bình vậy? Nhà tớ 1 chó 1 mèo mà suốt ngày đuổi nhau. :-B
Hihi, 2 đứa mèo nhà tớ là 2 đàn khác nhau, một tiểu thư có giáo dục, một thằng giang hồ không rõ nguồn gốc, nhưng hợp và nhường nhìn nhau lắm. Suốt ngày leo lên lưng bác chó già nằm thôi, bác ấy cũng hiền và chăm mèo như chăm con. Có hôm bố tớ cọ sân, thằng Meo le te lao ra nghịch nước, Bác Tun già còn gặm cổ Meo nhấc lên hè, làm tớ phát hoảng tưởng bác ấy cắn, mắng một trận té tát. Xong mấy lần sau quan sát lại thấy thế, mới biết là bác ấy chăm sóc chứ không phải bắt nạt, xúc động ghê gớm :love struck:

bizonzon

Active Member
Đấy đấy! đấy là lí do tớ chỉ luôn nuôi 1 em mèo: Nuôi 1 em để nuôi dạy cho tốt. Với cả, nuôi 2 đứa, chúng nó chơi với nhau vui, chả thèm để ý đến người ngoài cuộc là mình. Mặt thộn luôn.
Mấy hôm đầu chúng nó chơi với nhau, bỏ quên tớ, ức chế kinh khủng luôn á :at wits end:. Mặt luôn luôn trong tình trạng bị hắt hủi, :angry:. Dần rồi cũng quen, với lại tớ đi học, để một đứa ở nhà chơi một mình tội quá, có 2 đứa đúng là chúng nó chỉ chơi trong nhà, chả bao giờ phải lo chúng nó bỏ đi đâu :D

ki ki

Member
Hihi, 2 đứa mèo nhà tớ là 2 đàn khác nhau, một tiểu thư có giáo dục, một thằng giang hồ không rõ nguồn gốc, nhưng hợp và nhường nhìn nhau lắm. Suốt ngày leo lên lưng bác chó già nằm thôi, bác ấy cũng hiền và chăm mèo như chăm con. Có hôm bố tớ cọ sân, thằng Meo le te lao ra nghịch nước, Bác Tun già còn gặm cổ Meo nhấc lên hè, làm tớ phát hoảng tưởng bác ấy cắn, mắng một trận té tát. Xong mấy lần sau quan sát lại thấy thế, mới biết là bác ấy chăm sóc chứ không phải bắt nạt, xúc động ghê gớm :love struck:
Ồi, bác Tun hay nhờ :love struck: Bác Ki nhà chị thì dạo này khó tính lắm. Ngày xưa chăm các cháu lắm nhưng đến lứa này thì lại hục hặc ra mặt. Chắc ghen tị vì bị chia sẻ tình yêu. Nhưng đối với người ngoài thì đừng hòng sờ vào "mèo của nó". Đợt em đón Nhẹo về chắc biết Ki lợn rồi đúng không? :)

pinmoi

Member
thương em mèo wá,xa mẹ rùi,phải làm wen với cuộc sống mới. hun bé mèo chụt chụt.

ZzGauzZ

Member
Ừa, mình nghĩ là nên có 2 bé mèo thì tốt hơn. Hồi trước nhà mình bị mất 1 em, em còn lại kêu la khóc thảm thiết, rồi nó bỏ ăn, bệnh lun. Thế là mình phải đi rước thêm 1 em về chơi với nó. Giờ thì 2 cu cậu ăn chung, chơi chung, ngủ chung. Mùa này nóng thế mà cứ ôm nhau ngủ :( ko hiểu nổi

bizonzon

Active Member
Ồi, bác Tun hay nhờ :love struck: Bác Ki nhà chị thì dạo này khó tính lắm. Ngày xưa chăm các cháu lắm nhưng đến lứa này thì lại hục hặc ra mặt. Chắc ghen tị vì bị chia sẻ tình yêu. Nhưng đối với người ngoài thì đừng hòng sờ vào "mèo của nó". Đợt em đón Nhẹo về chắc biết Ki lợn rồi đúng không? :)
Hôm đó em đến lúc trời xẩm xẩm tối, nên không để ý, vào nhà thấy bác gái đang nấu cơm. Bác thấy em đến hỏi xin mèo thì lên ôm 2 đứa xuống, bảo là đang bú mẹ, tội ghê :(

ngudaymuon

Active Member
Cá nhận chị thấy nuôi một đứa thì đúng là mình có điều kiện chăm sóc tốt hơn, chỉ dành tình cảm cho một đứa nên nó cũng quấn quít chủ hơn. Nuôi nhiều mèo thì cực, vất vả nhưng bù lại chúng nó chơi với nhau, chăm sóc cho nhau đỡ buồn. Vì thế cũng phát triển hết tất cả những tính cách tốt của loài mèo. Ngày xưa nhà chị có mình Xù ngố, cái gì cũng không biết, cái gì cũng hậu đậu. Nhưng bây giờ có e Ỉn, a Gấu chúng nó chơi với nhau, chăm sóc nhau. Thấy Xù trưởng thành hơn nhiều, nữ tính hơn và có vẻ người lớn hơn. A Gấu thì luôn nhường nhịn hai em, chỉ có Ỉn là vẫn trẻ con vì được cả nhà chiều chuộng thôi.
Bé nhà e sắp sinh em bé à? Chị thấy mấy bạn nuôi mèo nhỏ cực lắm e ạ. Phải chuẩn bị tinh thần đi là vừa.:)

bizonzon

Active Member
Em thấy hồi hội quá, vừa mừng vừa lo, vì là lần đầu nhà có mèo sinh em bé mà. Em chỉ sợ lúc Nhẹo sinh em không có ở nhà, vì nghe nhiều bạn bảo mèo sinh con, nhất là lần đầu, cần chủ ngồi cạnh. Hic, mong là Nhẹo có đau bụng thì cũng cố chờ em đi học về :(

ruồi bẹp

Active Member
ối ối Nhẹo sắp làm mẹ kìa, cậu Meo thì lớn chững chạc quá cơ
(nhìn lại thằng Zin, chỉ có ăn ngủ phá phách quanh ngày, sao ko thấy nó có tí ý thức gì về vụ vợ con nhỉ???)
Nhẹo có vẻ vẫn hiền lành ngoan ngoãn quá nhỉ, yêu lắm cơ.
Meo thì ăn ảnh gớm, ở ngoài cũng nghịch như giặc mà lên ảnh đẹp trai hơn khối thằng quỷ nhà mình.
Mới ngày nào em ấy còn bé cỏn con mà giờ lớn hết cả lũ rồi, yêu quá!
Bao giờ Nhẹo sinh em bé bạn post ảnh lên cho tớ xem với nhá.
Anh Zin chúc Nhẹo mẹ tròn con vuông, he he
(mà con của Nhẹo với Meo đó hả bạn!)

keimoon

Member
Nhẹo tầm bao lâu nữa thì sinh hả bạn ^^ Theo dõi con bé từ khi nhỏ, giờ đã làm mẹ rồi... cũng xúc động :)