• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những ngày bình yên ở nhà chị Gấu

bizonzon

Active Member
ối ối Nhẹo sắp làm mẹ kìa, cậu Meo thì lớn chững chạc quá cơ
(nhìn lại thằng Zin, chỉ có ăn ngủ phá phách quanh ngày, sao ko thấy nó có tí ý thức gì về vụ vợ con nhỉ???)
Nhẹo có vẻ vẫn hiền lành ngoan ngoãn quá nhỉ, yêu lắm cơ.
Meo thì ăn ảnh gớm, ở ngoài cũng nghịch như giặc mà lên ảnh đẹp trai hơn khối thằng quỷ nhà mình.
Mới ngày nào em ấy còn bé cỏn con mà giờ lớn hết cả lũ rồi, yêu quá!
Bao giờ Nhẹo sinh em bé bạn post ảnh lên cho tớ xem với nhá.
Anh Zin chúc Nhẹo mẹ tròn con vuông, he he
(mà con của Nhẹo với Meo đó hả bạn!)
Ối chứ còn thằng nào khác để ăn vạ đây :((. Thằng Meo mất dạy, tớ tưởng nó vẫn còn ngây thơ, thế mà đã... :((
Mà hồi Tết Meo vẫn còn bé tí teo, giờ to và nặng rồi, béo hú, 3kg rồi đấy, chắc ngang ngang tầm Zin rồi :D. Mấy hôm nữa rỗi tớ ngồi post đống ảnh Zin hồi Tết ở nhà tớ, nhìn tụi nó vui lắm :love struck:

bizonzon

Active Member
Nhẹo tầm bao lâu nữa thì sinh hả bạn ^^ Theo dõi con bé từ khi nhỏ, giờ đã làm mẹ rồi... cũng xúc động :)
Tớ lo nhất là không biết chính xác khi nào thì Nhẹo sinh em bé :(. Bời vì nó không hề gào đực, tớ chỉ nhận ra nó có bầu từ lúc thấy nó bắt đầu ngả ngớn, không cho Meo lại gần, bụng trên thì cứng. Từ đó đến nay đã hơn tháng trời rồi mà bụng nó chẳng to ra mấy. Có khi nào tớ nhầm không nhỉ :(. Ai sờ bụng nó và nghe tớ tả triệu chứng thì cũng bảo nó có bầu rồi, nhưng sao tớ chẳng thấy to ra nhiều:worried:

bizonzon

Active Member
PHẦN 3: LỚN LÊN BÊN NHAU
Thời gian cứ thế trôi qua, Nhẹo dần dần trở thành một cô gái nhẹ nhàng, hiền dịu và xinh đẹp...

...còn Meo thì đang ở ngưỡng của một thằng nhóc nhổ giò, dài thòng, cao nghêu...

Nhẹo từ một cô nhóc nghịch ngợm...

... trở thành một thiếu nữ duyên dáng

Meo từ một thằng cu còi cọc suốt ngày nhảy nhót...

...nay đã chững chạc, phong độ và biết thưởng thức cái đẹp

bizonzon

Active Member
Hai đứa sống với nhau rất hòa thuận

...và bên nhau như một điều tất yếu...

Chẳng khó để nhận ra, Nhẹo muốn giữ Meo cho riêng mình...

...kể cả trong lúc ngủ...

...Tưởng như cuộc sống cứ như thế, êm đềm và ấm áp...

Nhưng bởi vì, Meo là một thằng vô tâm...

...NÊN ĐẾN MỘT NGÀY...
HẾT PHẦN 3

keimoon

Member
ô hóa ra lông nhẹo còn có 1 ít màu vàng à! tớ từ trước cứ nghĩ đen trắng thôi! Hóa ra Nhẹo tam thể

bizonzon

Active Member
Ừ, Nhẹo là tam thể mà, có mấy túm lông màu vàng, cả ở lưng cơ :D

ruồi bẹp

Active Member
ối ối giờ mới nhìn kĩ, cậu Meo nhìn người lớn chững chạc gớm, thằng Zin nhà tớ thì người dài ngoằng ra, cũng to được 3kg đấy nhưng cái mặt nó vẫn non choẹt, chưa kể nghịch thì không hề giảm.
Mà nếu tớ nhớ không nhầm thì tạng người của Nhẹo cũng giông giống thằng Zin, bụng to to, có mỡ. Thế nên có thể lúc Nhẹo mang bầu thì lớp mỡ mỏng đi, thay vào đó là bào thai nên cậu sẽ không thấy bụng Nhẹo to lên nhiều. Mèo mẹ nhà tớ đợt trước mang bầu nhỏ lắm, nó cứ chạy như ngựa suốt ngày, không cho ai động vào nên tự dưng đùng một cái thấy nó dẫn xác về cùng một đống mèo con.
Mà tốt nhất là cậu cứ thử đưa Nhẹo đi khám xem, nếu không phải thì coi như đi kiểm tra sức khỏe còn nếu đúng Nhẹo đang mang bầu thì mình tiện hỏi bác sĩ về chăm sóc mèo đẻ luôn :D

Gentle

ôi em thích nhất là cái màn vuốt ve bụng mèo mẹ, xong là đặt tay lên đấy, thấy mèo con đạp đạp, có khi còn húc cả đầu vào tay em
Ôi sờ cả ngày ko chán T_T. Kawaiiiiii

ruồi bẹp

Active Member
quên mất không nói, Meo là con trai nhưng có cái mồm duyên hơn cả con gái
mồm nhỏ nhỏ thon thon làm cho cái mặt em nó cũng thanh hơn, cộng thêm màu lông không phải đứa nào cũng có, mắt sắc nên càng ra dáng công tử :))

bizonzon

Active Member
quên mất không nói, Meo là con trai nhưng có cái mồm duyên hơn cả con gái
mồm nhỏ nhỏ thon thon làm cho cái mặt em nó cũng thanh hơn, cộng thêm màu lông không phải đứa nào cũng có, mắt sắc nên càng ra dáng công tử :))
:)), nghe xong ngần này câu thì thằng Meo đến vật ra mà chết vì sung sướng mất thôi =))
Ruồi Bẹp ngủ muộn thế :D, tớ tưởng tớ là đứa lọ mọ nhất rồi chứ, ^^
À, hồi Zin đến ở nhà tớ, nhìn Zin với Nhẹo đứa to đứa nhỏ khập khiễng, tớ cứ nghĩ hay tại mình chăm sóc chưa ra làm sao. Hóa ra bây giờ, thằng Meo tăng cân vùn vụt, nặng hơn cả Nhẹo rồi, còn Nhẹo vẫn nhỏ con y như hồi ấy đến nhà tớ đấy. Mà, nó có bầu lại to phần bụng trên, còn hai cái cục mỡ thì vẫn cứ chảy xệ ở bụng dưới, thế mà bụng vẫn nhỏ mới lạ :(

ruồi bẹp

Active Member
:)), nghe xong ngần này câu thì thằng Meo đến vật ra mà chết vì sung sướng mất thôi =))
Ruồi Bẹp ngủ muộn thế :D, tớ tưởng tớ là đứa lọ mọ nhất rồi chứ, ^^
À, hồi Zin đến ở nhà tớ, nhìn Zin với Nhẹo đứa to đứa nhỏ khập khiễng, tớ cứ nghĩ hay tại mình chăm sóc chưa ra làm sao. Hóa ra bây giờ, thằng Meo tăng cân vùn vụt, nặng hơn cả Nhẹo rồi, còn Nhẹo vẫn nhỏ con y như hồi ấy đến nhà tớ đấy. Mà, nó có bầu lại to phần bụng trên, còn hai cái cục mỡ thì vẫn cứ chảy xệ ở bụng dưới, thế mà bụng vẫn nhỏ mới lạ :(
à tớ bình thường 2,3 giờ mới ngủ cơ ;;)

tớ nghĩ Zin to hơn Nhẹo vì nó ăn lắm hơn với lại là con đực nên to hơn ý mà. Thằng này nhà tớ mỡ cũng chảy ở dưới bụng, ngồi một cái là bụng suýt chạm đất.
Nhẹo kiểu này khéo có bầu gọn nên không nhìn rõ rồi.
8 tháng, sắp làm mẹ công nhận là phải phục cậu Meo, nhìn ngây thơ thế mà :cool:

Meo nhà cậu tớ để ý từ hồi vác Zin sang nhà cậu trông hộ nhưng chẳng hiểu sau hồi đó bí từ chẳng tìm ra từ nào để tả cái mặt nó cả, chỉ thấy nó hay hay :))

ki ki

Member
Hôm đó em đến lúc trời xẩm xẩm tối, nên không để ý, vào nhà thấy bác gái đang nấu cơm. Bác thấy em đến hỏi xin mèo thì lên ôm 2 đứa xuống, bảo là đang bú mẹ, tội ghê :(
À, vậy chắc ruồi bẹp đụng phải Ki lợn rồi chứ không phải em :D Muốn kiểm tra xem mèo có bầu không em xem tí nó có sưng sưng, nổi nổi núm ti lên không nhé. Kinh nghiệm nhà chị đấy, đúng phóc luôn. Hi vọng con bé Nhẹo thừa hưởng gien tốt của mẹ nó, sinh con và chăm con khéo lắm.

ZzGauzZ

Member
Chưa có phần 4 nữa hả bizonzon ơi :D , ava nhìn Meo lớn tướng thật, to hơn Nhẹo nhiều luôn. Mới đây 2 đứa bé xíu mà giờ sắp lên chức hết rồi :) mấy nhóc sinh ra không biết sẽ giống ba hay mẹ đây :)

bizonzon

Active Member
À, vậy chắc ruồi bẹp đụng phải Ki lợn rồi chứ không phải em :D Muốn kiểm tra xem mèo có bầu không em xem tí nó có sưng sưng, nổi nổi núm ti lên không nhé. Kinh nghiệm nhà chị đấy, đúng phóc luôn. Hi vọng con bé Nhẹo thừa hưởng gien tốt của mẹ nó, sinh con và chăm con khéo lắm.
Ngay từ ngày đầu tiên đưa Nhẹo về, em đã nghĩ là chắc chắn Nhẹo được mẹ dạy dỗ rất cẩn thận. Cô nàng về một cái là mò chậu xỉ ngay, nếu em để 2 ngày chưa kịp thay thì nó thà nhịn chứ không đi ra ngoài, vừa thay một cái là cô nàng nhảy phốc vào đi lấy đi để. Mà, Nhẹo chăm Meo cũng khéo lắm, hồi Meo về còi cọc thấy mà thương, suốt ngày được chị Nhẹo ôm với liếm lông cho thôi. Em hy vọng Nhẹo sẽ chăm con giống mẹ nó :love struck:

bizonzon

Active Member
Chưa có phần 4 nữa hả bizonzon ơi :D , ava nhìn Meo lớn tướng thật, to hơn Nhẹo nhiều luôn. Mới đây 2 đứa bé xíu mà giờ sắp lên chức hết rồi :) mấy nhóc sinh ra không biết sẽ giống ba hay mẹ đây :)
Đang lười quá mà đọc comment của ZzGauzZ lại thấy động lực ầm ầm luôn, cám ơn bạn luôn quan tâm 2 đứa nhà mình. Lại ngồi chiến tiếp phần 4 đây, cám ơn ZzGauzZ nhiều lắm :love struck:

bizonzon

Active Member
PHẦN 4: SÓNG GIÓ...
... nổi lên vào một ngày đẹp trời y như cái ngày chị mang Meo về với Nhẹo...

Ai đến thế hả bác Tun?

Khách của chị Gấu là những anh chị mang mèo đến gửi Tết. Và trong đó, có 2 nhân vật có thể coi là nhân vật thứ chính trong cơn sóng gió này,đó là...
Zin hầm hố nhưng hay xấu hổ "đã bảo đừng có chụp, người ta ngại mà lại"

...và Kin xinh đẹp, quyến rũ và kiêu kì... "ui giời, ảnh với chả ót, mình đẹp có khác, ai cũng thích chụp"

bizonzon

Active Member
Những ngày đầu diễn ra suôn sẻ, trừ việc thằng Meo mải chơi, lại vớ được anh Zin đầu gấu, nên đôi khi Nhẹo cảm thấy bị bỏ quên...

...bỗng dưng có kẻ mới xuất hiện, dù chị Gấu đã giải thích đó là anh trai, nhưng Nhẹo vẫn cảm thấy lạc lõng và tủi thân...

Nhưng sóng gió thực sự chỉ bắt đầu khi bỗng một ngày, thằng Meo để ý và nhận ra...

...nàng Kin duyên dáng và cực kì xẹc xi...

bizonzon

Active Member
Hệ quả tất yếu của những ngày Meo nếm mật nằm gai, ăn không biết bao nhiêu cú vả của Kin khiến mặt dày lên cả thước, là...

...Nhẹo ngỡ ngàng...

...và đau khổ...

Đôi khi Nhẹo, hiền dịu, nhẹ nhàng và xinh đẹp, tự hỏi mình có thua kém gì Kin...

...Nhẹo giữ cho mình nỗi buồn với sự ghen tuông lặng lẽ, và đi đến quyết định...

"Meo đúng là một gã bạc tình, từ giờ đừng hòng động đến một sợi lông của mình"