• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những clip vắng bóng

speed_hp

Member
hic mình đang kết pitpull giờ lại thấy quả huấn luyện này thì kết em nó lòi mắt.cố gắng gom tiền mua 1 em pitpull mới được.nhìn mà thèm quá.cảm ơn bác chủ thớt có clip hay ghê,xin hỏi bác chủ thớt là clip này được quay ở trại nào đấy ạ
Cảm ơn bạn quan tâm. Đây không phải trại mà chỉ là một người ham mê pit ở Đông Hải - Hải An - Hải Phòng thôi Rất vui vì bạn quan tâm

Chơi Bully rồi ngắm Pit, thấy tự hào hơn khi Bully có dòng máu Pit trong mình. :x quá good bác ạ! Không biết từ HN xuống HP vào ở nhờ 1 tuần, bác Tuấn có đồng ý ko nhỉ? Rất muốn Bully có lại được bản năng của Pit bull. Thân!8->

Đu dây nhìn dẻo quẹo, hàm khỏe ko nhả thích thế, Bully mà đu như thế chắc.............8-x8-x8-x8-x

speed_hp

Member
Đã yêu dog thì loại nào cũng như loại nào cả. buly hay pit là do sở thích của mỗi người. Với mình chủ yếu là dạy dỗ. Tố chất là một phần nhưng môi trường là chủ yếu. Sống với môi trường tốt thì phải phát triển. Sống với môi trường bệnh tật thì có ra sao đâu. Rất cảm ơn nhưng ai vào đây xem và cho lời bình chân thành >:D<

speed_hp

Member
Lơn móc hàm ở chợ có 80k/1kg. Ở Đồ Sơn người móc hàm có 200k/1kg. MÌnh nghĩ Bboi mà móc hàm chắc phải 190k/1kg. Đâu thể so sánh với bọn tuổi hợi được :-ss

speed_hp

Member
Chào bạn

pit bull bán hiếm lắm phải ko bác ? em thấy ko ai đăng bán pit cả
Theo mình nghĩ pitbull hiện ở Việt Nam không còn là hiếm nữa mà cũng không phải là đắt. Chỉ tại người có pitbull đẻ thì phải giữ thể diện cho những cún con của mình. Nếu rao bán hoặc đem ra chợ trời khác gì là chó bọ :D mà có quen biết mới dám mua chứ cứ tưởng hoành tráng hoá ra toàn chó đểu thì toi .
Bạn là con gái mà nuôi pit thì chả sao cả. Nuôi pit đâu phải là tuổi tác hay giới tính mà chỉ là khẳng định cá tính thôi :x

hiep198x

Member
Theo mình nghĩ pitbull hiện ở Việt Nam không còn là hiếm nữa mà cũng không phải là đắt. Chỉ tại người có pitbull đẻ thì phải giữ thể diện cho những cún con của mình. Nếu rao bán hoặc đem ra chợ trời khác gì là chó bọ :D mà có quen biết mới dám mua chứ cứ tưởng hoành tráng hoá ra toàn chó đểu thì toi .
Bạn là con gái mà nuôi pit thì chả sao cả. Nuôi pit đâu phải là tuổi tác hay giới tính mà chỉ là khẳng định cá tính thôi :x
nhưng công nhận là cũng ít thấy phái nữ nào nuôi pit bull ... thôi thì con gái nuôi bull pháp cũng hay mà

william86

Member
Thấy bác nói sao mà đúng thế, cảm ơn bác speed_hp đã chia sẻ những dòng chân thành nhất, nuôi pitbull thuần Việt đẻ thì người chủ phải biết giữ uy tin và thương hiệu cho mình, chứ bán đểu bán lừa cho ai đó giá cao rồi luôn mồm quảng cáo chó mình thế này thế nọ,nhập này nhập nó, đơn thuần cũng chỉ giỏi ở cái mồm hết cuối cùng chó chả ra gì toàn chó đểu nuôi lớn tướng rồi mà chả biết cắn nhau ngu như lợn người mua nuôi chán quá lại phải bán rẻ đi thì xấu hổ phải biết.:-"8->
Bác Tuấn Trắng hải phòng trước cũng phát triển nuôi sinh sản dòng xoáy thái & phú quốc quảng cáo ở đảo mang về rồi cũng có lúc phải mang cả đàn chó ra chợ hàng ngồi bán, không biết thế hệ pitbull đang và đã nuôi chắc có lẽ cũng sớm ra chợ hàng góp vui cho rôm phiên chợ rồi bác speed-hp nhỉ ???? :D$-)

speed_hp

Member
Thấy bác nói sao mà đúng thế, cảm ơn bác speed_hp đã chia sẻ những dòng chân thành nhất, nuôi pitbull thuần Việt đẻ thì người chủ phải biết giữ uy tin và thương hiệu cho mình, chứ bán đểu bán lừa cho ai đó giá cao rồi luôn mồm quảng cáo chó mình thế này thế nọ,nhập này nhập nó, đơn thuần cũng chỉ giỏi ở cái mồm hết cuối cùng chó chả ra gì toàn chó đểu nuôi lớn tướng rồi mà chả biết cắn nhau ngu như lợn người mua nuôi chán quá lại phải bán rẻ đi thì xấu hổ phải biết.:-"8->
Bác Tuấn Trắng hải phòng trước cũng phát triển nuôi sinh sản dòng xoáy thái & phú quốc quảng cáo ở đảo mang về rồi cũng có lúc phải mang cả đàn chó ra chợ hàng ngồi bán, không biết thế hệ pitbull đang và đã nuôi chắc có lẽ cũng sớm ra chợ hàng góp vui cho rôm phiên chợ rồi bác speed-hp nhỉ ???? :D$-)
8-> Nói thật bạn tham gia cho vui thì tốt. Chứ đừng đem chuyện người khác vào đây. Tôi không thích topic của tôi có những lời nói chỉ biết châm chọc người khác. Tôi cũng có nghe đồn có ai đó đem pit ra chợ hàng góp vui rồi đấy. Bạn rao thử tin đi .... Với tôi chó mà ngu chỉ có thịt chứ không có bán. Xin mạn phép dừng tiếp chuyện bạn tới đây.

william86

Member
8-> Nói thật bạn tham gia cho vui thì tốt. Chứ đừng đem chuyện người khác vào đây. Tôi không thích topic của tôi có những lời nói chỉ biết châm chọc người khác. Tôi cũng có nghe đồn có ai đó đem pit ra chợ hàng góp vui rồi đấy. Bạn rao thử tin đi .... Với tôi chó mà ngu chỉ có thịt chứ không có bán. Xin mạn phép dừng tiếp chuyện bạn tới đây.
Vài lời trân thành với bạn Speed_hp :

1) Topic bạn đưa ra với chủ đề Clip rất hay về pitbull của trại Tuấn Trắng, mình cũng chỉ mạn đàm nhận xét chia sẻ vô tư về chủ đề trại Pit Tuấn Trắng ngày trước và bây giờ ( Chứ ko hề nói sai chủ đề mà làm loãng topic bạn đã đặt ra )

2) Bạn vào diễn đàn yêu chó, mồm nói hết lòng yêu chó thế này thế kia, thế mà bạn chán bạn lại nỡ tâm mang giết thịt con chó yêu quí của bạn đang nuôi à, nhẫn tâm thế à ??? sao bạn ko nghĩ là sẽ để cho ai đó mà người đó sẽ chăm sóc nó tốt hơn bạn đi, sao lại nỡ giết thịt nó chứ, con chó cũng như là 1 người bạn 1 thành viên trong gia đình quả thật con cún nào có không may có người chủ như bạn thì con cún đó quả là quá bất hạnh khi có 1 người chủ tồi như bạn .

Vài lời chia sẽ mong bạn học lại cách làm người và học lai cách đối xử với động vật trước khi bạn vào diễn đàn Vietpet ( Diễn đàn yêu thú cưng )

william86

Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Y-ambEdLf9I[/YOUTUBE]

Giao lưu clip pitbull làm xiếc nghệ thuật với cái lốp với bạn speed_hp tý cho vui nhỉ ???? :x%-(