• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những đứa trẻ vô duyên nhà Cún Mèo..

Cún Mèo

Member
Vòng 2 của thằng Bò Sữa à: khi ăn chưa no thì khoảng 54cm; khi ăn vừa vừa thì khoảng 56cm.

Nó không bao giờ ăn quá nhiều, lúc nào cũng in ít thôi, nhưng nó ăn khoảng 10 lần/ ngày.

Không cho nó ăn kiêng được, vì nó mà kiêng thì mấy đứa kia sẽ bị đói (nó ra chén sạch thức ăn của mấy đứa kia).

Terrier

Member
mèo nhà chị Cún con yêu quá đi mất.
Cho em hỏi ngoài lề cái là làm thế nào để nuôi những bé mèo to được như thế ạ? 3 bé nhà chị đều là mèo ta hay có lai ạ?

Cún Mèo

Member
Mèo nhà Cún Mèo thì 2 thằng to là mèo ta, con bé gái là mèo Anh mất dạy (láo lếu, chả có đặc tính gì của mèo Anh cả), còn 1 thằng bé là Anh xịn đang mượn về nhà làm bạn cùng con bé gái..

Hôm nay lại gửi ảnh khoe cả nhà nhé:

1. Hôm nay đang bực mình lắm đây, không cho ai làm việc làm vọt gì cả, để yên cho ông ngủ:

2. Đã bảo ông bực mình cơ mà, đã thế, ông không cho làm gì hết:

3. Mụ béo kia lại định chụp ảnh mình đấy, chuồn nhanh thôi...

4. A, mụ vẫn chụp à, le lưỡi ra trêu tức mụ tí:

Cún Mèo

Member
5. Bò Sữa thì thầm nói xấu tôi, tôi nghe được thế này Qúy vị ạ: "Này Lucky ơi, mày có ghét mụ béo không, mụ í suốt ngày chĩa cái máy ảnh vào mặt tao, cứ kiểu này về sau tao nổi tiếng thì mụ sẽ bán ảnh đen của tao cho người ta đấy... Mụ đấy đểu lắm mày ạ"

6. Béo: "Bò Sữa, tao nghe mày nói xấu mẹ rồi nhớ!!! Hai chúng mày tiệt là hai thằng hư hỏng, đáng bị ăn vài chưởng... May cho chúng mày là tao đang ăn đấy"

7. "Ăn xong tao ra làm thịt mày":

8. "Bằng những móng vuốt này, tao sẽ lột da mày làm đệm cho tao lót mông":

Cún Mèo

Member
9. "Mẹ ơi, hôm qua thằng Bò & thằng Lucky nói xấu mẹ đấy.......... Mẹ cởi cái váy ngu xuẩn này ra giúp con đi, rồi con sẽ kể mẹ nghe nó nói xấu mẹ như thế nào..."

10. "Mẹ không cởi váy cho Béo à, đã thế ông không kể nữa, bực mình quá!!!"

11. "Mẹ sắp đi làm à, mẹ nhớ về sớm nhé"

12. "Mẹ cứ yên tâm đi làm đi, con ở nhà trông em Lu, anh Bò, bạn Ú giúp mẹ"

Hết.

anhbob

Member
Ôi trời ơi, thế này thì bảo làm sao mà tôi lại không bị bệnh điên mèo. Nhìn bọn này chỉ muốn vồ cắn cho phát thôi. Đã thế, mai cũng phải show mấy cái ảnh mèo của nhà anhbob để cạnh tranh mới được.

MaiAsa

Member
Ối! Yêu quá! Em xịt máu mũi chết mất!:love struck:. Cứ mỗi lần nhìn thấy mèo là lại không cầm lòng được. Chỉ muốn ôm bọn nó thật chặt rồi hôn chụt chụt bọn nó thôi.

Terrier

Member
chị Cún mèo có nghĩ đến chuyện cho các bé nhà mình ăn kiêng chưa ạ??
Mèo nhà em thì nó chỉ ăn có 2 bữa 1 ngày thôi, còn lại là đi ngủ. Đã tẩy giun đều. vậy mà sao nó lại cứ thon thon chả ú được như mèo nhà chị!!! Hic, buồn ghê gớm ý ạ

Cún Mèo

Member
chị Cún mèo có nghĩ đến chuyện cho các bé nhà mình ăn kiêng chưa ạ??
Mèo nhà em thì nó chỉ ăn có 2 bữa 1 ngày thôi, còn lại là đi ngủ. Đã tẩy giun đều. vậy mà sao nó lại cứ thon thon chả ú được như mèo nhà chị!!! Hic, buồn ghê gớm ý ạ
Kiêng thế nào bây giờ hả em?

Mèo nhà chị tối qua đổ thức ăn ra (rất là nhiều), hai vợ chồng yên tâm đi ngủ không lo bị phá quấy nhé... Thì khoảng 5 giờ, đã thấy Bò & Lucky ngồi thỏ thẻ bên tai, mặt mũi âu sầu... Thôi đành dậy, đổ thức ăn cho nó đấy.

Chị không biết cho ăn kiêng kiểu gì bây giờ nữa... Nếu ăn kiêng, con bé Lu sẽ chết đói em ạ, vì thằng Bò nó ăn hết phần của bé Lu mất.

CHị Cún mèo ơi Béo nhà chị mượn ở đâu về làm bạn với Lu thế? Nhà em đang có 1 em mèo Anh lông ngắn đc gần 1 tuổi rồi, hôm trước nó vừa mới có nhu cầu lần đâu. Em đang định kiếm chồng cho em ý. Chị cho em xin thôgn tin Béo nhé. Để khi nào Tí nhà em có nhu cầu ý mà

Cún Mèo

Member
Em ơi, chị mượn của em Qúy.

Điện thoại của em ấy đây này: 0169 684 8887

Em liên lạc nhé.