• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những đứa trẻ vô duyên nhà Cún Mèo..

Chúc mừng Cún Mèo có nhà mới rộng và đẹp quá!
Các con của Cún Mèo nhìn yêu quá cơ. Mỗi đứa một vẻ, ảnh nào nhìn cũng thích. :D
Chúc gia đình Cún Mèo luôn tràn đầy sức khỏe, thành đạt và hạnh phúc tràn trề trong cuộc sống!

mi&miu

Chị Cún Mèo nuôi khéo quá. Em nuôi mỗi 1 anh mà sao thấy ngày càng teo. Bò Sữa nhà chị có dáng ngủ dễ thương quá trời ^^

à méo

Member
Nhà chị Cún Mèo ấm cúng quá. Uớc gì sau này em cũng có được một căn nhà gọn gàng sạch đẹp như vậy để ở & 1,2,3... chú mèo khôn ngoan dễ thương như Lucky & Bò Sữa đón mình đi làm về mỗi ngày... Lu thì khỏi nói rồi, cần tìm bạn trai thế mà đánh con người ta toạc cả mũi thì bao giờ mới đi làm dâu được đây +_+

Đốm ngu

Con mèo den tên Lu vô duyên thật =)), tướng nằm kì cục =))
Bạn nuôi mèo khéo quá, con nào con nấy béo múp
Mà cái đầu nhỏ xíu =)), nhìn mắc cười
Em Lucky chắc vì hay đi bắt gà hàng xóm nên nhìn cứ phải gọi là béo nhất nhỉ

à méo

Member
Bạn nói chuyện mèo bắt gà hàng xóm mình mới nhớ lại mẩu chuyện vui thế này:
Đi lên Sa Pa, vào chợ phiên, thấy có bà dân tộc ôm cái lồng bên trong nhốt con mèo đem bán. Hỏi: "Mèo này bán bao nhiêu?" Trả lời: "Mười nghìn" "Sao đắt thế? Có khôn không?" Trả lời: "Không. Nó hay vồ gà nhà nên mới đem bán đấy!"
Hehe, quả đúng thế thật, không thì bán làm gì :p :p

hihi lâu rồi chưa gặp lại mèo của chị. xem ra con nào con nấy vẫn như xưa nhỉ, tức là béo hú và dễ thương đến mức chỉ muốn cắn cho 1 phát :)) cái em Lucky ấy, nằm khoe bụng, nhìn yêu yêu. Em Lucy thì vẫn đáng yêu, chả khác gì cả. em trông mấy cái ảnh tụi nó nhìn qua song sắt mà vừa thấy thương, vừa yêu, vừa có ghét nữa :D

Cún Mèo

Member
More..

Thêm ảnh thằng Bò Sữa nhà mình:

1. Luôn cắm cảu, khó chịu vì những chuyện không đâu:

2. Nhòm ngó nhà hàng xóm:

3. Quá rảnh rỗi- luôn tính chuyện đi làm kẻ cướp:

4. Bàn chuyện làm kẻ cướp với Lucky:

Cún Mèo

Member
Chả hiểu sao mấy đứa mèo nhà mình rất yêu cái cửa sổ này, chỉ suốt ngày ôm cửa sổ:

Và giấc ngủ bình yên của bé Lu:

lechan

Member
Mèo nhà chị con nào cũng yêu í, em thích cái đứa nằm phưỡn bụng như bụng bia ấy, trông em nó rất là thảnh thơi, nằm cái kiểu tơ hơ 4 chân ==> đúng nà mèo , được cái nhìn mấy em ấy rất phởn phơ, có lẽ do sống rất sung túc ấm no lại được chủ cưng. Nhưng mà xem cái tấm bạn Lucky buồn thiu vì không được ra ngoài bắt gà --> buồn cười, ( mèo nhà em chỉ bắt thạch sùng :|)..... sống chung nhà zai gái thế có vấn đề gì không chị??? em cũng muốn nuôi thêm vài nhóc, nhưng cả nạc cả mỡ thế này mà không làm biện pháp an toàn thì nhà em mèo đầy đàn mất .... mà có hoạn, triệt sản thì thương các em ấy quá....

HChuong

Member
Cún Mèo à, nhìn tấm hình Lucky đứng trên bờ tường mà sợ quá, nhỡ cháu nó trượt chân ngã thì sao? Mình nghĩ Cún Mèo còn kỹ hơn mình, sao lại để Lucky đứng chỗ nguy hiểm như thế? Tốt hơn là làm một cái B40 lên tới mái nhà luôn cho chắc ăn!

Cún Mèo

Member
Mèo nhà chị con nào cũng yêu í, em thích cái đứa nằm phưỡn bụng như bụng bia ấy, trông em nó rất là thảnh thơi, nằm cái kiểu tơ hơ 4 chân ==> đúng nà mèo , được cái nhìn mấy em ấy rất phởn phơ, có lẽ do sống rất sung túc ấm no lại được chủ cưng. Nhưng mà xem cái tấm bạn Lucky buồn thiu vì không được ra ngoài bắt gà --> buồn cười, ( mèo nhà em chỉ bắt thạch sùng :|)..... sống chung nhà zai gái thế có vấn đề gì không chị??? em cũng muốn nuôi thêm vài nhóc, nhưng cả nạc cả mỡ thế này mà không làm biện pháp an toàn thì nhà em mèo đầy đàn mất .... mà có hoạn, triệt sản thì thương các em ấy quá....
Hai thằng nhà chị bị thiến rồi, còn con bé thì tính cho đẻ 1 lần rồi thiến nốt..

Nói chung, theo chị, thiến là tốt cho mèo... Mèo sẽ không khổ sở trong việc đẻ hoặc tìm bạn gái nữa, mình thì không mất mèo em ạ.

Cún Mèo à, nhìn tấm hình Lucky đứng trên bờ tường mà sợ quá, nhỡ cháu nó trượt chân ngã thì sao? Mình nghĩ Cún Mèo còn kỹ hơn mình, sao lại để Lucky đứng chỗ nguy hiểm như thế? Tốt hơn là làm một cái B40 lên tới mái nhà luôn cho chắc ăn!
Theo thiết kế của em thì là làm rào B40 đến tận mái tôn cơ chị ạ, nhưng cho đến khi xong thì em hết sạch cả tiền... Hí, thế nên đành rời vụ đó đến sang năm ạ.

Chị ơi, cái chỗ Lucky đứng đó cách cái mái tôn nhà hàng xóm chừng 5 mét, thế mà thằng ranh hôm trước định nhảy xuống đấy.. Chỗ ấy là cái sân phơi, chỉ khi nào em ra ngoài giặt phơi thì nó mới được lẽo đẽo theo thôi chị ạ, còn không thì suốt ngày bị nhốt trong nhà...

Cảm ơn chị đã lưu ý em về việc đó, đúng là em cũng sơ sểnh, toàn cho bọn nó đi dạo loăng quăng ở sân phơi, leo lên cái thành sân để ngó nghiêng tứ phía..

Hôm trước Lucky đã làm một chuyến ngao du khắp mấy cái mái tôn nhà hàng xóm rồi, hai vợ chồng em đứng như hai đứa điên trên sân, gào rú, gõ bồm bộp vào cái xô cái chậu để ép nó về.. Thế mà nó cứ đứng ở 1 góc thật xa, nhìn lại vợ chồng em như kiểu: "Tôi không thích về đấy làm gì nhau!!!" làm chúng em phát rồ lên được.. Cuối cùng là chồng em phải leo lên mái tôn nhà hàng xóm để bế nó về, khi vừa đi được vài mét ra chỗ nó thì nó chạy theo đường vòng, xông phi thẳng về nhà, trốn tiệt lên nóc tủ bếp...

Báo hại hôm đó hàng xóm được một phen hú vía, chắc họ tưởng ở cạnh hai đứa dở hơi chị ạ.

anhbob

Member
Yêu thế, nhìn ghét không chịu được chỉ muốn vồ lấy mà hôn thôi. Khè loang bi giờ cũng khoái cái trò đón mẹ lắm, nhưng không kêu ca gì, chỉ thấy mẹ lên gác là trèo luôn lên giường nằm ườn ra chờ thôi. Hic, nhìn cái bụng của Bò Sữa kìa, ôi thôi là mỡ. Tập thể dục đi em bé ơi, không có lần sau mẹ cháu sang là sẽ bị xoa bụng đấy nhé.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Em nghĩ nó chả ngã đâu mà nó làm sụp luôn cái bờ tường đó quá, Luc quá béo :drooling:!

Trời đất, làm sao mà nuôi đc con mèo nó béo như thế vậy :-O. Nhìn mặt đần đần đáng iu thích quá đi mất.

P/s: cái kiểu làm cửa sổ này hay thật, mèo béo ntn khỏi đi đâu luôn :)). Phải tham khảo mới đc.

Cún Mèo

Member
Trời đất, làm sao mà nuôi đc con mèo nó béo như thế vậy :-O. Nhìn mặt đần đần đáng iu thích quá đi mất.

P/s: cái kiểu làm cửa sổ này hay thật, mèo béo ntn khỏi đi đâu luôn :)). Phải tham khảo mới đc.
Ui giời ơi, trộm vía các con tôi...

Ai khen các cháu nhà mình là phải trộm vía đấy nhé... Bạn này khen thằng bé xong, cho thằng bé uống thuốc nó cắn tớ 1 phát chảy máu tay đây này..

:) Thank you nhé.

MaiAsa

Member
Chị ơi, cái vòng 2 của Bò Sữa là bao nhiêu vậy? Nhìn ác liệt thật đấy! Nhìn chùm ảnh của Lucky thích quá, mắt tròn xoe á. Ảnh đầu Lucky nằm ngủ lộ hết "hàng" rồi kìa!=)).