• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ đánh giá

huyhaik8

Member
chó bố đẹp + chó mẹ đẹp => đẻ con chưa chắc đã đẹp
chó bố xấu + chó mẹ xấu => đẻ con không biết nói như thế nào " lắc đầu"
(trích lời bác can_508381 đã từng nói)
con chó mẹ nó thế , đàn con nó thế thì cũng biết là tương lai của con anh em trong đàn nó sẽ như thế nào được 90% rồi. đột biến hội tụ tiêu chuẩn rất khó...và cũng có thể nói là không có
bạn cứ chọn lấy 1 em đẹp nhất trong đàn giữ lại nuôi lấy kinh nghiệm , nuôi giữ nhà còn nếu chơi theo bản tiêu chuẩn thì khó lắm.
Cảm ơn bác nhiều!
Cảm ơn bác nhiều!

haigadon

Member
chó bố đẹp + chó mẹ đẹp => đẻ con chưa chắc đã đẹp
chó bố xấu + chó mẹ xấu => đẻ con không biết nói như thế nào " lắc đầu"
(trích lời bác can_508381 đã từng nói)
con chó mẹ nó thế , đàn con nó thế thì cũng biết là tương lai của con anh em trong đàn nó sẽ như thế nào được 90% rồi. đột biến hội tụ tiêu chuẩn rất khó...và cũng có thể nói là không có
bạn cứ chọn lấy 1 em đẹp nhất trong đàn giữ lại nuôi lấy kinh nghiệm , nuôi giữ nhà còn nếu chơi theo bản tiêu chuẩn thì khó lắm.
theo như hải thì chỉ dùng 1 cầu..nói là chuyện của cái mồm,làm thì mới biết..mình thì vồn kiến thức kém nhưng làm thì nhiều

Tep1979

Member
Tôi nuôi 3 con vện và một con vàng. Một con đực vện được CNG thi mở rộng đứng thứ 4 ngày5/10/2013
Mình lần đầu tiên tham gia dogshow. Em Tep của mình (giống đực) thi dogshow mở rộng ngày 5/10/ 2013 độ tuổi > 16 tháng được giải 4 bạn ah. Chắc em cún của bạn thi dogshow ở độ tuổi khác?

tuanml

Mình lần đầu tiên tham gia dogshow. Em Tep của mình (giống đực) thi dogshow mở rộng ngày 5/10/ 2013 độ tuổi > 16 tháng được giải 4 bạn ah. Chắc em cún của bạn thi dogshow ở độ tuổi khác?
Thế hả bạn? Con của mình thi mở rộng đứng thứ 3 sau đó có một ông người Pháp vào thắc mắc chó của ông ấy không được thi. Sau đó thi lại thì lại bị xuống thứ 4. chắc bạn sau không được gọi vào thi lại rồi. Mình cũng không hiểu hôm đó tổ chức thế nào nữa. Tôi cũng lần đầu tiện tham gia dog show. Và hôm đó chó của mình CNG từ sáng và đến tận chiều mới thi mở rộng, thi xong cà người lẫn chó đều mệt. Đặc biệt là người còn tụt cả huyết áp. Mệt quá nên mấy ae cùng nhóm bỏ một vòng thi của VKA mặt dù đã đòng tiền. Đây là mấy hình của Độp nhà mình

tuanml

Cho hỏi bác có nick huyhaik8 phải trước a cũng chơi và nuôi nhiều chào mào không nhỉ?

huyhaik8

Member
Cho hỏi bác có nick huyhaik8 phải trước a cũng chơi và nuôi nhiều chào mào không nhỉ?
Không, tôi chỉ nuôi vài con chơi thôi, còn Tuấn chủ tịch CLB Chào mào Đồng Mai8 thì biết tên mà chưa biết mặt:D!