• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Zorro của Zippor

o0ojusto0o

Member
ăn vụng biết chùi mép. đến tối cho chúng nó đi dạo quanh khu TRung yên rồi về ăn kem và bánh. Ăn xong bắt 2 đứa đi ngủ. hết ngày.
lại cho cả zo sang trung yên nữa cơ àh.......hành trình khám phá thế...hihi

lại cho cả zo sang trung yên nữa cơ àh.......hành trình khám phá thế...hihi
ghét cái giọng này thế . ở khu trung yên có cái quán nước chè xanh ngon ngon. ra đấy ăn kem + ăn bánh . thèm kem nên rut tụi nó đi ăn ý mà hiiiiiiii.

o0ojusto0o

Member
ghét cái giọng này thế . ở khu trung yên có cái quán nước chè xanh ngon ngon. ra đấy ăn kem + ăn bánh . thèm kem nên rut tụi nó đi ăn ý mà hiiiiiiii.
bên trung yên đoạn qua cầu trong khu biệt thự cũng có nhà nuôi 1 con rott được khoảng 1 năm tuổi......to phết thỉnh thoảng đi học qua thắng vẫn ngắm .....hehee

ngày 30/11/2010

hôm nay sáng sớm đi mua hoa. trên đường về khu nhà mình. mắt mình tinh thật tối mù mà vẫn nhìn thấy một xe mang biển số 30-F3 4812 đi cạnh con chó to to . Tưởng ai hóa ra là người quen . Dạ thưa là con chó Rot chân dài tới nách. tối thui mà đã mò đi tè rồi. kệ thôi! đi về đợi trời sáng rồi đưa ZO đi chạy. ZO chạy được 2 vòng lang thang rồi về. ZO đặc biệt lắm. tranh thủ Zo kịt kịt ngửi ngủi ,mình trốn biệt tăm luôn. kịt kịt ngửi ngửi xong ngẩng lên không thấy mình đâu là tá hỏa đi tìm. cái mày thì nhăn lại mắt thì tập trung xem mình chạy đâu. mình vừa trốn vừa huýt sáo ( huýt nhỏ) vậy mà Zo vẫn tìm được. Zo và Tít tranh nhau đi tìm mình. nghĩ hai đứa yêu quá. không có mình là như kiểu ong vỡ tổ ý. ( không chỉ có một mình mình đi tập thể dục mà còn có cả bạn của mình đi cùng mình phụ trách dắt ZO ) bạn của mình rất thân với 2 đứa mà 2 đứa cũng không hề yên tâm đi cùng. tìm mình cho bằng được rồi Zo mới yên tâm Tè bậy tiếp hic hic hic . ZO là cái đồ con gái vô duyên không đỡ được. đi đâu cũng tè đi đâu cũng xịt. Xấu hổ cái mặt chị.
Tối về cho 2 đứa ăn . Hai đứa ăn xong hai đứa đi trêu mèo( không đỡ được ) . ZO lớn rồi mà toàn trêu con Mun thôi. toàn vật Mun ra để hit hít hít ngửi ngửi. mấy lần bị Mun tát cho mà không chừa. Tít loanh quanh giúp Zo vật Mun ra. hai đứa rất thích trêu Mun. một số hình ảnh chụp được khi Zo đang tập trung soi Mun. Zo trêu Mun lúc đấy trông rất giống Tít ở cái độ nhí nhảnh haaaaa
ZO cười hiiiiiiii

Tít ngây thơ trong sáng và đáng yêu

ngày 3/12/2010

Sáng nay nhẽ ra phải đi thực tập . trốn thực tập để về cho tụi nó đi phơi nắng. cho ZO và Tít phơi nắng 1 tiếng rồi chúng nó đả đảo cùng nhau kêu la òm tỏi . cuối cùng phải cho chúng nó về. Hôm nay cũng không có gì đặc biệt như mọi ngày. đến chiều cho Zo đi mua đầu gà cùng mình Zo ngoan ngoãn ngồi chờ mình mua đầu gà xong rồi đứng phắt dậy chạy qua đường chạy chạy kịt kịt về hướng nhà anh Zip quát 1 câu 2 câu đến câu thứ 3 mới thèm quay đầu lại nhìn. Zo lại nhớ nhà ý mà. thương quá cái mặt ngắn tũn lại lấm lét quay lại với mình rồi về nhà mình. Đang chờ ZO quay lại thì tự dưng bác họ mình gọi mình : Kim ah qua nhà bác mang lá chè về nhé. đi cùng bác luôn cho cả lũ này vào cùng luôn. sợ cho Zo vào Zo lại nhớ nhà lại tội Zo. Mình nghĩ ra 1 kế. cho Zo và Tít ở đầu đường cho bạn mình trông. Còn mình thì vào cùng bác để lấy là chè xanh mang về cho mẹ. lấy được lá chè xanh rồi chạy lại với lũ nhắng nhít . Nghe bạn mình kể lại: Bạn mình ,Tít, ZO ngồi trên vỉa hè đợi mình (ngồi cùng với mấy bác bán rau quen) có một cô đi qua rồi lại đi lại đi qua đi lại mấy lần liền rồi bác ấy cũng hỏi bạn mình: cháu bán chó à? =))=))=)) ban mình chưa kịp trả lời thì cô ấy hỏi tiếp luôn bán cô con này ( Zo ) con này có biết trông nhà không ? bạn mình nói luôn dạ cháu không bán ạ. Cô: uh tưởng cháu bán cô mua luôn cả 2 haaaaaaaaa=))=)) buồn cười không đỡ được . Zo mà cho ngồi ở vỉa hè treo cái biển "bán " chắc ối người hỏi haaaaaaa. Tối về cho Zo ra bãi cỏ lăn lộn thích phải biết. Tít chạy mấy vòng Zo chạy chưa được 1 vòng. đến lúc mệt cả 2 con lăn ra thở. cái giây phút xoa bụng cho 2 con sao mà khoái thế. chạy xong 2 đứa về đi ngủ hết 1 ngày

vanglai213

Active Member
bán cho anh 1 đứa đi ngồi cửa mời khách vào nhà đi em. hihi 2 con nhà anh thấy khách nó sủa không vẫy đuôi...

bán cho anh 1 đứa đi ngồi cửa mời khách vào nhà đi em. hihi 2 con nhà anh thấy khách nó sủa không vẫy đuôi...
thế thì ai dám vào mua ? bảo sao em nhìn thấy nhiều quần áo bị ế treo đầy trong nhà haaaaaaaa tại 2 con chó nhà mình thấy khách sủa không vẫy đuôi ý mừ

vanglai213

Active Member
thế thì ai dám vào mua ? bảo sao em nhìn thấy nhiều quần áo bị ế treo đầy trong nhà haaaaaaaa tại 2 con chó nhà mình thấy khách sủa không vẫy đuôi ý mừ
Nó quý khách quá lên sủa hoài ý mà em à,anh phải cho nó làm quen với khách người ta mới thích chứ ,ế thì hôm nào em qua mua đỡ anh nha anh bán rẻ cho:D:D.Mà đi qua nhà anh không chào hỏi nha

beheoxinhxan

Active Member
Nghe kể mà thích Zo và Tít thế, thích cả em Nấm Chột nữa. May mà là phụ nữ, lại có chồng con rồi, chứ không trồng cây si :)) :))

Nghe kể mà thích Zo và Tít thế, thích cả em Nấm Chột nữa. May mà là phụ nữ, lại có chồng con rồi, chứ không trồng cây si :)) :))
ặc ặc ặc . Nấm chưa có chồng huuuu thì Nấm lấy đâu ra con. buồn quá. ai mà đọc được dòng này ai dám ngó ngàng Nấm nữa huuuuuu. vậy là Nấm ở vậy nuôi "mấy" thân béo mầm

vanglai213

Active Member
ặc ặc ặc . Nấm chưa có chồng huuuu thì Nấm lấy đâu ra con. buồn quá. ai mà đọc được dòng này ai dám ngó ngàng Nấm nữa huuuuuu. vậy là Nấm ở vậy nuôi "mấy" thân béo mầm
thế những anh mà chưa vợ chết già hết em ơi . Như vậy có được không bà con ơi:worried::worried:

Hung.tinhyeu

Active Member
thế những anh mà chưa vợ chết già hết em ơi . Như vậy có được không bà con ơi:worried::worried:
Vậy thì thế này là phương án hay nhất.

Nấm Chột + Vang Lai 213 = Đạo + Kim
= ZoRo + TZ. Vậy cả hai bạn không lo chết già và khóc Hu hu nhé.

Hung.tinhyeu

Active Member
ui bác Hùng làm phép cộng đó không được đâu . Hic hic
Nếu phép + này không được thì có khi vài hôm nữa, ông chủ của tazan lại dắt Malinoi ra bãi cỏ gần pháo đài láng để Malinoi gặp Rotweiler cũng nên.

Vậy thì thế này là phương án hay nhất.

Nấm Chột + Vang Lai 213 = Đạo + Kim
= ZoRo + TZ. Vậy cả hai bạn không lo chết già và khóc Hu hu nhé.
Zoro + TZ = 2 con chó dễ thương hiiiiiiiiii như vậy là em không khóc nữa hiiiiiiii

ngày 7/12/2010

cả ngày đi thực tập. tối cho 2 đứa ra bãi cỏ nô đùa. Zo bây giờ chạy nhanh hơn hẳn ngày mới về. Chẳng biết có phải ngày mới về giả nai hay là thiệt nữa. ngày mới về không dám nghịch cái gì hết. Đi đứng nhẹ nhàng. Ăn uống cũng nhẹ nhàng. Còn bây giờ lộ chân tướng của 1 quái nữ. 2 con Tít và Zo nghich như quỷ. Trước lúc cho chúng nó ăn mình hay thả chúng nó ra không gian phòng bếp và khu vực để xe để chúng được nô đùa cho thoải mái tranh thủ lúc mình đang chuẩn bị đồ ăn cho chúng. Hai con cắn nhau đùa, Tít nhẹ người trèo đầu cưỡi cổ Zo, zo phởn lên nằm ngửa ra giẫy giẫy đạp đạp nhìn dìm hàng không chịu được . đã thế cả 2 con phởn lên chứ. Cắn nhau rõ lâu tự dưng quay sang cắn nhau thật. Cái tội con Tít đùa dai đây mà. mình lại đóng vai trọng tài ngăn chúng nó. Haai đứa cắn nhau xong nằm vật ra thở hic hic hic. Mệt hơn cả đi chạy. Thấy thức ăn vẫn còn nóng tranh thủ cho chúng nó đi chơi vì mấy hôm rồi không cho chúng nó đi ra bãi cỏ. Lấy vòng cho Zo. Đang nghịch Zo quay ngoắt đầu lại bỏ mặc Tít sau mông hớn hở chạy ra đòi đeo vòng >.< ( cái đồ mải chơi ). Đeo vòng xong tự giác đi ra cửa trong khi đó mình vẫn đứng ở trong phòng bếp. thấy mình không ý kiến gì chạy lại dúi mõm vào chân mình như muốn nói: có đi không ? không Zo đi trước bây giờ. mình đảo qua mắt tìm Tít, đã thấy Tít chạy mất ra đường rồi.Tranh thủ lúc mình đeo vòng cho Zo lợi dụng chạy luôn. Trên đường đưa 2 con đi ra bãi cỏ chơi đi qua cái nhà có con chó becgie lai cái ( nhà này không đóng cửa và con này rất dữ ). Như thường lệ Tít chạy trước , như thường ngày Tít vẫn hay đảo qua nhà này để trêu ngươi con chó đấy cho nó sủa rồi Tít mới đi. Hôm nay theo thường lệ Tít vẫn đảo qua nhà này để trêu. hic hic hic vừa đảo qua con này sộc từ đâu ra gâu gâu gừ gừ khập khập.... ẳng ẳng ẳng. Zo đi sau thấy vậy xông vào luôn. Con chó bec kia ngừng cắn Tít ngửi ngủi Zo. Zo đứng im cho ngửi, ngửi xong con becgie kia quay ra cắn ZO. hic hic hic Zo to mồm +sức nặng đáp lại sự nhiệt tình của Bec luôn hic hic hic . cắn chưa được 1 cái Bec đã quay đầu là bờ rồi. hết Phim. xong xuôi tìm Tít thì đã thấy Tít ở cách xa khoảng 5 cái nhà( 1 khoảng cách an toàn ) để xem chị ZO oánh nhau :(:)(( . đi tiếp ra bãi cỏ post ảnh haaaaaa 1 số ảnh chụp cùng Zo và Tít.
bị ép chụp đây ạ
và quay đi.
hai mặt
đi dạo xong ( ị xong, tè xong ) đưa tụi nó về. đi về con đường mà Zo ngày xưa vẫn về cùng anh Zip. Zo đi nhanh lắm ạ. phăng phăng thôi bỏ mặc mình với Tít đằng sau. :(:)(( đi được nửa đường đến cái nhà có con chó nhật nhìn như con mèo . ZO nằm phục nhìn hay thế. Thân mình nằm lên 4 chân. mắt tập trung vào con mồi. con chó đấy thấy Zo cao to đen hôi biết thân biết phận chạy sộc vào nhà sau khi ông chủ mở cửa. Zo có một quy tắc rất hay không cắn con nào dưới 15kg nhưng với điều kiện là phải cho ngửi ngửi kịt kịt kịt.Sau đó con chó đấy chạy tọt vào nhà và ông ấy sập luôn cửa lại nhưng vẫn ở ngoài lẩm bẩm: "Cẩn thận chó nhà mày cắn chó nhà tao". Nói dứt lời cũng là lúc mình gọi Zo đi. Ông ấy thấy con ZO không phản ứng mạnh mở cửa vào nhà. hic hic hic con Chó nhật xông ra cắn Đít Zo ^:)^:(( Cắn như thật ý (.... gà cậy gần chuồng). Zo thấy nó cắn mình cắn luôn ặc ặc ặc con kia đanh đá cắn được 3 cái thấy Zo hôi quá nên chạy thẳng vào nhà. Zo không cắn mà chỉ to mồm. chứ Zo mà cắn thật như cắn con Bec thì con chó Nhật chẳng khác cái cổ gà hay cho Zo ăn.1 ngày đánh nhau. Sau đó đi tiếp , cố tình qua nhà anh Zip xem Zo phản ứng thế nào? :(( Zo chạy lên vỉa hè ngồi phịch trước cửa nhà anh Zip ăn vạ huuuuuu. ( vẫn nhớ nhà ) thấy vậy mình cũng không phản ứng gì đi thẳng cùng Tít. thấy mình và Tít đi Zo cũng đi. :love struck: ngoan qua hiiiiii . đi đi đi cuối cùng cũng về đến nhà. Về cho chúng nó ăn . ăn no lại ra uống nước cái tật của ZO. uống nước xong 2 con ôm nhau ngủ . Kết Thúc 1 ngày đại chiến, 1 ngày nhiều sự kiện.

beheoxinhxan

Active Member
:)):)) Nấm hiểu nhầm ý rồi. Ý mình là: mình là phụ nữ, lại có chồng con rồi, chứ không thì đi trồng cây si Nấm :D :))

:)):)) Nấm hiểu nhầm ý rồi. Ý mình là: mình là phụ nữ, lại có chồng con rồi, chứ không thì đi trồng cây si Nấm :D :))
Lúc Nấm hiểu ra thì Nấm post bài mất rồi.Nấm chậm hiểu nên không hiểu ý bé heo. cũng tại cái mặt đi đâu ai cũng gọi là cô là chị. vậy nên đọc qua cứ nghĩ bé heo nghĩ Nấm có con rồi nên buồn. hiiiiiii Nên cãi nhanh không ế.... hiii