• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật Ký Trại Chihuahua Hùng_Phong_BT.

saoda

Hi anh Hùng !
Nhìn mấy em cún nhà anh sao mà yêu thế. Chỉ muốn véo cho 1 phát vào tai.
Nói thật em muốn ôm luôn mấy em này về nuôi lắm anh ạ .
Liệu có được không vậy anh? Hihi

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Hi anh Hùng !
Nhìn mấy em cún nhà anh sao mà yêu thế. Chỉ muốn véo cho 1 phát vào tai.
Nói thật em muốn ôm luôn mấy em này về nuôi lắm anh ạ .
Liệu có được không vậy anh? Hihi
:wel:
Chào em......!
Nếu như em thích thì a có thể chia sẻ cùng e mà;) khi nào có nhu cầu thì e đt cho a nhé, rất cám ơn em đã quan tâm. Thân chào.
----------------------------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời.............! 090.8888.628 :coffee:

Hung_Phong_BT

Chihuahua con đây !

:wel::wel::wel:
Xin chào cả nhà:love struck:

-------------------------------------------------------------------------------
Địa chỉ : 123/8 Bình Tây P1.Q6 hoặc vào Hẻm 20 Phạm đình Hổ P1.Q6 Tphcm.
ĐT: 090.8888.628 gặp Hùng, 090.8888.138 gặp Phong.
Email : hung_binhtay@yahoo.com
Rất hân hạnh được đón tiếp:coffee:

saoda

Hiện nay em cũng đang nuôi một bé trông đáng yêu giống mấy bé nhà anh lắm.
Nếu anh mà nhìn thấy bé anh sẽ nhận ra ngay. Nhưng sợ không nhận ra thì chít. Hihi
Chúc anh Hùng có thêm nhiều bé đáng "ghét" nữa nhé !

Hung_Phong_BT

Chihuahua đoạt giải 2 Dogshow of VKA.

Xin chào toàn thể ACE cùng các bạn:love struck:
Rất cám ơn Quỳnh (ihopsuc) đã giúp anh tham gia cuộc thi.
Cuối năm bận việc quá nên chưa up hình Chihuahua đoạt giải 2.
Giấy Chứng Nhận của VKA lên cho mọi người cùng xem:D

-----------------------------------------------------------------------------
ĐT: 090.8888.628 gặp Hùng, 098.996.8889 gặp Phong.

mrjackal

Member
Em không có chơi chihuahua bao giờ, cũng ít khi quan tâm tới giống này, hôm nay vào đây xem qua 1 lượt tự dưng thấy thắc mắc quá. Em hỏi 1 câu có gì không phải bác Hùng_Phong_BT bỏ quá cho nhé :D Không biết có phải tại mắt em có vấn đề không nữa ( thức gần 2 ngày rồi) mà nhìn nhiều ảnh thấy chihuahua hình như mắt bị...lác hay sao đó :hypnotized: một số con thì thấy mắt bình thường nhưng đa số ảnh anh Hùng_Phong_BT post lên đều thấy mắt chihuahua bị lác về 2 bên lộ cả lòng trắng...hay là mắt em có vấn đề nhỉ :confused:

Hung_Phong_BT

Em không có chơi chihuahua bao giờ, cũng ít khi quan tâm tới giống này, hôm nay vào đây xem qua 1 lượt tự dưng thấy thắc mắc quá. Em hỏi 1 câu có gì không phải bác Hùng_Phong_BT bỏ quá cho nhé :D Không biết có phải tại mắt em có vấn đề không nữa ( thức gần 2 ngày rồi) mà nhìn nhiều ảnh thấy chihuahua hình như mắt bị...lác hay sao đó :hypnotized: một số con thì thấy mắt bình thường nhưng đa số ảnh anh Hùng_Phong_BT post lên đều thấy mắt chihuahua bị lác về 2 bên lộ cả lòng trắng...hay là mắt em có vấn đề nhỉ :confused:
=D>=D>=D> Chào em....!
Có lẽ mắt cún & mắt em cả 2 đều có vấn đề rồi:)) Nói đùa với em cho vui vậy thôi;)
:love struck:Tại em không biết nhiều về giống Chihuahua này, khi còn bé nhìn mắt của chúng đa số là như vậy, lớn lên sẽ hết thôi,
vì a post hình lên toàn là cún con mà em...! còn vấn đề mắt lộ cũng là ưu điểm của giống Chihuahua này mà:D
nhưng cũng không được lộ ra nhiều quá, nói chung nhìn vào phải thật cân đối ( hài hoà )

cám ơn em đã quan tâm nhé. Thân chào.
:praying:Riêng một góc trời................! 090.8888.628 :coffee:

mrjackal

Member
Cảm ơn bác, quả thật là không có chơi nên em không biết điều đó :D mà nhìn cũng không biết bọn đó là cún con nữa, quen nhìn chó lớn, trông lại bọn này cún con cún to đều ...bé như nhau :D

Mà bác nuôi cún con trong lồng đáy có nan thưa như vậy có sợ bị lọt chân, lớn lên bàn chân bị choãi không anh? Em nghĩ là để nan dày thêm một chút, hoặc có loại lót đáy bằng nhựa đan kiểu lưới mắt cáo cún dễ đi lại hơn mà vẫn đảm bảo vệ sinh có thể sẽ tốt hơn ( không phải cái tấm to đùng cho chó lớn đâu ạ)

Tomy-SP

Member
Xin chào toàn thể ACE cùng các bạn:love struck:
Rất cám ơn Quỳnh (ihopsuc) đã giúp anh tham gia cuộc thi.
Cuối năm bận việc quá nên chưa up hình Chihuahua đoạt giải 2.
Giấy Chứng Nhận của VKA lên cho mọi người cùng xem:D

ĐT: 090.8888.628 gặp Hùng, 098.996.8889 gặp Phong.

Chúc mừng ông chủ và Lucky nhé. Lucky cute và cân đối lắm. Sao lần trước chị sang không để ý đến Lucky nhỉ. Chắc tại toàn ngắm mấy con lông trắng, be. Thật là sai lầm lớn.
Nhất đinh phải đem Carol hay Michelle sang để đem hậu duệ của Lucky về thôi.
Chúc trại ta mua may bán đắt

Hung_Phong_BT

Thanks....!

Chúc mừng ông chủ và Lucky nhé. Lucky cute và cân đối lắm. Sao lần trước chị sang không để ý đến Lucky nhỉ. Chắc tại toàn ngắm mấy con lông trắng, be. Thật là sai lầm lớn.
Nhất đinh phải đem Carol hay Michelle sang để đem hậu duệ của Lucky về thôi.
Chúc trại ta mua may bán đắt
:love struck::love struck::love struck: Chào chị...!
Lần trước chị ghé nhà e, đúng là chị chỉ ngắm nhìn những con màu sáng thôi nên không nhìn thấy Lucky đẹp rất cân đối:love struck:
Khi e quyết định giao cho Lucky tham gia cuộc thi chó đẹp quốc gia 2009 do VKA tổ chức cũng là lần đầu tiên do trọng tài quốc tế FCI giám sát & chấm thi, không biết là tiêu chuẩn giống chó Chihuahua như thế nào, e cũng rất hoang mang vì lần đầu tiên tổ chức tại vn mình cũng chưa có kinh nghiệm gì cả, :praying:e chọn Lucky vì nhìn nó rất cân đối chỉ mỗi cái tội hơi mập, nên e đã tập dắt cho Lucky đi & chạy để giảm cân cho nó từ 2,8kg xuống còn 2,4kg nhưng cũng bị chấm vào 1 lỗi là mập:not talking: nhưng cuối cùng Lucky cũng hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc, được giấy chứng nhận giải 2 cuộc thi Chihuahua. lúc này ngày nào e cũng phải dắt nó đi, chạy cho quen, bây giờ nó ngoan, lại biết vâng lời nữa:love struck:
:love struck: Hoàng tử Lucky nè..:blusshing:

Đây là đôi bạn rất thân LUCKY & BEN :love struck:

Nhường cho bạn Ben chụp đó :love struck:

Rất cám ơn chị đã quan tâm. Thân chào.
---------------------------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời..............! 090.8888.628 :coffee:

mon1910

Member
Lần trước chị ghé nhà e, đúng là chị chỉ ngắm nhìn những con màu sáng thôi nên không nhìn thấy Lucky đẹp rất cân đối:love struck:
Khi e quyết định giao cho Lucky tham gia cuộc thi chó đẹp quốc gia 2009 do VKA tổ chức cũng là lần đầu tiên do trọng tài quốc tế FCI giám sát & chấm thi, không biết là tiêu chuẩn giống chó Chihuahua như thế nào, e cũng rất hoang mang vì lần đầu tiên tổ chức tại vn mình cũng chưa có kinh nghiệm gì cả, :praying:e chọn Lucky vì nhìn nó rất cân đối chỉ mỗi cái tội hơi mập, nên e đã tập dắt cho Lucky đi & chạy để giảm cân cho nó từ 2,8kg xuống còn 2,4kg nhưng cũng bị chấm vào 1 lỗi là mập:not talking: nhưng cuối cùng Lucky cũng hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc, được giấy chứng nhận giải 2 cuộc thi Chihuahua. lúc này ngày nào e cũng phải dắt nó đi, chạy cho quen, bây giờ nó ngoan, lại biết vâng lời nữa:love struck:

Hix!Lucky và Ben đẹp quá.đến bao giờ mình mới vô đó lại để được ngắm chúng nhỉ:worried:
Chúc mừng anh Hùng đã đoạt giải 2 trong cuộc thi.
Chúc anh có nhiều cún đẹp hơn nữa phục vụ cô bác, anh chị em VP và nhiều nhiều nữa.:party:

Tomy-SP

Member
Lucky

Đúng là không nhớ Lucky lắm, dù nhớ em đã chỉ cho chị một con màu vàng. Chỉ nhớ Ben thôi.
Đúng là chó đi thi phải theo tiêu chuẩn người mẫu. Nhưng chị thích mấy chú cún mũm mĩm.
Một lần nữa chúc mừng trại Hùng-Phong giật giải Nhì vẻ vang vì lần này có trọng tài quốc tế FCI giám sát.
Nhất định phải thu xếp sang trại em chiêm ngưỡng đám chó đẹp của trại.

Hung_Phong_BT

Thanks....!

Đúng là không nhớ Lucky lắm, dù nhớ em đã chỉ cho chị một con màu vàng. Chỉ nhớ Ben thôi.
Đúng là chó đi thi phải theo tiêu chuẩn người mẫu. Nhưng chị thích mấy chú cún mũm mĩm.
Một lần nữa chúc mừng trại Hùng-Phong giật giải Nhì vẻ vang vì lần này có trọng tài quốc tế FCI giám sát.
Nhất định phải thu xếp sang trại em chiêm ngưỡng đám chó đẹp của trại.
Chào chị....!
Trong đợt thi này thật sự em chỉ muốn tìm hiểu thêm tiêu chuẩn quốc tế về giống chó Chihuahua để em học hỏi kinh nghiệm thôi mà, vì đây là lần đầu tiên tổ chức tại vn được sự giám sát của trọng tài FCI :love struck: rất cám ơn & hoan nghêng chị ghé thăm. Thân chào.
------------------------------------------------------------

Hung_Phong_BT

Chihuahua con..........!

Xin chào toàn thể ACE & các bạn gần xa...:love struck:

Vài hình ảnh Chihuahua con nhà mình...:love struck:

Chihuahua lông xù Bi & Bo nè...:love struck:

Rất cám ơn ACE & các bạn đã ủng hộ nhiệt tình trong thời gian qua :)
----------------------------------------------------------------------------
ĐT : 090.8888.628 gặp Hùng, 090.8888.138 gặp Phong.
Rất hân hạnh được đón tiếp :coffee:

Tết Nguyên Đán năm nay chắc a.Phong phải ở nhà chăm sóc đàn chó rồi,nhiều quá phải không a?Chúc a mua may bán đắt nha.Rãnh ghé quá a xin ly Cà-phê được không?hjhj

Hung_Phong_BT

Chihuahua trắng tinh nhà mình nè.....!

:wel::wel::wel::wel::wel::wel::wel::wel:
:love struck::love struck::love struck: HAPPY NEW YEAR 2010 :love struck::love struck::love struck:
:beerCHÚC TOÀN THỂ ACE VP & CÁC BẠN GẦN XA:beer
:-bdNĂM MỚI VẠN SỰ NHƯ Ý, SỨC KHOẺ DỒI DÀO & GẶP NHIỀU MAY MẮN:-bd

Mời ACE & các bạn vào xem Chihuahua trắng tinh nè:love struck:

-----------------------------------------------------------------
Địa chỉ: 123/8 Bình Tây P1.Q6 hoặc vào Hẻm 20 Phạm đình Hổ P1.Q6 Tphcm.
ĐT : 090.8888.628 gặp Hùng, 090.8888.138 gặp Phong.
Rất hân hạnh được đón tiếp :coffee:

Chà có bé bò sữa nữa nè! Anh phối giống hay thế, làm thế nào mà ra được em màu lông này vậy? em thấy hình như là lần đầu có bé màu này trong đàn?!!!Dog Eye

meobong

Member
hichic, thèm một em chihuahua của anh HP lắm, nhưng mờ vẫn khổ cái vụ tìm ng chăm sóc nó lúc đi làm, em ở một mình mà, giá mà trại CHH nhà bác ở gần nhà em thì sáng đi làm em mang sang gửi. Nếu vậy thì giấc mơ của mình sẽ thành hiện thực. Thik các em ý lắm nhưng chỉ thỉnh thoảng vào ngó nghiêng tí thôi. :((