• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

Kuppi

Active Member
em này phải nói là dễ thương , mà sao em bé mà nhà to thế hả bạn . Để nó nghịch Lap có ngày bốc khói đấy , như con mèo nhà mình chỉ thích nắm đè lên cái bàn phím của Lap vì nó ấm mà :D
Tối về, môi khi mình vào Vietpet la Kenpi chạy vòng vòng dưới chân, đòi lên nằm cạnh máy tính mới chịu yên.

Tối nay 21:45pm ngày 19May08 cậu chủ đã nấu nước ấm, tắm em nó trong vòng 2 phút, lên lau khô, quấn khăn, sấy khô. Xong Kenpi chạy nhảy lung tung trong phòng. Quậy phá thật đáng yêu
Không biết ngày mai có bị cảm gỉ nữa không, vì đã chích 1 mũi hôm 12May08.

Nhưng em nó hôi chihuahua quá, nên phải tắm nhanh.

Đáng lẽ ko nên chích, cho dù có hôi đi chăng nữa - tốt nhất là tắm trước khi chích, phòng bệnh hơn chữa bệnh!

Khủng long

Active Member
Qua ngày rồi ,cún vẫn khỏe hả bạn ? may đấy nhé . Nhớ là không được tắm khi cún vừa chích ngừa xong . Khoảng 3-4 ngày hãy tắm , nếu em nó hôi quá thì mua phấn tắm khô đỡ cho em nó ( cái này chắc bác Sanchi có ).Còn vụ chuyển qua bên trang Chihuahua thì bạn nhờ Mod chuyển giúp, còn nữa mình là CHỊ chứ không phải là ANH:at wits end::at wits end::at wits end: Chúc bạn và cún vui , khỏe .

Kuppi

Active Member
Qua ngày rồi ,cún vẫn khỏe hả bạn ? may đấy nhé . Nhớ là không được tắm khi cún vừa chích ngừa xong . Khoảng 3-4 ngày hãy tắm , nếu em nó hôi quá thì mua phấn tắm khô đỡ cho em nó ( cái này chắc bác Sanchi có ).Còn vụ chuyển qua bên trang Chihuahua thì bạn nhờ Mod chuyển giúp, còn nữa mình là CHỊ chứ không phải là ANH:at wits end::at wits end::at wits end: Chúc bạn và cún vui , khỏe .
Cám ơn anh chị đã quan tâm, qua ngày rồi, vẫn quậy phá kinh khủng. Cứ khi mờ cửa phòng ra là chạy lai vây quanh chân Kuqu. Cắn vào chân Kuqu đau quá trời nhưng biết em nó đùa nên hất ra thì lại chạy vào cắm tiếp. Hôm qua nay cho Kenpi ăn thử thức ăn đóng hộp. Ôi thôi kenpi khoái chi ăn như bị bỏ đói cả tuần. Nhưng chỉ cho ăn 1 muổng canh mà thôi. Vừa ăn xong thì chạy nhảy tung tăng.

Àh mà sao em nó nhảy như con hươu vậy đấy, nhìn mắc cười lắm! dể thương lắm vì biết đi vệ sinh vào khay nên cứ đi làm là dọn đúng môt chỗ.

Thấy em nó vui khỏe mà mừng lắm vì lần đầu tiên có mối quan tân giữa người và chó! Sống một mình mà giờ có Kenpi cũng vui, đôi khi đang ủi đồ ( là quần áo ) đi làm mà Ken cứ chạy đến "nhảy kiểu Hươu" trên áo, không tài nào ủi (là) được. Bực quá, nhốt Kenpi vào chuồng thế là khóc la ỏm tỏi!!!!

Chắc cuối tuần này dẫn đi xổ giun. Không biết được chưa? Vì chích ngừa 12May là mũi đầu tiên.

bin heo

Member
Mình nghĩ nên tắm bé vào ban ngày bạn nhé,tắm ban đêm ko tốt đâu,chúc bạn và cún vui khoẻ ^_^

Kuppi

Active Member
Hình Kenpi nghịch bóng:

Khởi động:

Xuất phát:

Tấn công:

Xung phong quyết chiến:

Quyết quyết chiến:

Xã thân vì đất nước...QUYẾT QUYẾT CHIẾN....

Mệt quá! làm cốc nước và tiếp tục một chiến binh khác ngay bên canh khu ăn uống và vệ sinh:

PS: Post xong mới biết vi phạm diễn đàn vì post nhiều hơn 4 hình trong một bài....Chỉ vì Kenpi quyết chiến đấu!

capicapi

Member
nếu thấy bé hôi quá thì bạn hãy dùng chiếc khăn sạch rửa với dầu tắm cho chó qua sau đó lau khắp người bé nhớ là để khăn ấm nhé

Kuppi

Active Member
nếu thấy bé hôi quá thì bạn hãy dùng chiếc khăn sạch rửa với dầu tắm cho chó qua sau đó lau khắp người bé nhớ là để khăn ấm nhé
Vậy thì khi nào mới tắm cho Kenpi được vậy anh em, mình muốn tập tắm từ nhỏ cho em nó quen, sau này, hễ đi làm về thì tuần tắm 2 lần.

kemkem

Member
bọn nay cứ 1 tuần tắm 2 lần là được bạn à,mùa đông thì có khi cả tuần ko phải tắm lần nào,với lại nên tắm = sữa tắm của chó,thì chó sẽ lâu hôi hơn....

kenpi nhà bạn đẹp quá,có điều kiện mình cũng sẽ mua 1 em cho con phốc ở nhà có bạn :D

Kuppi

Active Member
Em Kenpi vừa đi Offline ngày 25May08 tại Công Viên Gia Định về đây, gặp nhiều bạn bè nên vui lắm, Cậu chủ Kuqu chụp hình mè em Kenpi cứ cười híp mặt, vui quá vì được làm quen với nàng Bạch Tuyết của Bác Tiến:

Bạch Tuyết oi! Bạch Mã Hoàng Tử bảo này! " Em xinh lắm đấy! Biết hông?"

PS: Hình như Bạch Tuyết đang tìm chủ đấy, mọi người hòi thăm bác Tiến nhanh tay nhé!

Khủng long

Active Member
Bác Kupi ơi ! hôm nay đi off mẹ KL chả nhớ ai vào ai cả làm lộn tùng phèo ...tên cún người này gắn sang cún người khác...Chính xác cún của bác là Bạch cún hoàng tử còn cún của bác Tiến mới là nàng Bạch tuyết .Kl xin lỗi nhé .Mong mọi người thông cảm .Có mấy hình bêu xấu BC hoàng tử đây , tặng bác và cún nhé...

CHẠY NHẨY ĐÃ RỒI NGỦ

NGỦ CÒN LÀM KIỂU NỮA...THẤY GHÉT

Kuppi

Active Member
Lần sau KL nhớ đi cùng với bác Phượng Offline luôn cho vui nha, Nhớ mang theo nhiều em nữa để Kuppi chụp hình cho nghen. Nhớ mang theo nón bảo hiểm đấy! Kết quá rồi!!!!! Tối nay chắc nằm mơ.....

Khủng long

Active Member
Làm cách này đúng không bác Kuppi ? trong số hình mẹ KL chụp ,KL nhìn hình này nhiều nhất đấy.

Kuppi

Active Member
Đúng rồi, em upload hình lên Photobrucket và sau đó dán link vào bài viết sẽ có hình nhìm to mát mắt hơn!
Hình Bác Khủnglong Mẹ chụp Ken và Bạch Tuyết có vẻ thân mật quá! Choàng tay qua nhau, quá thân mật đúng theo tinh thần chung của buổi Offline 25May08 tại công viên Gia Định!

Kuppi

Active Member
Sáng 9:30am 01Jun08 tại Yesterday Cafe - Dogshow9 Kenpi lần đầu tiên đi xem mà thấy đông vui và được rất nhiều fan hâm mộ, Cậu chủ hôm ấy chân rung nên chỉ chộp được một vài chân rung của Ken và Fan hâm mô:

Toto_Z

em Kenpi xinh trai nhi?hehe....àh em Kenpi mua cái túi ở đâu thế chỉ Tô với :)

uyenisme

Member
kuppi này, bạn mua cái vòng cổ ở đâu vậy? mình cũng muốn mua cho susu 1 cái, đừng nói là tận dụng từ cái vòng tay cao su đó nha :))

Kuppi

Active Member
kuppi này, bạn mua cái vòng cổ ở đâu vậy? mình cũng muốn mua cho susu 1 cái, đừng nói là tận dụng từ cái vòng tay cao su đó nha :))
tận dụng từ cái vòng tay cao su: CHÍNH XÁC-THÊM VÀO CÁI CHUÔNG NHỎ MÀU TRẮNG HAY VÀNG LÀ TÙY MÀU CỦA CÚN CƯNG YÊU DẤU!

Chúc bạn vui nhé uyênisme! Nhớ Offline 9am 15Jun08 tại Công Viên Gia Định nhe!