• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

tớ vốn ko yêu thích chihuahua bằng các giống khác lắm, nhưng càng đi off nhiều càng thấy yêu và thấy em Kenpi càng thêm yêu cực í :X, chúc em í luôn xinh, hihi

Kuppi

Active Member
Bạn bè Kenpi hãy vào link bên dưới ghi tên mình vào để ưu tiên cơ hội nhận quà tặng hấp dẫn cho lần gặp mặt kế tiếp nha!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?goto=newpost&t=7423
Chủ nhật 29Jun08 tha hồ tung tăng ở CV Gia Đinh với bè bạn vui quá đi!

Gặp chị bạn mới nè

Cô Uyên xinh đẹp nhưng cậu chủ chụp chân dung tệ quá!
Cô Uyênisme-Kenpi và Susu(con của Cô ấy)

Kuppi

Active Member
Sao chẳng có ai ghé thăm nhà mình hết vậy ta! Mình bị ế hàng rồi! Buồn bã bỏ đi!

uyenisme

Member
nhóc kenpi nhà anh quậy thiệt đó(mà cũng hơi bị đẹp trai<--- bé su nói)hi hi, hổng như bé su nhà em, nó nhát thấy sợ luôn.

bạn ơi cho mình gửi 1000 cái hôn cho em nó nha..ko chút em nó lớnn hơn đâu taịi vi nhỏ vậyy dễ thương hơn.

Kuppi

Active Member
bạn ơi cho mình gửi 1000 cái hôn cho em nó nha..ko chút em nó lớnn hơn đâu taịi vi nhỏ vậyy dễ thương hơn.
Khi nào có dịp về VN thì nhớ mang theo em nhỏ nhà Banbipooh06 theo để tham gia Offline và được chụp hình chung với bạn bè post lên Vietpet nhe!

@Luluhongkong: Lâu lắm rồi em mời ghé thăm nhà Kenpi trên diễn đàn Vietpet đấy nha! Có em nào xinh không? Sao em im lâu thế!Offlien cũng không thèm đi luôn! Bận bán buôn đắt hàng lắm àh!

Kuppi

Active Member
em kenpi dễ thương quá! em nó được mấy tháng rồi ban? trông yêu quá đi
Kenpi sinh ngày 08Mar08, Thời điểm này 08Jul08 là được 4 tháng đúng, cũng là tháng em nó thay lông, nên đây là lúc xấu xí nhất đời KEN cũng là lúc vừa xong cơn bệnh phổi kéo dài cả 2 tuần liền do Kuppi tắm em nó giờ giấc bất thường nhưng lại quá thường xuyên!

Mời bạn bè của Kenpi ở SG tham gia Offline Toydogs Vietpet Lần 4 tại CV Hoàng Văn Thụ vào 9am Chủnhật 13Jul08.
Theo link để update tên vào danh sách nhe!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?goto=newpost&t=7423

Kuppi

Active Member
Hôm nay đi Offline 13Jul08, Cậu chủ lo đi "VÁC TÙ NHÀ TỖNG" nên chẳng thèm nâng niêu chụp ảnh gì cho Kenpi cả! Buồn quá!Kenpi hết theo em trai thaibaothy lại leo lên ngực cô Khủnglong yêu dấu! Không biết có ai chụp hình Ken không chứ Cậu Chủ thì chỉ có mỗi tấm này, mà nhìn kỹ mới thấy Kenpi được Cụ Bà Khunglong ẫm bồng nâng niêu vì lâu ngày thấy Ken nay lớn quá!

Hôm nay lại có thêm Hội thi ăn nhanh nhưng Ken không ngoan, chẳng ăn uống gì làm cậu chủ nản lòng quá!
Tai của Ken hôm nay cụp xuống nên chẳng tha thiết làm model nữa.Dành cho các em nhỏ thi nhau "CẨU HẬU HOÀN VŨ!"

luxubu9x

Member
Hôm nay đi Offline 13Jul08, Cậu chủ lo đi "VÁC TÙ NHÀ TỖNG" nên chẳng thèm nâng niêu chụp ảnh gì cho Kenpi cả! Buồn quá!Kenpi hết theo em trai thaibaothy lại leo lên ngực cô Khủnglong yêu dấu! Không biết có ai chụp hình Ken không chứ Cậu Chủ thì chỉ có mỗi tấm này, mà nhìn kỹ mới thấy Kenpi được Cụ Bà Khunglong ẫm bồng nâng niêu vì lâu ngày thấy Ken nay lớn quá!

Hôm nay lại có thêm Hội thi ăn nhanh nhưng Ken không ngoan, chẳng ăn uống gì làm cậu chủ nản lòng quá!
Tai của Ken hôm nay cụp xuống nên chẳng tha thiết làm model nữa.Dành cho các em nhỏ thi nhau "CẨU HẬU HOÀN VŨ!"
lúc đầu thì Kenpi k có ăn thiệt.. nhưng lúc sau thì e cho nó ăn mà.. nó ăn quá chời! tại a lo "VÁC TÙ VÀ HÀNG TỔNG" nên có thấy gì đâu :D

uyenisme

Member
nghe kelvin nói kenpi đi off vể bị bịnh lại hả anh? thương thương kenpi quá đi, ráng mau mau hết bịnh nha kenpi

Kuppi

Active Member
Nó vẫn quậy như giặc đấy em ơi! Có điểu kén ăn kinh khủng. Sáng anh đi làm để sẵn thức ăn + thịt + nước: chiều về nhà thì thấy hết thịt mà chỉ vơi đi một ít Royal Canin. Tối anh đi ăn tối thì lúc nào cũng dẫn theo, anh ăn gì thì nó ăn nấy cũng được 2 muỗng cơm với ít thức ăn.

Nuôi vậy thì bảo sao nó không bị thiếu chất cũng như sức khỏe ổn định được. Nhiều khi nản quá trời.Nhưng thấy mình đi làm về là nó cuốn lên và đeo theo suốt nên thương. Đi ra ngoài đường thì tuyệt đối ngoan ngoãn, chỉ nằm in trong túi của Ken, khi nào có lệnh cho ra chơi mới dám.Có thế mới còn nhiệt huyết với Kenpi.

cấm không được nản..cho dù em nó có làm sao chăng nữa thì ít nhiều cũng đã gắn bó với mình,chó không chê chủ khó cái này là chủ chê chó yếu đây..em nó mới hết bệnh ( bệnh phổi này làm chó khó lấy lại phong độ liền lắm),phần vóc dáng nhỏ bé nên đề kháng yếu..thấy em nó lanh lắm ( cái này làm mình thấy yên tâm và đáng yêu nó lắm rồi..kenpi mà biết nói nó sẽ thủ thỉ với chủ nhân rằng: con cũng đã cố gắng hết sức rồi.cậu chủ ới ời..) trong các buổi off cùng các bạn bé đã không làm cậu chủ mất vui mặc dù nhìn em rất là mệt mõi vì chưa hồi phục sức khỏe..thế là chia sẽ với cậu chủ rồi đấy nhé..vậy phải cố gắng chăm sóc bé cho mau khoẻ..ngày hôm nay sẽ khá hơn ngày hôm qua nhe,hỏi bác sĩ thuốc bổ cho bé uống thêm,khi nào thật khoẻ kenpi sẽ đẹp trai phong độ ngay í mà,nhìn kenpi đẹp chaiiii nhất đó..he..he

Trích dẫn.....Nuôi vậy thì bảo sao nó không bị thiếu chất cũng như sức khỏe ổn định được. Nhiều khi nản quá trời.Nhưng thấy mình đi làm về là nó cuốn lên và đeo theo suốt nên thương. Đi ra ngoài đường thì tuyệt đối ngoan ngoãn, chỉ nằm in trong túi của Ken, khi nào có lệnh cho ra chơi mới dám.Có thế mới còn nhiệt huyết với Kenpi.[/quote]

TO ......Kuppi Rõ chán cho cái nhà đ/c này, em nó mới như vầy mà đ/c đã nản. Nếu đ/c mà nuôi chó to, nó mới bỏ ăn một bữa thì không biết đ/c nản đến mức nào.
Có câu này gửi tặng đ/c nha.

Thấy khó hãy cố vượt qua.
Trớ kêu, trớ ngại mới là quyết tâm.

yeucho89

Member
tội nghiệp kenpi quá anh cố gắng bồi bổ cho kenpi khỏe nhé,cho bé uống cái thuốc gì mà kích thích ăn uống hơn xem có khá hơn anh nhé.chúc bé mau khỏe.em kết kenpi của anh lắm đấy nhé.

Kuppi

Active Member
Kuqu xin thay Kenpi, vì Ken không biết nói, cám ơn tất cả các ACE gia đình Vietpet đã quan tâm, chia sẽ, động viên cho cả chủ lẫn chó. Ku & Ken sẽ ghi nhớ chia sẽ của bác: Phuongsg59-HungTrungYen, Thằng Quỉ luxubu9x và ACE Vietpet bên dưới!!!!

Hôm nay, 15Jul08 tai Ken đã dựng lên một ít, một bên dựng đứng, một bên 80% dựng.Ăn vẫn ít, ACE nào có phương pháp nào giúp Ken ăn khỏe hơn vì lúc này đang thời kỳ tuổi teen, phải ăn nhiều thì mới phát triển trưởng thành khỏe mạnh!

rose1967

Quang ơi!

Tại vì em nuôi nó có 1 mình, thương nó quá nên nó biếng ăn như vậy đó. tìm người nào có nhiều chó, thả chung chừng vài ngày là nó không còn biếng ăn nữa. nhưng mà em cho nó ăn gì vậy? ( cơm hay hột?). Vì hôm trước , chó của chị Dung bị biếng ăn, chị ấy cũng gừi cho chị nuôi vài ngày, chị đem về thả chung bầy cho nó ăn cơm, nó ăn nhanh mà nhiều nữa. trong khi chị Dung không biết nó thích cơm , cứ đè nó ra xay hột cho ăn , nó nhịn đói tới gần chết....