• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Chihuahua nhà Hùng_Phong_BT.

Chào anh

cho tôi hỏi chút nhé, con 8000 USD là thế nào vậy ? giá 8000 USD hay là tên nó như vậy.
Tôi thấy mấy chú nhóc rất đẹp, đầu mõm xuất sắc. Nhưng hình như tai các bé hơi to thí phải.

Thanks

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Thanks....!

cho tôi hỏi chút nhé, con 8000 USD là thế nào vậy ? giá 8000 USD hay là tên nó như vậy.
Tôi thấy mấy chú nhóc rất đẹp, đầu mõm xuất sắc. Nhưng hình như tai các bé hơi to thí phải.

Thanks
:wel:Chào em...!
Có lẽ e không chuyên về dòng Chihuahua thì phải, nếu e có nuôi và hiểu biết nhiều hơn về Chihuahua thì chắc chắn em sẽ biết con 8000usd là tên hay là tiền, con 8000 này ai cũng biết đến nhưng rất tiếc chỉ có e là không biết thôi, vì con này trước đây có 1 vụ rất xôn xao, ai cũng bảo là nó không có khả năng sinh đẻ nhưng may mắn cho a bây giờ nó đã đẻ được rồi:) còn vấn đề tai to hay nhỏ thì e vào mục tiêu chuẩn chó giống Chihuahua của FCI thì em sẽ hiểu biết nhiều hơn, hiện tại a cũng đang muốn và chuẩn bị nhân giống chó Chihuahua này theo tiêu chuẩn quốc tế, như thế sau này ở vn ta mới có hi vọng gia nhập được hiệp hội chó giống theo tiêu chuẩn của FCI. a không biết em am hiểu về giống chó Chihuahua này bao nhiêu nhưng nói chung là mình cần phải học hỏi nhiều hơn. cám ơn em đã quan tâm. Thân chào.
-------------------------------------------------------------------
Địa chỉ : 123/8 Bình Tây P1.Q6 hoặc vào Hẻm 20 Phạm đình Hổ P1.Q6 Tphcm.
ĐT : 090.8888.628 gặp Hùng. 090.8888.138 gặp Phong.
Email : hung_binhtay@yahoo.com
Rất hân hạnh được đón tiếp:coffee:

Hung_Phong_BT

Chihuahua con nhà mình nè.....!

:wel::wel::wel::wel::wel::wel:
Chào tất cả ACE cùng các bạn gần xa:love struck:

Vài hình ảnh cún con nhà mình, ACE & các bạn vào xem nhé :love struck:

:love struck::love struck::love struck:Các bé nhỏ rất dễ thương:love struck::love struck::love struck:

----------------------------------------------------------------------
ĐT : 090.8888.628 gặp Hùng, 090.8888.138 gặp Phong.
Rất hân hạnh được đón tiếp :coffee:

trantantai

Active Member
Mấy chú cún nhà anh đẹp quá, chắc là rất mắc tiền. Anh chuyên nhân giống và bán chó con phải không? Em cũng có một con bắt nhà anh bạn nhìn rất ưng ý rất thích nhưng cũng lo là mình đi làm hoài sợ ở nhà nó đói rồi ốm, Sáng ra cũng cho uống sữa và bỏ thức ăn khô vào nhưng nó ăn ít lắm , nhưng nếu bỏ cơm nó ăn nhiều lắm, có điều không ai để cho ăn cả, Anh có thể chỉ giáo thêm cho.

mon1910

Member
Mấy chú cún nhà anh đẹp quá, chắc là rất mắc tiền. Anh chuyên nhân giống và bán chó con phải không? Em cũng có một con bắt nhà anh bạn nhìn rất ưng ý rất thích nhưng cũng lo là mình đi làm hoài sợ ở nhà nó đói rồi ốm, Sáng ra cũng cho uống sữa và bỏ thức ăn khô vào nhưng nó ăn ít lắm , nhưng nếu bỏ cơm nó ăn nhiều lắm, có điều không ai để cho ăn cả, Anh có thể chỉ giáo thêm cho.
theo mình bạn nên cho nó ăn cơm, thức ăn khô chỉ dùng để bổ sung thôi.mình đang nuôi 2 con, cho ăn cơm, ăn cứ ầm ầm.2 con mà quất cả 1 chén cơm đầy ụ với rau, cá thịt.
Nhân đây hỏi anh Hùng luôn là thi thoảng cho chúng ăn thịt tươi có tốt không( theo nạc heo, thịt bò,..)???

Chào anh Phong chó nhà anh đẹp quá, em mới nuôi nên chưa có nhiều kinh nghiệm hôm nào em định xin anh cho ghé qua chổ anh học hỏi kinh nghiệm nhé anh.

Lúc này vẫn khỏe hả anh Hùng? Hẹn anh Hùng là khi nào lên SG ghé anh chơi nhưng không biết chừng nào mới ghé anh được nữa? Nhưng mà em sẽ cố gắng, với lãi nếu như mà anh có xuống Long Hải nhớ gọi dt cho em nha!

Hung_Phong_BT

Thanks.....!

bé này hình như là cái hả a Hùng? đẹp quá? là bé nào vậy a? sao e qua nhà a ko thấy vậy a?
:love struck::love struck::love struck: Chào em...!
Hình bé này ở chung với con đực trắng chuồng dưới cùng đó, e xem kỉ thì e sẽ thấy nó là đực hay cái liền mà;) còn hình bé susu a ít chụp được, vì nó quậy lắm nên rất khó chụp:) rất cám ơn e đã quan tâm & ủng hộ, Thân chào.
---------------------------------------------------------
:praying:Riêng một góc trời.........! 090.8888.628 :coffee:

Hung_Phong_BT

:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:
:party:Xin chào cả nhà:) mời cả nhà vào xem Chihuahua nhà mình nhé;)

và 1 cặp Cái giống tương lai nè:love struck:

Leesun con của Bambi:love struck:

Đực giống TOMMY đang tập sự con của HENRY + MAC ( Lồi )

Đực giống tương lai KEN & BIN dòng giống Heo :love struck:

---------------------------------------------------------------------------------
ĐT : 090.8888.628 - 098.996.8889 gặp Hùng.
Rất hân hạnh được đón tiếp :coffee:

Hung_Phong_BT

[D]one;272719 nói:
Bé chihuahua em đang chuẩn bị thay lông. em thấy mấy em kia thay lông lâu quá. Cở 1 tháng mấy lận. Bác cho em hỏi. lúc em nó đang thay long dần dần, EM MANG EM NÓ RA ĐẨY TRỤI HẾT 1 lần cho em nó thay mau hơn được không ạ. Vì em đang là SV ở trọ nên em ngại lông em nó rụng hoài ảnh hưởng đến bạn cùng phòng.:worried: . Mong bác giúp em.
:love struck::love struck::love struck: Chào em....!
=))Cún nhà em chỉ là thay lông thôi chứ có phải bị viêm da hay bị bệnh ngoài da gì đâu mà e mang nó ra đẩy trụi hết là sao :at wits end:
Trường hợp e sợ nó rụng lông gây ảnh hưởng cho bạn ở cùng phòng, vậy thì e nhốt nó lại, như vậy cũng hạn chế ảnh hưởng nhiều lắm rồi :D bây giờ đã lỡ rồi, e hãy giữ ấm & chăm sóc cho nó cẩn thận nhé. Thân chào.
---------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời............! 090.8888.628 :coffee:

theo mình nghĩ tốt nhất là có điều kiện nên mua Máy Hút Bụi về nhà hút sạch lông chó là khỏi sợ ô nhiễm hay các bệnh về da

Đàn chó nhà anh càng nhìn càng nghiền đó nha! không biết chừng nào anh em mình mới gặp mặt giao lưu được nữa? nhớ là khi nào anh có xuống Long Hải thì alo cho em nha! 0909243425
Chúc anh mua may bàn đắt nha!!

Hung_Phong_BT

anh ơi.cho em hỏi.em đốm này có phải chihuahua không anh,giá nó là bao nhiêu vậy anh ?
:wel:Chào em....!
Em đốm này là Chihuahua thuần chủng đó, vì bà ngoại của nó cũng bị đốm mà, nhưng em nó đã về với chủ mới khá lâu rồi, bên nhà a có rất nhiều chó con, em có thể đến xem thật tế tha hồ lựa chọn luôn:) vì nhà a có hơn 100 con cái đẻ hoàn toàn thuần chủng. Rất cám ơn e đã quan tâm. Thân chào.
------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời..............! 090.8888.628 :coffee:

ihopsuc

Member
Nhìn bên hông thì thấy khoái anh chàng Tommy nhà anh lắm, chắc chọn chàng này cho bà Sáu. Con Bảo lần phối sau chắc em chọn con Bi (hy vọng sẽ có một Bé Dâu mới). Còn cục cưng Dâu vẫn chưa chọn được. Con Lucky và Boy đẹp nhưng mà lông sậm màu quá, làm em phân vân ghê, với lại phải giải quyết vấn đề tai to của bả nữa. Tai đã to, lấy thêm ông chồng tai to nữa đẻ ra con chắc thành Jumbo quá. Anh phải tư vấn một con super dực cho con Dâu nhe, vì em chỉ cho nó đẻ 1 lần thôi.
Lâu quá nhà không có chó con làm em thấy nôn nao ghê, thật là hối hận khi bỏ qua bà Dâu lần lên giống thứ hai hồi Tết.

Hung_Phong_BT

Nhìn bên hông thì thấy khoái anh chàng Tommy nhà anh lắm, chắc chọn chàng này cho bà Sáu. Con Bảo lần phối sau chắc em chọn con Bi (hy vọng sẽ có một Bé Dâu mới). Còn cục cưng Dâu vẫn chưa chọn được. Con Lucky và Boy đẹp nhưng mà lông sậm màu quá, làm em phân vân ghê, với lại phải giải quyết vấn đề tai to của bả nữa. Tai đã to, lấy thêm ông chồng tai to nữa đẻ ra con chắc thành Jumbo quá. Anh phải tư vấn một con super dực cho con Dâu nhe, vì em chỉ cho nó đẻ 1 lần thôi.
Lâu quá nhà không có chó con làm em thấy nôn nao ghê, thật là hối hận khi bỏ qua bà Dâu lần lên giống thứ hai hồi Tết.
Anh đồng ý với em việc kết hợp cho chúng nó, nhưng phải xem gia phả từng con nữa nè;)
Tommy là con của Henry đó, nó cũng được 9 tháng thì phải, đến lúc đó khai đao thì vừa rồi:)) sớm quá thì không được.
Có gì e báo cho a biết trước nhé. Thân chào.
============================================
:praying: Riêng một góc trời..............! 090.8888.628 :coffee:

Hung_Phong_BT

:wel::wel::wel:
:party: Nhà mình vừa có vài ổ mới đẻ nè :love struck:

còn đây là cái đeo cổ của cún cưng, mình đã dập ra mẫu thử khuôn rồi,
sẽ tặng cho cún của ACE trong hội sgtgd nè.
vì mấy ngày nay bận việc quá nên chưa hoàn thành.

-------------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời................! 090.8888.628 :coffee:​

cún nhà anh hùng phong đẹp quá, bữa nào phải ghé thử cho biết mới được, nhìn yêu quá

Hung_Phong_BT

Thanks....!

cún nhà anh hùng phong đẹp quá, bữa nào phải ghé thử cho biết mới được, nhìn yêu quá
Hôm nào e rảnh thì cứ ghé qua bên anh chơi nhé;) kì này đi dã ngoại vườn xoài kìa em có đăng kí chưa ? nhớ đi đông cho hội thêm vui nhé, chúc cả nhà có chuyến dã ngoại thật vui vẻ & hoành tráng. hihi
--------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời..........! 090.8888.628 :coffee: