• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhóc la hán bị lãng quên.

trangphuong

Active Member
loại này là cá ăn thịt hả cậu...sao lại tốn obama :D
Chăm sóc vất vả nhất là mùa đông này em à, tiền điện của sủi, của cây sưởi, máy oxi..v..v...Hồ cá thêm lũa đẹp cũng vài trăm obama, thêm chục chú đầu bò to có gù như hình sau anh post giá tầm 3-5 triệu một em, vậy một hồ chơi cá đầu bò đẹp khá là tốn kém...ka..ka...
Chưa kể máy đo độ p/h, thuốc sử lý để pha nước cho cân bằng, thức ăn dạng viên đóng hộp..v..v...

trangphuong

Active Member

Bọn này mà đi cùng 1 chai Vodka to là vừa.............................e hèm...............................chẹp chẹp.............................
Bọn này thịt đắng, xương chát đ/c à? Không e..hèm được...=))...

vanglai213

Active Member
Chăm sóc vất vả nhất là mùa đông này em à, tiền điện của sủi, của cây sưởi, máy oxi..v..v...Hồ cá thêm lũa đẹp cũng vài trăm obama, thêm chục chú đầu bò to có gù như hình sau anh post giá tầm 3-5 triệu một em, vậy một hồ chơi cá đầu bò đẹp khá là tốn kém...ka..ka...
Chưa kể máy đo độ p/h, thuốc sử lý để pha nước cho cân bằng, thức ăn dạng viên đóng hộp..v..v...
ác em chơi cá đơn giản thôi nghe khiếp quá tiền không quan trọng cái chính mới tập chơi là kinh nghiệm xương máu... chứ nghe nuôi cá như vậy em cũng phải nhìn nhận học tập dần. theo anh thì loại nào có thể nuôi vừa phải em có thể vừa chơi vừa thử nghiệm độ khó để nuôi các dòng cá như cá đầu bò hả anh ?

vanglai213

Active Member

Bọn này mà đi cùng 1 chai Vodka to là vừa.............................e hèm...............................chẹp chẹp.............................
em bảo với My_lucky lúc chiều nhìn nó giống cá rô phi thế, my_lucky công nhận lúc bé càng giống hơn ,thế này thì rán rồi uống rượu thơm bằng cá rô phi my_lucky cười ờ nhậu thì tuyệt vời.Anh Phương cẩn thận không bể cá có lúc hết sạch mà chả biết từ đâu nha:D

minhcuong

Active Member
Bác Trang Phương này cái gì lọ mõ chơi
Cá, Chim, Chó, Cây đủ 4 "C"
Chó: Labrador, Rottweiller, Pitbull, sắp tới thì chưa biết.

Tiêu ít ít tiền vào thú chơi thôi, không cẩn thận là vợ thanh tra tài chính - phong tỏa tài khoản là nguy.
:D

trangphuong

Active Member
ác em chơi cá đơn giản thôi nghe khiếp quá tiền không quan trọng cái chính mới tập chơi là kinh nghiệm xương máu... chứ nghe nuôi cá như vậy em cũng phải nhìn nhận học tập dần. theo anh thì loại nào có thể nuôi vừa phải em có thể vừa chơi vừa thử nghiệm độ khó để nuôi các dòng cá như cá đầu bò hả anh ?
Nuôi loại nhỏ như anh đợi tụi nó ngày qua ngày lớn lên mới đã em à. Tụi này tầm 500-600k VNĐ một đôi thôi.
em bảo với My_lucky lúc chiều nhìn nó giống cá rô phi thế, my_lucky công nhận lúc bé càng giống hơn ,thế này thì rán rồi uống rượu thơm bằng cá rô phi my_lucky cười ờ nhậu thì tuyệt vời.Anh Phương cẩn thận không bể cá có lúc hết sạch mà chả biết từ đâu nha:D
Việt Anh dân gốc cá cảnh đấy em gia phả 3 đời, nay đời cậu ta không hiểu như nào mà chuyển sang pit-đôm..ka..ka...
Bác Trang Phương này cái gì lọ mõ chơi
Cá, Chim, Chó, Cây đủ 4 "C"
Chó: Labrador, Rottweiller, Pitbull, sắp tới thì chưa biết.
Tiêu ít ít tiền vào thú chơi thôi, không cẩn thận là vợ thanh tra tài chính - phong tỏa tài khoản là nguy.:D
Thú chơi bình dân mà anh không đáng chi...gặp mấy bác bên Autovina mới sợ anh à.
Thân!

anhthe98

Member
Đồng chí vanglai thèm ăn cá cần gì đi xa thế, Hôm nào rảnh hú bác trangphuong, my_lucky , micuong qua nhà tớ làm bữa nhỉ !

Nhà tớ có 1 đàn cá khủng đây, không biết mỗi bác một bữa có đánh vật hết 1 con + 1 chai không :))

vanglai213

Active Member
Đồng chí vanglai thèm ăn cá cần gì đi xa thế, Hôm nào rảnh hú bác trangphuong, my_lucky , micuong qua nhà tớ làm bữa nhỉ !

Nhà tớ có 1 đàn cá khủng đây, không biết mỗi bác một bữa có đánh vật hết 1 con + 1 chai không :))
[/img]
anh mời là hôm nào bọn em tấn công đấy , bác cẩn thận bất ngờ 10 chai 10 chú là hết bể luôn, như bác trangphuong :D:D

minhcuong

Active Member
Đồng chí vanglai thèm ăn cá cần gì đi xa thế, Hôm nào rảnh hú bác trangphuong, my_lucky , minhcuong qua nhà tớ làm bữa nhỉ !

....
ấy ấy bác nhẹ tay, đãi bạn hiền mà thịt cá yêu thì bạn hiền mang tiếng thành bạn ác mất. Để em xách ít mực khô đến góp vui.

Có một khám phá nhỏ là bia Việt Hà loại chai nhựa, uống rất thơm và ngon. Em uống nhiều loại bia các nước rồi, nhưng không hiểu sao vẫn chỉ thích bia Việt nam.

my_lucky

Active Member
Bác Cường cho em xin cái ảnh con Cá Mực luôn ạ, chứ có bia tươi mà chưa có mực thì thấy lòng dạ cồn cào lắm.Mà ngày xưa anh Cường cũng có 1 cái bể cá hay hay mà, anh còn ảnh nào không?? post lên cho anh em xem với ạ.Thân!

trangphuong

Active Member
Bác Cường cho em xin cái ảnh con Cá Mực luôn ạ, chứ có bia tươi mà chưa có mực thì thấy lòng dạ cồn cào lắm.Mà ngày xưa anh Cường cũng có 1 cái bể cá hay hay mà, anh còn ảnh nào không?? post lên cho anh em xem với ạ.Thân!
Ngày còn bể cá anh cường nuôi mực ống, giờ bán bể nuôi mực khô...=))...
Đúng là dân nhậu, thấy cá người ta quy ngay ra rượu và bia..ka..ka...
Có máu me hôm nào làm cuộc tỉ thí bàn nhậu không?

minhcuong

Active Member
...Có máu me hôm nào làm cuộc tỉ thí bàn nhậu không?
He he, mình uống rất kém. Thường phải có sự kiện gì mới nhấm nháp 1 chai bia thôi chứ không uống hơn. Rượu thì vài chén hạt mít thôi. Lần tới đang muốn học hỏi về nuôi chim. Kiếm chỗ nào có nhiều loại chim khác nhau để các cao thủ truyền cho mình ít kiến thức.

trangphuong

Active Member
He he, mình uống rất kém. Thường phải có sự kiện gì mới nhấm nháp 1 chai bia thôi chứ không uống hơn. Rượu thì vài chén hạt mít thôi. Lần tới đang muốn học hỏi về nuôi chim. Kiếm chỗ nào có nhiều loại chim khác nhau để các cao thủ truyền cho mình ít kiến thức.
Đúng tủ lão kimcưong và ninh hàng than, hai tay này là nói về chim hơi bị khủng...=))...

KimCuong

Active Member
Lần tới đang muốn học hỏi về nuôi chim. Kiếm chỗ nào có nhiều loại chim khác nhau để các cao thủ truyền cho mình ít kiến thức.
Đúng tủ lão kimcưong và ninh hàng than, hai tay này là nói về chim hơi bị khủng...=))...

Đơn giản đơn giản bác Cường nhé! Thù lao để có kiến thức về chim đổi bằng 1 con Mani được không ta? Ka ka ka...

trangphuong

Active Member
Bể đầu bò mới làm.

Hôm nay ngồi buồn kiếm được mấy gốc lũa, chạy ra làm mấy khóm cây và thế là tự làm tự sướng.
Nhìn cũng tạm tạm đấy trứ nhỉ? Chi phí mất 850k cả cây và gỗ lũa, sỏi cát, san hô cục, 2 bóng đèn mầu nước biển...:D...

Toàn cảnh bể đây, chắc tầm tết này cây cối phát triển lên sẽ đẹp hơn rất nhiều...

vanglai213

Active Member
tự tay huynh làm hết hả..trồng loại cây gì để nó sống dưới nước được anh ơi...cũng kì công thiệt ^^ nhìn có mấy con rô phi nữa kìa bơi tung tăng, chắc lớn lên thành đầu bò đây

trangphuong

Active Member
tự tay huynh làm hết hả..trồng loại cây gì để nó sống dưới nước được anh ơi...cũng kì công thiệt ^^ nhìn có mấy con rô phi nữa kìa bơi tung tăng, chắc lớn lên thành đầu bò đây
Tự làm mới thấy sướng em à, đi thuê thì đơn giản nhưng không hứng thú, dở hay tại mình mà...
Anh trồng loại cây ráy là chủ yếu, cây hoàng thảo hay gì đó anh trồng ở đường mòn giữa hồ, trồng làm bờ rào. Cây thuỷ sinh anh cũng không biết nhiều đâu, cứ mua cây to cho cá nó đỡ phá hỏng thôi mà, trang trí tẹo thôi, trứ hồ thuỷ sinh họ làm đẹp lắm. Nhìn như bức tranh phong cảnh em à.
Mà sao chú kêu mấy nhóc Hồng Quân ''Đầu Bò'' nhà anh là rophi vậy? Muốn anh gọi Mal nhà em là chó ta không..ka...ka...
Thân!

vanglai213

Active Member
hehehe em thấy giống rô phi mà, tùy bác thôi bác cứ gọi chó nhà em là chó gì cũng được em cam chịu khà khà chó nào mà chả là chó hả bác em đều thích hết ,em thấy mấy lần họ dậy làm bể cá kênh vtv2 hay quá. hôm qua về nhà ăn cưới cậu em con nhà dì nhìn, bể cá nhà nó đã quá đầu tư hình như gân 20 triệu cái bể thiết kế ngoài thôi, chưa tính cá và trang trí trong hehe. Nhìn ham luôn ,mình tự làm thế là đẹp rồi anh à em thấy cũng rất thích

anh TP cho em hỏi những chú cá kẻ sọc đen trắng là giống cá gì nhìn lạ quá. em chuă biết tên.. anh giúp em với...
nhà em trước thì 1 cá rồng và 1 La Hán KingKaFa. giờ thì ông già lại đổi món chơi cá Đĩa mất rồi ^^