• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhóc la hán bị lãng quên.

trangphuong

Active Member
Gửi my_lucky & Ken_zx88

Nhóc la hán mầu bạch phếch hôm qua vợ chồng em và trung coi này Việt Anh.
Một tháng đỏ như lửa khoảng 15n.

my_lucky

Active Member
ka ka........

Nhóc la hán mầu bạch phếch hôm qua vợ chồng em và trung coi này Việt Anh.
Một tháng đỏ như lửa khoảng 15n.
Cá đẹp thế này mà lúc đầu lên nhìn thấy nó em lại tưởng tượng món cá rán chiên giòn:D, chắc tại lúc đó đói.Khi nào anh lãng quên ...hẳn thì để em lên em bắt về nhé.Dạo này nhà em đen quá, đang cần tý đỏ đây ạ:-bd
P/S : mượn xong có tý đỏ là em trả anh ngay:D$-)

bác Trang Phương ơi. sao con này màu thì đẹp thật nhưng đầu kém quá nhỉ. nhà em đang có 1 LA HÁN được 1,1kg rồi. đầu bằng quả táo xanh VN ấy

trangphuong

Active Member
bác Trang Phương ơi. sao con này màu thì đẹp thật nhưng đầu kém quá nhỉ. nhà em đang có 1 LA HÁN được 1,1kg rồi. đầu bằng quả táo xanh VN ấy
Đã bảo lãng quên rồi mà đ/c...
Vào cái topic này của mình ngắm lại cá la hán cũ của mình nhé?
Ngày còn chơi cá http://www.diendancacanh.com/forum/...yển-tập-hình-ảnh-cá-la-hán-đẹp-của-thành-viên.

http://www.diendancacanh.com/forum/forumdisplay.php?43-Gallery-Hình-ảnh-cá-La-Hán

Đã bảo lãng quên rồi mà đ/c...
Vào cái topic này của mình ngắm lại cá la hán cũ của mình nhé?
Ngày còn chơi cá http://www.diendancacanh.com/forum/...yển-tập-hình-ảnh-cá-la-hán-đẹp-của-thành-viên.

http://www.diendancacanh.com/forum/forumdisplay.php?43-Gallery-Hình-ảnh-cá-La-Hán
hehe. chú LH dòng KFF của bác TP đẹp lắm. đầu chú cá cũ nhà em chỉ kém chút xíu thôi.^^. phong trào nuôi la hán chưa hề giảm sút đâu bac ơi...^^

vanglai213

Active Member
anh trangphuong nhiều sở thích nhỉ em thích mấy vụ lắm nhưng cái phòng khách nhà em mất tiêu rồi hic chắc sau này phải làm cái bể nhiều cá .Lúc đó phải nhờ bác tư vấn thôi

anh trangphuong nhiều sở thích nhỉ em thích mấy vụ lắm nhưng cái phòng khách nhà em mất tiêu rồi hic chắc sau này phải làm cái bể nhiều cá .Lúc đó phải nhờ bác tư vấn thôi
^^..anh ơi thích bể nhiều cá anh cứ chơi thuỷ sinh đê...^^
vớ vẩn mải chăm cá mà em TZ buồn là không được đâu đấy hé hé

trangphuong

Active Member
Toàn sở thích mất thời gian và tốn obama thôi em mệt lắm, anh còn cái đam mê dòng xe 4x4 nữa em à...:D...
hehe. chú LH dòng KFF của bác TP đẹp lắm. đầu chú cá cũ nhà em chỉ kém chút xíu thôi.^^. phong trào nuôi la hán chưa hề giảm sút đâu bac ơi...^^
Phong trào nuôi cá la hán vẫn còn thậm chí phát triển khá tốt, nhưng ý mình nói là thời hoàng kim của la hán đã qua, thời kỳ đó chú KKF châu leo châu sợi kín người phủ đầu, kỳ cờ kín mít giá toàn 5-7n obama, bây giờ 5-7tr VND có mà hàng khủng về KKF rồi...ví dụ con King của Quang 90 ngõ hồng hà đó, khi đỉnh cao mua không bán thậm chí giá ngút ngàn...giờ thì...
^^..anh ơi thích bể nhiều cá anh cứ chơi thuỷ sinh đê...^^
vớ vẩn mải chăm cá mà em TZ buồn là không được đâu đấy hé hé
Chơi thủ sinh khác gì nuôi con mọn hả đ/c.
@ Vanglai.
Làm bể đầu bò chơi là tuyệt rồi em ạ, ''Cá Hồng Quân'' dòng này nuôi được nhiều con trong một bể, không làm bể Ali nuôi cũng đã lắm.
Thân!

GA_DONG_TAO

Active Member
Cá này giờ có đắt ko bác trangphuong? Còn cái bể định nuôi mà chưa biết dùng laọi gì?

trangphuong

Active Member
Cá này giờ có đắt ko bác trangphuong? Còn cái bể định nuôi mà chưa biết dùng laọi gì?
Cá La hán giờ rẻ như ...gà hồ...ka..ka...Có bể dư hay chơi đầu bò như này có khoái không?
Mình mới tậu thêm 6 nhóc đầu bò ''Frontosa''

vanglai213

Active Member
Toàn sở thích mất thời gian và tốn obama thôi em mệt lắm, anh còn cái đam mê dòng xe 4x4 nữa em à...:D...

Phong trào nuôi cá la hán vẫn còn thậm chí phát triển khá tốt, nhưng ý mình nói là thời hoàng kim của la hán đã qua, thời kỳ đó chú KKF châu leo châu sợi kín người phủ đầu, kỳ cờ kín mít giá toàn 5-7n obama, bây giờ 5-7tr VND có mà hàng khủng về KKF rồi...ví dụ con King của Quang 90 ngõ hồng hà đó, khi đỉnh cao mua không bán thậm chí giá ngút ngàn...giờ thì...

Chơi thủ sinh khác gì nuôi con mọn hả đ/c.
@ Vanglai.
Làm bể đầu bò chơi là tuyệt rồi em ạ, ''Cá Hồng Quân'' dòng này nuôi được nhiều con trong một bể, không làm bể Ali nuôi cũng đã lắm.
Thân!
vâng em sẽ nghe bác chỉ đạo. em thích lắm rồi nhà trong em cũng có cái bể khá to nhưng chắc phải mông má lại rồi kiếm mấy em bơi lội tung tăng cho đã mắt

my_lucky

Active Member
đói.....

Cá La hán giờ rẻ như ...gà hồ...ka..ka...Có bể dư hay chơi đầu bò như này có khoái không?
Mình mới tậu thêm 6 nhóc đầu bò ''Frontosa''

Em nhìn bọn này lại thấy đói rồi anh ơi....Hay thu xếp rảnh em bắt xe lên đó ngắm caribe và ngồi ăn cá rán nhé anh=)):-bd

trangphuong

Active Member
Em nhìn bọn này lại thấy đói rồi anh ơi....Hay thu xếp rảnh em bắt xe lên đó ngắm caribe và ngồi ăn cá rán nhé anh=)):-bd
Thèm thì cứ mua vài kg mà rán em à, loại 10cm giá chỉ 500-600k một đôi thôi..:D...
Anh thì không nhắm rồi, đang đi thửa mấy gốc gỗ lũa chìm đẹp đẹp về tạo cảnh cho hồ cá này.
Khi nào hoàn thiện sẽ post khoe anh em.
Thân!

my_lucky

Active Member
đầu bò....

Mơ ước sàu này tụi đầu bò của anh đây.

Loại này hồi nhà em còn buôn cá trên làng Yên Phụ, em chẳng thích nuôi.Hồi đó em còn nhỏ nên chỉ thích Ngân Long, Hắc Long và cá Đĩa thôi anh à.Đúng là thú chơi này tốn nhiều obama lắm.Híc!

pugxinh01

Member
Đầu ông sư ... Mình thấy bảo mấy giống này mà nhốt chung thì đánh nhau dữ lắm mà

vanglai213

Active Member
Loại này hồi nhà em còn buôn cá trên làng Yên Phụ, em chẳng thích nuôi.Hồi đó em còn nhỏ nên chỉ thích Ngân Long, Hắc Long và cá Đĩa thôi anh à.Đúng là thú chơi này tốn nhiều obama lắm.Híc!
loại này là cá ăn thịt hả cậu...sao lại tốn obama :D

my_lucky

Active Member
tốn obama ở cái đầu sư của nó ý cậu ạ .Nếu biết chăm thì nó mới lên mầu và lên đầu đẹp được.Chưa kể công sức chăm từng tý cho nó.Nước, mồi ăn , nhiệt độ, hàm lượng các chất trong bể cá.....v.v ....v.v

KimCuong

Active Member

Bọn này mà đi cùng 1 chai Vodka to là vừa.............................e hèm...............................chẹp chẹp.............................