• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân vật mới trình làng GSD!!!

Hong Minh

Member
Chúc mừng bạn Linh nhé, bạn mua được em GSD đẹp đấy. Mình cũng ở Nam Định nhưng mình lại đang nuôi 1 em Rott cái.

Linh à, anh Nam đây, anh đã xem ảnh của nó, chúc mừng em, cố gắng chăm thật tốt cho em nó Linh nhé. Hôm nào em chụp hình nó nhìn ngang cho dễ xem Linh à, nếu nó hiếu động quá em cho nó chạy nhảy một lúc mệt là đứng yên ngay thôi mà.
Cảm ơn anh Nam! Hôm nào có người em sẽ giữ em nó để chụp ngang, chứ mấy ảnh trên là mỗi mình em đơn thương độc mã nên ko thể có những bức ảnh đẹp được với lại em nó nghịch kinh khủng, cho ra ngoài nô với con chó to cả buổi sáng, thở lè lưỡi ra dài mấy mét:D thế mà em động vào là lại cắn cấu nô đùa tiếp chẳng chịu đứng im. Chắc phải lớn lớn chút nữa thì em nó mới đi vào khuôn khổ được. Hè xuống em chơi nhé!!!:love struck:

Anh Hưng! Nhớ copy cho em xin tài liệu huấn luyện nhé! em thấy thích thích rồi đấy:) Khi nào về bố trí xuống em chơi, chắc khi anh xuống thì em nó cũng lớn hơn trong ảnh nhiều nhiều rồi:love struck:

MinhVL

Member
Trông ngon lành ghê, cái đuôi có chấm đen ở giữa là dấu hiệu thay lông xốp đấy, chỗ đấy sẽ đen nhánh rồi đến sống lưng, lông càng đen càng cứng, bắt đầu thay lông đấy linh ạ! giống kiểu mấy nhóc con nhà mình cũng thế, mới biết thêm kinh nghiệm thực tế này!

Đúng rồi A Minh ạ. Em nó đang thay lông cứng, hôm nay tai em nó dựng thêm được một chút nữa rồi, ngửa mặt lên là tai dựng hết rồi chắc vài ngày nữa là dựng hẳn, tai dựng đẹp lắm.Lưng cũng có lông cứng mọc rồi anh ạ.

Hôm nay em nó đã dựng hết tai!!!

Đến hôm nay em nó đã dựng hết tai, tập tành đứng tạo dáng. Em gửi vài hình chụp vội các bác xem qua. Hình lấy từ Video ra nên ko được chất lượng, các bác thông cảm cho em!!!:D

đầu thủ đẹp với 1 con chó cái :D đuôi dài chấm đất, chân khỏe mạnh còn dáng thì có triển vọng lắm, ko biết là đứng bình thường có quả lưng dốc gù hay ko hả anh :D Chúc mừng anh có 1 nàng chó đẹp, sẽ khởi sắc trong nay mai :))

đấy, phải chụp hình như thế này mới đúng đó Linh ạ, tiếc rằng khi phóng to ra nhìn hơi mờ một chút !!!

lmnam2003

Member
Linh ơi hôm nay trông ổn ra phết rồi đấy, nhưng anh thấy hình như đầu gối trước hơi to hơn bình thường thì phải, em xem lại chế độ dinh dưỡng và vận động nhé. À này, phê bình chú về quả xích trông hơi bị cá xấu quá, "Y phục phải xứng với y đức chứ nhể".

Linh ơi hôm nay trông ổn ra phết rồi đấy, nhưng anh thấy hình như đầu gối trước hơi to hơn bình thường thì phải, em xem lại chế độ dinh dưỡng và vận động nhé. À này, phê bình chú về quả xích trông hơi bị cá xấu quá, "Y phục phải xứng với y đức chứ nhể".
:)) Cảm ơn anh Nam đã phê bình đúng lúc đúng chỗ !!! Thú thực là dưới em phong trào nuôi giống này chưa cao nói cách khác là chưa có phong trào chơi gsd nên pet shop nghèo nàn, chỉ toàn đồ cho chó ta:D muốn mua cho em nó cái thòng lọng đẹp đẹp chút cũng khó, chắc phải gửi mua tận từ Thủ Đô về mất:worried: Với lại là thời gian em xích cũng không nhiều, 1 tuần chỉ xích một vài lần để đưa em nó vào khuôn khổ thôi chứ đa phần là em nó nằm chuồng Dog Eye. Chế độ vận đồng thì ngày 3 buổi : sáng - trưa - chiều tối( lúc nào em ở nhà thì lúc đó đàn chó được tự do chạy nhảy nô đùa:love struck:) Chắc em phải xem xét kỹ lại cái đầu gối trước của em nó. Đúng là nó to hơn một chút nhưng em nghĩ là do xương đang phát triển nên không để ý kỹ lắm. Bác nào có nhiều kinh nghiệm về vụ này cho em xin chút ý kiến nhé. Vấn đề bổ sung canxi thì em cho nhóc gặm xương hầm thường xuyên, nói chung lượng xương đưa vào cơ thể em nó cũng tương đối, may mà chưa bị táo bón lần nào:D

Anh Hưng à! Hôm nào rỗi về em chơi chụp lại giúp em cái, mấy hình trên là toàn do em chế biến lấy, đến là vất vả. Chỉ có mỗi mình em với nó nên hình kém là do em đặt chế độ quay video clip sau đó em lấy hình từ đó ra nên.....-> chất lượng chưa được tốt. Thông cảm cho em nhé:love struck:

Vietchau à! Cảm ơn VC, đứng bình thường thì em nó cũng vẫn có dốc, gù nhưng mà không đẹp bằng đứng tạo dáng để chụp ảnh:D

ldhanoi

Member
Nhìn cô bé Rex nhà Linh càng ngày ra dáng nhỉ, có khi đàn chị vicky chắc phải phát ghen lên thôi. Chúc mừng, chúc mừng nhé!!

MinhVL

Member
Nhìn ngon đấy Linh ạ, mặt rất ngầu, màu lông hơi nhạt tý. Thỉnh thoảng up hình để ae xem nó phát triển như thế nào nhé!

Chú GSD cái của bạn dáng cũng được đấy chắc nó xuất phát từ nguồn gốc quí tộc hả bạn? Sẵn bạn cho ACE biết nguồn gốc luôn đi.
Cảm ơn bạn!! Nguồn gốc em nó mình cũng nói trên rồi, bạn đọc lại giúp mình nhé, mình mà viết lại là Mod del bài ngay:D Hiện tại em nó lớn hơn nhiều rồi, khi nào rảnh mình sẽ post hình lên để mọi người xem. Thanks!!!:love struck:

vanglai213

Active Member
em này bác bắt của bác minhvl đây mà,chúc mừng bác em gái đẹp quá

Chú GSD cái của bạn dáng cũng được đấy chắc nó xuất phát từ nguồn gốc quí tộc hả bạn? Sẵn bạn cho ACE biết nguồn gốc luôn đi.
Chào Linh
Cún lớn nhiều chưa Em?theo Anh cái bát ăn để thấp xuống khoảng 05 cm, ăn cao quá thành bát tỳ vào họng tội nó Em.Chó đẹp là chó đẹp,theo Anh nuôi nó không ốm, không thiếu chất...và tập luyện đầy đủ sẽ phát huy hết những gì nó có.Chúc cún mau ăn chóng lớn,học hành tốt

Chào Linh
Cún lớn nhiều chưa Em?theo Anh cái bát ăn để thấp xuống khoảng 05 cm, ăn cao quá thành bát tỳ vào họng tội nó Em.Chó đẹp là chó đẹp,theo Anh nuôi nó không ốm, không thiếu chất...và tập luyện đầy đủ sẽ phát huy hết những gì nó có.Chúc cún mau ăn chóng lớn,học hành tốt
Cảm ơn anh Bình hiên tại thì em nó cũng lớn nhiều anh ạ, khác nhiều so với trong ảnh trên rồi. Hôm nào thời tiết đẹp em sẽ chụp ảnh lại cho em nó. Hồi đó đúng là em để cái bát hơi cao nhưng đến bây giờ thì chưa nghĩa lý gì so với em nó anh ạ:D cảm ơn anh!!!

Việt_Châu! cảm ơn em quan tâm, dạo này em nó vẫn tốt, khung gọng ngon lành. Cái cốt lõi nhất bây giờ là anh chờ đợi màu lông em nó nữa thôi. Nếu như bộ lông mà ok nữa thì anh cũng thoả lòng mong đợi rồi :D

ldhanoi

Member
Bé con Rex nhà Linh chắc bây giờ lớn lắm rồi nhỉ, hôm nào có điều kiện chụp ảnh lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé! Nóng ruột lắm, em nó đươc chăm sóc tốt thế mà, chắc chắn càng lớn càng xinh.

Bé con Rex nhà Linh chắc bây giờ lớn lắm rồi nhỉ, hôm nào có điều kiện chụp ảnh lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé! Nóng ruột lắm, em nó đươc chăm sóc tốt thế mà, chắc chắn càng lớn càng xinh.
Anh Trung ơi hôm nào hè bố trí thời gian xuống đây tắm biển rồi xem em nó luôn nhé. Mà tình hình em Rose thế nào rồi? đến nay cũng lâu phết rồi còn gì nữa? có biểu hiện gì rồi anh?