• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký của Boo và Bee !!!

Dạo này Bee bị bệnh vậy và Boo thì đang đến kỳ đòi cái nên chị k cho bọn nhóc đi chơi dc,khi nào bọn nhóc khoẻ hẳn chị cho đi chơi rồi chụp hình post lên ha! cám ơn em đã khen nè....

Chắc bee nó buồn đó, chắc không sao đâu thời gian sẽ làm nó quên và nó sẽ lại có mang thôi.

Bạn laivandan cún Bông nhà bạn nhìn dễ thương lắm và khoang vàng ở mắt nhìn thật hay......nhưng bạn kỳ quá ah!........ topic nhật ký riêng của mình mà lại vào đây xin mọi người bình luận về cún của bạn.Nếu muốn bạn có thể mở topic riêng để giới thiệu về cún của mình cho mọi ng bình luận ở đó ..........bạn làm vậy sẽ loãng hết nhật ký mình dành riêng cho B&B nè....thông cảm nha!

Một năm tham gia dd rồi......

Hôm nay post bài xg mới để ý,vậy là mình tham gia vào dd cũng đã dc 1năm rồi nhanh thật.......nên mình cũng muốn góp đôi lời tâm sự và chia sẻ.
Nhờ B&B nên mình mò dc dd vietpet và rồi đăng ký làm thành viên của dd và là thành viên của SGTDC,vì ở đây mình có thể tìm thấy những con ngừơi có chung sở thích và đam mê về cún nói riêng,mọi người đều có lòng yêu thương đặc biệt dành cho các chú cún cưng........Vào dd rồi mới thấy mình có thêm 1nơi giao lưu và có thêm chút ý nghĩa nào đó.......
Một năm trôi qua mình thấy cũng có nhiều niềm vui từ nơi đây,nhưng rồi nó sẽ k kéo dài dc bao lâu nữa.......giờ đây nó k còn đủ lửa nữa rồi .....nhưng mãi sẽ là nhiệt huyết trong mỗi người .......

chị ơi. em vừa mới được bác cho 1 con chihuahua đã 13 tháng tuổi rồi. em rất muốn tắm cho nó nhưng nghe người khác nói chỉ có chủ của nó mới tắm được cho nó thôi... nó có vẽ buồn. Nhìn nó em cũng thấy tội

chị ơi. em vừa mới được bác cho 1 con chihuahua đã 13 tháng tuổi rồi. em rất muốn tắm cho nó nhưng nghe người khác nói chỉ có chủ của nó mới tắm được cho nó thôi... nó có vẽ buồn. Nhìn nó em cũng thấy tội
K sao đâu em,mình là chủ mới của nó mà....thường thì chó mới về nhà nó còn lạ chủ mới và nhớ chủ cũ nên có vẻ buồn và ăn ít thôi,sau vài ngày em chăm sóc và chơi vời em nó là hết ah! Em đừng tắm liền cho nó cứ để tuần nữa rồi tắm và khi tắm đừng cho nước vào đầu em nó là dc ah! chúc bé mau ăn chóng lớn nha! chụp hình em nó làm cái topic đi nè,cho chị xem với nha!

vậy thì em cũng đỡ lo được phần nào. bé này lớn rồi, bác em nói nó nặng khoảng 800gr hay 900gr gì đó và bé cũng đã từng đẻ một chú chihuahua con nhưng bị chết do bác không biết chăm sóc. vì phải dọn nhà nên bác đã cho em nuôi luôn. mong sao bé sẽ mau tiếp nhận em. chị đợi vài bữa đi em sẽ post hình lên cho chị xem, để còn nhờ chị đánh giá dùm nữa chớ. chào chị

Kuppi

Active Member
Hôm nay post bài xg mới để ý,vậy là mình tham gia vào dd cũng đã dc 1năm rồi nhanh thật.......nên mình cũng muốn góp đôi lời tâm sự và chia sẻ.
Nhờ B&B nên mình mò dc dd vietpet và rồi đăng ký làm thành viên của dd và là thành viên của SGTDC,vì ở đây mình có thể tìm thấy những con ngừơi có chung sở thích và đam mê về cún nói riêng,mọi người đều có lòng yêu thương đặc biệt dành cho các chú cún cưng........Vào dd rồi mới thấy mình có thêm 1nơi giao lưu và có thêm chút ý nghĩa nào đó.......
Một năm trôi qua mình thấy cũng có nhiều niềm vui từ nơi đây,nhưng rồi nó sẽ k kéo dài dc bao lâu nữa.......giờ đây nó k còn đủ lửa nữa rồi .....nhưng mãi sẽ là nhiệt huyết trong mỗi người .......
Lửa đã cháy lên rồi nè em!!! Nhưng sẽ cháy bùng hay ẩm ỉ lửa than là xem Vân Anh có góp tí lửa nào thêm không nhé!

Cháy..cháy..cháy...cực kỳ cháy bỏng tại đây!

Có...có...dĩ nhiên là có em rồi ;;)....bữa giờ em theo dõi sát lắm ah! định đợi sát ngày mới đăng ký thôi,vì Boo nhà em đi bus la lối om sòm nên sợ ng ta đuổi xuống xe...:nailbitting::(:)((...nhưng hôm nay quyết định đi honda nên đăng ký rồi nè.... :-bd nhất định là phải đi chứ! nhớ nhà mình lắm rồi nè.....:love struck::love struck::love struck:

Boo&bee ơi! chuẩn bị lên đồ và diện thật đẹp để đi off nè.hihihi..... Dog Eye lâu lắm rồi mới dc đi off để gặp anh bibo và mọi người.;;)

vinhangel

Member
mấy bé chihuahua hình như hay bịnh lắm phải không mấy bạn?thấy nhiều con chích rồi mà bịnh hoài,hết bịnh này đến bịnh kia,nói chung bịnh không đến nỗi chết nhưng dễ mắc bịnh phải không?mình thấy nhiều rồi!
Nhà mình nuôi chó fox thôi!Mình nuôi tụi nó lâu rồi mà không hề có bịnh gì hết!Mình cũng tính kiếm 1 bé chihuahua mà thấy giống này hay bịnh nên cũng ngại lắm!

mấy bé chihuahua hình như hay bịnh lắm phải không mấy bạn?thấy nhiều con chích rồi mà bịnh hoài,hết bịnh này đến bịnh kia,nói chung bịnh không đến nỗi chết nhưng dễ mắc bịnh phải không?mình thấy nhiều rồi!
Nhà mình nuôi chó fox thôi!Mình nuôi tụi nó lâu rồi mà không hề có bịnh gì hết!Mình cũng tính kiếm 1 bé chihuahua mà thấy giống này hay bịnh nên cũng ngại lắm!
nếu bạn muốn nuôi chúng thì ngại gì bệnh tật. chúc bạn mau tìm được một chú chihuahua nha

Đúng là chihuahua thì dễ bệnh hơn những giống chó khác nhưng cũng chỉ hay bệnh vặt thôi,k có gì đáng ngại...vì mũi chúng ngắn nên dễ nhiễm bệnh về đường hô hấp là chủ yếu....nếu bạn chăm sóc tốt thì cũng k có gì phãi lo ngại.....2 em nhà mình chăm sóc theo chế độ ăn uống phù hợp và vệ sinh tốt nên cũng ít bị bệnh lắm! bạn cứ yên tâm ha....

Anhcv

Member
Gửi chị Vân Anh,
Em rất tiếc về chuyện của Boo trong buổi sinh nhật SGTD lần thứ nhất. Mong Ơn Trên phù hộ cho nó. Mong Boo mau qua khỏi cơn nguy kịch. Chị đừng tự trách mình chị nhé. Mọi việc tuỳ duyên chị ạ.
Chúc chị, Bee và đặc biệt là Boo khoẻ mạnh.

Ka_sea

Member
Bé Boo chắc sẽ mau khỏi thôi. Vì BS Nghĩa giỏi chuyên môn lại thương yêu cún nữa
Chúc Boo mau bình phục

Mãi mãi ra đi !!!

14/06/2009
MÃI MÃI RA ĐI...

Hôm nay là 1ngày đáng ra là rất vui,vì mình cùng 2nhóc dc gặp mọi ngừơi và các cún cưng trong SGTDC nhân dịp sinh nhật lần thứ 01 của hội......Niềm vui chưa đến thì......
.....Vì một sai lầm đáng tiếc mình đả để Boo bị ngộp thở ...dẫn đến xuất huyết não...và rồi ra đi mãi mãi......Mình thật bàng hoàng trước sự ra đi của Boo,đến giờ mình vẫn k thể tin và k thể chấp nhận dc sự thật.....Mình đã mãi mãi mất đi em nó....Mình k thể gặp và ôm em nó lần cuối,mình thấy tiếc khi k mang Boo về theo để có thể ôm và chăm sóc Boo đến phút cuối ra đi......Chắc Boo giận chị lắm! chị đã để em lại một mình k cùng em vượt qua cơn đau cùng em...chị xin lỗi....chị chỉ muốn để em có cơ hội dc sống nên mới làm như vậy.....chị xin lỗi....
Chị cũng thật buồn khi k thể nhìn em lần cuối và ôm em thật chặt vào lòng.....và chị cũng thật hối hận những gì đã gây ra cho em do sự thiếu hiểu biết của mình.....Đáng lẽ em có thể khỏe mạnh,vui đùa cùng các bạn....niềm vui chưa đến thì em đã vội ra đi......
Chị nhớ em nhiều lắm Boo ơi! những hình ảnh của em vẫn đang hiện ra trong tâm trí chị,những hình ảnh hôm qua mà giờ đây đã mãi mãi trở thành quá khứ...và chị đã mãi mãi mất em rồi.....
Mong em sẽ dc hạnh phúc trên thiên đường....

Cám ơn mọi ngừơi trong SGTDC đã quan tâm đến Boo.
Cám ơn bác sĩ Nghĩa cùng các đồng nghiệp đã tận tình cứu chữa.
Xin chân thành cám ơn...

Sau đây là những hình ảnh của Boo trứơc ngày đi off

Còn đây là tấm hình Boo đang dc bác sĩ khám chữa và cũng là những tấm cuối cùng...

Và mãi mãi chỉ còn là kỷ niệm.... và hồi ức.....

Kuppi

Active Member
Thôi, qua rồi Vân Anh ơi! Không sao đâu, cả nhà ai cũng thương cho em nó mà! Take care cho mình nha Vân Anh!

Ti Bui

Member
Chị hiểu nỗi đau và cắn rứt của em, đã từng 1 lần trải qua như thế, chỉ vì 1 chút sai sót, ta đã để mất người bạn thân thiết, mong thời gian sẽ dần giúp em bớt buồn và day dứt, tội nghiệp Bô lắm, nhưng chắc Boo hiểu nỗi lòng của em mà, em đâu hề muốn hại Boo đâu...

Ti Bui

Member
Chị hiểu nỗi đau và cắn rứt của em, đã từng 1 lần trải qua như thế, chỉ vì 1 chút sai sót, ta đã để mất người bạn thân thiết, mong thời gian sẽ dần giúp em bớt buồn và day dứt, tội nghiệp Boo lắm, nhưng chắc Boo hiểu nỗi lòng của em mà, em đâu hề muốn hại Boo đâu...

Anhcv

Member
Em rất tiếc khi nghe tin về Boo. Có lẽ ra đi thì Boo sẽ đỡ đau hơn. Em nghĩ Boo không trách chị đâu. Nếu được chọn lựa 1 lần nữa, Boo vẫn mong làm chú chó cưng của chị, chị ơi. Những ngày tháng bên chị có lẽ còn tuyệt vời hơn ngày tháng nó bên mẹ và các anh em cùng lứa. Mong chị mauchóng lấy lại tinh thần, sức khoẻ lo cho Bee trong những ngày vắng Boo.