• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của bờm, cam, bánh mì

D_P_HOA

Active Member
Nhà Cương giờ tổng cộng bao nhiêu đứa rồi? Nhà chị mới bốn đứa cả chó lẫn mều mà đã có ông Tây đến nhà chơi, ra về cứ nắc nỏm gọi nhà mình là "Mini Zoo" :)):))

Chị cũng biết Ragdoll quấn người thông qua bé Oscar nhà Babytired (cô này trốn đi đâu mất tiêu rồi, gào năm lần bảy lượt chả thưa gửi gì nữa :((), chả hiểu sao anh xã không thích. Chị thì cứ hễ mèo to con, dài lông, quấn người là mê tít thò lò :((3:-O
Hi hi, cái ảnh bé mèo bác up trông nó hoành tráng thật. Công nhận nó to con, lông dài , nhưng không hiêủ balls của nó có to không bác nhẻ :D=))

Gemma

Active Member
Hi hi, cái ảnh bé mèo bác up trông nó hoành tráng thật. Công nhận nó to con, lông dài , nhưng không hiêủ balls của nó có to không bác nhẻ :D=))
Chắc chắn là to rồi bác ạ, em hay chọc anh nhà em là... Canada cái gì cũng to! :))=)):))=)):))=))

Trông cái thằng bé sư tử ấy dầy lông thích thật! Mà cái mẹt nó trông hoang dã quá cơ! Anh xã không bảo thì cũng chả biết có loài mèo Nga đẹp thế! À, mà bác mê Nga phải không? Vì hôm trước thấy bác lấy cái video em mèo đi shopping từ mấy cái video của Nga 8->:D Hồi giờ đã thấy chó Siberian ở Việt Nam nhưng mèo Siberian thì mới thấy trên hình. Không biết ngày nào những anh mèo sư tử này mới có mặt ở Việt Nam, vấn đề là nhập về rồi làm sao cho nó thích nghi được khí hậu ở đây. Bác trông lông em sư tử con đấy dầy thế kia cơ mà! :(:)))

yumi

Member
Cả nhà có nhận ra khuôn mặt suy tư này là Cam hay Bánh Mì không?

Đứa nào Cam, đứa nào Bánh Mì?

Nhất là mấy tấm này, đố cả nhà nhận ra đứa nào là đứa nào!

Đoán trúng có thưởng không hả mẹ Gem :))

Ảnh suy tư là Cam. Ảnh thứ 2 em Cam ngồi, Bánh Mì đứng. Còn ảnh thứ 3 , 4 là em Cam bên trái, Bánh Mì bên phải . :D

Gemma

Active Member
Đúng rồi, cô giỏi quá! =D>=D>=D> Phần thưởng là nhiều cái ôm hôn thắm thiết của chị em Cam - Bánh Mì này :x:x:x:-*:-*:-*:-*:-*:-*>:D<>:D<>:D<:D

Vậy là trình độ nhận diện các cháu của cô Yumi đạt đỉnh rồi nhá, có gì chỉ bí quyết lại cho Meocool hí :p<:p:x

D_P_HOA

Active Member
Chắc chắn là to rồi bác ạ, em hay chọc anh nhà em là... Canada cái gì cũng to! :))=)):))=)):))=))

Trông cái thằng bé sư tử ấy dầy lông thích thật! Mà cái mẹt nó trông hoang dã quá cơ! Anh xã không bảo thì cũng chả biết có loài mèo Nga đẹp thế! À, mà bác mê Nga phải không? Vì hôm trước thấy bác lấy cái video em mèo đi shopping từ mấy cái video của Nga 8->:D Hồi giờ đã thấy chó Siberian ở Việt Nam nhưng mèo Siberian thì mới thấy trên hình. Không biết ngày nào những anh mèo sư tử này mới có mặt ở Việt Nam, vấn đề là nhập về rồi làm sao cho nó thích nghi được khí hậu ở đây. Bác trông lông em sư tử con đấy dầy thế kia cơ mà! :(:)))
em àh, em hỏi cho biết thôi , chứ em có biết Nga,Canada hay Mỹ to thế nào đâu:-o :D. Em thích Mỹ hay Canada hơn Nga Ngố bác ạh :D

Nhưng cái thằng bé đó cái bờm nó đẹp thật, ngủ mà có cái gôí ôm mềm mại như thế này thì sướng phải biết bác nhỉ :D

yumi

Member
Đúng rồi, cô giỏi quá! =D>=D>=D> Phần thưởng là nhiều cái ôm hôn thắm thiết của chị em Cam - Bánh Mì này :x:-*:-*>:D<:D

Vậy là trình độ nhận diện các cháu của cô Yumi đạt đỉnh rồi nhá, có gì chỉ bí quyết lại cho Meocool hí :p<:p:x
Chụt, chụt Cam với Bánh Mì lày :-*:-*. Hehe . Đúng là dòm vào thì khó phân biệt được đâu là Cam đâu là Bánh Mì vì 2 đứa giống nhau như đúc.

Em nhìn cái vết vằn vện trên mũi 2 chúng nó để nhận diện đấy ạh.;;) Bánh Mì thì mấy vết màu vàng nó thẳng còn Bánh Mì có 2 vết lõm cong vào nhìn rất rõ..híhí. ;;) :D

yumi

Member
Em nhìn cái vết vằn vện trên mũi 2 chúng nó để nhận diện đấy ạh.;;) Bánh Mì thì mấy vết màu vàng nó thẳng còn Cam có 2 vết lõm cong vào nhìn rất rõ..híhí. ;;) :D
Em đính chính lại nhé.............................................

Gemma

Active Member
Em đính chính lại nhé.............................................
Đúng thế, ngay từ đầu mẹ cháu đã nhận diện hai đứa bằng cái vạch trên trán chúng nó. Nhìn trên ảnh hơi khó thế thôi, còn ở ngoài dễ hơn, vì Bánh Mì hô thò ra răng ra ngoài :((, còn Cam thì miệmg móm mém như bà lão :))

Gemma

Active Member
Đố cả nhà biết đây là giống mèo gì đấy? Anh chàng này nhìn giống bà con của Bờm, nhưng cái bờm của chàng thì hoành tráng hơn nhiều, chẹp chẹp chẹp, thèm quá! :(:)(:)((

em àh, em hỏi cho biết thôi , chứ em có biết Nga,Canada hay Mỹ to thế nào đâu:-o :D. Em thích Mỹ hay Canada hơn Nga Ngố bác ạh :D

Nhưng cái thằng bé đó cái bờm nó đẹp thật, ngủ mà có cái gôí ôm mềm mại như thế này thì sướng phải biết bác nhỉ :D
Nó to lắm bác ạ! Anh nhà em bảo nó to cả mười mấy kg cơ mà, to hơn Ragdoll luôn, mà lại thích nhảy lên lòng người, vòng tay ôm chặt người chủ nữa cơ, thích thế cơ chứ! Anh nhà em bảo em Siberian này cứ thấy người là chạy lại quấn lấy, yêu lắm cơ! Mà nó to con như thế, bảo đảm "hàng họ" ball biếc gì phải thuộc hàng khủng rồi, xơi tái em nào thì cứ gọi là "bách phát bách trúng" nhá! :">3:-O:))

linhlady

Member
Nó to lắm bác ạ! Anh nhà em bảo nó to cả mười mấy kg cơ mà, to hơn Ragdoll luôn, mà lại thích nhảy lên lòng người, vòng tay ôm chặt người chủ nữa cơ, thích thế cơ chứ! Anh nhà em bảo em Siberian này cứ thấy người là chạy lại quấn lấy, yêu lắm cơ! Mà nó to con như thế, bảo đảm "hàng họ" ball biếc gì phải thuộc hàng khủng rồi, xơi tái em nào thì cứ gọi là "bách phát bách trúng" nhá! :">3:-O:))
Eo. Nó lại còn biết vòng tay ôm người nữa cơ ạ. nhưng nó mà tầm mười mấy cân thì sợ lắm :-ss. Giống đang bế con sư tử con ấy chứ, nếu nó mà có màu Ginger thì thích phải biết.

zorba_meow

Active Member
Em ra tiệm Oh My Pet trên đường Huỳnh Văn Bánh (gần ngã tư Nguyễn Văn Trỗi) có bán chậu khá to, lúc trước chị mua cho Bờm ở đó. Hàng Thái, 300.000 đ/chậu. Nó có cái vành chậu ở trên để chắn bớt cát khi bé đào bới bắn ra ngoài, đồng thời cũng là chỗ để các cháu để chân đứng lên khi đang làm công tác poo pee :-ss:D Thằng Bờm đi cái chậu này rất vừa. Không biết giờ họ còn nhập loại này không. Chứ chậu sản xuất ở Việt Nam cũng copy kiểu dáng ấy như bị teo lại diện tích chỉ còn độ 2/3, mèo lớn vào ngồi không thoải mái lắm.

Chị cũng chưa xài loại toa lét có cửa cho mèo. Anh xã chị cũng thích loại ấy, nhưng chị chưa mua nữa. Em hỏi thử chị Hameo xem lợi hại thế nào, làm vệ sinh cái toa lét ấy có cực lắm không... Chị Hà xài rồi thì chắc có nhiều kinh nghiệm 8->>:D<
Cái loại có cửa ở Oh my pet bán 600.000 lận chị ạ, hàng Mỹ tốt đàng hoàng. Bảo ban đầu giá là 1.200.000 nhưg do quá trình vận chuyển nên bị nứt, giảm 50%. Nói làm mình thấy ham ghê. Còn có cửa mà của Chung Của ấy chị, thi 300.000 mà em nhìn sao sao ấy, không chắc chắn lắm ^^

iemmap

Member
Tại dạo này chú Mập bận rộn với mấy em quậy ở nhà quá nên ít vào nhà Bờm đấy chứ gì! Đến cả tuần chú mới vào một lần thì lấy gì chả phải lật lại mỏi tay :D

Thằng Bờm mặt ngầu vì nó... không ăn được bánh thạch trái cây đấy, chú ạ! :(:)))
He he, đâu phải cả tuần hả chị. Mới chưa đầy một ngày em vào lại mà nhà chị đã mọc thêm 4 tầng rồi đó thôi @@ À, em thi thoảng nghe thấy chị nhắc tới chuyện sang Canada; anh chị chắc là có kế hoạch sống bên đó rồi chứ ạ? Nếu có thì tầm khoảng bao giờ thế chị? (em tò mò chút ^^)

duongthanhvy

Chào chị!

Hôm bữa chị Hà có nói em nghe bé Cam nhà chị Gemma sắp có baby và chị cũng ở SG em nghe thích lắm 8->,mà hong biết nói chuyện sao tại em chưa có nói chuyện với chị lần nào chỉ có đọc bài của chị thôi ah!
Đi off hôm 30/10 rồi giờ em mới dám nói hihi...bên nhà chị Hà chị có nói em bỏ ống từ giờ được rồi đó thì em đặt tên bé là Quýt lun rồi đó hihihi....:p
Em thích bé gái nên nếu được may mắn em có bé thì sẽ đăt tên là Quýt vì mẹ tên Cam mà :D
Mà giờ thấy mẹ Teppi,Hiền,chị Như.....đang lên kế hoạch đột nhập nhà chị Gemma hoành tráng quá chắc em phải ráng nhờ chị HaTran vao giup phụ em quá [-O<:p

meomeocool

Member
Hức, ở ngoài ý cũng có nhiều quà vặt mà, Meocool tiếc gì chứ! Mà Meocool đang ở Hà Nội hử? Chị chưa có dịp nếm thử hết các món quà vặt Hà Nội, mới chỉ vài lần ghé thăm ngoài ấy qua vài chuyến công tác, từ giờ đến cuối năm nếu có đợt công tác sẽ dành ra ít ngày đi khám phá... quà vặt Hà Nội 8->:)) Nhớ lần đầu tiên ra Hà Nội cách đây gần chục năm, cứ nhớ mãi vị ngon đơn giản của món bánh cuốn (trong này gọi là bánh ướt vì không có nhân thịt) có rắc nấm tai mèo băm nhuyễn, ngồi lê la trong ngõ hẻm ăn thế mà ngon đáo để! 3:-O:">:D
cái kiểu nó vậy mẹ gem ạk lúc ở trong đó em cũng khoái ra ngoài nay lắm ra rồi mới biết k đâu bằng quê mình bi giờ thèm bánh ướt mà đố đi đâu kím đc đấy haizzzz. em k ở hà nội ạk chỉ gần hà nội thui(cách khoảng <100km) quà vặt ở đâu cũng có cái hay nhưng tâm trạng của cái đứa xa nhà thì cái gì ở quê mình cũng là nhất chị ạk

meomeocool

Member
Đúng rồi, cô giỏi quá! =D>=D>=D> Phần thưởng là nhiều cái ôm hôn thắm thiết của chị em Cam - Bánh Mì này :x:x:x:-*:-*:-*:-*:-*:-*>:D<>:D<>:D<:D

há há sau khi đọc xong thì em mới vỡ nẽ ra ló nà như thế tóm lại 1 câu " mỗi mèo 1 vẻ 10 phân vẹn 10"(rõ khổ người ta đã cận 4 độ rùi mà cứ căng mắt ra phân biệt 2 chị em nhà này thì lên 10 độ quá bắt đền mẹ gem với 2 chị em cam mì đấy)

Tũn còi

Member

Đứa nào Cam, đứa nào Bánh Mì?

Nhất là mấy tấm này, đố cả nhà nhận ra đứa nào là đứa nào!

Ôi, chỉ nghĩ đến mấy tháng nữa Tôm nhà em sẽ thành 1 thiếu nữ mèo xinh đẹp như 2 chị thế này mà lòng em khấp khởi 8->, chỉ mong được xinh như chị Cam và chị Bánh Mỳ thôi, hí hí :">;;)

Gemma

Active Member
Eo. Nó lại còn biết vòng tay ôm người nữa cơ ạ. nhưng nó mà tầm mười mấy cân thì sợ lắm :-ss. Giống đang bế con sư tử con ấy chứ, nếu nó mà có màu Ginger thì thích phải biết.
Theo các nhà cung cấp giống Siberian Cats ở Canada thì các em này có màu lông rất phong phú, đặc điểm là phần lông bờm ở ngực rất dài và dày, lông dài từ vừa đến khá dài, mắt to gần như tròn màu xanh lá cây chuyển sang xanh ngọc, tính tình rất thân thiện quấn người và rất nghịch ngợm mà lại rất quý xì tộc :D, thích chơi với trẻ em và các loài thú nuôi khác... Thêm vài ảnh ở đây để cả nhà và cô Linh xem thêm:

Màu này gọi là màu classic của mèo Siberian này cô Linh

Và còn nhiều màu đẹp khác giống mèo Anh lông dài và các loài mèo khác lắm:
Màu ginger của cô Linh này:

Colorpoint Siberians (Blue, Seal & Lynx Point Siberian cats & Kittens)

Màu Smoked này

Silver & Blue Kittens

Tam thể này

Những màu này gọi là màu hiếm của Siberian Cats

Gemma

Active Member
Cái loại có cửa ở Oh my pet bán 600.000 lận chị ạ, hàng Mỹ tốt đàng hoàng. Bảo ban đầu giá là 1.200.000 nhưg do quá trình vận chuyển nên bị nứt, giảm 50%. Nói làm mình thấy ham ghê. Còn có cửa mà của Chung Của ấy chị, thi 300.000 mà em nhìn sao sao ấy, không chắc chắn lắm ^^
Hàng Mỹ là ngon lành rồi. Nếu nứt nhẹ chắc không sao. Hàng Trung Quốc làm nhái thì chất lượng làm sao bằng, nhìn bằng mắt không là đã thấy không sắc sảo rồi. Cô có mua cho cháu ở nhà thì chỉ cho chị kinh nghiệm dậy bé đi toa lét có cửa nhá! :))

Ở nhà đang bị vấn nạn poo pee của tụi nhỏ làm cho đau đầu đây! Thằng Bờm không thèm đi cái chậu trong toa lét của nó trên lầu mà cứ nhè cái chậu shit của chị em Bánh Mì trong toa lét dưới bếp mà tè vào đấy. Hai chị em nó nghe mùi tè của đờn ông thì không thèm đi trong chậu ấy nữa, ra cái điều sao mày lại tè vào chậu của các bà, các bà éo đi vào ấy nữa; bèn đi tè le ra ngoài sàn toa lét, báo hại bố Bờm phải dọn toa lét mỗi sáng, nếu không thì thơm lừng nhà :(:)(:)((

Bố Bờm dọa, không thèm mua cát cho chị em Cam nữa, cứ để cho đi ra sàn nhà cho sướng... mông đi, lại tiết kiệm được tiền mua cát mèo! Chỉ mua cát cho Bờm bỏ trong toa lét trên lầu cho nó thôi, thế là nó cũng chừa tật lười mà tè ở toa lét dưới nhà nữa. Đó, cả nhà thấy không, bố Bờm chỉ viện cớ để trọng nam khinh nữ thôi 3:-O:((

Gemma

Active Member
há há sau khi đọc xong thì em mới vỡ nẽ ra ló nà như thế tóm lại 1 câu " mỗi mèo 1 vẻ 10 phân vẹn 10"(rõ khổ người ta đã cận 4 độ rùi mà cứ căng mắt ra phân biệt 2 chị em nhà này thì lên 10 độ quá bắt đền mẹ gem với 2 chị em cam mì đấy)
Mắt mẹ Gem cũng từ 3 độ tăng lên 4 độ cận rồi, chả biết có phải do căng mắt lên mà nhận diện chị em Bánh Mì không nữa! :(:)))

zorba_meow

Active Member
Hàng Mỹ là ngon lành rồi. Nếu nứt nhẹ chắc không sao. Hàng Trung Quốc làm nhái thì chất lượng làm sao bằng, nhìn bằng mắt không là đã thấy không sắc sảo rồi. Cô có mua cho cháu ở nhà thì chỉ cho chị kinh nghiệm dậy bé đi toa lét có cửa nhá! :))

Ở nhà đang bị vấn nạn poo pee của tụi nhỏ làm cho đau đầu đây! Thằng Bờm không thèm đi cái chậu trong toa lét của nó trên lầu mà cứ nhè cái chậu shit của chị em Bánh Mì trong toa lét dưới bếp mà tè vào đấy. Hai chị em nó nghe mùi tè của đờn ông thì không thèm đi trong chậu ấy nữa, ra cái điều sao mày lại tè vào chậu của các bà, các bà éo đi vào ấy nữa; bèn đi tè le ra ngoài sàn toa lét, báo hại bố Bờm phải dọn toa lét mỗi sáng, nếu không thì thơm lừng nhà :(:)(:)((

Bố Bờm dọa, không thèm mua cát cho chị em Cam nữa, cứ để cho đi ra sàn nhà cho sướng... mông đi, lại tiết kiệm được tiền mua cát mèo! Chỉ mua cát cho Bờm bỏ trong toa lét trên lầu cho nó thôi, thế là nó cũng chừa tật lười mà tè ở toa lét dưới nhà nữa. Đó, cả nhà thấy không, bố Bờm chỉ viện cớ để trọng nam khinh nữ thôi 3:-O:((
Ngộ ta, Belle em cũng thế, đó giờ cũng đi chung chậu mà dạo này lại không thèm đi nữa chị ạ :-? Kì quá ta ơi.. Mà đi ngoài toilet thế thì dơ chân hai cô nàng lắm chị ui, dọn lại cực. Sao chị ko đưa cái của Bờm lên trên luôn, cho đứa nào thích đi chỗ nào thì đi. :D

Hàng Mỹ thì Hàng Mỹ nhưng mừ 600.000 thì đắt đỏ quá chị ơi, chắc em bắt chước chị mua hàng Thái cho đỡ, mua loại có cửa thì em nghĩ mấy cháu nó thích vì được đi trong private :"> không lộ thiên như mấy ngày trước.

Mà em nghe bạn duongthanhvy có ý định rước 1 bé nhà chị về mà em thèm :(( em muốn một baby Bờm cơ......... mà nhà có hai đứa nuôi mệt phờ rồi, chẳng dám nuôi thêm... hichic :(( Oh my Bờm Junior.. =((