• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của bờm, cam, bánh mì

kokokiukiu

Active Member
Trời,tội nghiệp mẹ Gemma quá:(:)(:)((.Chị cố gắng nghỉ ngơi cho khỏe rồi vào update sau cũng đựoc ạ.Bờm đâu rồi? ra matxa đầu cho mẹ Gemma mau,rồi còn đấm bóp tay chân nữa chứ:)):)):))=))

Beambeam

Active Member
Đúng là mẹ Gem may thật! Thằng Bẹp nhà mẹ Hathu lại đi lạc rồi à? Tội nhỉ! Anh xã ở nhà được cái yêu mèo lắm. Chả hiểu tại sao ổng tuổi chó mà mèo cứ đi theo ổng vậy không biết. Ổng còn thương mèo hơn cả chó nữa.

Hôm nay mẹ cháu ốm rồi, do mới bị xe đụng đêm qua. Người trầy trụa hết cả và bị cả một vết thương ở đầu nên phải xin nghỉ làm. Mệt quá chắc không up date nổi chuyện nhà Bờm nữa. Gặp các cô chú sau vậy. >:D<:x
Hic, nghe chị Gemma ốm có vẻ nghiêm trọng rồi, may la ngày mai được nghỉ lễ 3 ngày để chị dưỡng sức, nhưng mà nghỉ suốt mấy ngày mà không được nghe chuyện mèo nhà chị thì cũng buồn ghê, chúc chị mau khỏe nha :-*

Boo Boo

Member
CHúc mẹ nó nhanh khỏi.
Nhà cháu đang lo nơm nớp, vì ngăn cản Xám ngố với Ginger nên mấy bữa trước Xám ngố đã bỏ nhà tìm giai. Hy vọng là không tìm thấy giai nào chứ bây giờ nó có bầu thì mẹ cháu ân hận lắm.

Gemma

Active Member
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm ghé thăm và động viên tinh thần mẹ cháu. Mẹ cháu đêm hôm kia bị một thằng xỉn đụng xe nên té đập đầu xuống đất, bị một vết thương ở đầu và chân trái bị nhiều vết trầy và thủng lỗ chỗ khá nghiêm trọng. Kỳ này mẹ cháu hết mặc áo đầm đi làm được rồi :(:)((

Nói chung là ngọc thể rất chi là bất an, đau nhức hết cả người vì cú té xe khá nặng, đến nỗi một nửa khung nhựa phía trước của chiếc xe Spacy bể banh chành. Nhưng mẹ cháu cũng ráng vào update một số hình ảnh ở blog trong chữ ký của mẹ cháu đấy ạ. Ngày nghỉ lễ rảnh mời các cô chú ghé vào chơi thăm nhà mớ của anh em Bờm ở địa chỉ bên dưới chữ ký ấy. Chúc các cô chú nghỉ lễ vui vẻ!

zorba_meow

Active Member
Mau khoẻ chị nhé >:D< ôi, Bờm của lòng emmmmm :(( Để bữa nào chị khoẻ cho e qua thăm Bờm nhé :d sẵn lấy hạt catnip về trồng thử luôn ạ ^^! :-* cầu trời phật cho mẹ Bờm chóng khoẻ >:D<

bichdiep

Member
Ôi, chị Gem chóng khoẻ nha chị, đúng dịp lễ được nghỉ lại bị như thế hỏng hết kế hoạch đi chơi mất rồi, nhưng bù lại có thời gian nghỉ ngơi không ảnh hưởng nhiều đến công việc, trong cái rủi có cái may, cháu Bờm nhà ta nhân cơ hội này tha hồ mà phát huy nghề truyền thống chị nhỉ?

D_P_HOA

Active Member
Ôi bác Gema, hôm nay mới biết bác bị ngã :(, hôm nay bac đã đỡ đau chưa hả bác. Hôm em bị một tên đi xe tạt đầu bị ngã , tuy không khâu vá như bác , nhưng tay đến bây giờ vẫn đau bác ạ :-ss. Chúc bác mau khỏe nhé :)

maihuongt91

Member
ối lâu lắm mới ghé qua VP thì lại nghe tin chị Gem bị đau thương thế này...húc chị mau khỏi nhé , chứ 1 mình bố Bờm không kìm hãm nổi 3 đứa đó được đâu

whitexsnow

Active Member
Hôm qua không thấy chị đi off mèo, lên xem thì mới thấy chị bị tai nạn. Hix, chị ráng ở nhà nghỉ ngơi đi ạ. Mai mốt có dịp thì mình off tiếp, hi.

Mấy đứa nhà chị có mập lên tí nào không :">, bên này Moon nó mập lên khiếp, bụng toàn mỡ :D, có gì chị qua bên off mèo xem nhé >:D<

Gemma

Active Member
Cảm ơn cả nhà đã vào thăm. Mẹ cháu vẫn còn đau nhức cả người với cả đau đầu nữa. Do ốm nên mấy hôm nay mẹ cháu cũng ít vào forum. Bố Bờm phải chăm lũ giặc mấy hôm nay. Thằng Bờm đêm hôm kia còn phạm một lỗi tày trời là ị bậy và tè dầm lên cái ghế salon của bố, làm bố giặt giũ cả buổi sáng vì cái ghế bọc vải nhung thấm mùi ghê tởm của Bờm xuống sâu lớp nệm, thế là bố Bờm chửi Bờm suốt cả ngày hôm qua và nhốt tù Bờm trong toa lét cả ngày :-ss:-??:((3:-O

D_P_HOA

Active Member
Cảm ơn cả nhà đã vào thăm. Mẹ cháu vẫn còn đau nhức cả người với cả đau đầu nữa. Do ốm nên mấy hôm nay mẹ cháu cũng ít vào forum. Bố Bờm phải chăm lũ giặc mấy hôm nay. Thằng Bờm đêm hôm kia còn phạm một lỗi tày trời là ị bậy và tè dầm lên cái ghế salon của bố, làm bố giặt giũ cả buổi sáng vì cái ghế bọc vải nhung thấm mùi ghê tởm của Bờm xuống sâu lớp nệm, thế là bố Bờm chửi Bờm suốt cả ngày hôm qua và nhốt tù Bờm trong toa lét cả ngày :-ss:-??:((3:-O
Bác Gema đỡ chưa :),

Tại nhà Bác cấm đoán Bờm quá , Bờm ở cạnh hai công chúa mà chảng xơ múi được gì nên Bờm ta tức quá nghĩ cách gây chú ý :))

Gemma

Active Member
Bác Gema đỡ chưa :),

Tại nhà Bác cấm đoán Bờm quá , Bờm ở cạnh hai công chúa mà chảng xơ múi được gì nên Bờm ta tức quá nghĩ cách gây chú ý :))
Cũng chưa đỡ nhiều mẹ Hoa ạ! Chân trái em bị thủng lỗ chỗ nên què lê ra đi cà lết trong nhà, hạn chế đi lại, bố Bờm phải khuân cái laptop vào giường cho em gõ đấy. :(( Ngay cả cử động tay chân cũng đau, nhất là tay phải, chắc lúc té xuống đè lên bên phải nên bị thủng đầu và giập tay phải và hông bên phải, nhưng chân trái lại bị lết xuống đường mới ghê chứ :(:)(:)(( Em chả hiểu em té như thế nào nữa, vì lúc ấy mê man bất tỉnh luôn, sau đấy lúc tỉnh dậy cũng chả nhớ gì.8-x3:-O

Chắc thằng Bờm nó bị ức chế thật. Hôm qua còn bị bố nhốt tù, mẹ phải xin cho bố mới cho vào nhà ngủ đấy. Bác nghỉ lễ có vui không? Có đi đâu chơi không? 8->:x

D_P_HOA

Active Member
Cũng chưa đỡ nhiều mẹ Hoa ạ! Chân trái em bị thủng lỗ chỗ nên què lê ra đi cà lết trong nhà, hạn chế đi lại, bố Bờm phải khuân cái laptop vào giường cho em gõ đấy. :(( Ngay cả cử động tay chân cũng đau, nhất là tay phải, chắc lúc té xuống đè lên bên phải nên bị thủng đầu và giập tay phải và hông bên phải, nhưng chân trái lại bị lết xuống đường mới ghê chứ :(:)(:)(( Em chả hiểu em té như thế nào nữa, vì lúc ấy mê man bất tỉnh luôn, sau đấy lúc tỉnh dậy cũng chả nhớ gì.8-x3:-O

Chắc thằng Bờm nó bị ức chế thật. Hôm qua còn bị bố nhốt tù, mẹ phải xin cho bố mới cho vào nhà ngủ đấy. Bác nghỉ lễ có vui không? Có đi đâu chơi không? 8->:x
Chắc là đau lắm :-ss, em hai lần ngã kiểu này rồi bác ạ , toàn bị người ta tạt đầu mới ức x-(. Em bình thường cũng gọi là phi nhanh lắm bác ạ, nhưng em không đi ẩu , nhưng bây giờ khéo phải đi chậm lại thôi, mình già rồi sợ không sử lý kịp :-ss
Mấy hôm nghỉ em chả đi đâu , hôm 2/9 cả nhà đi lên Hòa bình chơi thôi , còn đâu cứ quanh ra quẩn vào cũng hết ngày bác ạ :). Mấy hôm lễ trong Sài gòn chắc vui hơn ngoài này :). Khổ thân bác phải nằm nhà không đi off với hội mều trong đó. Vắng bác chả thấy ai tường thuận chi tiết cả bác ạ / Hôm qua em cứ vào hóng suốt mà chỉ có vài ảnh bạn Nu nào đó up lên, nhưng bạn ý để ảnh nặng quá cũng chả ngó được giề :(

Vụ thằng Bờm, em phục nhà bác thật :D, nó phải cho bác mấy cú rồi nhỉ . Bọn nhỏ nhà em may chưa đứa nào nó bỏ bom em như vậy :). Cứ đến giwof đi ngủ hoặc đi đâu ra khỏi nhà là em cho bọn chúng vào 1 phòng , tống cho ít đồ chơi vào chơi chán lại lăn quay ra ngủ bác ạ :))

D_P_HOA

Active Member
à mà bacs Gema , dạo này chả thấy cô Baby đâu bác nhỉ . Thế hạt Catnip nhà bác đã nảy mầm chưa bác :D

Gemma

Active Member
Chắc là đau lắm :-ss, em hai lần ngã kiểu này rồi bác ạ , toàn bị người ta tạt đầu mới ức. Em bình thường cũng gọi là phi nhanh lắm bác ạ, nhưng em không đi ẩu , nhưng bây giờ khéo phải đi chậm lại thôi, mình già rồi sợ không sử lý kịp :-ss
Mấy hôm nghỉ em chả đi đâu , hôm 2/9 cả nhà đi lên Hòa bình chơi thôi , còn đâu cứ quanh ra quẩn vào cũng hết ngày bác ạ. Mấy hôm lễ trong Sài gòn chắc vui hơn ngoài này. Khổ thân bác phải nằm nhà không đi off với hội mều trong đó. Vắng bác chả thấy ai tường thuận chi tiết cả bác ạ / Hôm qua em cứ vào hóng suốt mà chỉ có vài ảnh bạn Nu nào đó up lên, nhưng bạn ý để ảnh nặng quá cũng chả ngó được giề

Vụ thằng Bờm, em phục nhà bác thật, nó phải cho bác mấy cú rồi nhỉ . Bọn nhỏ nhà em may chưa đứa nào nó bỏ bom em như vậy :). Cứ đến giwof đi ngủ hoặc đi đâu ra khỏi nhà là em cho bọn chúng vào 1 phòng , tống cho ít đồ chơi vào chơi chán lại lăn quay ra ngủ bác ạ :))
Em cũng không liên lạc với Baby bác ạ, chả hiểu dạo này cô ấy đi đâu. Hay là lo thi tốt nghiệp đại học hay sao mà bỏ bễ nhà cửa vậy không biết :-w Hạt catnip thì chắc tới tết Ma Rốc mới lên mầm rồi :((Bánh Mì nó cứ ra thăm nom suốt mà chả thấy nhú nhí tí nào! :-??x-(3:-O

Em thường ngày lễ ít đi chơi lắm bác ạ. Nếu không bị tai nạn nằm nhà thì em vẫn đi làm bình thường. Đi làm ngày lễ thì được 3 ngày nghỉ ở nhà, đợi bà con nghỉ lễ chán chê, mình lấy ba ngày nghỉ nằm nhà ngủ cho khỏe :D Già rồi, đi chơi ngày lễ đông đúc, ngại lắm. Cũng còn may là nằm nhà chứ không phải nằm lại bệnh viện, bác ạ. Tính em lạc quan, không làm trầm trọng hóa sự việc cho nên dù cả người đau nhức, em vẫn cho là thường thôi vì còn may không gãy chân với không bị xuất huyết não... Đại loại là vậy. Cứ cho là mình gặp hạn không tránh khỏi. Rồi nó cũng qua thôi mà. Cái hạn lớn nhất là... cái chết thì mình cũng còn hên chưa gặp phải. :p<):)8-x

Thằng Bờm nó ngày càng quá quắt, càng ngày nó càng tìm cách trả thù độc hơn vì cái tội bố mẹ cấm không cho nó thỏa mãn nhu cầu sinh lý :(:)(( Lần trước nó ị trên cái chăn trải trên giường thì mang cái chăn đi giặt là xong. Giờ nó ị trên cái bộ salon bọc vải với nệm dầy ở dưới thì... thôi rồi Bờm ơi! :(:)(( Cái gối nệm bố Bờm lột ra giặt lớp áo ngoài Bờm ị lên đấy, còn cái lõi nệm bên trong còn thấm mùi thơm lừng của Bờm còn dựng y sì ngoài cửa phòng ngủ, chưa biết xử lý thế nào nữa! Chắc phải mang ra tiệm cho người ta giặt hấp. Em đang định chuyển nhà để kiếm cái nhà rộng hơn, cho bọn mèo ở riêng phòng của chúng nó thì mới ngăn chặn được vụ ị bậy với tè dầm lung tung này.

Nhà bác ngay Hà Đông thì cách trung tâm Hà Nội bao xa hả bác? Ở đấy ngày lễ thì đi chơi những chỗ nào? Ở Sài Gòn cũng quanh quẩn mấy công viên hay là chạy ra mé biển Cần Giờ, Vũng Tàu, Phan Thiết... chơi thôi. Còn lười nữa thì chạy vào mấy quán bar nhâm nhi wine nghe nhạc sống :D Trước đây ngày lễ em cũng vi vu đi chơi biển với quán bar dữ lắm, giờ hết thời rồi bác ạ :(:)))

Gemma

Active Member
Chết Bờm dậy thì nên làm nhiều trò làm bố mẹ mệt quá nhỉ. Mà có thể nó đánh dấu lãnh thổ để làm giá với Cam Và Bánh mì ý mà

Mẹ Gema xem cái này cho đỡ buồn mà nhanh khỏe nhé

http://www.youtube.com/watch?v=z3U0udLH974
;;)
Cảm ơn Unicon nhiều nhé, mình đã vào xem. Cả cái đoạn phim kế người ta ***g tiếng Anh vào mồm hai đứa mều nhiều chuyện đấy. Buồn cười ghê cơ! Nhất là anh mều nói cái gì đấy mà chị kia không chú ý, xong anh chàng bèn chửi, ASS =))=))=))

milkygirl6390

Active Member

trời ơi, mới có mấy hôm không vào diễn đàn đã thấy mẹ Gem xây nhà mới cho xấp nhỏ. Lại còn đọc thấy mẹ Gem thủng lỗ chỗ cái gì nữa, ghê quá đi. Mẹ Gem đi đường thế nào mà bị đo đường thế, mấy đứa chúng nó thấy mẹ đau không thương mẹ mà vẫn còn nghịch ngợm nữa àh, cho đi trại cải tạo thôi.

zorba_meow

Active Member
Mẹ Bờm đã khoẻ chưa ạ!? nghe mẹ Bờm kêu ca Bờm như thế cũng thấy Bờm hư quá, mẹ bệnh, bố thì trăm công nghìn việc mà Bờm lại cứ quậy, chắc cháu nó muốn tạo sự chú ý đó mà ^^~ Mèo đến tuổi dậy thì thì thường có những biểu hiện vậy hả chị :-s làm em thấy lo cho thằng Boon nhà em quá. Mà tại sao phải đến hơn 1 tuổi thì mới được cho mấy cháu nó gần nhau để sinh baby vậy ạh!? em thắc mắc quá mà không biết hỏi ai cả :-?? :D