• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mình có một bé 34 vân áng

ngudaymuon

Active Member
Cái mặt này giống ai, bố Gấu hay mẹ Xù?

OI cái ảnh này NHím yêu quá, cái lưỡi nó thè ra y hệt bố Gấu của Nhím, xinh quá. Con bé hết nấm là lông nó sẽ mọc lại nhanh thôi cô ạ. :D
Hôm nào cô rảnh qua lấy nhà cho Nhím về chơi cô nhé.

be_meo

Member
Em Nhím đáng yêu, thơm tho quá :p Nhìn thôi đã thấy ngon rồi :* :* Cô chăm Nhím khéo quá cô ạ ^ ^

Nhím khỏi nấm lại béo lên nhìn trông đáng yêu quá:love struck::love struck:.Cô Mimi chăm mèo tốt thật,nhìn ảnh mấy đứa nhà cô đứa đứa nào cũng béo tốt,mập mạp nhìn thích thật:):)

Mimi83

Member
Bé Nhím đây, mẹ Nhung có nhớ bé không

Con gái gửi tặng mẹ Nhung cho đỡ nhớ này, tặng các cô chú Hội Mèo, cảm ơn đã quan tâm đến cháu.

mình theo dõi tình hình em Nhím từ đầu, quả thực nấm là 1 loại bệnh rất cần sự kiên trì và bền bỉ của người chăm sóc. Cháu rất khâm phục và kính trọng cô Mimi83 ạ :)

Cô MiMi chăm nhím tốt quá...Xalem nhà cháu cũng bị cùng đợt với Nhím mà may quá nó khỏi sớm hơn.

Gemma

Active Member
Thần giữ của kiêm con bé ăn tham :D

Các bé xinh đẹp quá nhỉ? Chắc nhờ mẹ Mimi chăm ăn bằng hạt Royal Cannin nhiều nên khỏe mạnh xinh đẹp :love struck: Tiện thể cho mình hỏi, mấy bao Royal Cannin dành cho mèo con bao lớn này mua ở đâu vậy ạ? Ai biết ở trong Sài Gòn chỗ nào bán bao sỉ như vầy chỉ cho mình với, mấy bé nhà mình cũng chỉ thích ăn hạt Royal Cannin, nhưng ở chỗ mình hay mua chỉ thấy bán bao nhỏ 400gr thôi mà mấy bé ăn mau hết và hao quá $-) Giá bao lớn chắc chắn là rẻ hơn bao nhỏ. Thấy người bán thức ăn mèo chỗ shop mình hay mua bảo là chỉ có Royal Cannin bao nhỏ thôi, không có bao lớn, bao lớn chỉ có loại dành cho mèo lớn là Fit 32 gì đấy $-):((

Mimi83

Member
Các bé xinh đẹp quá nhỉ? Chắc nhờ mẹ Mimi chăm ăn bằng hạt Royal Cannin nhiều nên khỏe mạnh xinh đẹp :love struck: Tiện thể cho mình hỏi, mấy bao Royal Cannin dành cho mèo con bao lớn này mua ở đâu vậy ạ? Ai biết ở trong Sài Gòn chỗ nào bán bao sỉ như vầy chỉ cho mình với, mấy bé nhà mình cũng chỉ thích ăn hạt Royal Cannin, nhưng ở chỗ mình hay mua chỉ thấy bán bao nhỏ 400gr thôi mà mấy bé ăn mau hết và hao quá $-) Giá bao lớn chắc chắn là rẻ hơn bao nhỏ. Thấy người bán thức ăn mèo chỗ shop mình hay mua bảo là chỉ có Royal Cannin bao nhỏ thôi, không có bao lớn, bao lớn chỉ có loại dành cho mèo lớn là Fit 32 gì đấy $-):((
Cái này phải nhờ Bích KunYeu thôi. Chờ cô Kún nhé.

Gemma

Active Member
Cảm ơn mẹ Mimi nhé, để hỏi KunYeu vậy. Nhìn trong ảnh thấy mấy bịch kitten và to to và bịch 32 fit to đùng mà thấy thèm! Thảo nào mà bé Nhím giữ của dữ vậy, để dành ăn dần không có thời buổi vật giá leo thang mỗi ngày :(($-)

lululubu

Active Member
Cô KunYeu ở ngoài Hà Nội chị ạ. Trong HCM thì chắc fải nhờ người khác mất rồi. Chứ cái công ship Royal ra cộng lại quá bằng đi mua chỗ khác. Mà hôm trước em nhớ trên box rao vặt có bạn nào bán Royal trong HCM mà.

Kún¥êu

Member
- Cô Liều ơi, cháu nhìn thấy Nhím nó to lắm rồi, cô chuyển sang cho ăn Fit 32 đi cô ạ. Lông Nhím hết nấm mọc dài và dày rồi nên cho ăn loại Fit 32 cho tẩy được các búi lông trong ruột để đường ruột hoạt động trơn tru hơn.
- Cháu vào đây định xem xong rồi chuồn lẹ, vì sợ dân tình thấy mặt là đòi hàng nhưng Nhím xinh quá không nỡ lòng nào bỏ đi mà không khen lấy 1 câu. Cái mũi Nhím càng lớn càng tịt rồi cô nhỉ, lông lá cũng dày dặn lên rồi, chả mấy chốc là cô Liễu phải đi kiếm chồng cho Nhím thôi, Nhím sắp thành thiếu nữ rồi :D
Cảm ơn mẹ Mimi nhé, để hỏi KunYeu vậy. Nhìn trong ảnh thấy mấy bịch kitten và to to và bịch 32 fit to đùng mà thấy thèm! Thảo nào mà bé Nhím giữ của dữ vậy, để dành ăn dần không có thời buổi vật giá leo thang mỗi ngày :(($-)
Ở trong Tp. hcm rất nhiều nới bán canin Gemma à. Mình cho bạn 1 địa chỉ bán hàng on9 nhé : shop nana http://www.nanapet.com/ . Hoặc city zoo Tp. hcm : Phường Thảo Điền. Q2.

Mimi83

Member
- Cô Liều ơi, cháu nhìn thấy Nhím nó to lắm rồi, cô chuyển sang cho ăn Fit 32 đi cô ạ. Lông Nhím hết nấm mọc dài và dày rồi nên cho ăn loại Fit 32 cho tẩy được các búi lông trong ruột để đường ruột hoạt động trơn tru hơn.
- Cháu vào đây định xem xong rồi chuồn lẹ, vì sợ dân tình thấy mặt là đòi hàng nhưng Nhím xinh quá không nỡ lòng nào bỏ đi mà không khen lấy 1 câu. Cái mũi Nhím càng lớn càng tịt rồi cô nhỉ, lông lá cũng dày dặn lên rồi, chả mấy chốc là cô Liễu phải đi kiếm chồng cho Nhím thôi, Nhím sắp thành thiếu nữ rồi :D

Thế mà mẹ Nhung chẳng khen con gái lấy một câu, buồn thật!
Còn ảnh Nhím giữ nhà mới nữa, con bé càng lớn càng xinh đẹp và càng đáo để cả nhà ạ. Hẹn hôm sau nhé.

ngudaymuon

Active Member

Thế mà mẹ Nhung chẳng khen con gái lấy một câu, buồn thật!
Còn ảnh Nhím giữ nhà mới nữa, con bé càng lớn càng xinh đẹp và càng đáo để cả nhà ạ. Hẹn hôm sau nhé.
trời, hôm nay chúa mới lên VP cô ơi :D lâu lắm cháu ko vào VP. Giờ mới thấy con gái lớn và xinh đẹp ra sao. Cô ơi, chủ nhật này cháu cho đô và gấu qua cô chơi, rồi đến thăm Miu nhà a dũng hoalinh mới sinh con, rồi đem qua gán nợ cho cô sheryl và chú dao găm của các cháu. Hẹn cô chủ nhật cô nhé. :)

Mimi83

Member
trời, hôm nay chúa mới lên VP cô ơi :D lâu lắm cháu ko vào VP. Giờ mới thấy con gái lớn và xinh đẹp ra sao. Cô ơi, chủ nhật này cháu cho đô và gấu qua cô chơi, rồi đến thăm Miu nhà a dũng hoalinh mới sinh con, rồi đem qua gán nợ cho cô sheryl và chú dao găm của các cháu. Hẹn cô chủ nhật cô nhé. :)
Mẹ Mimi bảo với Nhím: "chủ nhật mẹ Nhung với bố Gấu và em Đô đến thăm con gái đấy", mọi người biết nó nói sao không, nó "nghoéo" một tiếng và bảo: "sao mẹ bùi tai thế, ba lần rồi đấy, để chờ xem, lại hứa hứa ấy mà..."
Thế rồi nó quay ra xem TV, không thèm để ý đến mẹ Mimi nữa

Bé Nhím thích xem Disney Channel hả cô?Thấy Nhím cứ dán mắt vào màn hình TV có vẻ chăm chú lắm thì phải:love struck::love struck:.Mà Nhím ơi,sao lại xem TV gần thế?Cẩn thận kẻo bị cận là mất xinh đấy :)):)):)):)):)):))

ngudaymuon

Active Member
lần này mẹ Nhung hứa như đinh đóng cột là đúng 1.5 chủ nhật mẹ qua chơi :(. hôm qua mẹ cho đô và gấu tắm táp sạch sẽ để đi chơi rồi, mà mẹ chạy cả ngày ngoài đường để lo việc :(( về nhà nhìn hai thằng vẫn còn đang bị nhốt trong lồng, quên ko cho ra. ân hận quá :((

lần này mẹ Nhung hứa như đinh đóng cột là đúng 1.5 chủ nhật mẹ qua chơi :(. hôm qua mẹ cho đô và gấu tắm táp sạch sẽ để đi chơi rồi, mà mẹ chạy cả ngày ngoài đường để lo việc :(( về nhà nhìn hai thằng vẫn còn đang bị nhốt trong lồng, quên ko cho ra. ân hận quá :((
:)), vậy là lần này mẹ Nhung lại thất hứa rồi nhưng cũng khổ thân mẹ Nhung bụng thì to rồi mà vẫn phải chạy việc, khổ thân quá. Chị ko ở nhà nữa, ngày cuối tuần sang có nhiệm vụ tắm cho Nhím, sạch sẽ thơm tho rồi lại nghịch thế là bị lôi ra lần nữa, khổ thân cả tháng ko tắm giờ 1 ngày tắm những 2 lần, :D. Sạch quá !!! ^_^

bigbibi

Member
Con gái gửi tặng mẹ Nhung cho đỡ nhớ này, tặng các cô chú Hội Mèo, cảm ơn đã quan tâm đến cháu.

Ôi, không thể tin vào mắt mình đây là Nhím, cô Liễu giỏi quá, Nhím cứ như là cô nàng mèo khác ý, xinh quá, yêu quá. Nhìn con giờ mới thấy hết công lao của cô Liễu. Cô ơi cho cháu ké qua ôm ấp Nhím và thăm mấy đứa con của Tý ty nhé ;)