• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mình có một bé 34 vân áng

Mimi83

Member
Ôi, không thể tin vào mắt mình đây là Nhím, cô Liễu giỏi quá, Nhím cứ như là cô nàng mèo khác ý, xinh quá, yêu quá. Nhìn con giờ mới thấy hết công lao của cô Liễu. Cô ơi cho cháu ké qua ôm ấp Nhím và thăm mấy đứa con của Tý ty nhé ;)
Ừ, mời mọi người ai nhớ Nhím cùng qua chơi thăm bé luôn. Nhím càng lớn càng xinh đẹp, ngoan, phải mỗi cái tội càng ngày càng đáo để.
Tý Ty sinh 4 bé, tên Nghêu, Sò, Ốc và Hến hôm thứ hai tuần trước, đến hôm nay là được 1 tuần, các bé đã mở mắt hết rồi, bò lổm ngổm, yêu lắm, đã mấy lần chăm mèo đẻ mà vẫn thích, nhìm mấy mẹ con liếm láp, bú ty thấy cuộc sống yên bình làm sao!!!
Ngày đầu tiên các bé chào đời

Mẹ và các con=hạnh phúc

Ngày thứ ba

Ngày thứ năm

Mẹ các cháu tranh thủ lúc các cháu ngủ

Vẫn xinh đẹp, tạo dáng làm model

Mimi83

Member
Các cháu được 6 ngày tuổi
cháu Nghêu

Cháu Sò

Cháu Ốc

Cháu Hến

nhân tiện cô Bigbibi hỏi thăm nên nhờ topic của Nhím luôn.

Mimi83

Member
thế bố các bes là em nào vậy cô ơi, nhìn mầu mèo mẹ chông lạ mà đẹp thật
Bố của các bé là thằng cu Đóm, cái thằng cô đưa về từ Aliu ấy, hồi nào còn bé tẹo, đủ thứ bệnh tật, bây giờ đã làm bố rồi đấy.
Nó đây

Mimi83

Member
Con bé Nhím giờ mới là exotic thôi, phải 2 tháng nữa mới thành 34 được :">. Ôi, xinh quá :x.[/QUOTE]

Cô Sheryl xem Nhím giờ đã thành 34 được chưa?

Mẹ Nhung hẹn chủ nhật qua thăm Nhím đấy, thế cô Sheryl có qua không?

Kún¥êu

Member
Chúc mừng gia đình cô đón thêm 5 nhóc mèo dễ thương. Cầu chúc cho các bé luôn khỏe mạnh .

Unincoi

Member
Ôi giời ơi,

Cái thằng đóm vợ xinh con đẹp ( trộm vía) nên nhìn cái mặt rõ là tý tởn, chỉ muốn đấm cho nhát. Ke ke rình ngày nào bố mẹ nó rủ nhau đi tâm sự công hết trẻ con về nhà nuôi.

Mimi83

Member
Ôi giời ơi,

Cái thằng đóm vợ xinh con đẹp ( trộm vía) nên nhìn cái mặt rõ là tý tởn, chỉ muốn đấm cho nhát. Ke ke rình ngày nào bố mẹ nó rủ nhau đi tâm sự công hết trẻ con về nhà nuôi.
Cu Đóm chẳng có ý thức gì về chuyện con cái cả. Toàn ăn ké đồ của mẹ Tý Ty, lại còn lấy tay gẩy gẩy bọn trẻ con như kiểu vờn chuột nữa chứ, chán thế không biết!!!:p

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
trời, cô chụp ảnh cho Đóm đẹp quá, đẹp hơn chụp cho nhím, hay là Đóm ăn ảnh hơn Nhím cô nhỉ?

Sheryl

Active Member
trời, cô chụp ảnh cho Đóm đẹp quá, đẹp hơn chụp cho nhím, hay là Đóm ăn ảnh hơn Nhím cô nhỉ?
Ảnh của Đóm là thợ nhà cô chụp, còn ảnh của Nhím là cô tự chụp cô nhỉ, con thấy thợ nhà cô cũng chụp cho nhím mấy kiểu post lên facebook rồi thì phải.

Mimi83

Member
Ảnh của Đóm là thợ nhà cô chụp, còn ảnh của Nhím là cô tự chụp cô nhỉ, con thấy thợ nhà cô cũng chụp cho nhím mấy kiểu post lên facebook rồi thì phải.
Ảnh của Đóm là chụp máy Nikon D200, còn ảnh Nhím là chụp máy Canon IXY 220IS, so sánh thế nào được?
Thế cô Sheryl có đến thăm cháu không đấy? hỏi mà cứ lờ đi thôi, có em bé rồi nên quên mất Nhím!!!:((

Không hiểu số phận mấy 4 con mèo ta con này tương lai sau này thế nào , liệu nó có cuộc sống nhung lụa như mèo anh lông ngắn , mèo 34 , mang về quê bắt chuột ,Mèo mở mắt rồi sao chưa thấy ai đặt gạch nhờ .Tặng cô Hà Thu .Mèo con ơi , lần sau đầu thai thì chui vào bụng mèo mẹ lông ngắn nhé khi đó mày còn có giá trị

chẹp !

Nghĩ đến tương lai mà đau hết cả đầu

kokokiukiu

Active Member
Không hiểu số phận mấy 4 con mèo ta con này tương lai sau này thế nào , liệu nó có cuộc sống nhung lụa như mèo anh lông ngắn , mèo 34 , mang về quê bắt chuột ,Mèo mở mắt rồi sao chưa thấy ai đặt gạch nhờ .Tặng cô Hà Thu .Mèo con ơi , lần sau đầu thai thì chui vào bụng mèo mẹ lông ngắn nhé khi đó mày còn có giá trị

chẹp !

Bạn này bị làm sao mà nghĩ linh tinh vậy?
Với những người thực sự yêu mèo thì mèo nào mà chả yêu chả quý cứ gì mà phải là mèo tây.3 đứa nhà mình đều là mèo ta cả nhưng chúng vẫn được thương yêu chăm sóc có kém gì mèo tây đâu.Mèo nhà mình sinh con các bé con đều có được nhà mới rất tốt cà yêu thương chúng.
Chả lẽ cứ mèo ta thì không có tương lai và phải về quê bắt chuột à?
Bạn suy nghĩ cho kĩ trước khi nói nhé!:phbbbbt:

bizonzon

Active Member

chẹp !

Biến!
Cái loại người đi đâu cũng bị đuổi, hở câu nào là người ta muốn nhét giẻ vào mồm câu đấy thì sống làm gì cho phí cơm bố mẹ, phí đất xã hội!
(Xin lỗi tất cả mọi người, trừ thằng đang bị tớ chửi)

Mimi83

Member

chẹp !

Bạn à, mình không đồng tình với cách nói và nghĩ của bạn. Mình đã từng nuôi hơn 10 bé mèo, và toàn là mèo ta, không ai dám bảo là chúng nó không hanh phúc, ăn thì được tùy chọn, ngủ được trên chăn dưới đệm, ốm thì đi taxi đến bệnh viện,... Bạn nghĩ sao.

Gemma

Active Member
Mẹ Mimi bảo với Nhím: "chủ nhật mẹ Nhung với bố Gấu và em Đô đến thăm con gái đấy", mọi người biết nó nói sao không, nó "nghoéo" một tiếng và bảo: "sao mẹ bùi tai thế, ba lần rồi đấy, để chờ xem, lại hứa hứa ấy mà..."
Thế rồi nó quay ra xem TV, không thèm để ý đến mẹ Mimi nữa

Úi giời ơi, sao con gái Nhím nhà mẹ Mimi giống con gái Bánh Mì nhà mẹ Gemma quá vầy nè! Bé nhà mình cũng hay xem tivi, có bữa nó nhảy nhót sao đấy mà nhảy lên cái remote rồi thành ra mở tivi lên xem một mình trong phòng, lúc bố nó đang có việc ở nhà dưới :)):)) Chúc Nhím càng lớn càng xinh đẹp nhớ! Nhờ Nhím nghịch ngợm mà nhìn thấy ảnh cưới của gia chủ ở đây, đẹp đôi ghê cơ :love struck::love struck:

bizonzon

Active Member
Bạn à, mình không đồng tình với cách nói và nghĩ của bạn. Mình đã từng nuôi hơn 10 bé mèo, và toàn là mèo ta, không ai dám bảo là chúng nó không hanh phúc, ăn thì được tùy chọn, ngủ được trên chăn dưới đệm, ốm thì đi taxi đến bệnh viện,... Bạn nghĩ sao.
Cô ơi, không cần phải có văn hóa với loại người này đâu, cái nick này đã quá quen với mọi người rồi. Đầu bò thì hiểu sao được mà mình phải đi giải thích.

Sheryl

Active Member
Úi giời ơi, sao con gái Nhím nhà mẹ Mimi giống con gái Bánh Mì nhà mẹ Gemma quá vầy nè! Bé nhà mình cũng hay xem tivi, có bữa nó nhảy nhót sao đấy mà nhảy lên cái remote rồi thành ra mở tivi lên xem một mình trong phòng, lúc bố nó đang có việc ở nhà dưới :)):)) Chúc Nhím càng lớn càng xinh đẹp nhớ! Nhờ Nhím nghịch ngợm mà nhìn thấy ảnh cưới của gia chủ ở đây, đẹp đôi ghê cơ :love struck::love struck:
hì hì, hôm nay sang thăm Nhím, Nhím đẹp hơn ảnh mẹ Mimi83 chụp nhiều lắm, cái mặt ngắn ngắn xinh yêu vô cùng, Nhím càng lớn mặt càng tịt, chả còn cái mũi dọc dừa ngày xưa :<. Đề nghị nikon 200D phải mau đi công tác về chụp ảnh show hàng cho Nhím và lũ con của Tý Ty nhé.

p/s: đấy là ảnh cưới của ... con gái gia chủ :p.

Boo Boo

Member
Bữa nào cô Sheryl hay bất cứ cô chú nào đến nhà Nhím, Tý ty, Đóm thì cho nhà Bơ Sữa bám càng nhé. Nhà mình gần thì không đi toàn đi xa tít mù tắp thôi.