• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng- Hạ Long

liemhitle

Member
.
Cố gắng lên chú Long nhé chủ nhật tuần này đi off mà dắt mỗi con CANON là phạt đấy nhé:):):)
To Hoàng: Từ ngày TQ thông đường tầu hoả đến TâyTạng anh đã muốn đi roài nhưng với thể trạng của anh chỉ có thể nói là đi Tây Tèo thôi:(:)(
Khi nào có thời gian anh em ta làm chuyến off tại chợ chim hoa khuyển Nam Ninh-Quảng Châu nhỉ
từ nhà mình chạy bộ tới Tây Tạng mất mấy ngày hả anh Phong :D còn nếu đi tầu hoả thì mấy tháng vậy anh , còn nếu xe đạp thì sao , xe máy nữa :yawn: anh tính toán chi tiết KLM/ngày tháng đi :D rồi anh em minh lên kế hoạch tác chiến:dancing: em máu quá à , nhưng ko bít đủ đạn để vãi toé tung cùng các anh ko nữa :silly: giá kể Củ Chuối HL tài trợ chuyến đi này thì đúng là người hùng HL đấy nhi:party:

phamhuyhoang

Active Member
Chú tiếng Hàn anh tiếng Hán đến Tây Tèo roài anh chỉ đường cho chú nhé chắc người Tây Tạng họ cũng nói tiếng Hàn Quốc không vậy ta. Chả biết có mua được Ngao Tạng hay không chứ họ bắt anh em ta làm mồi cho Ngao là cái chắc chó ở đó dữ lắm cỡ như anh chỉ đủ bữa sáng, đợi anh tẩm bổ tí nhé:worried::worried::worried:

thân!
anh phong ah!đã có 2 cặp chó hà giang rồi đó anh ạ!anh lấy con nào đây ạ?1 cặp h'mông cộc va 1 cặp bắc hà chỉ cần người đưa ở trên đó về nữa là xong!em không cho gửi xe khách sợ lạc mất chó của mình anh ạ!em cũng đang tò mò xem mấy chú đó hình dáng ra sao nữa!

Anh Long sắm em Rott ở đâu thế? Anh thật hạnh phúc( Cảm ơn về những bức ảnh đẹp của anh Long về đàn chó của Hoàng. Còn về con Gấu đen của ông Hoàng thì không chê vào đâu được. Mà tôi cũng xin đóng góp ý kiến một chút với ông Hoàng để chuẩn bị cho mùa hè đối với Gấu. Hoàng nên xây một cái bể nhỏ ở cuối sân vườn phía sau chuồng của con Gấu, kích thước 2mx1.5mx0.5(0.7)m. Có bậc đi từ dưới lên phục vụ tắm cho các em chó thì quá tuyệt. Nếu cần tôi có thể tôi vẽ bể và tính toán chi phí cho ông. bên cạnh bể có thể trồng thêm một số cây cảnh có tán rộng. Tôi lo nhất cho em Gấu sợ nó không chịu được nóng.

liemhitle

Member
Anh Long sắm em Rott ở đâu thế? Anh thật hạnh phúc( Cảm ơn về những bức ảnh đẹp của anh Long về đàn chó của Hoàng. Còn về con Gấu đen của ông Hoàng thì không chê vào đâu được. Mà tôi cũng xin đóng góp ý kiến một chút với ông Hoàng để chuẩn bị cho mùa hè đối với Gấu. Hoàng nên xây một cái bể nhỏ ở cuối sân vườn phía sau chuồng của con Gấu, kích thước 2mx1.5mx0.5(0.7)m. Có bậc đi từ dưới lên phục vụ tắm cho các em chó thì quá tuyệt. Nếu cần tôi có thể tôi vẽ bể và tính toán chi phí cho ông. bên cạnh bể có thể trồng thêm một số cây cảnh có tán rộng. Tôi lo nhất cho em Gấu sợ nó không chịu được nóng.
dân kỹ sư xây dựng có khác há mồm ra là bản thiết kế rồi kíck thước rồi tính toán rồi chi phí , anh lo mà thương lương va tính toán với chị nhà đi để chị ấy cho tiền mua Rott cho đỡ:drooling: khi nhìn thấy chó của thằng Sơn va có chó dắt đi ọp

phuongHL

Member
A thấy ý kiến đề xuất việc xây bể cho Gấu của em Châu là hay......vì thực tế giống Ngao là ở xứ lạnh, đặc biệt Gấu đen là chú chó rất đẹp bởi triển vọng của bộ lông xù dầy, bờm đẳng cấp,sẽ không giống sức chịu lạnh của những con khác đang ở VN lên đề phòng cho Gấu phương án xây Bể chú Hoàng nhé!

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Ý kiến xây bể cho Gấu đen cũng hay đấy. Châu thiết kế luôn giúp Hoàng đi. Thiết kế bể ở trong nhà có kèm theo một cái máy điều hòa nhiệt độ cho Gấu đen nữa. Theo dự báo của các nhà khí tượng thì mùa hè năm nay nhiệt độ không khí tăng lên chóng mặt.

Topic lập ra để giới thiệu về Ngao Tạng ở thành phố Hạ Long. Xin vui lòng tập trung đi đúng chủ đề. Thân

nhìn em GSD của chú flamedrgon đẹp quá nhỉ ko biết có thể lập 1 topic riêng cho mọi người chiêm ngưỡng ko ạ :D
Dạo này em TT vẫn khỏe mạnh chứ bác Hoang ? :)

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Em GSD trên avatar là của chú Hoàng, flamedragon76 chớp được bức ảnh này rất tình cờ khi cùng mọi người tới nhà chú Hoàng chơi, chú GSD này của chú Hoàng cũng rất tuyệt. Flamedragon76 sẽ lập topic riêng cho em nó sau đợt offline chủ nhật này để mọi người chiêm ngưỡng.
Gấu đen tây tạng hiện rất khỏe mạnh anh Việt Châu à.

phamhuyhoang

Active Member
Mọi người cứ yên tâm đi o nhà em đã có sẵn bể nước rồi!chỉ cần xây thêm bậc thang nữa là xong ạ!em về hà nội mà nhớ Gấu đen và Tom và....quá!mấy hôm nay Gấu đen bi muỗi đốt đỏ hết cả bụng nên em đã phải đi mua thuốc bôi chống muỗi vào bụng Gấu và mua cả thuốc phun chống của y tế mà chưa có bình xịt!sau này các bác đi đâu công tác xa không có ai chăm sóc các cún cưng thì gửi lên chỗ em em nuôi giùm cho chứ ở ha long chưa có khách sạn cho Dog đâu!^_^

lian123

Member
Mọi người cứ yên tâm đi o nhà em đã có sẵn bể nước rồi!chỉ cần xây thêm bậc thang nữa là xong ạ!em về hà nội mà nhớ Gấu đen và Tom và....quá!mấy hôm nay Gấu đen bi muỗi đốt đỏ hết cả bụng nên em đã phải đi mua thuốc bôi chống muỗi vào bụng Gấu và mua cả thuốc phun chống của y tế mà chưa có bình xịt!sau này các bác đi đâu công tác xa không có ai chăm sóc các cún cưng thì gửi lên chỗ em em nuôi giùm cho chứ ở ha long chưa có khách sạn cho Dog đâu!^_^
Úi anh ơi. Tôm là tên thân mật người yêu em đấy anh đổi tên cún cưng đi nhé....hihihii. Em đùa thôi, lần ọp này em mang Rô của anh Long lên anh dạy rùm nha, em cưng em nó lắm đó.

Mong anh Hùng trung yên thông cảm vì tất cả mọi câu chuyện cũng quay xung quanh em Ngao TT của Hoàng thôi mà. Theo em nghĩ muốn có con chó đẹp thì cũng nên quan tâm đến sức khoẻ, đời sống và tâm lý của con chó chứ ạ. Tất cả anh em Hạ Long chỉ trông mong vào em Ngao đó để được sánh vai cùng các anh trong VP cả nước. Mong anh Hùng thông cảm và có dịp mời anh qua Hạ Long để giao lưu và học hỏi kinh nghiệm. Hi vọng sớm được gặp Bác. Thân

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Thân tặng Hoàng chúc Ngao Tạng Hạ Long hay mâm chóng lớn hoành tráng hơn chú này

phamhuyhoang

Active Member
Gấu đen về đây có lẽ không chịu đươc thời tiết nóng nên Gấu ta chui vào chỗ nào đó mà không có ánh nắng và mát cậu ta nằm!^_^
đặc biệt cậu ta rất thích tắm!trừ những hôm rét là em không tắm cho chú ta thôi!mỗi lần được tắm cậu ta thích lắm!tắm xong cậu ta
chạy nhảy tung tăng thích thú chạy ra trêu đùa các anh chị khác!hôm nào bác Long sang chụp cho cháu mấy kiểu để post lên vietpet đấy nha

BinhHP

Member
Thân tặng Hoàng chúc Ngao Tạng Hạ Long hay mâm chóng lớn hoành tráng hơn chú này
Anh Phong ơi, con này nếu mua giá có đắt không, anh cho thông tin về em nó nhé, em đang quan tâm, nhìn thế mới hoành tráng chứ.

con đó chắc cả tỉ vn đó anh ơi họa may có đại gia mê chó mới dám bỏ ra mà cũng chưa chắc :(

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Anh Phong ơi, con này nếu mua giá có đắt không, anh cho thông tin về em nó nhé, em đang quan tâm, nhìn thế mới hoành tráng chứ.
Chào Bình lâu rồi không gặp phong trào anh em Hải phòng dạo này sao rồi em? nếu em quan tâm Ngao Tạng anh xin tư vấn miễn phí . Còn về giá chú này thì......cũng cái = Biệt Thự giá vài tỷ:):):):) .
thân!