• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng- Hạ Long

phamhuyhoang

Active Member
Gấu đen hôm nay cắn nhau với chị Quốc cũng chỉ vì chị dám đến gần chủ của Gấu!Bình thường 2 chị em vẫn chạy chơi cùng nhau tranh nhau quả bóng vậy mà đến gần chủ của cún là cắn không nể nang gì cả!

Nuiđa

Member
Theo tôi đây là lần đầu tiên thành viên Vietpet -Quảng Ninh được mục sở thị một chú Ngao Tây Tạng tại chính quê hương mình.
ông chủ ơi 2 tô rồi nhưng......

Chúc mừng bạn nhé :beer:beer:beer Chú ngao tạng này được mấy tháng tuổi và bao nhiêu kg rồi hả bạn ơi ?

phamhuyhoang

Active Member
chú Gấu đen nhà em được hơn 2 tháng rồi cân nặng 15kg .nghịch như gấu luôn!

Em nó phải là em mà bác Awang mua với giá 2 vạn ko ạ :) Em này thì khỏi phải chê nhưng mà em nhìn vẫn chưa ra được cái bờm của em nó :( Ở phần tai xuống dưới mõm có phần lông bao tròn mặt nó ko ạ vì em chưa thấy ?

phamhuyhoang

Active Member
Đúng đó anh ạ!Bé này là đầu Hổ nên không có bờm như đầu Sư đâu anh ạ!Ngao tây tạng có 2 loại mà!khoảng 3tháng nữa bé mới phát triển được vóc dáng của ngao tây tạng hiện tại bé chưa thay lông
!Lần đầu tiên em mới nuôi loại này nhưng về mọi mặt về bé em đều hài lòng!Tuy thân hình to lớn nhưng không mất đi vẻ nhanh nhẹn và thông minh của nó!Nếu biết về loại này sớm thì có lẽ em đã nhịn ăn tiêu đi mua một cặp về cho đã!Không biết có phải từ khi bé này về mà bạn gái em giận hay không ma mấy ngày không thèm nói chuyện rồi!^_^

phamhuyhoang

Active Member
Cảm ơn bạn nhé!Mình bây giờ mới mua lần đầu thôi còn theo mình thì đẳng cấp về ngao tạng thì không ai bằng anh kycaungo đâu!nhưng dù sao mình cũng rất vui khi thoả mãn được ước nguyện bấy lâu.sắp tới gia đình chúng tôi lại đón thêm 1 chú màu vàng về nữa. mình đang nhờ anh awang tìm giúp

laban.nheem

Em có xem qua mấy con của pác kycaugo rồi nhưng không có con nào đẹp bằng con này cho nên có thể nói rằng chú chó Tây Tạng của bác là con chó chuẩn nhất của VietPet rồi.

phamhuyhoang

Active Member
Vậy thì mình phải khao awang một chầu bia thôi!^_^ nhưng mình vẫn thấy tuyết ngao của bác ky đẹp nên mới tìm mua đấy chứ! Cảm ơn bác ky nha!nhất là vietpet !đã cho mình quen được những người cùng sở thích!^_^

laban.nheem

Mình chỉ hay xem 2 loại chó Tây Tạng và Alaska nên mình có thể nhìn thấy chú Tây Tạng của bạn là chuẩn nhất rồi, mõm ngắn, chân to...Con của pác kycaugo mõm dài quá không giống như một chú chó được nuôi ở trong trại, những người biết về chó Tây Tạng này nhìn qua là có thể biết luôn ấy mà.

Chào anh anh nói đây là dòng đầu hổ thì em ko biết nhưng khi lớn thì dòng đầu hổ có lông đầu phía trên ko xù lên mà xẹp xuống lông cổ cũng ko dài mà bình thường chỉ có lông mặt là phía dưới từ tai trở xuống phía dưới mõm thì lông bọc tròn khuôn mặt (văn chương lủng củng nên chắc hơi khó hiểu :D) em ko biết hình dáng đầu hổ lúc nhỏ ra sao nhưng em nghĩ lúc lớn phải thế này (em post hình hổ và em đầu hổ luôn ha):

Em còn đang tìm hiểu nên có gì sai sót mong anh bỏ qua và chỉ giáo

phamhuyhoang

Active Member
Đúng đó anh ạ!em cũng mới nuôi lần đầu nên không biết sau này nó ra sao nữa!Khi em đọc truyện ngao tây tạng thì trong đó có nói đến đầu Hổ và đầu Sư nên em đoán vậy thôi!xin sự giúp đỡ của các bậc tiền bối chỉ giáo giùm

awangnhat

Member
Chào anh anh nói đây là dòng đầu hổ thì em ko biết nhưng khi lớn thì dòng đầu hổ có lông đầu phía trên ko xù lên mà xẹp xuống lông cổ cũng ko dài mà bình thường chỉ có lông mặt là phía dưới từ tai trở xuống phía dưới mõm thì lông bọc tròn khuôn mặt (văn chương lủng củng nên chắc hơi khó hiểu :D) em ko biết hình dáng đầu hổ lúc nhỏ ra sao nhưng em nghĩ lúc lớn phải thế này (em post hình hổ và em đầu hổ luôn ha):

Em còn đang tìm hiểu nên có gì sai sót mong anh bỏ qua và chỉ giáo
con này vẫn còn bé nên mới ko nhìn đựoc ra thôi.nêu muôn xem thì vào bài cua mình mà xem con chó bố nó thế nao nhé

awangnhat

Member
Hình trên là con bố của nó.Các bác bảo sau nay nó lớn lên sẽ là đầu Sư hay đầu Hổ thì nói với em nhé.

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Hình ảnh mới nhất của Gấu đen - Hạ Long. Chúc cho Gấu đen của Hoàng luôn luôn khỏe mạnh, lớn nhanh như thổi - xứng danh thần khuyển tây tạng.