• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng Hà Nội

LION_2009

Active Member
Bác

Em mượn topic của bác gửi hình em ngao tạng đỏ lửa của em . Hình mới chụp gửi cho bác nhé !

Voi9999

Member
@Lion: Mùng 8 tháng 6 mình dự tính đi Sài Gòn, nếu T sắp xếp được mình cùng vào đón các em nó ở nhà anh S nhé!
Em đỏ này của T nhìn dễ thương quá :):) Hôm trước thấy T nói em này cũng dữ lắm hả? Mình cũng đang muốn kiếm một em đỏ lửa khoảng 4-5 tháng, nếu T có thông tin gì thì báo cho mình với nhé! Tks trước.

LION_2009

Active Member
Bác

@Lion: Mùng 8 tháng 6 mình dự tính đi Sài Gòn, nếu T sắp xếp được mình cùng vào đón các em nó ở nhà anh S nhé!
Em đỏ này của T nhìn dễ thương quá :):) Hôm trước thấy T nói em này cũng dữ lắm hả? Mình cũng đang muốn kiếm một em đỏ lửa khoảng 4-5 tháng, nếu T có thông tin gì thì báo cho mình với nhé! Tks trước.
Cảm ơn bác ! Chú đỏ này cũng khá dữ đối với người lạ . Tới đây em bận lắm chưa chắc đã đi được . Còn đỏ lửa 4-5 tháng chắc bác chờ đến mùa lạnh chắc ăn hơn . Mùa này nuôi chó nhập nhỏ khó lắm bác ạ .
Chào bác hẹn gặp bác tại HN

@Voi9999 : Cho tôi thuê đất bạn một chút vì theo quy đinh của Vietpet - thành viên mới phải có 15 bài mới được lập topic riêng. Tôi đang xây dựng 001APHP, khi tất cả phi đội về tới VN. Tôi gửi mail cho bạn rồi đó.

Zudas

Member
Mình cũng ở HN, nên gửi chung ảnh cún nhà mình vào topic của anh Voi

phamhuyhoang

Active Member
cún của minh nhìn đẹp thật đó~~sau này nó lớn hẳn thì chắc rất là đẹp đấy~~chúc mừng minh nhé~~

Zudas

Member
he he, cái mặt đen xì, trông dã man quá, sao ko đưa luôn cả đôi Sắt Thép lên hả anh.
Em mới về chưa quyết định đặt tên gì :D Với lại nó nghịch lắm, anh giơ máy ảnh hay ĐT ra là 1 đống chó bu lại, che hết cả ống kính, khó chụp lắm, len lén chụp được mỗi cái bằng ĐT :D

lkdh24

Member
được sự đồng í của anh Zudas, em cũng có mấy tấm ảnh post lên để anh em cùng bàn luận nhé, em đen này tên là Thép, đc hơn 4 tháng 1 tí, nặng chắc phải đc hơn 50Kg rồi, em này là kết quả chuyến hành hương về với đất phật Tây Tạng của anh Zudas, nó đc sinh ra tại 1 ngôi chùa thuôc "Tháp Nhĩ tự"

rất khó để chụp đc 1 tầm ảnh hoàn chỉnh của Thép, vì nó rất nghịch ngợm và hiếu động

cậu chủ to gần bằng cún rồi đấy, sung sướng quá...

JameBondS

Ban

Trời ơi ! Bạn này nói đùa rồi chó gì có hơn 4 tháng mà nặng hơn 50kg . Chắc ở bên kia họ cho ăn nhiều bánh mì ( trong đó có nhiều bột .........) nó mới lớn nhanh và nặng như vậy . Nói chơi vậy thôi chó của bạn cũng rất ngầu .

lkdh24

Member
em đính chính lại chút là 4 tháng kể từ khi nó về Việt Nam, còn tuổi chính xác chắc cũng phải tầm 6,7 tháng gì đó ạ,
srr các anh.

Zudas

Member
cún của minh nhìn đẹp thật đó~~sau này nó lớn hẳn thì chắc rất là đẹp đấy~~chúc mừng minh nhé~~
Cảm ơn H :D đã lỡ thích dòng chó này rồi và đã nuôi rồi thì phải cố gắng chăm sóc nuôi dưỡng nó thôi :D

Vietspace

Member
Chó này được khoảng 7tháng rồi, về VN 4tháng. Mọi người đừng nhầm lẫn tai hại vậy chứ.
Chó 7 tháng mà 50kg vậy khi 1,5tuổi chắc gần 100kg, chỉ biết nói 1 chữ "Khủng"

ben_58

Member
Nam ơi!thế tổng số bộ sưu tập Cún ở nhà là bao nhiêu tất cả rồi?chủ nhật vừa rồi tôi & Dương mang Bully ra sân Quảng An họp gọi cho bạn mãi mà k được.Hôm trước mới dẫn thằng cu e lên nhà bác Kỳ bắt một đôi Ngao Tạng đẹp lắm,bạn rảnh alo 0983841969 gặp anh Kỳ giao lưu nhé,đây là chuyên gia đầu nghành của Viêtpet Hn đấy!

phamhuyhoang

Active Member
theo lời của bác Kì thì 2 chú ngao tạng đó màu sô cô la~~dạo này ngao tạng được việt nam yêu thích thật đó! mình nuôi 4 con rồi mà vẫn muốn có thêm 1 con thật hoành tráng như các bức hình quảng cáo~~~~ngao tạng có khả năng đánh hơi rất giỏi!khi nó đã sủa là chính xác co người lạ đột nhập vào nhà~~~trộm mà nhìn mấy chú ngao tạng chắc là không kịp "tè" đã ngất rồi

ben_58

Member
Bác Huy Hoàng cũng có 4 e Ngao Tạng đấy à?nhà bác có ở gần mạn Vương Thừa Vũ k thì mời bác qua cho các cháu qua giao lưu với nhau cùng chia sẻ kinh nghiệm,2 nhóc đón của bác Kỳ về nhà nghịch kinh khủng.

phamhuyhoang

Active Member
Bác Huy Hoàng cũng có 4 e Ngao Tạng đấy à?nhà bác có ở gần mạn Vương Thừa Vũ k thì mời bác qua cho các cháu qua giao lưu với nhau cùng chia sẻ kinh nghiệm,2 nhóc đón của bác Kỳ về nhà nghịch kinh khủng.
em nhà ở hà nội nhưng đang công tác ở hạ long nên mình nuôi tại chỗ mình làm! MInh Zudas đã xuống chỗ mình rồi bạn ạ~~~nhưng nhà mình không có chú nào đẹp bằng thép của zudas~~ mình cũng có một chú tên Beo giống hệt Mun của Nam~~~nhìn như 2 anh em đó~~~bạn vào topic ngao tạng hạ long là thấy hết mấy chú của mình~~chỉ thiếu hình Ngan của bác Kì ở trong đó thôi~~~Ngan cũn mới gia nhập đại gia đình của mình mà