• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng Hà Nội

Zudas

Member
Chó này được khoảng 7tháng rồi, về VN 4tháng. Mọi người đừng nhầm lẫn tai hại vậy chứ.
Chó 7 tháng mà 50kg vậy khi 1,5tuổi chắc gần 100kg, chỉ biết nói 1 chữ "Khủng"
Chó nó đâu có tăng cân đều đều như vậy đâu bạn, nó lớn cũng có nhiều giai đoạn, không phải lúc nào cũng tăng cân luỹ tiến như vậy :D Mình cũng chỉ cần cún nhà mình nặng 60-70kg là ok rồi :D

Zudas

Member
Bác Huy Hoàng cũng có 4 e Ngao Tạng đấy à?nhà bác có ở gần mạn Vương Thừa Vũ k thì mời bác qua cho các cháu qua giao lưu với nhau cùng chia sẻ kinh nghiệm,2 nhóc đón của bác Kỳ về nhà nghịch kinh khủng.
Bạn chụp ảnh 2 nhóc rồi chia sẻ cho mọi người xem với, post luôn vào topic này cũng được, cùng ở HN cả mà Dog Eye

chúc mừng bác Zudas sở hữu 2 em ngao đẹp. Phong trào ngao sẽ phát triển hơn thế nữa nhờ những phi vụ thế này (tiếc là SG chưa ai làm cả :(( ) Cho thêm hình 2 em nó đi bác ơi cho dễ khen :D :)

phamhuyhoang

Active Member
anh ZU hết DAS không dừng ở 2 đâu việt châu ạ~~~bạn cứ bắt Minh chụp cả 3 con lên đi~~~3 chú ngao nhà Minh có lẽ hiện đang đẹp nhất tại vn đấy~~~

Zudas

Member
anh ZU hết DAS không dừng ở 2 đâu việt châu ạ~~~bạn cứ bắt Minh chụp cả 3 con lên đi~~~3 chú ngao nhà Minh có lẽ hiện đang đẹp nhất tại vn đấy~~~
Mình chỉ có 2 em ngao thôi, 1 em nữa chả biết giống gì nhưng cũng được cái cũng đang nhổ giò, hi vọng cũng to con :D
Nhiều anh chị em trên 4rum có nhiều chú ngao đẹp mà, anh Lion, anh Voi, anh Kycaugo, Hoàng nữa, và cả những người mình biết nhưng người ta không tham gia 4rum nên ít người biết thôi :-bd

chúc mừng bác Zudas sở hữu 2 em ngao đẹp. Phong trào ngao sẽ phát triển hơn thế nữa nhờ những phi vụ thế này (tiếc là SG chưa ai làm cả :(( ) Cho thêm hình 2 em nó đi bác ơi cho dễ khen :D :)
Nếu ở SG mà rước về ngao tạng về để phải cho nó nằm ru rú ở trong phòng kín có máy lạnh cả ngày hả bạn? Hay là phải cho nó ở trong tủ lạnh cho giống khí hậu Tây Tạng đây.

phamhuyhoang

Active Member
một số thành phố trung quốc thời tiết rất giống vn nên mình nghĩ là nuôi được đó bạn ạ~~ở hcm độ ẩm không khí thấp rất tốt cho nuôi chó~~tránh được bệnh nấm và ghẻ ở chó đấy bạn ạ~~~nếu lo nuôi chó con khó nuôi thì các bạn tìm mua các ngao tạng đã nuôi lâu ở ngoài bắc đưa vào nuôi~~~sau này có kinh nghiệm rồi thì mua chó con về sau cũng chưa muộn mà

thật ra ngao tạng cũng có ở SG rồi vì em nghe vài người quen nói là đã thấy 2 em 1 em được nuôi đâu ở Phú Mỹ Hưng và 1 em nuôi ở 1 chỗ bán chó mà nghe đâu cũng là hàng dạt từ TQ về thôi nên chẳng hoàng tráng như những em được đầu tư của các bác :D Riêng về việc nuôi ngao ở SG là hoàn toàn ổn nếu biết cách chăm sóc và xây dựng chuồng trại phù hợp (máy lạnh thì quá tốt rồi :D) nhưng còn chuyện tiền bạc mua và vận chuyển rồi khoảng vận động cũng ko dễ vì đất chật người đông mà bác :( các đại gia thì nuôi GSD thôi chứ chưa để ý đến dòng ngao danh giá này :( Dù sao cũng mơ thôi và vẫn ráng thực hiện hết sức :D

phamhuyhoang

Active Member
mình nghĩ không cần máy lạnh đâu~~bạn làm sàn bằng mặt đá hình hộp rồi bên trong lòng hộp có đường nước vào và ra sẽ tạo cho mặt sàn luôn mát mẻ.thân nhiệt các em ấy hạ xuống là các em ấy sẽ dễ chịu thôi~~chứ dùng điều hoà các em ấy viêm phổi thì nguy~~~có thể tiết kiệm nước bằng cách dùng đường nước cấp cho gia đình thông qua mặt sàn đó rồi mới đưa vào sử dụng!
trời mùa đông thì làm van khoá đường cấp là ok ngay~~đó mới là ý tưởng nhưng mình sẽ vẽ lên bản vẽ rồi post lên để các bác có kinh nghiệm cho ý kiến

LION_2009

Active Member
BẠN

mình nghĩ không cần máy lạnh đâu~~bạn làm sàn bằng mặt đá hình hộp rồi bên trong lòng hộp có đường nước vào và ra sẽ tạo cho mặt sàn luôn mát mẻ.thân nhiệt các em ấy hạ xuống là các em ấy sẽ dễ chịu thôi~~chứ dùng điều hoà các em ấy viêm phổi thì nguy~~~có thể tiết kiệm nước bằng cách dùng đường nước cấp cho gia đình thông qua mặt sàn đó rồi mới đưa vào sử dụng!
trời mùa đông thì làm van khoá đường cấp là ok ngay~~đó mới là ý tưởng nhưng mình sẽ vẽ lên bản vẽ rồi post lên để các bác có kinh nghiệm cho ý kiến
Theo mình nghĩ ngao tạng cho ở điều hoà thì cũng tốt không viêm phổi được đâu . Những chú ngao tạng ở Bắc Kinh toàn ở nhiệt độ -4 >-8 độ có sao đâu ở bên đó còn có tuyết uống nước toàn nước đóng băng cơ . Nhưng về VN ở điều hoà thì nên cho ở vào lúc trời nóng nhất vào buổi trưa chiều tối cho ra ngoài mát là được rồi . Nhà mình nuôi không cần điều hoà chỉ cho vào chỗ mát bật quạt là ok . Dần dần nó sẽ tự thích nghi còn nghe người ta nói rụng hết lông . Không có đâu bạn ạ

Voi9999

Member
Nam ơi!thế tổng số bộ sưu tập Cún ở nhà là bao nhiêu tất cả rồi?chủ nhật vừa rồi tôi & Dương mang Bully ra sân Quảng An họp gọi cho bạn mãi mà k được.Hôm trước mới dẫn thằng cu e lên nhà bác Kỳ bắt một đôi Ngao Tạng đẹp lắm,bạn rảnh alo 0983841969 gặp anh Kỳ giao lưu nhé,đây là chuyên gia đầu nghành của Viêtpet Hn đấy!
Bạn à khoẻ không? Buổi off vừa rồi tôi cũng tính đi nhưng em Dương nói B-Boi hơi mệt nên tôi nghĩ thôi để nó nghỉ ở nhà. Thật ra cũng chuẩn bị để cho mấy em nhà tôi ra giao lưu rồi đấy chứ.
Em Saphire của bạn, tôi cũng đóng góp công sức đưa về Vn đấy. Thấy trên hình lớn quá rồi nhỉ. Nhưng mà da dẻ có vẻ không được mịn màng lắm. Phải chú ý đến chế độ ăn uống và vệ sinh cho em nhé!
Độ này tôi cũng bận bịu quá nên không post bài thường xuyên được. Lúc nào rảnh alo nhé! Chạy qua tư vấn cho bạn ít kinh nghiệm nuôi dạy các em nó với. :):)

Voi9999

Member
@Zudas: Xin ngả mũ kính chào. Cùng là anh em Ngao Tạng HN cả đây. Em Ngao của bác đẹp quá đi mất. Post thêm hình cho mọi người chiêm ngưỡng bác nhé! Vài bữa nữa em sẽ update thêm hình ảnh mới của mấy em nhà em. Mong cho phong trào Ngao Tạng HN phát triển cả về số lượng lẫn chất lượng, các bác nhỉ!!!

Voi9999

Member
Thêm ảnh Mun hồi còn ở "bển"

@Ben: Hải ơi em Saphire nhà bạn có phải tên là Tun không? Hình em nó tôi chụp ở TQ này

Em Saphire này cũng yêu. Tôi định mang em này về, nhưng Dương nó không thich nên thôi đấy

hình em Mun đã quá đi mất, em này mai sau chắc sẽ khủng lắm đây tình hình em nó sao rồi bác Voi?
Zudas: bác có gì làm thêm em cái cho đầy đủ. mai mốt mà có bầy ngao nào thì nhất rồi còn gì :D :) Thêm hình 2 em nó cho rõ nha bác để con khen nữa :))

Zudas

Member
hình em Mun đã quá đi mất, em này mai sau chắc sẽ khủng lắm đây tình hình em nó sao rồi bác Voi?
Zudas: bác có gì làm thêm em cái cho đầy đủ. mai mốt mà có bầy ngao nào thì nhất rồi còn gì :D :) Thêm hình 2 em nó cho rõ nha bác để con khen nữa :))
Em Mun của bác Voi nhìn hoành tráng lắm, tương lai rất đẹp, bờm có đủ cả :-bd
Con nhà mình là dòng hổ đầu, hôm nào mình sẽ chụp thêm ảnh của nó :)

Em Mun của bác voi nhìn đã quá, hôm nào bác đem đi off một lần cho mọi người thoã sức nhìn.:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:D

ben_58

Member
Chủ nhật cho Zik & Mun ra chơi với Tun đi bạn ơi,mọi người mong bạn lắm,tối thứ 7 tạm gác công việc chịu khó nghỉ ngơi sớm bạn nhé

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Thêm ảnh Mun hồi còn ở "bển"

@Ben: Hải ơi em Saphire nhà bạn có phải tên là Tun không? Hình em nó tôi chụp ở TQ này

Em Saphire này cũng yêu. Tôi định mang em này về, nhưng Dương nó không thich nên thôi đấy
Anh Nam ơi bớt chút thời gian cập nhật thêm ít hình ảnh đương thời của chú Mun đi anh.
Thân!

123vietnam

cho em hỏi về giống ngao tạng này được không ạ:
1.Giống này nuôi ở TO.HCM dc không ?(khác môi trường nó có die không?)
2. mua cấp phun hơi nươc cho chuồng chó có được ko ạ?
3. Giá 1 em ngao tang khoang 3 tháng tuổi?(giống này nuôi mấy tuổi để có thể đem về đề kháng tốt ạ?)
4.ai có kinh nghiệm chăm sóc em xin đươc làm quen nick em nè mấy anh nuôi ngao cứ add để có thể truyền đạt 1 cách cụ thể cho em hiểu:nhocpro_roga_timbx
5. Tổng hợp 4 câu trên để nuôi 1 em ngao để co' thể gia nhập nhóm clb chó ngao tạng(xin chỉ bảo thêm