• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng đã Sinh Sản Tại Việt Nam

Vietspace

Member
He he vậy là em nói đúng rồi, cuối cung bác cũng cho ra sản phẩm đầu tay tuy đợi hơi lâu (từ hồi khoe con đực đến giờ) mà tiếc quá chỉ đậu được 1 em. Thôi hy vọng em bé này sẽ là mầm mống của VN sau này ( eva chó đầu tiên tại VN). Chúc bé hay ăn chóng lớn khỏe mạnh.

LION_2009

Active Member
Ngao Tạng

không biết em này 1000$ có sở hữu được em nó không bác nhỉ?
Cảm ơn bác đã quan tâm đến cún nhà em hiện nay em chưa có ý định gì về cún đợi cho cúng đến 2,3 tháng tuổi lúc đó em mới tính đến những vấn đề khác . Bác đừng đề cập tới vấn đề mua bán ở topic này các mod sẽ xoá bài của bác đó .
Nếu bác có vấn đề gì cần hỏi có thể gọi cho em theo số ĐT 0979366888 Em tên THẮNG .
Chào Bác .

onenitezero4

Chó đẻ một con là quý lắm đấy, hồi hộp đợi vài tháng nữa xem em cún con phát triển thế nào. Chúc bé cún hay ăn chóng lớn.

xuneo

Member
Chó đẻ một con là quý lắm đấy, hồi hộp đợi vài tháng nữa xem em cún con phát triển thế nào. Chúc bé cún hay ăn chóng lớn.
thế mà ở quê em chó mèo đẻ 1 con là đen lắm;đặc biệt là mèo mà đẻ 1 con thì còn có trò ném qua nóc bếp nếu sống đc thì may mắn còn ko thì thôi..... hic
ps: chúc mừng chủ topic có thêm thành viên mới :-bd

cunxinh

Member
hic hic thế mà nhìn nhiều ảnh em lại cứ nghĩ được 2 - 3 em . thế này xem ra bố mẹ cún phải mau đẻ thêm cho cún có chị có em. chúc bé sẽ mau ăn chóng lớn.

liemhitle

Member
úp đết ảnh thường xuyên cho anh em theo dõi sự phát triển của em nó với anh thắng nhé :)

LION_2009

Active Member
Ngao Tang

úp đết ảnh thường xuyên cho anh em theo dõi sự phát triển của em nó với anh thắng nhé :)
Cập nhật hình ảnh cún 15 ngày tuổi , đến nay cún nặng 2,7 kg chụp = điện thoại máy ảnh hỏng mất rồi . không được đẹp ACE xem tạm

phamhuyhoang

Active Member
em thấy cô nàng này giống mẹ hơn giống bố anh ạ^_^ hi vọng nó có được bộ lông của bố nó ^_^ai tham gia dự đoán không nào ?vui chơi có thưởng đấy ??^_^ ai đoán trúng anh Thắng tặng 1 cún AB đó ^_^

đẹp quá anh ạ. đầu thủ giống con mẹ hơn chứ giống con bố thì mặt hơi bị dài xấu lắm. mong sao em nó được bộ lông giống bố nữa thì....chấm hết luôn!

Bé này mới 15 ngày mà nặng gần 2,7 kg,thật kinh khủng.Cún đẹp quá.Xin chúc mừng Bác

alex_pham

hide

em thấy cô nàng này giống mẹ hơn giống bố anh ạ^_^ hi vọng nó có được bộ lông của bố nó ^_^ai tham gia dự đoán không nào ?vui chơi có thưởng đấy ??^_^ ai đoán trúng anh Thắng tặng 1 cún AB đó ^_^
mình xin tiên phong đoán trước cho trò vui chơi có thưởng thêm phần sôi nổi, em female này chất và màu lông sau này sẽ giống mẹ em ấy có nghĩa là chất lông ngắn mà bác nói nếu đoán đúng sẽ được tặng 1 AB có đúng không đấy bác? không bác lại làm em cụt mất hứng,nghi ngờ bác phamhuyhoang này lắm chó ta còn cho,tặng được chứ AB đời nào bác ấy tặng.hic hic mà bác nói thế hoa ra AB của bác ấy chỉ để đi tặng đi biếu thui chắc:thingking::thingking:

LION_2009

Active Member
Ngao Tang

Các bạn cứ đoán nhé ! Không biết lông bé lớn ngắn hay dài nhưng mõm thì cực ngắn chân đầu thủ cực bự lông sẫm và chưa được 20 ngày nhưng bé đã nặng 3kg chắc chắn sẽ hơn cả bố và mẹ .

phamhuyhoang

Active Member
nhìn đầu thủ thì không phải nghĩ rồi anh ạ^_^khoảng 2 tháng là nhìn ra ngay thôi anh ạ^_^

alex_pham

hide

Các bạn cứ đoán nhé ! Không biết lông bé lớn ngắn hay dài nhưng mõm thì cực ngắn chân đầu thủ cực bự lông sẫm và chưa được 20 ngày nhưng bé đã nặng 3kg chắc chắn sẽ hơn cả bố và mẹ .
Thì đúng rồi bác ạ:)
mẹ em ấy đẻ mối 1 con và chỉ chăm có mình em ấy thì em ấy bụ sữa 20 ngày nặng 3 KG thì có gì sai đâu bác,em thì nhìn rất nhiều chó con rồi nhưng phải thốt lên 1 điều rằng chó con mới đẻ thì nhìn con nào cũng đẹp nhưng độ tháng rưỡi đến 2 tháng là nhìn biết ngay đẹp xấu ấy mà.:worried::worried:

LION_2009

Active Member
Ngao Tạng

Thì đúng rồi bác ạ:)
mẹ em ấy đẻ mối 1 con và chỉ chăm có mình em ấy thì em ấy bụ sữa 20 ngày nặng 3 KG thì có gì sai đâu bác,em thì nhìn rất nhiều chó con rồi nhưng phải thốt lên 1 điều rằng chó con mới đẻ thì nhìn con nào cũng đẹp nhưng độ tháng rưỡi đến 2 tháng là nhìn biết ngay đẹp xấu ấy mà.:worried::worried:
Lại gặp cao thủ đây rồi nhìn thấy đăng ký ở Quảng Ninh nhưng thấy văn hơi quen giống như người quen cũ . nghe thấy cao thủ nói chó con 1,5 tháng đến 2 tháng biết ngay xấu đẹp . Đợt tới nhà tôi có 3 con chó đẻ chắc phải nhờ Hoàng QN mời cao thủ về chọn hộ mới được . Chó nhà tôi đến 3, 4 tháng theo dõi từ lúc sinh ra tới giờ mới chọn được con gọi là đẹp so với mình . Chó con đẹp từ 30 ngày đến 60 ngày tuổi .
Cao thủ còn bí quyết nào chỉ giáo cho AE học hỏi với nhé !
Mà cao thủ nuôi chó con chưa được 20 ngày mà nặng 3kg bằng phuơng pháp gì cho AE học hỏi luôn.

phamhuyhoang

Active Member
hahachuyện đó mấy bác lại bắt đầu rồi ^_^ đừng lôi em vào nha ^_^ em chỉ thích chó chứ không thích rắc rối đâu nha ^_^mà đàn AB anh đã bán hết chưa ạ??dạo này không thấy bác post hình của tụi nó lên gì cả

LION_2009

Active Member
Em

hahachuyện đó mấy bác lại bắt đầu rồi ^_^ đừng lôi em vào nha ^_^ em chỉ thích chó chứ không thích rắc rối đâu nha ^_^mà đàn AB anh đã bán hết chưa ạ??dạo này không thấy bác post hình của tụi nó lên gì cả
Anh chỉ nhờ em đón giúp cao thủ thôi , Anh thấy cao thủ này vào topic nói nhiều nhưng anh không ... trả lời nhưng vẫn cố chọc ngoáy . Bully anh để lại nuôi hết rồi . Nói vậy thôi còn mấy con, máy ảnh hỏng vẫn đang sửa chụp điện thoại xấu lắm đợi sửa xong gửi 1 lúc luôn . Mà anh cũng bận đầu năm có nhiều việc cần phải làm .