• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng đã Sinh Sản Tại Việt Nam

chelsea

Member
vâng em nghe nói ngao tạng đực, nếu từ trung quốc mà chuyển về việt nam thì đã bị các bác si thú y bên đó làm gì đó để ko sinh sạn được ,hoá gia cũng chỉ là đồn thổi của mấy bác bắn phá,,chúc mừng bác LION_2009 ĐÃ giải toả cho anh em chơi ngao tạng

thế là ông anh đã chịu bung tin. Chậm 1 tí khéo em giữ mồm không được lại bung ra cho bà con trước thì mệt mất. Lần thứ n chúc mừng ông anh!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh Thắng đã cho ra đàn Ngao Tạng đầu tiên tại Việt Nam. Anh ráng chăm cho chúng tốt, chóng lớn anh nhé.

Chào thân ái và đoàn kết

conchocon

Chúc mừng bác đã có đàn Ngao Tang đầu tiên được sinh sản đầu tiên tại VN, bac có thể đưa hình các bé đó lên cho anh em chiêm ngưỡng được không bác

LinhKon

chúc mừng bác, hôm nào em phải làm 1 chuyến về hp ngắm cún mới được

LION_2009

Active Member
BẠN

tuyệt quá nhìn em nó nếu em ko nhầm, thì em nó là mầu đỏ lửa đây,bác cho hỏi em nó là girl hay là boy đấy ạ
Bé mầu nâu sẫm như màu SOCOLA lớn lên thì không biết sẽ ra mầu gì nhưng đều sẫm hơn cả bố và mẹ và là GIRL bạn ạ .
Còn đàn này có mấy bé ACE cứ vào đoán thử xem nhé !
Ai đã được biết rồi thì không tham gia nữa .

bầy này mấy đực mấy cái vậy hả bác nhìn tụi nó dễ thương quá. Chúc các em nó mau ăn chóng lớn :D

moonrose

Member
Em đoán 3 baby đúng không ạ . Cún nhìn yêu quá đi. Chúc mừng bác nhé :)

vanglai213

Active Member
không biết ngao lông dài với ngắn có ra dài không nhỉ? nhìn mấy em nó yêu quá bác à

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Trên phương diện là người đam mê và cũng rất mong muốn NHÂN GIỐNG dòng naỳ tại Vn nhưng chưa thành công, xin gửi lời chúc mừng tới bác Thắng!
cùng chúc cho em nó hay ăn chóng lớn.
không biết ngao lông dài với ngắn có ra dài không nhỉ? nhìn mấy em nó yêu quá bác à
Bác ơi ! Ngao Tạng ở TQ lông dài đi với lông dài còn ngóng.... DÀI cả cổ ra mà....bác Thắng cho chúng sinh sản và phát triển mạnh khoẻ tại Vn đã là thành công rất lớn rồi còn thứ khác chúng ta cứ ..."củ từ ạ":):):):)
Xin vay của bác Thắng ít đất nhé!

Tôi coi trên diễn đàn hình như đây là đàn Ngao Tạng đầu tiên sinh tại VN, bên ngoài có không thì không biết vì không có thông tin, rất mong bác Li On chia sẻ thêm thông tin về đàn baby này, cả thông tin cha mẹ chúng luôn bác nhé, tôi rất thích thú với Ngao Tạng thông qua hình ảnh được AE đưa lên VP, nhưng thú thực chưa bao giờ nghĩ mình sẽ nuôi giống này, vì nó quá lớn..:D

LION_2009

Active Member
Tôi coi trên diễn đàn hình như đây là đàn Ngao Tạng đầu tiên sinh tại VN, bên ngoài có không thì không biết vì không có thông tin, rất mong bác Li On chia sẻ thêm thông tin về đàn baby này, cả thông tin cha mẹ chúng luôn bác nhé, tôi rất thích thú với Ngao Tạng thông qua hình ảnh được AE đưa lên VP, nhưng thú thực chưa bao giờ nghĩ mình sẽ nuôi giống này, vì nó quá lớn..:D
CẢM ƠN TẤT CẢ ACE ĐÃ QUAN TÂM .
Bố và mẹ của cún nhà em năm trước em sang Bắc Kinh mua về và còn 1 chú đực mầu đen vàng nữa . Bố mẹ đều hơn 2 năm tuổi em mua ở hai trại khác nhau ở BK ( nói là trại thôi chứ như 1 nhà dân mình nuôi nhiều chó ) và ở BK cũng có những làng nuôi ngao tạng có tới vài chục nhà nuôi chó gần nhau ở ngoại thành của BK . Cả ba con ngao tạng đã đuợc em nuôi tới nay cỡ 11 tháng em cái lần này là lần lên giống lần 2 , lần truớc lên giống em cho phối nhưng không biết tại sao không đậu lần này thì phối lại đậu . Đây cũng là may mắn thôi , và ước mơ có ngao tạng được sinh tại VN của em đã thành sự thật . Nhưng không hiểu tại sao chúng cũng chỉ cho em có ĐỘC 1 bé cái . Nhưng nhiêu đó cũng thoả lòng mong đợi rồi . Hy vọng lần sau chúng sẽ cho em nhiều sản phẩm hơn , để phát triển ngao tạng tại VN .

LION_2009

Active Member
Ngao Tạng

Theo mình nghĩ lông dài hay ngắn phụ thuộc vào gien , Gien bố mạnh hơn thì sẽ lông dài mà gien mẹ mạnh hơn thì lông ngắn . Nhưng cần đợi bé lớn lên thì sẽ biết được chính xác .

alex_pham

hide

Theo mình nghĩ lông dài hay ngắn phụ thuộc vào gien , Gien bố mạnh hơn thì sẽ lông dài mà gien mẹ mạnh hơn thì lông ngắn . Nhưng cần đợi bé lớn lên thì sẽ biết được chính xác .
Bác ơi em NGAO TẠNG đỏ lửa TRUNG QUỐC của BÁC em ấy đẻ có MỖI 1 quí tử thôi hả Bác?? không biết lớn lên thế nào chứ,mõm ngắn thì đẹp mõm dài đùng ra giống bố thì xấu lắm vì chó con bao giờ ăn gien giống bố là nhiều bác nhỉ??:):):):)