• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Người mẫu mới xuất hiện Xi xi xi xi xi xi

bigbibi

Member
Lúc nhìn cái ảnh mới đưa lên mình đã thấy nó là con trai mà cô chủ cứ bảo là con gái. Riêng cái khoản phân biệt này mình có thể phân biệt được vì nuôi mèo lâu rồi mà.
Chúc mừng Bigbibi, mèo cái hay đực đều quý như nhau, cứ ngoan và tình cảm là thích nhất. Hôm nào cho đi giao lưu nhé.
Vâng em không quan trọng việc em ý boy hay girl, miễn là ngoan là yêu lắm rồi, hôm tới gặp nhau em sẽ mang cả 2 anh em đi chơi cho chúng nó thích chị ạ!:p

thuan81

Active Member
cổ vũ cho siêu mẫu chân dài nào!thật nóng bỏng với mọi tư thế!chắc là nhờ Bigbibi phụ đạo đây nè!hihi em mèo xinh quá và biết làm dáng nữa!thích quá bạn ơi:love struck:

bigbibi

Member
cổ vũ cho siêu mẫu chân dài nào!thật nóng bỏng với mọi tư thế!chắc là nhờ Bigbibi phụ đạo đây nè!hihi em mèo xinh quá và biết làm dáng nữa!thích quá bạn ơi:love struck:
Thanks anh Thuận, em ý tự nhiên đấy, ko có biên đạo biên đao gì đâu. Còn vài cảnh host hơn rất nhiều hẹn anh vài hôm nữa sẽ trình làng cho mọi người ngắm nghía ;), đợi nhé!

bigbibi

Member
chị post thêm ảnh đi.chúng nó dạo này thế nào rồi? cả Xù nữa?

Em ơi, Xù bị Xi mút trụi hết cả lông ở bụng rồi :)) nhìn xấu xí lắm, không hiểu sao Xù cứ để yên cho em Xi mút bụng, thương Xù thế ................

bọn trẻ con chúng nó nhớ sữa mẹ thương thật đấy.thằng Bin mà đợt em đưa về 2 đứa đấy đến h cứ tối lên giường nằm là lại mút ướt cả chăn,thương lắm ý.

bigbibi

Member
bọn trẻ con chúng nó nhớ sữa mẹ thương thật đấy.thằng Bin mà đợt em đưa về 2 đứa đấy đến h cứ tối lên giường nằm là lại mút ướt cả chăn,thương lắm ý.
Ờ mà kỳ cục thật, hơn 2 tháng rồi mà vẫn nhớ mẹ, không biết bao giờ nó mới hết, chị chưa bao giờ gặp em nào nhớ mẹ lâu như em Xi này, nuôi ở nhà chị gần tháng rồi mà vẫn nhớ mẹ :D

ngudaymuon

Active Member
Ờ mà kỳ cục thật, hơn 2 tháng rồi mà vẫn nhớ mẹ, không biết bao giờ nó mới hết, chị chưa bao giờ gặp em nào nhớ mẹ lâu như em Xi này, nuôi ở nhà chị gần tháng rồi mà vẫn nhớ mẹ :D
Ỉn nhà chị 5 tháng rồi mà vẫn mút ti chị Xù đây này. :D Ngày nào cũng ti, ướt sũng mới thôi. Nó quen rồi em ạ. giờ lại thằng Bum, hơn 2 tháng rồi, ngày nào cũng ti chị Xù. Chị Xù thì ngố, chả biết gì, cứ nằm ưỡn hết lên. :))

tại có bọn mèo lớn ở cạnh chúng nó mới nhớ lâu ý.chứ nếu chúng nó ở 1 mình chả có cái gì ti thì chắc cũng cai được ;;)

nguyenthuy

Member
Ô hô, vào đây ủng hộ xi xi xấu xí phát nào... Được đấy, với cái tướng khoe hàng điệu nghệ thế kia rất có thể sẽ là một người mẫu triển vọng trong tương lai :))

ngudaymuon

Active Member
Sao toàn thấy khoe ảnh Xixi mà chàng Xù nhà ta không thấy đâu? Khổ thân Xù, bị Bigbibi hắt hủi kìa. :D

bigbibi

Member
Sao toàn thấy khoe ảnh Xixi mà chàng Xù nhà ta không thấy đâu? Khổ thân Xù, bị Bigbibi hắt hủi kìa. :D
Chả dám hắt hủi Xù đâu chị ơi, chẳng qua là tại Xi nhỏ hơn, ưu tiên chút xíu ..... :D Chứ Xù vẫn là number one :-bd Hum nào chị lại mở party ở nhà đi, em cho 2 đứa sang nhà chị chơi ;)

con Xi nhà chị được mấy tháng rồi nhỉ? nặng bao nhiêu cân rồi?
Cò nhà em 3 tháng nặng 1,35kg >"< không biết nặng hay nhẹ nhỉ?
Người thằng Cò nhà em nó cứ mềm nhũn ý...chạy nhảy suốt ngày mà...chán thế :((

bigbibi

Member
Chị chưa cân thử, để tối nay chị về cho Xi lên cân xem sao, hình như Xi với Cò bằng tuổi nhau đấy, Xi cũng được gần 3 tháng em ạ!

bizonzon

Active Member
Chả dám hắt hủi Xù đâu chị ơi, chẳng qua là tại Xi nhỏ hơn, ưu tiên chút xíu ..... :D Chứ Xù vẫn là number one :-bd
Á à á à, chị Bigbibi phân biệt đối xử nhé. Có 2 đứa rồi, phải yêu 2 đứa ngang nhau chứ, năm bờ oăn năm bờ iếc gì đấy :cool:. Mà chả thấy cho Xù lên gì cả, em muốn nhìn cả Xù cơ :(. Cơ mà, em chả thích gọi bé Xi là Xi, cứ Xù Xì hay hơn nhiều, xù xì xù xì xù xì :))

bigbibi

Member
chị Ly dạo này đâu rồi nhỉ?chị đã cân Xi chưa?cò nhà em lên 1.5kg rồi.
Em ơi, chị cân thằng Xi rồi ...nó được 1.7kg cơ :)):)):)) nặng hơn Cò nhà em 2 lạng nhé \:d/
hì hì, hum nào chị em mình cho tụi nó gặp nhau nghen ....xem đứa nào ghê ghớm hơn, thằng Xi nhà chị nghịch kinh hồn, chị sợ nó lắm, nó cứ ngủ thì nhà cửa bình yên, nó mà tỉnh giấc thì phải dè chừng, sẽ có cái gì đó vỡ mà ko hiểu vì sao lại vỡ :(|)

thế thì Xi chắc mập lắm nhỉ? thằng Cò nhà em bây giờ sờ vào người đã nung núc rồi ấy =.=" ...con Chi nhà em 2 ngày nữa tròn 2 tháng mà h được 1 kg chả bù cho Cò đợt trước 2 tháng được 0,5kg ( thế mà sờ vẫn béo chẳng thấy xương =.=" chắc thằng này xương nhỏ như con gái rồi)
*:chả hiểu sao chị đặt tên Xi em lại liên tưởng đến ông Xi trong đến thượng đế cũng phải cười =))

bigbibi

Member
Mẹ vào đây để nhớ về con Xi ơi!
Con trai bé bỏng của mẹ, mẹ thường nặng lời với con không phải mẹ không yêu con mà sợ con bắt nạt anh Xù, anh Xù hiền lắm, ăn ít lắm toàn bị con giành ăn thôi. Mẹ yêu hai đứa nhiều như nhau, nhiều như nỗi nhớ mỗi ngày mẹ dành cho con vậy. Mỗi lần nghe tiếng meo meo văng vẳng, mẹ lại giật mình ngỡ con trở về. Con có biết anh Xù nhớ con lắm không? Mấy hôm anh bỏ ăn vì chờ con về ăn cùng, hai anh em vẫn ăn cùng nhau mà, bát cơm của con lúc nào cũng đầy đấy, mẹ sẽ không mắng vì ăn nhiều, bới tung và vãi vung khắp nhà nữa. Anh Xù buồn và cô độc từ ngày con đi, anh nhớ con lắm, hai anh em đã lớn lên bên nhau biết bao lâu rồi, con có thể ghét mẹ và quên mẹ nhưng làm sao con có thể quên anh Xù, anh Xù đã chăm sóc con từ khi con là 1 con mèo con mới tháng rưỡi tuổi. Con thường rúc vào bụng anh Xù để mút nắm lông của anh và quên đi nỗi nhớ mẹ, rồi con đã trưởng thành, con của mẹ lớn nhanh nặng đến ba cân rồi cơ đấy.

Con ở đâu? Làm sao để mẹ tìm thấy con? Mẹ không có chút hy vọng nào cả, con chỉ là một con mèo ta (có cân có lạng), mẹ không dám nghĩ tiếp người ta làm gì với con. Lòng nặng trĩu không tưởng tưởng có một ngày như thế này.

Tạm biệt con Xi ơi!

Mẹ mong con bình yên như giấc ngủ này, con nhé!

ngudaymuon

Active Member
:( chị đã nói rồi mà em không nghe, để em nó đi chơi tự do thì làm sao mà tránh được. ôi trời đất ơi, Xi ơi là Xi :((