• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nỗi buồn chỉ có người yêu mèo mới hiểu

Sáng (1/10) chỉ có tiết thực hành ở khoa nên phải dậy đi học sớm, lúc đấy em vẫn còn ngủ khì trên giường, gương mặt em hệt như thiên thần. Chắc tại bé ngủ say nên chị đi bé không biết, chứ mọi hôm chị dậy là bé cũng dậy, nũng nịu chị cho ăn. Hoặc hôm chủ nhật, chị có cái tật ngủ nướng. Bé gọi chị dậy không được, bé tìm cách gặm chân găm tay chị không cho chị ngủ :(. Hoặc lúc chị vào trong tolet bé đứng ngoài cào cửa, kêu gào thảm thiết. Lúc nào ngủ dậy không thấy chị đâu là bé chạy khắp nhà tìm. Chị yêu bé lắm :((
Đang thực hành ở khoa, thì có tiếng chuông điện thoại kêu. Chị giật cả mình, làm rơi cả ống tiêm xuống đất.
alô mẹ à, có chuyện gì không, con đang bận lắm
con Bông nó đâu rồi đấy, mẹ đi chợ về không thấy nó đâu cả
Chị như chết đứng người.........
mẹ tìm hết ngóch ngách trong nhà chưa
mẹ tìm rồi
.........................
tây chân run lẩy bẩy......ven ở đâu......sao không thấy nhỉ :(:)((
Đi trên đường mà trong đầu biết bao suy nghĩ
chắc em lại trốn trong góc nào ngủ khì rồi đây :((
em có bao giờ ra khỏi nhà đâu, mà biết đi đâu chớ, hay ai bắt trộm em rồi...không...không :(:)((
Thôi chết sáng đi quên không đóng cửa bạn công hay em nằm chơi rồi ngã ra đằng sau :(:)((...không
Mọi lần chị đi học về là em chạy ra nụng nịu, dụi dụi vào chân chị ngay, sao hôm nay không có :((. Em ở đâu, chị về rồi này......Bông....Bông ơi......ra đây với chị........không đùa nữa
Bông..........Bông.........Bông :(:)((
Mẹ bảo sáng mẹ đi chợ, chị sợ lúc mẹ dắt xe ra ngoài không để ý bông chạy ra
Thôi chết rồi, em ngủ dậy mà không thấy chị thể nào em cũng đi tìm. Chị lại quên dặn mẹ để ý em :(:)((. Chị đáng chết
em được cưng chiều từ nhỏ, chưa bao giờ chị dám cho em ra ngoài, vì xung quanh nhà rất nhiều chó
Chị phóng xe đi tìm khắp ngõ hẻm, nhưng không thấy em đâu.
Mẹ bảo chị phải bình tĩnh, nhưng chị bình tĩnh sao được, ngoài kia bao nhiêu mối nguy hiểm. :(:)((
em thì quá bé nhỏ hix hix
Chị đi dán giấy đăng tin tìm em, dán ở đâu người ta cũng đọc xong rồi cười. Chị muốn tức điên lên, có phải của các người đâu mà các người xót, 1 lũ người vô lương tâm. :(:)((
Em như là xương máu của chị, mất em chị sống sao nổi
1 ngày 2 ngày 3 ngày trôi qua, cũng không thấy tin tức gì của em, chị đã khóc rất nhiều. Nhìn đống đồ chơi, dĩa thức ăn. Bộ cánh chị đang may cho em:(:)((
Giờ nhìn đâu trong nhà chị cũng thấy em, thấy em đang ngủ, đang vui đùa. Đêm xuống chị lại càng nhớ em hơn. Nhưng giờ em đang ở đâu, người ta có chăm sóc cho em tốt không :(:)((
Chị biết ăn nói với chủ cũ em thế nào đấy, chị là 1 người bỏ đi, đáng chết. Nếu hôm đấy trước khi đi chị dặn mẹ kĩ hơn, hoặc đánh thức em dậy, để em biết là chị đi học :(:)((
Bông ơi tha lỗi cho chị

Hy vọng là 1 buổi sáng tỉnh giấc, Bông sẽ lại cào cào và cắn vào chân bạn thôi, bé đi chắc sẽ biết đường về. Đừng buồn và đừng trách bản thân nhiều quá...Cuộc sống luôn khắc nghiệt, cần nghĩ tích cực lên và nếu Bông ko về thì hãy hy vọng em đi lạc vào 1 gia đình nào đó cũng yêu thương em nó như bạn thôi...............

VuVuCz

Member
Tiếc quá bạn lại ở Hải Dương không giúp được gì cho bạn, mong Bông sớm tìm được đường trở về bên bạn.

bizonzon

Active Member
Bạn đừng qua lo lắng. Bông sẽ không sao cả. Nếu chưa trở về được, em ấy sẽ được người tốt cưu mang. Mình chắc chắn đấy! Cứ yên tâm nhé! Hy vọng em sẽ sớm tìm được đường về với bạn.

phenmaleat

Active Member
bông về chưa bạn?không sao đâu mèo là loài vật tình cảm và rất thông minh nhớ dai lám.chắc tại mải chơi chưa mún về thui mèo ít khi quên đường lắm

ngavn89

Member
mình cũng đã rơi vào tình trạng như của bạn poppy :) mướp nhà mình đi chơi 3 tuần sau mới thấy về. chắc bé mải chơi thôi, bạn cố gắng hy vọng nhé. Mong bông sớm về với bạn

lollipop™

Member
Đọc bài xúc động quá :( Mình mong Bông sẽ quay về với bạn, lại thức dậy và cào chân gặm tay bạn mỗi buổi sớm mai :) Chúc bạn may mắn, vững tin lên bạn nhé :)

cảm ơn mọi người đã quan tâm và chia sẻ. Chỉ có vào đây mình mới nhận được sự đồng cảm, chứ bên ngoài ai cũng bảo, có gì mà phải buồn, nó có phải là người đâu, mất con này thì mua con khác. Họ đâu có hiểu........

bichdiep

Member
Có tin tức gì của Bông không bạn? Đừng lo lắng quá, biết đâu Bông ham chơi đi loanh quanh tối đói lại về dụi chân chị đòi ăn, lạc quan lên bạn nhé :)

thuan81

Active Member
Mong bé Bông sẽ quay về với em!chăc em ấy đang mãi ham chơi thôi!cứ hy vọng đi em và cố gắng đi tìm các khu vực lân cận xem em nó có đi lạc mà không biết đường quay về không!đừng quá đau lòng em nha!

ruồi bẹp

Active Member
đã từng ở trong trường hợp của bạn 2 lần, mình thật sự chia buồn với bạn
nhưng mà đừng buồn quá biết đâu Bông nhà bạn may mắn hơn 2 đứa nhà tớ :D

Mong bé Bông sẽ quay về với em!chăc em ấy đang mãi ham chơi thôi!cứ hy vọng đi em và cố gắng đi tìm các khu vực lân cận xem em nó có đi lạc mà không biết đường quay về không!đừng quá đau lòng em nha!
cảm ơn anh, em cũng đang cố gắng đấy, đi tìm hết rồi, suốt ngày lượn lờ ở mấy chỗ bán mèo cảnh, mà không thấy. Nhìn tụi nhỏ ở đấy khổ sở quá, làm em lại chạnh lòng không biết em nó giờ này ra sao:((

đã từng ở trong trường hợp của bạn 2 lần, mình thật sự chia buồn với bạn
nhưng mà đừng buồn quá biết đâu Bông nhà bạn may mắn hơn 2 đứa nhà tớ :D
bạn làm thế nào để vượt qua nỗi buồn này. Mình thì cảm giác hệt như là mất người thân ý, bứt rứt khó chịu, ai mà nhắc đến tên em ý trước mặt mình là lại :((

ruồi bẹp

Active Member
bạn làm thế nào để vượt qua nỗi buồn này. Mình thì cảm giác hệt như là mất người thân ý, bứt rứt khó chịu, ai mà nhắc đến tên em ý trước mặt mình là lại :((
thời gian đầu mình cũng thẫn thờ lắm bạn ạ, đêm rồi mà cứ ngồi ngóng ở cửa sổ rồi lang thang đi tìm mèo, tờ rơi dán đầy phố nhưng cũng chẳng thấy bóng đứa nào nữa. May mà mẹ mình dễ tính mua cho mình em mèo khác để chăm nên cũng vơi đi phần nào :D

Có tin tức gì của Bông không bạn? Đừng lo lắng quá, biết đâu Bông ham chơi đi loanh quanh tối đói lại về dụi chân chị đòi ăn, lạc quan lên bạn nhé :)
chả có tin tức gì bạn à, từng ngày trôi qua mình cảm thấy nản quá. dán giấy tìm bé, bé thì chả thấy đâu, tàn bị gọi trêu " mèo anh thịt rồi em tìm làm gì ha ha " hay tin nhắn "mèo mất rồi tìm làm gì, hâm " :(:)((

thuan81

Active Member
lúc xù xù nhà anh bị mất!anh buồn lắm!nhớ lại thấy thằng nhóc khôn quá!tại khôn mà bị mất hic :(
,lúc đó bé fiona bị bệnh,anh phải mang đi Bs và cho nằm lại nhà Bs để tiện chăm sóc cho bé! ở nhà Xù Xù phát hiện ra Fiona mất nên đi tìm ,lúc đó anh mở cửa sau và Xù Xù nhảy qua hàng rào và bị người ta bắt mất! hàng ngày Xù Xù và Fiona cứ ôm nhau mà ngủ!

Anh đi tìm và dán hình khắp nơi!nhà anh thì ở vùng thị trấn mới thành lập ,nên mọi người còn cái nhìn không tân tiến mấy!Nói anh khùng có con mèo mất thôi làm gì quá đáng vậy!đi dán giấy tìm nữa!nói ra nói vào nhiều lắm!
Nhưng rồi từng ngày qua đi ....... Xù Xù đi mãi mà không về ,không biết giờ nó ở nơi đâu!Mong rằng nó sẽ khỏe manh và có cuộc sống tốt!
Chúc bé Bông nhà em may mắn và sẽ trở lại với em!

lũ mèo tình cảm lắm chả khác gì người :(. Hy vọng chúng nó sẽ được người nào đó tốt bụng cưu mang, chăm sóc tốt cho tụi nó
Nhà em nằm trong thành phố, nhưng người dân không được như Hà Nội hay những thành phố lớn khác. Chán lắm anh à, em mà biết ai trộm mèo của em, em cho chúng nó tù rục xương :((

milkygirl6390

Active Member
Bạn nói nhà bạn xung quanh nhiều chó phải không, bạn tìm kĩ xem mấy cái ngóc ngách nhiều khi em nó thấy chó sợ quá chạy vào, hay nhiều khi nó chạy vào nhà hàng xóm mà họ cũng không biết ý, có lần có em mèo chạy vào nhà mình từ lúc nào mà không biết, cứ nghe tiếng mèo lạ nhưng mấy ngày sau mới phát hiện ra...:-S... hix... mong bạn sẽ sớm tìm lại bông nhé

sis_luli

Member
nàG ơi có tin gì của Bông chưa?
Mình còn chưa đc xem ảnh em í...........................