• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

pe_sushi

Member
:)) e toàn trồng 1 thể mà! Mèo ăn thì ít người ăn thì nhiều =)) E đang buồn vì cỏ của a Chiền mãi k lên đây :( 250k @.@ k mọc lên bắt đền a Chiền!
Cốm ăn lại được lên đc 2 lạng rồi, hôm kia cân đc 3,8kg, hnay lên 4kg tròn rồi!
uh chị cũng biết chủ yếu là cô ăn là chính mà, nhà hơn chục con mèo thì mèo Linh to nhất mà :)) chị cũng đã nghĩ cỏ đấy có khả năg ko lên đc nên chưa muốn mua, thôi cứ trồng hạt cải mầm mà chị bảo ý :)) cỏ thì ở chợ đêm nó có bán cái gọi là "búp bê mọc tóc" hay đại loại j j đấy mà trồng 1 thời gian là cỏ nó mọc lên ầm ầm, cỏ nhật (35k/con) em mua mà trồng cho rẻ :))

Cốm khi nào phải lên đc 5kg mới đc vóc dáng mẫu béo như trước chứ, bây giờ bọn nhà chị ngày nào chị cũng đè ra bơm sữa để béo hơn mấy đứa nhà cô đây:))

Linhmu_93

Active Member
uh chị cũng biết chủ yếu là cô ăn là chính mà, nhà hơn chục con mèo thì mèo Linh to nhất mà :)) chị cũng đã nghĩ cỏ đấy có khả năg ko lên đc nên chưa muốn mua, thôi cứ trồng hạt cải mầm mà chị bảo ý :)) cỏ thì ở chợ đêm nó có bán cái gọi là "búp bê mọc tóc" hay đại loại j j đấy mà trồng 1 thời gian là cỏ nó mọc lên ầm ầm, cỏ nhật (35k/con) em mua mà trồng cho rẻ :))

Cốm khi nào phải lên đc 5kg mới đc vóc dáng mẫu béo như trước chứ, bây giờ bọn nhà chị ngày nào chị cũng đè ra bơm sữa để béo hơn mấy đứa nhà cô đây:))
Nhà e có mỗi Cốm béo thôi, chứ mấy đứa kia e thấy bình thường c a! Bọn trẻ con bắt đầu có dấu hiệu còi rồi ( trộm vía ). Mà bjo Cốm lại gầy rồi, khổ thân con ... Nhưng mà e thích nó thế thôi, béo quá kinh lắm! Như này bụng đã đầy mỡ, con Bơ cũng thế. Giờ Bột gầy nhất, vì nó chăm
Con quá!

lululubu

Active Member
Em về xin thóc mà trồng, chả kém gì cỏ đâu, lại còn rẻ tiền nứa :)

Linhmu_93

Active Member
Em về xin thóc mà trồng, chả kém gì cỏ đâu, lại còn rẻ tiền nứa :)
Giờ kiếm đâu ra thóc nhỉ? Hjx hjx.... E cũng định xin về mà trên Hn chả biết ở đâu có hoặc bán cũng được :(

Linhmu_93

Active Member
Mẹ và con gái nhớn :D

Cháu tập đi vệ sinh nè, vừa đi vừa làm dáng cho "bà ngoại" cháu chụp ảnh :D

Bê lác =))

Mọi người thấy ảnh này mờ ảo hem? hí hí, dán gầm giường vào mà k hiểu sao chúng nó vẫn chui vào được :-w:-w:( xong chui vào k biết làm tnao chui ra gào rú ầm ĩ !

nhanh thật đấy cô ạ.Mới hôm nào coment đỡ đẻ cho Bột,mờ giờ bà ngoại khéo chăm các cháu trộm vía đã nần nẫn thế nầy rồi .trông mặt ghét ghê cơ.

Linhmu_93

Active Member
Cô linh ơi nếu BƠ đẻ thì nhà anh chị xí phần 1 cháu nhé.
:D vâng, hi vọng các cháu sẽ xinh xắn, chả biết giống ai =)) giống bố hẳn hoặc mẹ hẳn thì ok, nửa nạc nửa mỡ ghét chết đi được!
Mà có 4 người đặt trước rồi, hi vọng nó đẻ >4 thì a sẽ có phần :))

:D vâng, hi vọng các cháu sẽ xinh xắn, chả biết giống ai =)) giống bố hẳn hoặc mẹ hẳn thì ok, nửa nạc nửa mỡ ghét chết đi được!
Mà có 4 người đặt trước rồi, hi vọng nó đẻ >4 thì a sẽ có phần :))
Uầy, hot thế:-0. Bố hot, mẹ hot thành ra con trong bụng mẹ chưa rõ hình hài cũng hot luôn:)). Thế mẹ nuôi có được đặt gạch không ạ????=)).

Linhmu_93

Active Member
Uầy, hot thế:-0. Bố hot, mẹ hot thành ra con trong bụng mẹ chưa rõ hình hài cũng hot luôn:)). Thế mẹ nuôi có được đặt gạch không ạ????=)).
=)) hot gì mà hot, có mà hot ...sh*t =)) con nó mà đc mẹ dạy đi vs thì =)) nó đẻ đâu mà ý kiến ý cò, nó đẻ bế về mà nuôi cả mẹ lẫn con chứ đạt cái giề! Mà nhờ e cắt lông cổ nó mà bjo nó thành mèo k lông cổ em ạ! Nhìn nó chán quá! Haha... Hnao c sang c Linh Lâm mượn tông đơ về đơ cổ nó đi!

=)) hot gì mà hot, có mà hot ...sh*t =)) con nó mà đc mẹ dạy đi vs thì =)) nó đẻ đâu mà ý kiến ý cò, nó đẻ bế về mà nuôi cả mẹ lẫn con chứ đạt cái giề! Mà nhờ e cắt lông cổ nó mà bjo nó thành mèo k lông cổ em ạ! Nhìn nó chán quá! Haha... Hnao c sang c Linh Lâm mượn tông đơ về đơ cổ nó đi!
Hix, em chỉ cắt chỗ lông rối ở phần sau cổ thôi mà nhỉ, có cắt gì nữa đâu-_-.

Linhmu_93

Active Member
Hix, em chỉ cắt chỗ lông rối ở phần sau cổ thôi mà nhỉ, có cắt gì nữa đâu-_-.
=)) có mấy chỗ nữa bây giờ nó cũng thế em ạ =)) nhìn nham nhở k chịu dfc, mà kệ nó, chị bjo k cần mèo đẹp đâu, khỏe là đc :D đẹp thì tốt nhưng k phải là số 1 với chị bây giờ! Trộm vía Bơ bầu bí mặt trẻ ra cả mấy chục tuổi =))

=)) có mấy chỗ nữa bây giờ nó cũng thế em ạ =)) nhìn nham nhở k chịu dfc, mà kệ nó, chị bjo k cần mèo đẹp đâu, khỏe là đc :D đẹp thì tốt nhưng k phải là số 1 với chị bây giờ! Trộm vía Bơ bầu bí mặt trẻ ra cả mấy chục tuổi =))
Thật à:)). Nhưng quả thực là em không nhớ đã cắt lông bờm của Bơ, chỉ cắt lông mông vs 1 mảng lông sau cổ thôi:-?. Có Mít là suốt ngày bị cắt lông bờm do liếm nhiều quá, lông cứ bết hết cả lại nhưng vì lông bờm Mít khá dày nên chưa bị trụi-_-.

Linhmu_93

Active Member
Thật à:)). Nhưng quả thực là em không nhớ đã cắt lông bờm của Bơ, chỉ cắt lông mông vs 1 mảng lông sau cổ thôi:-?. Có Mít là suốt ngày bị cắt lông bờm do liếm nhiều quá, lông cứ bết hết cả lại nhưng vì lông bờm Mít khá dày nên chưa bị trụi-_-.
À, thế Mít khỏe chưa? Có khi do tay nuôi nên nó k béo đc em ạ! Lắm nhà cứ whiskas không mà mèo như lợn, 6-7kg là bt em ạ! Hehe... Cốm về 4 hôm tăng 2 lạng rồi! Đấy là chưa khỏi hẳn ốm nhá!

pe_sushi

Member
À, thế Mít khỏe chưa? Có khi do tay nuôi nên nó k béo đc em ạ! Lắm nhà cứ whiskas không mà mèo như lợn, 6-7kg là bt em ạ! Hehe... Cốm về 4 hôm tăng 2 lạng rồi! Đấy là chưa khỏi hẳn ốm nhá!
mọi ng` bảo ăn whiskat nhanh béo và chị ko nhầm thì e cũng bảo thế :)) hay c chuyển chế độ sang cho sushi ăn whiskat cho nhanh béo nhỉ 8->