• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Muốn tống cổ cái bọn mèo này ra đường lắm rồi đây!!!

Cún Mèo

Member
Hê hê, sáng nay ông chồng em ngồi hì hục nửa tiếng đồng hồ cuộn dây thừng vào cái lọ cho chúng nó cào...

Qủy 1 Lucky: Bế ra, đặt chân vào, cào cào --> ngửi rất ghê tởm, rồi đủng đỉnh ra chỗ khác ngồi, ngồi xong lườm lườm.

Qủy 2 Lucy: Bế ra, đặt chân vào, cào cào --> Rụt ngay chân lại, quay mông đi luôn.. Rồi leo lên chậu rửa đòi nghịch nước.

Qủy 3 Bò Sữa: Thậm chí nó còn không thèm mở mắt ra nhìn...

Ôi, đến điên với bọn này mất.

Hê hê, sáng nay ông chồng em ngồi hì hục nửa tiếng đồng hồ cuộn dây thừng vào cái lọ cho chúng nó cào...

Qủy 1 Lucky: Bế ra, đặt chân vào, cào cào --> ngửi rất ghê tởm, rồi đủng đỉnh ra chỗ khác ngồi, ngồi xong lườm lườm.

Qủy 2 Lucy: Bế ra, đặt chân vào, cào cào --> Rụt ngay chân lại, quay mông đi luôn.. Rồi leo lên chậu rửa đòi nghịch nước.

Qủy 3 Bò Sữa: Thậm chí nó còn không thèm mở mắt ra nhìn...

Ôi, đến điên với bọn này mất.
chị dùng dây thừng lọai nhỏ ( thân bằng 1/2 ngón tay út ), hay dây thừng của các bác thợ xây ( thân to như ngón tay cái ) ạ ?

Cún Mèo

Member
chị dùng dây thừng lọai nhỏ ( thân bằng 1/2 ngón tay út ), hay dây thừng của các bác thợ xây ( thân to như ngón tay cái ) ạ ?
Loại nhỏ em ơi, bằng 1/2 ngón tay út í (dẫn chứng đúng quá hì hì)...

Thế loại nào thì mèo điên thích cào hả em?

Chị thấy mèo điên nhà chị thích nhất là cào vào những cái gì chị cấm nó cào em ạ...

lechan

Member
Em cũng mới xem bài viết hướng dẫn làm đồ cào móng cho mèo nhưng em chịu . Mèo nhà em giờ toàn lấy bao gạo cào móng thôi, cô nàng có vẻ thích lắm. Mấy hôm thấy chị chàng trèo lên yên xe là em đã phải cẩn thận xùy xùy nó ra rồi. Em nghe chị Cún tả thành quả của cái cào móng với 3 nhóc mèo nhà chị mà cười ngất, chảnh nhỉ ^^

Cún Mèo à! Chuyện mèo làm vỡ các đồ thuỷ tinh, pha lê, phá phách, cào nát tủ sách, lấy hoa khô, hoa tươi ra nghịch, cắn chổi, ngồi lên gối hay áo váy ai sơ suất để trên giường rồi đi tiểu vào... thì nhà Bà mèo già quá hiểu rồi. Tụi nó đang nghịch bị bắt quả tang đứa thì ngây thơ "ơ em có làm gì đâu" đứa thì chạy đến ôm Bà mèo già rồi còn đánh Bà mèo già trước nữa chứ. Thế mà có làm gì được chúng nó đâu vì nhìn chúng nó yêu quá, cầm lòng chẳng đậu. :D

Mình ủng hộ ý kiến của chị Cún Mèo, tốt nhất là tống cổ mấy em mèo điên của chị đi, nhưng trc khi tống cổ chúng nó thì báo cho em 1 câu để em đến hốt nhé hehe. Nhìn mấy con mèo nhà chị này thích thật luôn, chị mát tay thật đấy.

visaotoidien

nói chung yên xe là thứ mấy ku cậu ghiền nhất, tốt nhất trải áo mưa hoặc ghế hoặc vật gì to to để nó đứng dưới nhòm có cái trên yên có vật cản thì nó k nhảy lên, chứ mà k để gì thì có mà chết giấc với nó, nếu có thùng caton không thì đừng vứt cứ để đầy nhà cho nó cào vào cũng yên chuyện lắm, con mi nhà tớ nó dạng lưu manh hehe, tớ sơ sẩy quên đậy là thay ngay cái yên xe, chỉ cần 1 lần quên là 1 lần thay, rõ khổ quát nó chạy lại lăn lộn nịnh bợ, quánh nó dạy thì nó né nhưng mang hận trong mình giận lẫy hehe, nhưng nó chả nghe đâu, phải đậy thôi bạn ạ.

Cún Mèo à! Chuyện mèo làm vỡ các đồ thuỷ tinh, pha lê, phá phách, cào nát tủ sách, lấy hoa khô, hoa tươi ra nghịch, cắn chổi, ngồi lên gối hay áo váy ai sơ suất để trên giường rồi đi tiểu vào... thì nhà Bà mèo già quá hiểu rồi. :D
ui, bẩn thế :p, mèo nhà bạn bậy lên giường ah, mèo nhà tớ chưa bao giờ như vậy cả, dù rất thích nhảy vào chăn ngủ.

ui, bẩn thế :p, mèo nhà bạn bậy lên giường ah, mèo nhà tớ chưa bao giờ như vậy cả, dù rất thích nhảy vào chăn ngủ.
Mèo bé có 2 tháng biết gì đâu nên nhảy lên giường thấy cái gối hay áo váy để đấy là ngồi lên. 2 bé mỗi bé nhỡ tè vào có 1 lần, Bà mèo già thấy cũng chẳng sao vì bé mèo vẫn bé quá mà, nhiều khi cũng nhỡ như trẻ con vậy thôi. :D Còn mèo nhà Bà mèo già đi vệ sinh ở chậu catsan rất ngoan chứ không phải mèo nhà bạn bậy lên giường như Chim chích bông nhận xét đâu. Các bé mèo nghịch ngợm, phá phách là chuyện bình thường. :D

Chị ơi cho vào trại giáo dục thanh thiếu niên hư hỏng đi, cứ phải phạt vài ngày cho chừa cái tội phá phách.
Cái tụi này nghịch lắm cơ... nhưng mà vẫn yêu, hì :p

mèo nhà em cũng vậy, có cái lọ hoa, để sát góc tường rồi, thế mà chả hiểu nó nhảy nhót kiểu gì là "xoảng" 1 cái :)) .. lọ hoa thì papa vác từ tỉnh nào về tặng mama, thế mà nó "nỡ" làm vỡ, tiếc thế chứ lại .. cái lọ đẹp thế mà .. còn công bê vác của papa .. xuống biển hết :))

thedung2003

cho bạn 1 số kinh nghiệm nhé
1. để tránh bị hỏng yên xe bạn nên phủ lên đó 1 tấm vải gì đó. nhà mình cũng dùng cách này nhưng tiếc là bây h k còn dùng nữa vì em mèo nhà mình đã đi mất rồi:((chỉ mong nó về thì mình sẵn sàng cho nó cào nát cái đệm xe đó ra
2. khi nào em ý tè bậy ra chỗ nào thì bạn dí mũi em ý vào chỗ đó rồi đánh em ý mấy cái (đừng nhẹ quá và cũng đừng mạnh quá nhé), vài lần là em ý quen ngay
3. những đồ dễ vỡ thì bạn k nên để những chỗ chênh vênh nguy hiểm, nên cất đi là tốt nhất hoặc nếu có tủ kính thì bầy vào đấy
P/S: mấy con mèo nhà bạn nhìn dễ thương thật^^

Atiso

Member
Chị Cún mèo có các em bé đáng yêu quá ! Trong đó tớ thích nhất Bò sữa. Cái bụng thật hoành tráng. Yêu ghê !!

Yukin

Member
Ôi, mấy con mèo nhà chị mập mạp dễ thương quá sức.. chị đừng vất nó ra đường, vất vào nhà em cho tiện chị nhé.. hihihi.. chị thật khéo nuôi quá.. trông lũ mèo yêu không chịu được (lại lên cơn cuồng mèo)

ngudaymuon

Active Member
C thedung2003 ơi, hic. E xù nhà e nó không những đái bậy mà còn ỵ bậy nữa. E cũng thử hết rồi. Đánh e ý từ đau cho đến nhẹ, nịnh nọt, mua thuốc xịt vệ sinh nhưng mà vẫn bó tay. Có ai giúp e với

talawas

Member
C thedung2003 ơi, hic. E xù nhà e nó không những đái bậy mà còn ỵ bậy nữa. E cũng thử hết rồi. Đánh e ý từ đau cho đến nhẹ, nịnh nọt, mua thuốc xịt vệ sinh nhưng mà vẫn bó tay. Có ai giúp e với
Bạn thử dùng cách này xem nhé.
Nhốt mèo vào toilet,để cả bát ăn bát uống,đệm ngủ của mèo trong đấy luôn.Chậu catsan bạn để trên lỗ thoát nước( để em í không ị vào chỗ thoát nước),đặt em nó vào trong đấy rồi bảo:"Phải ị vào đây đúng 3 lần rồi mới được ra, nhớ chưa :D".
Mèo sẽ kêu đòi ra nhưng bạn cứ kệ nó ở trong đó,chỉ thỉnh thoảng vào kiểm tra,cho ăn cho uống.Nếu thấy mèo đã đi vệ sinh đúng vào chậu cansan rồi thì bạn cứ nhốt trong đấy cho nó đi vài lần để thành thói quen rồi mới cho ra.

Ps:Có thể mèo của bạn sẽ gào thét cả ngày trời khiến bạn rất nóng ruột và muốn thả nó ra ngay.Nếu bạn yêu nó thì hãy cố chịu đựng,yêu thương phải đi đôi với dạy dỗ,làm như thế sẽ tốt cho cả bạn và mèo của bạn.
Chúc thành công!

Cún Mèo

Member
Cảm ơn ý kiến của cả nhà Mèo yêu quý nhé!

Được, Cún Mèo xin hứa, nếu khi nào Cún Mèo hết chịu nổi, muốn tống hết lũ Qủy ra đường, Cún Mèo sẽ tống đến nhà các bạn.

Từ bây giờ cho đến khi bé Lu đẻ ra em bé mèo, Cún Mèo sẽ không post ảnh Qủy lên diễn đàn nữa... Sợ làm loãng diễn đàn. Bên cạnh đó, cái mặt bọn mèo nhà Cún Mèo càng ngày càng nhàm chán mất rồi, đưa lên chỉ tổ gây cái sự bực mình cho mọi người, nhỉ...

Thông báo thêm là Box Hội Yêu Mèo ngày càng có vẻ buồn đi đó... Có lẽ chúng ta phải cùng nhau làm 1 cái gì sáng tạo, điên rồ, để thu hút sự quan tâm nhỉ..

Ai có ý kiến gì chăng?

meoxau

Member
Thông báo thêm là Box Hội Yêu Mèo ngày càng có vẻ buồn đi đó... Có lẽ chúng ta phải cùng nhau làm 1 cái gì sáng tạo, điên rồ, để thu hút sự quan tâm nhỉ..

Ai có ý kiến gì chăng?
Ừm, meoxau cũng thấy y như cunmeo đó.. Nhưng làm gì thì meoxau chưa nghĩ ra nữa...
Meoxau có đọc bài "Mẹ ơi, mẹ có nhớ con không..." của Mod PD dịch, meoxau rất thích. Nói chung, meoxau thích đọc những gì cảm động về lũ mèo và tâm lý của chúng ( Chắc tại meoxau ít kinh nghiệm nuôi mèo nên chưa hiểu chúng nó muốn gì, nghĩ gì).

À, thông báo với cả nhà và cunmeo là meoxau mới nhặt một em mèo đen nâu trắng về. Gọi thế vì lông em pha sợi trắng, đứng một mình thì thấy lông đen nhưng khi so với anh Xấu thì thấy lông màu nâu.

ngudaymuon

Active Member
Bạn thử dùng cách này xem nhé.
Nhốt mèo vào toilet,để cả bát ăn bát uống,đệm ngủ của mèo trong đấy luôn.Chậu catsan bạn để trên lỗ thoát nước( để em í không ị vào chỗ thoát nước),đặt em nó vào trong đấy rồi bảo:"Phải ị vào đây đúng 3 lần rồi mới được ra, nhớ chưa :D".
Mèo sẽ kêu đòi ra nhưng bạn cứ kệ nó ở trong đó,chỉ thỉnh thoảng vào kiểm tra,cho ăn cho uống.Nếu thấy mèo đã đi vệ sinh đúng vào chậu cansan rồi thì bạn cứ nhốt trong đấy cho nó đi vài lần để thành thói quen rồi mới cho ra.

Ps:Có thể mèo của bạn sẽ gào thét cả ngày trời khiến bạn rất nóng ruột và muốn thả nó ra ngay.Nếu bạn yêu nó thì hãy cố chịu đựng,yêu thương phải đi đôi với dạy dỗ,làm như thế sẽ tốt cho cả bạn và mèo của bạn.
Chúc thành công!
Cảm ơn bạn nhé, Hjc. Nhưng mà tớ đã thử làm thế với e ý bốn ngày rối. vừa được thả ra e ý lại tương ngay sang chỗ khác còn chậu cát cứ trơ trơ ra. :((. Lúc nãy vừa tặng VC tớ một bãi dưới gầm ghế này. Chỉ mún đấm cho một cái thui. Đêm bây jờ không dám cho vào chăn ngủ nữa, sợ e ý đổi ý bĩnh ra chăn màn thì chít tớ. Có ai júp với không ah?