• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Muốn tống cổ cái bọn mèo này ra đường lắm rồi đây!!!

Cún Mèo

Member
Lý do:

Cái lọ hoa xinh đẹp bà chị dâu mình mang tặng đã như thế này:

Tội phạm đây:

Cái yên xe khốn khổ của mình:

Thủ phạm (vẫn đang thực hiện hành vi đồi bại):

Chưa tính đến cái bồn rửa mặt đâu nhé, thằng Lucky hôm trước xô đổ lọ hoa, nện xuống chậu rửa, sứt luôn 1 miếng tướng rồi!!!

Đuổi hết mèo đi thôi!!! Cho ra đường làm ăn mày!!!!!!!!!!!!!!!

anhbob

Member
E he, nghe cũng có lý đấy, nên làm như vậy Cún Mèo ạ. Hay là cho bọn nó vào trại giáo dưỡng nhỉ? Cái trại này có mở ở nhà Anhbob đó (nhưng mà chưa có đứa nào được tha cả vì dạy mãi cũng chả khá lên được). Đấy, cứ nhìn mấy cái ảnh bọn học viên lườm cô giáo là biết ngay í mà.

phamhuyhoang

Active Member
con dại cái mang mà bạn chữ kí của bạn như thế thì bạn cố mà chịu nha.nếu không nuôi được thì gửi lên chỗ mình để cho đàn cún mình tập rượt là ok ngay

Phu Dung

Moderator
He he he, chuyện nhỏ như con thỏ ấy mà :D :D :D Chúng nó có mạnh khoẻ, có thấy trong người vui vẻ thơ thới thì mới nghịch ngợm chứ! Nếu nó dặt dẹo ốm yếu, ruồi bâu mép chả buồn đuổi thì Phượng lại chẳng lo đến ốm người đi ấy à? :D

mi&miu

:D em tình nguyện cho chị tống về nhà em, đừng tống ra đường chị ơi.

Chị Phượng giận thì nói vậy thôi chứ cứ thử thiếu chúng 1 ngày xem,chị chẳng cuống lên ngay..hihi.Em còn điên tiết hơn chị cơ.Cứ mỗi lần em đang ăn cơm thì con bư già nhà em nó chạy vào wc :(.Chưa hết lúc nó đi ra mặt cứ cơng cơng,em thề chị muốn phang cho phát...hihi

Tống cổ béng mấy tên này ra đường đi bạn ạ, bao giờ vứt báo trước 1 tiếng mình ra nhặt về .. :))

Cún Mèo

Member
Cảm ơn cả nhà đã cho ý kiến...

Bọn mèo này nó làm em phát điên lên í... Nhưng mà khổ nỗi, không bao giờ dám đánh chúng nó đâu.

Đôi khi mình cũng quật chúng nó đấy (Lucky & Bò hay bị nhất), vì tội cắn nhau. Lucky có trò cực kỳ thú vị là đi rình rình rồi cắn mông thằng Bò Sữa, làm nó điên lên quay lại đánh nhau.

Vì thế nên mình phải phát cho Lucky vài phát vào mông nó... Nhưng không thay đổi được, chứng nào tật nấy... Xì trét lắm.

Còn chuyện lọ hoa vỡ, hoa vừa cắm bị bới tung lên, rồi yên xe bị cào bươm, rồi vỡ bát... Mình chẳng đánh chúng nó về việc đó bao giờ, hì hì...

Cảm ơn cả nhà đã cho ý kiến...

Bọn mèo này nó làm em phát điên lên í... Nhưng mà khổ nỗi, không bao giờ dám đánh chúng nó đâu.

Đôi khi mình cũng quật chúng nó đấy (Lucky & Bò hay bị nhất), vì tội cắn nhau. Lucky có trò cực kỳ thú vị là đi rình rình rồi cắn mông thằng Bò Sữa, làm nó điên lên quay lại đánh nhau.

Vì thế nên mình phải phát cho Lucky vài phát vào mông nó... Nhưng không thay đổi được, chứng nào tật nấy... Xì trét lắm.

Còn chuyện lọ hoa vỡ, hoa vừa cắm bị bới tung lên, rồi yên xe bị cào bươm, rồi vỡ bát... Mình chẳng đánh chúng nó về việc đó bao giờ, hì hì...
mèo nhà chị nghịch thế, mèo nhà em không bao giờ đánh đổ 1 cái gì, không bao giờ cào yên xe. Vì em áp dụng 1 phương pháp của bên box Cún :)

phương pháp đó là : khi mèo còn nhỏ, mỗi khi nó định làm gì không phải, mình phải quát to 1 tiếng "KHÔNG", rồi đuổi chúng ra khỏi cái vùng mà chúng đang tại vị đó, thậm chí phát vào mông 1 cái thui ( không đánh vào đầu ). dần dần chúng hiểu "KHÔNG" có nghĩa là "không" :)

nhưng mèo nhà chị lớn thế, lại cứng đầu :party: chị chịu khó sống chung với lũ đi nhá :p

meomotdau

Member
Mấy con mèo nhà bạn nhìn iu quá. Bé miu nào cũng nghịch vậy mà, nó mà không nghịch có khi mình lại pải lo lắng ý chứ. Vì k hiểu chúng có bị ốm k

milledeux

con Đơ hồi trước ở nhà em cũng hay cào yên xe lắm, nhưng mà khi đổi xe mới, đẹp hơn thì hình như nó biết hay sao í, ko bao giờ cào luôn, chỉ leo lên nằm chễm chệ thôi. Cả nhà em cưng mèo lắm, nên chưa bao giờ mắng nó cào yên xe hết. Thêm 1 chuyện nữa là nếu có 2 xe để cạnh nhau, chắc chắn nó sẽ nhảy lên xe đẹp hơn. Nhưng cách của bạn chích bong cũng hay, chị cứ làm thử, có thể hiệu quả đấy
À, còn cái vụ làm đổ đồ í, ko hề xảy ra nhé. Em có thói quen khi lau bàn là để tạm cốc chén lên bậu cửa sổ. Đơ trước khi nhảy là canh đúng phóc để tránh. Nhớ nó thế không biết!

Thu Lan

Member
Mấy cái yên xe nhà chị cũng bị cào thê thảm luôn đó Cún Mèo. Rồi thêm cái bộ salon mây nữa chứ, và thêm cái khung cửa gỗ nữa. Nói chung là te tua!

Ức lắm mà không bao giờ la mèo :((.

Nhưng phải nói là nhờ biết diễn đàn Vietpet này, nên ông xã mình đã lập tức làm ngay 1 trụ cào móng cho mèo theo hướng dẫn của Vietpet (tự làm luôn: mua dây thừng về quấn quanh chân bàn ăn bằng gỗ í). Hay lắm nha, vừa làm xong là tất cả bọn mèo nhà chị...nô nức đi cào móng ở trụ cào :)).

Và thành công lớn nhất là từ đó, các yên xe của chị được yên ổn (bây giờ thì cũng đã thay yên xe mới rồi), chỉ tiếc là không sửa lại được cái ghế mây với khung cửa gỗ).

Nhưng thôi cũng không sao hén (đúng là yêu mèo).

Vậy nhà Cún Mèo có trụ cào móng cho mèo chưa? Em làm cho chúng 1 cái nhé.

Cún Mèo

Member
Vậy nhà Cún Mèo có trụ cào móng cho mèo chưa? Em làm cho chúng 1 cái nhé.
Dạ, em tính mua hẳn 1 cái xịn (1 triệu cơ) ở Cityzoo cho chúng nó, nhưng mắc nhiều chuyện quá nên cứ lần lữa chị ạ..

Khổ thân chúng nó lắm.

Nhưng bọn mèo nhà em có trò cực hay là mua đồ chơi về không chơi đâu, nó chỉ phá cái gì có hơi người (của em) thôi.

Ví như cái váy ở nhà em í, con Lu nó thấy bóng bóng, mềm mềm, là nó tè thẳng vào...

Con Luck thì chỉ thích nằm lên những cái áo phông của ông chồng em để bừa ở giường í..

Thế nên chưa biết nên thế nào chị à...

Dạ, em tính mua hẳn 1 cái xịn (1 triệu cơ) ở Cityzoo cho chúng nó, nhưng mắc nhiều chuyện quá nên cứ lần lữa chị ạ..

Khổ thân chúng nó lắm.

Nhưng bọn mèo nhà em có trò cực hay là mua đồ chơi về không chơi đâu, nó chỉ phá cái gì có hơi người (của em) thôi.

Ví như cái váy ở nhà em í, con Lu nó thấy bóng bóng, mềm mềm, là nó tè thẳng vào...

Con Luck thì chỉ thích nằm lên những cái áo phông của ông chồng em để bừa ở giường í..

Thế nên chưa biết nên thế nào chị à...
Chưa chắc ăn thì cứ mua thừng về quấn bừa vào chân bàn chân ghế tạm thời trước đã vì thừng rẻ,còn hơn mua đồ chơi cả triệu bạc về mà đám giặc cỏ ấy ko thèm ngó đến thì lại mang tức vào thân:D

meoxau

Member
Hì, hì... không có lũ mèo quậy phá đó thì P làm sao sống nổi hả trời???? Khi nào trái đất này hết quay thì P mới không nuôi mèo thôi :) Tức điên vậy chớ mà lát nữa vẫn ôm hôn hà, meoxau biết quá đi mà, cho nên càng chiều càng hư...:))

lechan

Member
hu hu hu, nhà em cũng thế nè. Nhóc mèo dạo này dở giời hay sao mà toàn ị bậy trong nhà, muốn tống cổ đi nhưng tống xong thì em yêu đứa nào~~~~~ chân thành chia sẽ nỗi lòng thống khổ với chị Cún Mèo

Chưa chắc ăn thì cứ mua thừng về quấn bừa vào chân bàn chân ghế tạm thời trước đã vì thừng rẻ,còn hơn mua đồ chơi cả triệu bạc về mà đám giặc cỏ ấy ko thèm ngó đến thì lại mang tức vào thân:D
dây thừng có cứng qúa không bạn? mình sợ dây thừng cứng quá mèo không thích cào.

mèo thích cào những chất êm và nhiều ma sát như : da, nhung, vải bông,...

có bạn nào thử nghiệm với dây thừng chưa? cho mình kết quả nhé :)

Phu Dung

Moderator
có bạn nào thử nghiệm với dây thừng chưa? cho mình kết quả nhé :)
Mình đã dùng trụ cào móng tựu chế bằng thừng mấy năm rồi, chúng nó thích lắm. Trong tự nhiên mèo hay cào vào các gốc cây. Trụ quấn thừng cứng có sự xù xì giống thân cây nên chúng nó chuộng:(

Mấy con mèo nhà bạn nhìn iu quá. Bé miu nào cũng nghịch vậy mà, nó mà không nghịch có khi mình lại pải lo lắng ý chứ. Vì k hiểu chúng có bị ốm k
bạn ơi, mèo nhà bạn đi vệ sinh trong toilet của người ah ( avatar của bạn í ) :) thế cũng hay nhưng nằm hẳn xuống thế kia thì bẩn lắm, làm sao ôm được bé nữa :)