• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

thuan81

Active Member
ôi anh T ơi, Heo đẹp zai ghê, nhìn rất manly, mỗi tội lông vàng quá, cạo điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii , nó mọc lại nhanh lắm hehe
Thôi anh không dám giành bản quyền của em đâu!cho be lilo độc quyền luôn đó!hàng độc và thật độc đáo luôn hehe!

D_P_HOA

Active Member

Bây giờ May ra lông nhiều hơn chút !
[/QUOTE]

Ui Thuận chăm mèo khéo thế, tiết lộ cho chị bí quyết 1 tẹo được không :)) Công nhận May lúc mới về so với bây giờ khác hẳn em nhỉ

D_P_HOA

Active Member
hì hì, spam 1 tẹo nhé :D, thằng cu nhà chị nó chỉ là bé với chị thôi =)) chứ nó ra ngoài đường lớn đoành rồi đó, bạn gái theo ầm ầm :D , nghe nói Thuận chưa vợ phải không :)) khéo cháu lại cưới vợ trước cả chú đấy :D

thuan81

Active Member
hì hì, spam 1 tẹo nhé :D, thằng cu nhà chị nó chỉ là bé với chị thôi =)) chứ nó ra ngoài đường lớn đoành rồi đó, bạn gái theo ầm ầm :D , nghe nói Thuận chưa vợ phải không :)) khéo cháu lại cưới vợ trước cả chú đấy :D
hehe!em bị xấu quá chị à!chỉ có mấy bé mèo là thích em thôi!Bé Long nhỏ vậy mà hào hoa vậy ha!mai mốt em phải hỏi Bé chút kinh nghiệm mới được à hehe

D_P_HOA

Active Member
hehe!em bị xấu quá chị à!chỉ có mấy bé mèo là thích em thôi!Bé Long nhỏ vậy mà hào hoa vậy ha!mai mốt em phải hỏi Bé chút kinh nghiệm mới được à hehe
:D tại Anh kén quá chứ đâu phải tại xấu :)), đùa thôi, Long nó cũng là thằng ngố ý mà, chả biết cái gì cả :D, hay nó lừa mình không biết. Ngày nào nó cũng hỏi chị là bọn mèo nó nói gì, chị cứ đùa nó là nó bảo Bò Long =))=)), Bò Long hôm nay ở nhà ăn vụng , lười học đánh Anh mèo đủ các kiểu.

à Fiona mang bầu trong nó yêu nhỉ, thế nuôi nó mấy tháng thì nó mang bầu hả Thuận, chị lại đang lo, mình thì muốn thằng Bop thanh Công công mà Long nhà chị nó không chịu bực thế vì thấy mọi người bảo nuôi mèo tây đẻ vất vả , mà minh đi cả ngày sợ không chăm được :((. Lúc trước nuôi 1 con mèo ta thích cực, nó như một con chó giữ nhà và khôn cực kỳ, mỗi tội nó mắn quá, mà mình có biết là triệt sản đâu, nếu không bây giờ chả bị câu trộm mất. Nếu được nuôi lại chị vẫn thích nó,Long nó ăn vạ làm chị phải kiếm cho nó bé khác, lúc trước mình biết có mèo anh lông ngắn thì cố tha bằng được về. Nhưng bây giờ nuôi hai đứa này cũng thích vì chúng cũng ngoan ngoãn , béo ú và sạch sẽ. Tối về, chị cơm cơm nước xong lại làm osin cho chúng nó , xong các anh chị chủ mèo lại quay ra biểu diễn các trò cho osin =)) trông buồn cười lắm Thuận ạ

ruồi bẹp

Active Member
nhà anh rồi sẽ có cả một nhà 34 thôi :))
bé May mà bầu nữa thì anh Thuận lập luôn một cái trang trại được đấy.

Mà em thắc mắc là mắt May có bao giờ mở to hẳn, tròn xoe ra không nhỉ -_- ảnh nào cũng thấy mở lờ đờ có nửa con mắt

thuan81

Active Member
:D tại Anh kén quá chứ đâu phải tại xấu :)), đùa thôi, Long nó cũng là thằng ngố ý mà, chả biết cái gì cả :D, hay nó lừa mình không biết. Ngày nào nó cũng hỏi chị là bọn mèo nó nói gì, chị cứ đùa nó là nó bảo Bò Long =))=)), Bò Long hôm nay ở nhà ăn vụng , lười học đánh Anh mèo đủ các kiểu.

à Fiona mang bầu trong nó yêu nhỉ, thế nuôi nó mấy tháng thì nó mang bầu hả Thuận, chị lại đang lo, mình thì muốn thằng Bop thanh Công công mà Long nhà chị nó không chịu bực thế vì thấy mọi người bảo nuôi mèo tây đẻ vất vả , mà minh đi cả ngày sợ không chăm được :((. Lúc trước nuôi 1 con mèo ta thích cực, nó như một con chó giữ nhà và khôn cực kỳ, mỗi tội nó mắn quá, mà mình có biết là triệt sản đâu, nếu không bây giờ chả bị câu trộm mất. Nếu được nuôi lại chị vẫn thích nó,Long nó ăn vạ làm chị phải kiếm cho nó bé khác, lúc trước mình biết có mèo anh lông ngắn thì cố tha bằng được về. Nhưng bây giờ nuôi hai đứa này cũng thích vì chúng cũng ngoan ngoãn , béo ú và sạch sẽ. Tối về, chị cơm cơm nước xong lại làm osin cho chúng nó , xong các anh chị chủ mèo lại quay ra biểu diễn các trò cho osin =)) trông buồn cười lắm Thuận ạ
Mèo Tây cũng mắn đẻ lắm đó chị!Fiona đã bỏ qua một lần gào đực sau khi sinh baby,mà Fiona nhà em cực kì vô duyên !gào đực nhìn thấy mắc cỡ lắm!cứ lăm lăm lại gần mèo đực mà làm đủ trò haha!với cả Bobby và Heo nên lần này sinh ra baby em phải cực khổ để phân biệt bé nào con Heo bé nào là con Bobby !em thấy Bé Bop đẹp thế chị cho triệt sản uổng lắm!cứ để lấy giống cho Bop nó có dòng dõi cái đã rồi hãy tính chuyện triệt sản sau đi Chị!
lâu rồi chị Hoa không post ảnh mèo!post lên cho cả nhà và em xem với Chị!em thích mèo Bop của chị lắm!trông nó trắng trẻo sạch sẽ và màu lông phối màu rất đều nhìn đẹp lắm!
Mèo Anh lông ngắn đẹp thật!mỗi giống mèo đều có cái đẹp riêng của từng giống!giống nào em nhìn cũng ghiền hết!Em phải thật sự kiềm chế lắm!không thì giờ nhà em thành trại mèo mất rồi!hihi

thuan81

Active Member

Mà em thắc mắc là mắt May có bao giờ mở to hẳn, tròn xoe ra không nhỉ -_- ảnh nào cũng thấy mở lờ đờ có nửa con mắt
May chỉ có mỗi tấm này là mở mắt coi to thôi em!bình thường bên ngoài thì mở mắt to lắm!mà thấy anh lại gần thì nó lim dim vậy đó!nhõng nhẽo nhất nhà!:love struck:
Nên mỗi lần đưa máy ảnh lại là cứ lim dim nhõng nhẽo ,anh phải làm đủ trò nó mới mở mắt ra ,tay thì cầm đồ chơi dụ cho nó nhìn!tay kia thì mau mau bấm máy hihi!

thuan81

Active Member
thế này thì chắc May quấn chủ nhất nhà đây :))
May nịnh nhất nhà!vì sợ bị đòn đó em!May quậy nhất và nịnh nhất!Những người có lỗi thường hay nịnh lắm!May thì giả bộ nhõng nhẽo ,lim dim hiền lành!nhưng khi quay mặt đi là hiện nguyên hình siêu quậy đó em!

ruồi bẹp

Active Member
May nịnh nhất nhà!vì sợ bị đòn đó em!May quậy nhất và nịnh nhất!Những người có lỗi thường hay nịnh lắm!May thì giả bộ nhõng nhẽo ,lim dim hiền lành!nhưng khi quay mặt đi là hiện nguyên hình siêu quậy đó em!
sao giống thằng Zin nhà em ngày trước thế nhỉ, nó cào tan nát cái ô mới của em mà lúc bị bắt quả tang thì lại mắt tròn xoe ngấn lệ nhìn chủ kiểu "cái ô nó vật em ra rồi đánh em nên em chống trả lại" -_-

thuan81

Active Member
sao giống thằng Zin nhà em ngày trước thế nhỉ, nó cào tan nát cái ô mới của em mà lúc bị bắt quả tang thì lại mắt tròn xoe ngấn lệ nhìn chủ kiểu "cái ô nó vật em ra rồi đánh em nên em chống trả lại" -_-
keke!yêu Zin nhất!Zin lừa tình hay quá,bé Bống nhà em hiện tại anh nhìn nó cũng tinh nghịch lắm phải không em!?có lừa tình như Zin không em!hihi

ruồi bẹp

Active Member
keke!yêu Zin nhất!Zin lừa tình hay quá,bé Bống nhà em hiện tại anh nhìn nó cũng tinh nghịch lắm phải không em!?có lừa tình như Zin không em!hihi
Được cái con bé Bống nó thật thà anh ạ, không làm ra vẻ gì nhiều, phá xong là chạy biến, đợi em giải quyết xong hậu quá, nguôi giận rồi mới thò mặt ra :))

thuan81

Active Member
Được cái con bé Bống nó thật thà anh ạ, không làm ra vẻ gì nhiều, phá xong là chạy biến, đợi em giải quyết xong hậu quá, nguôi giận rồi mới thò mặt ra :))
Đúng thật là Bống thông minh quá em!phá xong chạy trốn!hihi mỗi nhóc mỗi tính em ha!nhưng anh để ý các nhóc mèo này bé nào cũng thông minh,nhưng mỗi đứa mỗi cái ưu điểm khác nhau thôi!nhưng nghe em kể thì tính tình Bống và Zin yêu quá đi !

ruồi bẹp

Active Member
Đúng thật là Bống thông minh quá em!phá xong chạy trốn!hihi mỗi nhóc mỗi tính em ha!nhưng anh để ý các nhóc mèo này bé nào cũng thông minh,nhưng mỗi đứa mỗi cái ưu điểm khác nhau thôi!nhưng nghe em kể thì tính tình Bống và Zin yêu quá đi !
ko yêu đâu anh ạ, cả thằng Zin, thằng Mít rồi Kem rồi Bống đều là cái lũ bướng anh ạ, đánh, mắng, quát, búng tai... làm cái gì chúng nó cũng trơ cái mặt ra, không sợ! Nên không bao giờ chúng nó chừa nghịch được anh ạ.

Mr Long K

Member
em phải đi bây giờ :wall::wall: tối về anh biết tay em, biết thế em không lập cho mẹ em cái nick :(:)(:)cry:

thuan81

Active Member
sáng nay rãnh quá! mình đi rình xem mấy nhóc nó nằm ngủ!mỗi đứa mỗi vẻ từ con trai,con gái đến phụ nữ mang thai nằm khác nhau thật!:))
=))
Fiona phía sau !thằng Heo nè!

ba đứa nằm đủ kiểu :))

Bé May giật dậy và cằn nhằn mình!:angry:
hình sự quá

sờ bụng Fiona nghe các nhóc con quậy tưng trong đó!quơ tay bobby,ủi cái đầu heo tròn ra !hihi chắc các nhóc này siêu quậy lắm làm Fiona phải chuyển tư thế ngủ liên tục !:( không yên giấc :)

đừng đạp nữa nha baby để mẹ Fiona ngủ tí nha!:love struck:

còn 10ngày nữa là Fiona sẽ sinh ,nhưng khi sờ vào bụng thì có cảm giác các baby hơi to!làm mình lo lắng !Mong sao cho mẹ tròn con vuông!

D_P_HOA

Active Member
Chúc mừng Thuận sắp lên chức Ông Ngoại :D,
à mà cho chị hỏi thế Fiona bao nhiêu tháng thì có bầu lần đầu tiên, tại chị nuôi hai đứa tuy giờ nó mới bé , nhưng sợ chúng nó tuổi trẻ tài cao =))nhanh có em bé thì khổ chị :)), mà chị muốn cho đi làm công công cả lượt thì b......é Long không cho :D, nó li luận là con người có quyền thì mèo cũng phải có quyền chứ :)) ôi nhiều thứ lắm

P/S à bé mới nó cũng gần giống Fiona nhà Thuận, có 1 dọc trắng ở mũi Thuận ạ:))