• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Maya đảo Phú Quốc

hai198x

Member
Chào Hải,

Được người nào đó tặng em này chắc là phải được tin tường lắm đây . Em này nhìn có vẻ to con nhỉ, không biết có thể trên 20 kg không nhỉ, Tay chân và người cái nào cũng to:D

Em này hiền thì cũng hiền nhưng dữ lên rồi thì cũng mệt phải không Hải?

Cảm ơn và chúc sức khỏe
Chào bác Vũ !
Cu John nhà em được tận 26kg cơ :sleepy: . Nhìn nó cũng to con phết đấy nó hung lắm bình thường thì có vẻ là ung dung chậm chạp nhưng lúc cần là phi như điên như kiểu là em ý tiết kiệm năng lượng cho lúc cần chiến đấu ý =)) . Mà hôm nay gia đình bác chuẩn bị ông công ông táo tết nhất thế nào rồi :love struck:
Thân chào và chúc sức khỏe gia đình bác !

Ha Vu

Member
Chào bác Vũ !
Cu John nhà em được tận 26kg cơ :sleepy: . Nhìn nó cũng to con phết đấy nó hung lắm bình thường thì có vẻ là ung dung chậm chạp nhưng lúc cần là phi như điên như kiểu là em ý tiết kiệm năng lượng cho lúc cần chiến đấu ý =)) . Mà hôm nay gia đình bác chuẩn bị ông công ông táo tết nhất thế nào rồi :love struck:
Thân chào và chúc sức khỏe gia đình bác !
Chào Hải,

Nặng 26 kg cơ à. Ừhm nhìn chân tay em nó quả là mạnh mẽ. Em nó như vậy vừa đẹp trai cao to nhỉ. Cá tính em nó như vậy rất người lớn đó chứ. ông công ông táo đã cho đi vé hạng 1 rồi, tính nói ông mang chuyện về con chó Phú Quốc trình ngọc hòang , nhưng ông nói hiện tại chưa được, Khi nào con chó Phú Quốc được FCI công nhận thÌ ông mới bẩm báo:)). Hiện tại ông nói chúng ta cần phải cố gắng hơn nữa mới được.

Chúc Hải vui vẻ nhé.

hai198x

Member
Chào Hải,

Nặng 26 kg cơ à. Ừhm nhìn chân tay em nó quả là mạnh mẽ. Em nó như vậy vừa đẹp trai cao to nhỉ. Cá tính em nó như vậy rất người lớn đó chứ. ông công ông táo đã cho đi vé hạng 1 rồi, tính nói ông mang chuyện về con chó Phú Quốc trình ngọc hòang , nhưng ông nói hiện tại chưa được, Khi nào con chó Phú Quốc được FCI công nhận thÌ ông mới bẩm báo:)). Hiện tại ông nói chúng ta cần phải cố gắng hơn nữa mới được.

Chúc Hải vui vẻ nhé.

Chào bác Vũ !
Một câu chuyện hay và cũng rất hóm hỉnh :)) bác Vũ quả là có khiếu hài hước :p . Tình hình là em cũng thèm 1 em Phú Quốc lắm rồi mà chưa kiếm được em nào thế mới buồn . Mà bác Vũ cũng ngủ muộn ghê nhỉ giờ này đáng lẽ ra phải ôm vợ ngủ rồi chứ sao còn ngồi ôm máy tính up bài nhỉ :p .

Ha Vu

Member
Chào bác Vũ !
Một câu chuyện hay và cũng rất hóm hỉnh :)) bác Vũ quả là có khiếu hài hước :p . Tình hình là em cũng thèm 1 em Phú Quốc lắm rồi mà chưa kiếm được em nào thế mới buồn . Mà bác Vũ cũng ngủ muộn ghê nhỉ giờ này đáng lẽ ra phải ôm vợ ngủ rồi chứ sao còn ngồi ôm máy tính up bài nhỉ :p .
Chào Hải,

Cũng vì Phú Quốc mà thường ngủ trễ . Nhiều khi thấy thương cho Vợ toàn Ngủ trước mà không có chồng bên cạnh. Nhưng thỉnh thoảng Vũ cũng bù đắp cho vợ , thế là đâu lại vào đấy:D:D Đời là thế mỗi người một đam mê khác nhau.

l33age

em thấy mấy con PQ ko nên xích nó lại, cứ để thả trong sân cũng tốt đấy ạ, tại vì giống chó này nó sống ngoài đão riết nên rất thik tự do, níu xích nó hoài có thể mất 1 số điểm của nó, chắc cũng vì đi săn nên nó đc 1 thân hình thon và đôi chân rất khỏe, mà giống này đặc biệt rất là hiếu chiến và dai dấy

Chào Mọi Người,

Vũ là thành Viên Mới, rất yêu và đam mê giống chó Phú Quốc. Hiện tại đang sở hữu duy nhất 1 em Phú Quốc cái tên là Maya. Vì vậy rất mong được giao lưu học hỏi và chia sẽ với anh em trong diễn đàn.

Sơ lược về Maya.

Nguồn gốc : Bắc Đảo Phú Quốc
Màu lông : Đen tòan bộ
cân nặng : 16 kg
Điểm đặc biệt : Lưỡi đen tòan bộ
Hình thái : dễ nhìn,
Tính tình : Năng động,
Thành tích: Bắt được 06 chuột cống.

Vài hình ảnh chia sẻ:

Mong được chia sẽ cùng anh em

Chúc sức khỏe mọi người
Đây là cái thần thái chuẩn của Chó pq nói riẹng và chó nội địa việt nam nói chung.
Ánh mắt nhìn rất bí ẩn . Như monalisa vậy, không hiều em nó đang nghĩ cái gì nữa. Ngưởng mộ, ngưỡng mộ!!! :hypnotized:

Chào Mọi Người,

Vũ là thành Viên Mới, rất yêu và đam mê giống chó Phú Quốc. Hiện tại đang sở hữu duy nhất 1 em Phú Quốc cái tên là Maya. Vì vậy rất mong được giao lưu học hỏi và chia sẽ với anh em trong diễn đàn.

Sơ lược về Maya.

Nguồn gốc : Bắc Đảo Phú Quốc
Màu lông : Đen tòan bộ
cân nặng : 16 kg
Điểm đặc biệt : Lưỡi đen tòan bộ
Hình thái : dễ nhìn,
Tính tình : Năng động,
Thành tích: Bắt được 06 chuột cống.

Vài hình ảnh chia sẻ:

Mong được chia sẽ cùng anh em

Chúc sức khỏe mọi người
Đây là cái thần thái chuẩn của Chó pq nói riêng và chó nội địa việt nam nói chung.
Ánh mắt nhìn rất bí ẩn . Như monalisa vậy, không hiều em nó đang nghĩ cái gì nữa. Ngưởng mộ, ngưỡng mộ!!! :hypnotized:

Onami

Member
em thấy mấy con PQ ko nên xích nó lại, cứ để thả trong sân cũng tốt đấy ạ, tại vì giống chó này nó sống ngoài đão riết nên rất thik tự do, níu xích nó hoài có thể mất 1 số điểm của nó, chắc cũng vì đi săn nên nó đc 1 thân hình thon và đôi chân rất khỏe, mà giống này đặc biệt rất là hiếu chiến và dai dấy
Đúng ra CPQ phải được thả tự do trong 1 khu đất rộng (và bỏ hoang khu đất đó để tránh việc chúng phá cây cối). Chúng phải được đào hang, sinh con trong hang, tự săn bắt dế mối châu chấu, cá tôm mà tự bổ sung nguồn đạm tươi.

Rất tiếc là anh em yêu CPQ ít người có điều kiện sân vườn rộng rãi. Nông dân ở quê thì ít người coi con CPQ là 1 niềm đam mê để mà đầu tư y tế, dinh dưỡng,v.v......Mà họ cũng cần đất đai để trồng trọt, khó có thể để dành riêng 1 khu đất rộng cho 1 đàn CPQ. Còn anh em yêu, đam mê và tâm huyết với CPQ hầu hết lại ở thành phố. Cũng có vài bác có trang trại hoặc vườn rộng, nhưng hiếm lắm.

Em cũng chỉ có sân rộng và 1 khoảng vườn nhỏ. Có lẽ lâu lâu phải cho mấy em PQ nhà em đi picnic, vừa tốt cho chủ, vừa tạo điều kiện khơi dậy bản năng của mấy em.

Ha Vu

Member
Chào bạn,

Mình cũng đồng ý với gợi ý của bạn. Thật ra ban ngày mình thả cho em nó tự do thỏai mái ở sân không nhốt. Vì ban ngày nhà mình khóa cửa ngòai và cũng có nhiều người ở nhà. Còn ban đêm thì mình nhốt em nó lại khi em nó đi ngủ, nhốt em nó ngủ ở trong chuồng để em nó khỏi bị muỗi đốt ấy mà. với lại trong chuồng em nó sẽ ngủ ấm áp hơn.
Bạn nói đúng giống chó Phú Quốc thích vận động chạy nhảy lắm. rất tinh mắt

Cảm ơn bạn đã chia sẻ

Ha Vu

Member
Đây là cái thần thái chuẩn của Chó pq nói riêng và chó nội địa việt nam nói chung.

Cảm ơn bác đã khen em nó. Em nó được cái ăn ảnh. nhất khi em nó đang tập trung một điều gì đó. Nhà Vũ ở quận tân Phú . Khi nào có dịp hẹn gặp các anh em trong câu lạc bộ chó Phú Quốc thì chúng mình giao lưu với nhau nhé

Thân chào và cảm ơn

Ha Vu

Member
Chào tất cả anh em trong diễn đàn.

Có anh chị nào chỉ giúp Vũ xem tình hình dạo này Em Maya dạo này lười ăn quá. không biết có phải nghén không nữa(không biết ở chó có giống như người không nữa, suy diễn mà không biết có đúng không). Tuần đầu tiên khi rước Maya từ nhà chồng về thì Maya ăn rất tốt. đưa bao nhiêu ăn cũng hết nhưng sau đó 1 tuần thì ăn ít lại cho ăn toàn để thừa. Những món ngon trước đây mà có tỏ vẻ hờ hững:yawn:. Nhưng nhìn ở bên ngoài thì không thấy có dấu hiệu nào là bệnh.

Anh chị nào hướng dẫn em vụ này với. Đang rất lo cho em nó.

Xin chân thành cảm ơn

chết, maya nhà bác giống em Mun nhà em quá..
tuần nay em nó cũng kén ăn vậy đó. híc,..
chắc là triệu chứng của mấy.."bà bầu'...híc

Nghén đó anh Vũ ơi, em nuôi cũng thế, khoảng gần tháng là em nó ăn mạnh lại ngay ấy mà, lúc đó chia nhỏ khẩu phần thành nhiều bữa, đừng cho no, hạn chế chất béo, bổ sung đạm, canxi nhiều hơn thường ngày.

Không vấn đề gì đâu Vũ ơi! Nếu nó ăn ít như thế thì em nên bổ xung chất lượng bữa ăn lên một chút. Chờ nó ăn xong thừa thì cất đi ngay. Khoảng hơn 1 tháng (40 ngày) nó lại ăn như điên thôi. Cập nhật thông tin về Maya nhé.

Ha Vu

Member
Không vấn đề gì đâu Vũ ơi! Nếu nó ăn ít như thế thì em nên bổ xung chất lượng bữa ăn lên một chút. Chờ nó ăn xong thừa thì cất đi ngay. Khoảng hơn 1 tháng (40 ngày) nó lại ăn như điên thôi. Cập nhật thông tin về Maya nhé.
Cảm ơn sự chia sẻ anh Hà , foren chip và Gàconlonton đã chỉ dẫn Vũ. Hy vọng Maya sẽ có baby để bồng.

Chúc mọi người ăn tết thật vui vẻ đầm ấm và hạnh phúc

hai198x

Member
Happy new year !

Chúc gia đình bác Vũ và Maya có 1 cái tết an lành tràn đầy hạnh phúc :love struck:
Sang năm mới làm ăn phát đạt , sức khỏe dồi dào để còn có sức khỏe chăm sóc cho Maya và hậu duệ của em ý nữa chứ nhỉ :p
Thân chào !

Ha Vu

Member
Chúc gia đình bác Vũ và Maya có 1 cái tết an lành tràn đầy hạnh phúc :love struck:
Sang năm mới làm ăn phát đạt , sức khỏe dồi dào để còn có sức khỏe chăm sóc cho Maya và hậu duệ của em ý nữa chứ nhỉ :p
Thân chào !
Cảm ơn Hải đã có lời chúc đầu xuân,

Vũ cũng chúc Hải và gia đình sang năm mới an khang thịch vượng và hạnh phúc nhé

Ha Vu

Member
Báo các với các anh chị,

Tình hình Maya đầu Vú hơi to 1 tí bầu vú xệ 1 tí nhưng vẫn chưa rõ nét lắm. Dạo này Maya ăn được hơn 1 tí. Hy vọng em nó sẽ bình an.

Chúc anh chị một năm mới an khang thịch vượng , vạn sự như ý

nqtrung1973

Nhà Mình Có Chó Pquoc To Lắm Nhưng đang Tìm Chó Cái Nếu Có Thể Giới Thiệu Cho Mình
Trung 0909599486