• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mang thai và chẩn đoán có thai của chó.

bobo247

Member
Dạ cho em hỏi 1 vấn đề về chó con mới sinh ạ !Em coi thấy clip trên youtube về chó mẹ sinh con và thấy lúc chó con mới sinh ra ,chủ của chó có cầm 1 bình (giống như bình bóp hơi vậy ạ) bóp hơi vô miệng hoặc mũi chó con .Cho em hỏi có phải là làm như vậy để giúp chó con dễ thở với môi trường mới ko ạ ?Hay là lý do tại sao ạ .Và 1 thứ nữa là chủ của chó bôi thuốc vô rốn chó (chỗ mới cắt nhau) ,em nghĩ làm như thế có phải để sát trùng ko ạ ?Và 2 thứ này (bình hơi và thuốc sát trùng rốn) có thể mua ở thú y ko ạ .Em xin cảm ơn trước ạ !

Chào Bs! Mong Bs giải đáp giúp em trường hợp bé Chihuahua nhà em bị "kinh" ngày 15/7 đến ngày 25-30 tháng 7 đều chịu đực nhưng do con đực to hơn nên chỉ được tầm 2,3 phút là 2 con tách nhau ra rồi. Như vậy liệu em ý có đậu thai được ko? Đến ngày 3/7 em thấy 8 trên 10 vú đều to và sưng lên. KO biết thế nào. Lần đầu nuôi chó mong bác giải đáp sớm. TRân thành cảm ơn bác. Chờ tin bác sớm...! very tks

vinhbn

Member
ngày tháng gì mà từa lưa vậy bạn, hy vọng rất cao nhưng vẫn chưa thể khẳng định được vì còn quá sớm. 2,3 phút là ok rồi. Chúc bạn nhận được tin vui

Lehongnhung12

Xin cho toi hoi giup cho phoc nha toi lay giong duoc 1 tuan roi.khong bet co dau duoc khong nhung bay gio no bi ho thi lam cach nao.co nen cho uong thuoc khong .hoac cho toi cach giai quyet de cho het ho va long dom

wooly.husky

Member
BS cho e hỏi nhà e nuôi husky bỏ salo lần 1 hiện nay được 14 tháng và salo lần 2 nên e yên tâm cho phối !
Hiện tại từ ngày phối được hơn 2 tuần . Cún có các biểu hiện thế này ạ
- Nghịch ngợm hiếu động trở nên trầm tính rất ít chịu đi lại như trước
- Bỏ ăn , gia đình phải đút cháo vào mồm thì chịu ăn nhưng bị nôn ra một ít sau khi ăn một lúc .
Nhìn yếu ớt đi nhiều nên e rất lo k hiểu là bệnh hay thai nghén ! ( mới được hơn 2 tuần và triệu chứng bỏ ăn được 2 hôm )
Nếu đúng là thai nghén thì thời gian này nên cho ăn uống như thế nào để chó chịu ăn ạh và chế độ ăn thế nào thì tốt cho cún mong được bác sỹ tư vấn .

binmilu123

Chó nhà em phối giống được gần 3 tháng rồi ạ. Mà không thấy đẻ. Mới chiều nay em nặn vú thì thấy có nước đục đục. Bầu vú phát triển, nhưng có mấy cái bị thâm tím một chút . Em không biết em nó có thai chưa ạ. Xin giúp em dùm :(

zozinh

Bác sĩ cho e hỏi vs.e fox hươu nhà e đã phối được gần 2 tháng rồi. Mới đầu thì e thấy ti e nó cũng phát triển to hơn và bắt đầu có bụng.tính tình thay đổi hay gắt gỏng đanh đá hơn, ngủ nhiều hơn. Nhưng đến pz e thấy bụng e nó k to hơn nữa. Vì đây là lần đầu nên e k có kinh ngiệm gì cả.e sợ là cái thai bị hỏng hoặc chửa giả. Mong bác sĩ cho e í kiến vs ạ. E cảm ơn

lovekiss

Member
Bác sĩ cho e hỏi vs.e fox hươu nhà e đã phối được gần 2 tháng rồi. Mới đầu thì e thấy ti e nó cũng phát triển to hơn và bắt đầu có bụng.tính tình thay đổi hay gắt gỏng đanh đá hơn, ngủ nhiều hơn. Nhưng đến pz e thấy bụng e nó k to hơn nữa. Vì đây là lần đầu nên e k có kinh ngiệm gì cả.e sợ là cái thai bị hỏng hoặc chửa giả. Mong bác sĩ cho e í kiến vs ạ. E cảm ơn

Bạn chú ý chổ đó của em nó xem có ra dịch màu trắng không? Nếu có thì an tâm em nó đang có mang, hoặc bạn có thể bồng em ấy đi siêu âm để biết chắc chắn. Khoảng 50 ngày trỡ lên thì bụng e ý mới bắt đầu to hơn

nhocyeucuncon

thưa các bác là con chó nhà em 3 năm nay chưa cho đẻ. khoảng 38 ngày nay nó gầy đi, bầu vú phát triển, phần bụng dưới ẹp lại, ăn uống thất thường, hay đi chơi, ngủ nhiều, vú còn nặn ra sữa non nữa. Mẹ em bảo nó có thai vậy nó có thai không ạk (mà em không biết nó có phối giống với con nào không nữa vì nhà em nuôi khép kín lắm! đi tiểu, đại tiện cũng xích đi):-/

Nganha1803

Thưa bác nhà cháu có nuôi pug. Phối nước 1 hôm 7/5 nước 2 9/5 . Đến hnay bụng nó rất to và đã có sữa nhưng rất ít ạ. Con nó nối cục lên và đạp cháu cũng sờ thấy. Nhưng chưa thấy nó đẻ vì hnay là ngày 65 rồi nên cháu rất lo lắng. Cháu nên lgi ạ?