• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời các bạn góp ý về chú GSD cái ở Đức

Status
Không mở trả lời sau này.

Phi Anh

Member
Chúc mừng bác Thuấn nhe! Vậy là GSD VN đã có 1 thành viên "xịn" nữa rồi. Thật là zui quá xá... E nó về nhà khoẻ mạnh chứ ạh? Hôm nào rảnh e sẽ qua xem một chút ạh.
Chúc anh công tác tốt!

Một tin vui gửi tới các bạn:Hilda hôm nay đã sinh được 11 cún con nhưng rất tiếc 2 chú bị ngạt từ trong bụng mẹ.
Khi nào có ảnh mình sẽ up lên sau.

linhnam

Member
chúc mừng

Tôi là người hải dương rất đam mê bécgiê ,cũng đã nuôi nhiều dòng GSD nhưng những hậu duệ của những con GSD mà anh Thuấn đưa về cho gia đình nuôi toi thích nhất cặp đôi là con Lúc và xila nên hiên nay thấy anh mới đưa về mà đã đơm hoa kết trái MẸ TRÒN CON VUÔNG.chúcmừng anh

Rexcouple

Member
Hallo Anh Thuấn

Một tin vui gửi tới các bạn:Hilda hôm nay đã sinh được 11 cún con nhưng rất tiếc 2 chú bị ngạt từ trong bụng mẹ.
Xin chúc mừng anh nhé ! Dog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog EyeDog Eye, Số 9 cũng đẹp mà anh, mong Anh sớm chia sẽ hình ảnh của mẹ con Hilda với các Fan :beer

Phi Anh

Member
Tin vui! chuc mung chuc mung

wow, chúc mừng bác nhé! Quá vui! Quá vui! :beer:beer:beer far expectation...:-bd:-bd:-bd

HIEP DRAGO

Đến trưa nay 29.07 Hilda đã về đến nhà mới rồi.Khi nào rảnh Phi Anh đến chơi nhé!
Sao không mua chó của anh Long Đà lạt mà nhập chi tốn kém vậy anh ?! em thấy bài viết của anh bên topic " Cello ngày ấy và bây giờ "anh đâu thích nhập . nhập mercerdes về lái taxi á !?

Sao không mua chó của anh Long Đà lạt mà nhập chi tốn kém vậy anh ?! em thấy bài viết của anh bên topic " Cello ngày ấy và bây giờ "anh đâu thích nhập . nhập mercerdes về lái taxi á !?
Hê hê ,việc nhập chó từ Đức mình làm cả chục năm nay rồi và đối với mình thì "gi gỉ gì gi cái gì cũng ...chiều" được nhưng mình không bao giờ đem mấy con chó nhập ra "dọa" ai cả.
Và tương lai mình vẫn cứ nhập về cơ mà.Mình sẽ tùy theo nhu cầu trong nước để mang về những con thích hợp!Mình đưa ra hình tượng ví von so sánh vậy ý muốn nói Hiệp có con Drago là hậu duệ của Larus ai bảo không đẹp?Còn việc nhập hẳn con Larus về thì giống như việc nhập Mercedes về chạy taxi rồi còn gì.

HIEP DRAGO

Hê hê ,việc nhập chó từ Đức mình làm cả chục năm nay rồi và đối với mình thì "gi gỉ gì gi cái gì cũng ...chiều" được nhưng mình không bao giờ đem mấy con chó nhập ra "dọa" ai cả.
Và tương lai mình vẫn cứ nhập về cơ mà.Mình sẽ tùy theo nhu cầu trong nước để mang về những con thích hợp!
Thế thì kinh doanh thì nói là mua bán chó cho rồi đâu cần phải tư cách miễn có lời là ok ! rỏ khổ !

Thế thì kinh doanh thì nói là mua bán chó cho rồi đâu cần phải tư cách miễn có lời là ok ! rỏ khổ !
Mình có bao giờ nói là không kinh doanh đâu nhỉ? Phải có những người kinh doanh thì các bạn mới có chó mà chơi chứ! Chuyện mua bán chó đâu có gì là xấu? Ngay trong chuyện kinh doanh cũng cần phải có tư cách chứ,có người kinh doanh đàng hoàng,có người lừa gạt. Chuyện có lời có lãi là đương nhiên,nếu không chả nhẽ làm từ thiện hay sao? Rõ khổ !

D0GiaHai

Member
Mình có bao giờ nói là không kinh doanh đâu nhỉ? Phải có những người kinh doanh thì các bạn mới có chó mà chơi chứ! Chuyện mua bán chó đâu có gì là xấu? Ngay trong chuyện kinh doanh cũng cần phải có tư cách chứ,có người kinh doanh đàng hoàng,có người lừa gạt. Chuyện có lời có lãi là đương nhiên,nếu không chả nhẽ làm từ thiện hay sao? Rõ khổ !
Em hoàn toàn nhất trí về điều này và xin phép nói thêm một chút .Trong xã hội ,việc kinh doanh mọi nghành , nghề đều có người cần tư cách và có người không cần đến tư cách , TƯ CÁCH là cái vô hình nhưng có lẽ không bao giờ thừa . ( kể cả buôn ma tuý cũng có hàng thật và hàng giả , có nghĩa là làm ăn phi pháp cũng có người có TƯ CÁCH ) và xin lỗi các bác cho em nói thật rằng đi WC cũng nên có TƯ CÁCH . Vài dòng lảm nhảm cùng bác !

:))
:))Vẫn còn nhớ rõ cách đây không lâu bác tuyên bố trong topic "....GSD VN trên đường hội nhập...." là "không kinh doanh " cơ mà,hoá ra cũng thâm niên kinh doanh xx năm:-@Nghe giang hồ đồn bác là chủ Hahanet(...em không nhớ rõ tên lắm,nhung cũng đại khái là ..a..a..et) có dòng hậu duệ rất đẹp,em muốn đặt hàng một em được không:love struck:
@Levinhphong : "Anh không cần,không quan tâm ...trong nước có đạt chuẩn hay không,nhưng ...của anh nhập về thì phải thừa tiêu chuẩn,show hàng nó mới có tính chất PR tốt"=))
cuối cùng câu chuyện cũng chỉ xoay quanh kẻ khôn người khéo mà thôi:party:

Chúc Mừng!chúc Mừng....!!!

Chúc mừng nhà BÁC TẦN HẢI DƯƠNG đang sở hữu một đàn GSD con thật giá trị.Mong các bé hay ăn chóng lớn đặng có sức khỏe và bản lĩnh giao du và sánh vai với những chú GSD đang hiện hữu tại VN ta.Một lần nữa lại xin chúc mừng anh THUÂN-HẢI DƯƠNG.Hy vọng em sẽ có cơ hội diện kiến các bé.

Đến ngày hôm nay cũng vừa chẵn hai tháng,em cũng nghe thông tin phong phanh là em gái này đã về VN,không biết anh em có thể đặt gạch được chưa bác Thuan_HaiDuong nhỉ ? .Hay bác lập hẳn topic mới cho anh em vao đặt gạch cùng bình luận luôn,ah bác Thuan_HaiDuong cho anh em xem ít hình luôn,chà PR từ khi chưa về nước mà giờ vẫn chưa có tin tức gì...........giấu anh em kín quá bác ơi

Kinh Doanh tức là kiếm lời , Kinh Doanh giỏi thì tiền lời chính đáng đó có thể giúp người chơi nâng cấp Chú Chó của mình mà không bị lỗ vốn .
Tuy nhiên , nhằm phân biệt nhửng hành động không phù hợp trong việc kinh doanh ,người ta mới đặt ra những đạo đức kinh doanh .
Nếu mua một con chó chơi tốn hết vài ngàn USD ,sau đó ta chán bán còn một nửa thì đúng không phải là kinh doanh rồi !
mà đó là cái gì thì mình chịu .:):):)^:)^^:)^:)):)):)):))

Kinh doanh có gì là xấu đâu, đã kinh doanh cứ nhận là mình kinh doanh... Em ủng hộ kinh doanh chân chính, ko chọc phá người khác, ko quảng cáo sai, ko mang hàng lởm về VN. Vẫn biết người VN nên dùng hàng VN nhưng con chó GSD là Tây sinh ra, thế mới đau chứ.
Về sở thích sính ngoại khi nuôi chó GSD tại VN, thử hỏi bác Thuan xem tại sao bọn em ko sính ngoại cho dược khi những con chó nhập về VN đa phần là chó ko đẹp, ko chuẩn (loại này bên Tây họ mới bán rẻ), mà khí những con chó này sinh đẻ ra lại bán với giá cao thì sao những người muốn nuôi GSD như em sao ko cố thêm tý nữa nhập con chó con về chơi chó thỏa. (Nói điều này em xin lỗi nhưng bác nhập những chú chó đẳng cấp về với mục đích nâng tầm GSD VN).

To votuyen: Chú gắng múa một em, sau này đẻ bán rẻ cho anh một con nhé.
Bác Thuan oi, cho hình lên đi.

...Mời...

Ai đang nuôi những chú cún có dòng máu GSD tại VN hẳn không thể quên những chiến công và những đóng góp cực kỳ tích cực trong rất nhiều lĩnh vực của dòng chó vốn được coi là "SỐ 1 THẾ GIỚI".
Chúng ta đang chơi và đang nuôi dưỡng những huyền thọai.Và chúng ta đang tự hào "chú cún ta đang nuôi có dòng máu của(dòng chó số1 thế giới)dòng GSD huyền thoại"
Thưa các bạn!Tôi đang nuôi những chú GSD có dòng máu "ĐỨC"(vì ít ra tôi biết rằng chúng chưa được lai ghép với những dòng chó khác tại VN ta)
Tôi cảm ơn những ai đã có công nhập vốn gien của dòng chó vốn được coi là "số 1 thế giới" về VN để nhân rộng và để phục vụ lợi ích cụ thể của người VIỆT(Theo tôi được biết:các trường chó nghiệp vụ vẫn thường xuyên đi mua chó GSD của dân để về chọn lựa làm công tác nghiệp vụ).Và tại VN ta dòng chó này đã phát huy được tác dụng.
Có những chú chó đạt được nhiều chiến công hiển hách,và cũng có những chú chó chỉ nuôi để tốn cơm tốn gạo.Mặc dù chúng từ một mẹ sinh ra.
Các bác bỏ 5-7000 usd để mua một chú cún về làm "le" với thiên hạ,rồi so sánh với nhau...rồi chê bai...rồi thi thố...Trong khi đó những người bạn của tôi sử dụng nguồn gien của các bác đem về để canh giữ kho tàng ,để bảo vệ nương rẫy,và để làm vệ sĩ...Có những chú "cô bé lọ lem" bỗng vang danh lừng lẫy,có những chú "quân tử hào hoa"bỗng trở thành ...phế thải.
Thưa các bác!Tôi yêu mến những chú BECGIE!Và yêu mến những triệu phú BECGIE(không tiền nào mua nổi)khi chú ta làm được điều hữu dụng cho đời.Còn với những quân tử hào hoa chỉ lo cơm ấm cật thì theo tôi chỉ lên nấu....,mặc dù quân tử này có xuất xứ danh gia vọng tộc nào đi chăng nữa.
Vài dòng lảm nhảm-mong các bác nào có GSD vô dụng bỏ quá cho.

Status
Không mở trả lời sau này.