• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mời các bạn góp ý về chú GSD cái ở Đức

Status
Không mở trả lời sau này.
Em gái này rất đẹp và cũng rất đẳng cấp nữa Bác ạ. Nhưng hình như là em nó đã sinh sản được 3 lứa chứ không phải 2 hay sao ý, Bác kiểm tra kỹ lại xem! http://www.pedigreedatabase.com/gsd/progeny/514286.html . Mong bác cân nhắc chuyện mang em nó về VN. Dù sao với em thì em nó cũng rất rất tuyệt: gia phả, ngoại hình, thành tích... chỉ sợ vấn đề tuổi tác!
Mình cũng chê nó già rồi :D,và đây cũng là lý do để ...mặc cả !Nó vừa phối với con Untox von der Freiheit Westerholt (con của con ODIN va2) coi như mua mấy con chó con đắt để kiếm tí giống VA :D:D:D.Sau đó nó đẻ được lứa nào hay lứa ấy vậy.May ra thì đủ vốn.Lãi ở chỗ thêm tí giống tốt,mình thích dòng ngoại của nó.Còn chuyện 2 hay 3 lứa cũng không sao,3 thì càng chứng tỏ em nó ..mắn !!!Nhưng còn phải chờ 3 tuần nữa xem có dính không đã.
Tùng thấy như vậy được không.

Các bạn thấy em trai này thế nào,cao dúng 65 cm luôn!Đầu to,mõm hộp,chân to, móng "quả quýt",đuôi bông,thẳng và dài chạm đất,lưng gù,ben dốc,gi lê đen bóng,23 tháng tuổi,bố VA2 Đan mạch và Bỉ,mẹ V (chưa rõ V gì).Em đã có SchH 1,Kkl1,đã từng đi thi và được đánh giá cao (cấp nào chưa biết ) Mình có cảm giác hơi giống Hannes chỉ có điều ngắn hơn 1 chút,thấp hơn một chút,đen hơn một chút (phần màu đen),Mõm ngắn hơn một chút.mặt đẹp hơn một chút.
Đây là Link Pedig. của bố
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/392739.html
Đây là hình của em

Các bạn khu vực Hải dương thấy sao?Cho xin ý kiến nhé.Thanks

Chúc mừng bác Thuan đã tuyển được 1 em đực đẹp đúng như bác nói em này ngắn đòn mình đậm nhưng lại ko oversize :D Những yếu tố khác của em nó cũng rất tuyệt và rất tốt nếu có thể làm giống ở VN :) Dù sao cũng hi vọng hình em nó sẽ có ở VN :D Còn tình hình em kia sao rồi bác hay đã có sự lựa chọn nào tốt hơn chưa ạ?

Loch2009

Member
Bé này thì miễn bàn. Quan trọng là giá cả có đẹp nữa không thôi. Chúc mừng bác!

Chúc mừng bác Thuan đã tuyển được 1 em đực đẹp đúng như bác nói em này ngắn đòn mình đậm nhưng lại ko oversize :D Những yếu tố khác của em nó cũng rất tuyệt và rất tốt nếu có thể làm giống ở VN :) Dù sao cũng hi vọng hình em nó sẽ có ở VN :D Còn tình hình em kia sao rồi bác hay đã có sự lựa chọn nào tốt hơn chưa ạ?
Em gái kia thì quyết rồi,chỉ chờ siêu âm xem có đậu thai không,nếu đậu sẽ cho cả 2 em cùng về.Còn không đậu thì đành phải chờ nước sau chọn con bố VA xem có được không.Hy vọng mọi sự sẽ ổn.

canhcup

Đọc bài này lại nhớ đến anh Minh_Germany khi xưa cũng hay lên diễn đàn tham gia viết mấy bài hay hay như thế này. Bác Thuấn ở bên đó có gặp anh Minh thì cho anh em VP tại quê nhà gửi lời hỏi thăm sức khoẻ nhé!

Đọc bài này lại nhớ đến anh Minh_Germany khi xưa cũng hay lên diễn đàn tham gia viết mấy bài hay hay như thế này. Bác Thuấn ở bên đó có gặp anh Minh thì cho anh em VP tại quê nhà gửi lời hỏi thăm sức khoẻ nhé!
Mình với Minh_Germany tuy là đồng hương HD nhưng nhà ở VN cách nhau khá xa,bên này cũng vậy người ở đầu này người ở đầu kia nước Đức nên không biết nhau và chắc cũng không có điều kiện gặp nhau được.Thay mặt Minh,cám ơn mọi người đã dành những tình cảm tốt đẹp cho những người xa quê như bọn mình nhé!

Bé này thì miễn bàn. Quan trọng là giá cả có đẹp nữa không thôi. Chúc mừng bác!
Hôm chủ nhật vừa rồi đến tận nơi xem rồi,trại ông này có mấy con chó đẹp quá nhưng giá cả thì ...chẳng đẹp chút nào!Tiền nào của ấy cả mà.Đành "ngậm ngùi" chép miệng ra về!:(:)(:)((

khanhtungbk

Member
Các bạn thấy em trai này thế nào,cao dúng 65 cm luôn!Đầu to,mõm hộp,chân to, móng "quả quýt",đuôi bông,thẳng và dài chạm đất,lưng gù,ben dốc,gi lê đen bóng,23 tháng tuổi,bố VA2 Đan mạch và Bỉ,mẹ V (chưa rõ V gì).Em đã có SchH 1,Kkl1,đã từng đi thi và được đánh giá cao (cấp nào chưa biết ) Mình có cảm giác hơi giống Hannes chỉ có điều ngắn hơn 1 chút,thấp hơn một chút,đen hơn một chút (phần màu đen),Mõm ngắn hơn một chút.mặt đẹp hơn một chút.
Đây là Link Pedig. của bố
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/392739.html
Đây là hình của em

Các bạn khu vực Hải dương thấy sao?Cho xin ý kiến nhé.Thanks
Em này đẹp quá Bác à. Đầu mặt, dáng dấp, gia phả đều ok. Mong em nó sớm về VN!

BinhHP

Member
Lên hàng V chó cái ở VN có em nào đâu mà bàn ? Chúc mừng ông bạn !
PS : Sao không dớp luôn Odin mà phối với con Odin ? Hơi tiếc chút xíu !
Bác nói thế là bác chưa biết rồi. Chó cái hàng V ở VN đã có rồi, thậm chí là V46 thế giới luôn bác ạ. Bác về HP sẽ có dịp được xem em nó. Chủ của em V46 là chú Dũng đồng thời là chủ của 1 em đực V125 thế giới nữa bác ạ. Em đực tên là Zonk v.d Bastillie-V125 (Bố và mẹ: V1 BSZ Karat's Ulk SchH3 Körkl. 1, Zonk's Dad
V BSZ Frisbee Arlett SchH2 Körkl. 1 - Zonk's mum)

Bác nói thế là bác chưa biết rồi. Chó cái hàng V ở VN đã có rồi, thậm chí là V46 thế giới luôn bác ạ. Bác về HP sẽ có dịp được xem em nó. Chủ của em V46 là chú Dũng đồng thời là chủ của 1 em đực V125 thế giới nữa bác ạ. Em đực tên là Zonk v.d Bastillie-V125 (Bố và mẹ: V1 BSZ Karat's Ulk SchH3 Körkl. 1, Zonk's Dad
V BSZ Frisbee Arlett SchH2 Körkl. 1 - Zonk's mum)
Thế thì xin chúc mừng chú Dũng . Một tin vui cho GSD VN !

milkmilk

Em ko hiểu biết nhiều về chó GSD . Nhưng em phải công nhận là em này quá đẹp . Là em em sẽ ko hối tiếc mang em ý về :D

Dạo này box GSD im ắng quá!!!
Xin báo với các ban tin vui là Hilda sau khi đi siêu âm (và qua nhìn bằng mắt thường) đã xác định được là đã có "bầu".Hiện nay được hơn 4 tuần(phối ngày 15.06).Để chắc ăn mình dự định sau 6 tuần mới cho về.

Phi Anh

Member
Chuc mung bac Thuan nhe!
Mong bác sớm đưa được em nó về quê an toàn. Hôm trước xuống nhà bác ở Gia Lộc xem đàn GSD nhà bác đẹp quá trời

Neapolitan

Active Member
Xin báo với các ban tin vui là Hilda sau khi đi siêu âm (và qua nhìn bằng mắt thường) đã xác định được là đã có "bầu".Hiện nay được hơn 4 tuần(phối ngày 15.06).Để chắc ăn mình dự định sau 6 tuần mới cho về.
Chúc mừng anh, đợi nó 45 ngày đi X ray là chắc ăn nhất .

chúc mừng bác Thuan và mong rằng những sản phẩm chất lượng của em nó sẽ góp mặt ở VN và sẽ còn nhiều hơn nữa những sản phẩm chất lượng cao :D

Phi Anh

Member
Anh Thuấn ơi, đã được hơn 6 tuần rồi đấy ạh. Hôm nào anh cho em nó về VN để em qua...nghía một chút cho đã.

Anh Thuấn ơi, đã được hơn 6 tuần rồi đấy ạh. Hôm nào anh cho em nó về VN để em qua...nghía một chút cho đã.
Đến trưa nay 29.07 Hilda đã về đến nhà mới rồi.Khi nào rảnh Phi Anh đến chơi nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.