• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số chú gà Tân Châu tại Bình Thạnh

Ngoc Quang

Bầy gà con nhìn đẹp ghê !Thích quá....nhớ update hình gà thường xuyên nha bạn .

Bầy gà con nhìn đẹp ghê !Thích quá....nhớ update hình gà thường xuyên nha bạn .
Up hình thường xuyên để mọi người con biết nè bạn. Đàn gà khỏe mạnh cả 15 chú nhóc, hay ăn chóng lớn. Mình theo lời mẹ mình dạy hồi nhỏ là gà mới nở thì cho ăn hạt mè (vừng), thế là mua 10k hạt mè nửa đen nửa trắng cho nó ăn. Mẹ mình bảo khi gà con ăn hạt mè thì nó có dầu và ị phân không dính ***, gà con khỏe hơn.

gà nở nhiều thế anh dương? anh có chơi gà thái nữa không vậy
Có hai quả trứng gà thái xin của thằng bạn, nở được có một con chuối trắng thôi em à.

up mấy tấm hình đàn gà nhà mình cho mọi người theo dõi chơi. 15 chú nhóc ăn khỏe ngủ ngon, chóng lớn.

gà rừng lai

suỵt! có tiếng động gì ấy, để mình coi có gì không? Nhớ chừa phần lại cho mình nha.

Hu hu hu! Bi bắt lên tay ông chủ rồi, kiểu này là thằng kia nó xơi hết đám sâu cho mà coi. thả con xuống đi ông chủ ơi!

hai con gà này hôm nay đã qua nhà người bạn đăng kí thường trú bên đó rồi. Nhưng nhớ nó quá nên kêu bạn mình chụp hình, giờ đăng lên để mọi người coi. Mong chủ nhân cho phép nha!

Đây là một chú nhóc của nhà mình, trong đám gà nở bữa hôm ở trên. bố mẹ là rừng F1, trong đám con có con này là bay ghê nhất, tướng tá giống rừng nữa, post lên cho anh em coi chơi đỡ buồn. Chỉ có cái là nó mồng dâu chứ không phải mồng lá.

Đàn gà hôm nay cũng được gần một tháng tuổi, 15 con khỏe mạnh, ăn nhiều lắm. Nhưng nhát quá, chụp bắt ra chụp hình mà nó la quá chừng luôn.

Post một vài tấm cho mọi người coi đỡ buồn. Kiếm chút vốn để xin gia nhập câu lạc bộ.

Cập nhật thêm hình ảnh của mấy chú nhóc, chụp quá trời mà chúng cứ chạy tùm lum nên hình mờ, chỉ có mấy tấm rõ hơn này đăng lên chơi thôi. Tình hình là con gà mái mẹ lại đẻ nữa, nên đành kiếm chồng trống rừng lai f1 về gả cho nó, nhưng nó chưa chịu. Chỉ có cái hay là đẻ nhưng vẫn nuôi con.

Tại nhà đó nuôi gà tân châu và có con gà gì chân xanh xanh cao cao giống con cò ấy! Mấy con đó là mấy con phoenix cua anh Châu đó dương ơi. Hôm chủ nhật anh đi off ở Biên hòa về, anh với anh Trí có ghé nhà anh Châu chơi, anh được anh Châu tặng con gà điều khoảng 4 tháng nhìn cũng đẹp lắm!

Tại nhà đó nuôi gà tân châu và có con gà gì chân xanh xanh cao cao giống con cò ấy! Mấy con đó là mấy con phoenix cua anh Châu đó dương ơi. Hôm chủ nhật anh đi off ở Biên hòa về, anh với anh Trí có ghé nhà anh Châu chơi, anh được anh Châu tặng con gà điều khoảng 4 tháng nhìn cũng đẹp lắm!
hai con gà cũ của em thì có máu phoneix, nhưng cái con bé xíu ở trên là do con mái mẹ nhà em ấp ra, nó có máu gà rừng, chứ không phải trứng của bên anh Châu, anh Nguyên à.

sau đây là hai con gà rừng lai mà hồi trước ngồi trên cái hũ ăn sâu gạo đó, giờ đang sống ở biên hòa.

ý anh nói là mấy con chân xanh xanh giống như con cò ở nhà anh Châu là gà phoenix chứ anh không có nói mấy con gà của em, hai con lai rừng này mau lớn quá, úp mấy con tân châu con lên xem nó ra sao rồi Dương

ý anh nói là mấy con chân xanh xanh giống như con cò ở nhà anh Châu là gà phoenix chứ anh không có nói mấy con gà của em, hai con lai rừng này mau lớn quá, úp mấy con tân châu con lên xem nó ra sao rồi Dương
Em có hai con này tân châu lai phonenix nè anh, một con thì cao lòng nhòng luông, còn con kia thì lùn vừa vừa, hôm nay một con mồng đỏ chót, bắt đầu kêu trống rồi. Anh Châu kêu bữa nào nó đẻ thì qua anh ấy cho mượn con trống trích râu về nhưng cũng chưa muốn cho nó nuôi con, vì không biết chứa vô đâu.

còn đây là hình 8 con tân châu con, hôm nay tụi nó bắt đầu đánh nhau chí chóe, chọi nhau từa lưa. Mà hình như 7 con trống chỉ có một con mái.

Một vài hình ảnh của con gà mái bông máu phoenix. chừng 1 tháng nữa chắc là em nó sẽ đẻ trứng, giờ còn chưa kiếm được chồng cho em nó nữa.

Hôm nay lúc 10g về thấy con gà mái cứ quậy phá trong chuồng đòi ra, khám cho nó thì phát hiện chị ta muốn đi từ zũ, nên mở cửa cho chị ta thoải mái. Cứ nhảy lên nhảy xuống rồi đi theo chủ mà không chịu nằm trong ổ. Cuối cùng phải dùng trứng bồ câu làm mồi và chủ đi chỗ khác quan sát thì chị ta mới chịu nằm trong ổ.
Sau đây là một số hình ảnh của chị ta ở từ zũ.

Hai chị em dắt nhau đi từ zũ.

Trong lúc chờ đợi chị thì em nằm nghỉ ngơi.

Mẹ tròn con cũng tròn luôn.