• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số chú gà Tân Châu tại Bình Thạnh

Mình có ghé qua một biệt thự của một chú đã nghỉ hưu, trong biệt thự nuôi toàn gà tre tân châu. Những chú gà trống được nhốt trong từng chuồng riêng biệt, cũng có những gia đình gà nhốt trong chuồng quây, còn đi đâu cũng nhìn thấy gà mái đẻ trứng, hoặc ấp trứng.

Sau đây là một số hình ảnh một vài chú gà trống đẹp mã, mọi người chiêm ngưỡng nha! Không biết chọn góc cạnh chụp, và chụp bằng điện thoại nên hình không đẹp.

chú này có cái đuôi dài nhất (hiện nay đang nắm giữ chức vô địch của một cuộc thi nào đó thì phải, mình không hỏi rõ coi cuọc thi nào)

Đây là một số chú gà trống khác.

Có một số người thắc mắc về đàn gà này. Nếu ai muốn đến tham quan đàn gà này thì liên lạc với Danh ở hốc môn, vì nhà danh ở gần và chơi thân với chủ nhân đàn gà.

Số đt của danh là: 0989504315

Hôm nay lại qua trang trại tham quan, thì được biết chú gà trắng này đã bán 10 triệu

Mình up thêm một số hình anh khác.

Đây là hình ảnh gà ấp và nuôi con, ở đâu cũng thấy gà mái ấp trứng.

Có một nhóm gà thái do con thái này làm trưởng đoàn

bach hac

Member
gà rât đẹp thích nhất em két ? gà này hình như cua anh vy thi phải đúng không anh hd?

gà rât đẹp thích nhất em két ? gà này hình như cua anh vy thi phải đúng không anh hd?
gà này không phải của anh Vỹ, gà này của một người ở Quận 12; đường vườn lài - An Phú Đông.

Nguyên một khảnh đất rộng lắm, có đất, cát,có hồ nước và có nhiều khoảnh để nuôi từng loại khác nhau.

Mình cũng có một con mái con bé xíu. Con này thuộc dạng hàng dạt, thằng bạn nó cho mình đem về nuôi chơi cho lụm đồ bồ câu ăn đổ ra.

Hôm nay con gà mái nhà mình nó ấp mà trứng không có gà trống, nên qua năn nỉ Anh Châu chủ của đám gà này mua lại mấy quả trứng đem về cho nó ấp.

Tiện thể chụp một vài hình ảnh khác, vì chụp bằng điện thoại di động và không có kinh nghiệm chụp sao cho đẹp nên hình không được đẹp như ở ngoài.

bach hac

Member
chúc mừng bác hoàng dưong có con mái két đẹp ? nhung muốn gà con đẹp hơn mẹ thì lên lấy giống gà bố chân màu trang đừng lấy màu xanh giống con mái đó

chúc mừng bác hoàng dưong có con mái két đẹp ? nhung muốn gà con đẹp hơn mẹ thì lên lấy giống gà bố chân màu trang đừng lấy màu xanh giống con mái đó
Con mái của mình là gà khét àh? Mình không biết :D, con này là gà lai thôi, tại nhà đó nuôi gà tân châu và có con gà gì chân xanh xanh cao cao giống con cò ấy. Chắc là nó lai của con gà trống đó, nhà có hai con thì cả hai đều chân xanh, một con cao thiệt cao thì mồng dâu, con lùn này thì mồng lá :)).

tại nuôi chơi cho vui ấy mà. Bữa hôm mua con gà mái, nó ở nhà người ta có cái trứng trong bụng, về nhà mình là đẻ ngay 7 quả trứng, ấp được mấy ngày lên cồ được 6 quả. Mới mua thêm một mớ trứng tân châu bỏ vô cho nó ấp luôn thể. Cho ấp thế này cũng hơi nhiều, nhưng lỡ mua thêm rồi nên đành cho ấp tiếp, đợi soi trứng rồi loại những quả không đậu cồ, nếu vẫn còn nhiều quá chắc gửi lò ấp. Vì ấp nhiều nên mình phải đảo trứng phụ nó, xoay trứng rồi đưa quả trong ra ngoài, quả ngoài vào trong.

Chào hoàng dương, theo mình ổ ấp 19 trứng như vậy tuy hơi nhiều nhưng gà mái vẫn có thể ấp được, hơn nữa sau này hd sẽ loại bớt những trứng không cồ. Tuy nhiên mình thấy ổ ấp của hd hơi chật, sau này khi nở gà mẹ sẽ dễ đạp gà con, mình góp ý thế này: hd hãy thay bằng 1 cái rổ tre lớn hơn, đáy có độ cong vừa phải để ổ trứng thoáng hơn nhưng bảo đảm các quả trứng lúc nào cũng gom vào giữa mà không chồng lên nhau, như thế sau này gà con sẽ nở tốt hơn.
Mr Châu thì mình có quen. Lúc trước mình có tặng Châu mấy con gà con trong đó có con mái nhạn, nghe Châu nói bây giờ đẹp lắm nhưng mình chưa có dịp thấy nó bây giờ ra sao, nếu có dịp hd đến nhà Châu nữa thì giúp mình chụp hình con mái nhạn đó và post lên cho mình xem với. Thân.

Chào hoàng dương, theo mình ổ ấp 19 trứng như vậy tuy hơi nhiều nhưng gà mái vẫn có thể ấp được, hơn nữa sau này hd sẽ loại bớt những trứng không cồ. Tuy nhiên mình thấy ổ ấp của hd hơi chật, sau này khi nở gà mẹ sẽ dễ đạp gà con, mình góp ý thế này: hd hãy thay bằng 1 cái rổ tre lớn hơn, đáy có độ cong vừa phải để ổ trứng thoáng hơn nhưng bảo đảm các quả trứng lúc nào cũng gom vào giữa mà không chồng lên nhau, như thế sau này gà con sẽ nở tốt hơn.
Mr Châu thì mình có quen. Lúc trước mình có tặng Châu mấy con gà con trong đó có con mái nhạn, nghe Châu nói bây giờ đẹp lắm nhưng mình chưa có dịp thấy nó bây giờ ra sao, nếu có dịp hd đến nhà Châu nữa thì giúp mình chụp hình con mái nhạn đó và post lên cho mình xem với. Thân.

Cám ơn anh đã chỉ dẫn. Tại tham quá nên cho nó ấp hơi nhiều, hôm nay đã đem 6 quả trứng gà tre do con mái này đẻ ra sang gửi lò ấp rồi, nên trong ổ chỉ còn 14 trứng vừa ấp.

Để hôm nào qua nhà anh Châu hỏi coi con mái nhạn đó là con nào rồi sẽ chụp hình post lên cho anh coi. Khi qua đó hỏi con mái nhạn của anh Huỳnh Trí chắc anh châu biết chứ hả anh Trí?

Tại cái máu mê và yêu gà từ lúc nhỏ nên giờ vào thành phố, mặc dù nhà bé xíu vẫn dành một chỗ cho gà. :D

Hi xin chúc mừng anh HD nha, sắp tới đây có 1 bầy gà con ăn cám đổ .................con mái lên hình nhìn đẹp quá anh..

Hi xin chúc mừng anh HD nha, sắp tới đây có 1 bầy gà con ăn cám đổ .................con mái lên hình nhìn đẹp quá anh..
Làm gì có cám đổ mà ăn, có hột cám nào đổ thì đám bồ câu vô lụm hết trơn rồi. Con này được ở tầng cao nhất của ba cái chuồng trong nhà đó.

Nuôi lấy kinh nghiệm, sau này về già thì mua miếng đất hay căn nhà nhỏ dưới củ chi hóc môn gì đó, nuôi mấy con gà, trồng mấy cọng rau. chứ sống ở nội thành với lương hưu thì không đủ.

Con mái này ấp khôn lắm, nên cũng hi vọng có đàn con đông đúc. Anh kia coi con mái này cũng khen con mái này đẹp. Mấy con còn lại bên nhà thế nào rồi?

Lúc trước mình có tặng Châu mấy con gà con trong đó có con mái nhạn, nghe Châu nói bây giờ đẹp lắm nhưng mình chưa có dịp thấy nó bây giờ ra sao, nếu có dịp hd đến nhà Châu nữa thì giúp mình chụp hình con mái nhạn đó và post lên cho mình xem với. Thân.
Hôm nay em lại qua nhà anh Châu, gặp một chú em ở nha trang mới vào nhà anh châu chơi. Chú em này chắc cũng nuôi gà nhiều và lâu nên có kinh nghiệm dữ lắm, nói chuyện rất cởi mở thẳng thắn.

Còn đây là hình con mái nhạn mà anh Trí cần chụp. Con này khôn lắm, nó tự đi tìm đồ ăn trong ngóc ngách nhà một mình, nên không thèm đếm xỉa đến đồ ăn khi cho ăn chung, và nhát nên bắt không được. Chỉ chụp hình xa xa thôi chứ không bắt tận tay được. Nhìn cái phong thái "bất cần đồ ăn" của nó mà thấy ghét quá :D. Ngoài ra anh Châu còn kêu chụp thêm một em mái nữa, em này cũng của anh Trí tặng anh Châu luôn.

Vì nó ở xa,lại chụp bằng điện thoại nên không lấy hết được vẻ đẹp của nó, anh Trí coi đỡ nha. Hai con này mồng đỏ rồi nhưng chưa đẻ, chắc trong vòng 1 tháng nữa sẽ đẻ. Anh Châu nói mấy người bạn vào chơi, ai cũng khoái và đòi chia lại con mái nhạn này đó. Chắc dưới nhà anh Trí cũng nhiều con đẹp như vậy phải không?

Cám ơn anh đã chỉ dẫn em úm gà con. Em mua con mái tre này về là để nó úm gà con đó anh, nuôi lấy kinh nghiệm chơi cho vui, sau này có điều kiện thì mình phát triển thêm.

Cám ơn em đã giúp anh thấy được những hình ảnh của 2 em gà dễ thương. Để chụp những hình ảnh đó chắc em phải mất nhiều công sức (do gà nhát khó chụp). Khi nào có dịp mời em đến nhà anh chơi (có thể đi cùng Châu). Nhà anh cũng còn 1 số gà trong đó được mấy con khá khá. Cho anh gởi lời hỏi thăm Mr Châu. Chúc em trong tương lai có đàn gà con xinh đẹp và khỏe mạnh. Thân.

Cám ơn em đã giúp anh thấy được những hình ảnh của 2 em gà dễ thương. Để chụp những hình ảnh đó chắc em phải mất nhiều công sức (do gà nhát khó chụp). Khi nào có dịp mời em đến nhà anh chơi (có thể đi cùng Châu). Nhà anh cũng còn 1 số gà trong đó được mấy con khá khá. Cho anh gởi lời hỏi thăm Mr Châu. Chúc em trong tương lai có đàn gà con xinh đẹp và khỏe mạnh. Thân.
Chụp hai con này cũng không khó lắm, nó tuy nhát nhưng cũng quanh quẩn ngay nơi mà anh em hay ngồi uống nước trong nhà Mr Châu thôi, chỉ có cái là chụp bằng di động N72 mà phải zoom vào nên không rõ nét lắm, với lại góc độ chụp không chuyên nghiệp nên không lấy hết được vẻ đẹp của nó. hi vọng có ngày sẽ cùng Mr Châu đi xuống nhà anh chơi. :D

gà rừng mới đem từ bình phước về

hai con gà rừng con và cái hũ sâu gạo.

Để mình chui vào trước cho, sao cậu không nhường mình vậy? cái hũ nhỏ lắm!

Thì cứ thế hai đứa cùng ăn đi, nhường cho cậu thì chút xíu mình vào có mà bới rác à.

suỵt! có tiếng động gì ấy, để mình coi có gì không? Nhớ chừa phần lại cho mình nha.

Hu hu hu! Bi bắt lên tay ông chủ rồi, kiểu này là thằng kia nó xơi hết đám sâu cho mà coi. thả con xuống đi ông chủ ơi!

nhìn mấy con gà này đã thiệt. Làm em nhớ lại khi còn nhỏ. Ước gì mai mốt được nuôi chim bồ câu, gà tre, vườn cây an trái và mot so cây kiểng.

Đây là kết quả sau 20 ngày chờ đợi.

Đầu tiên là 5 em gà tre (có máu gà rừng)

Đây là một em gà thái.

Đây là 9 em tân châu, trứng được lấy từ 3 ổ ở nhà Mr Châu (quận 12)

Trong đó khoái nhất em này. Giờ nhìn thì thấy lông lá quá trời dài, lại có râu nữa, hi vọng mai mốt em này có râu nhiều.

Đây là hình ảnh 15 chú nhóc dễ thương và con gà mái mẹ.