• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một ngày 11 chú Phú Quốc ra đời

sonndhn

Member
Hôm qua Chú Vện nhà tôi sinh được 8 con tất cả đều khoẻ mạnh 4 đực 4 cái đặc biệt tất cả đều to bằng nhau đều xoáy rất cao và đẹp nhưng chỉ có một con ngay từ bé đã rất đẹp giống mẹ 3 chú khác cũng vện nhưng không nét bằng không hiểu lớn lên có thay đổi không? 4 con còn lại bây giờ nhìn mầu xám mặc dù bố của chúng mầu vàng lửa.Còn con mẹ mầu đồng thau cùng phối với 1 con đực của nhà to xác hơn nhưng lại sinh được có 3 con(mặc dù lứa này là lần thứ 3 hai lần tước 1 lần sinh 5 một lần sinh7). Ba con của chú đồng thau này có bụ hơn, mẹ nhiều sữa hơn tôi bắt 3 con của chú Vện ghép vào hiện sống rất hoà bình.Ba chú con của con mẹ đồng thau cũng màu xám chỉ hơi vàng hơn một chút không hiểu sau có cùng mầu với bố và mẹ chúng không?
Mẹ Vện Bố mầu vàng lửa.

sonndhn

Member
Cảm ơn những lời động viên của bạn mình cũng rất vui vì ở chỗ mình bây giờ cũng nhiều người biết đến chó Phú Quốc.

Nguyen Chi Quan

Chao anh Sonndhn,
Chúc mừng anh được đón 11 cún ra đời trong một ngày:beer.
Chăm sóc chúng và bố mẹ chúng chắc chắn là vất vả rồi.

Khi nào có thể anh post hình cho ba con chiêm ngưỡng nhé.

:beer:beer

sonndhn

Member
Mẹ của 8 con đã chạy tung tăng đã bị san sang 3 con chỉ còn 5 con
Rất khéo nuôi con

wao...wao! Bạn có đàn chó con đẹp thật nhất là em cái giống mẹ. Bạn ở Hà Nam chỗ nào thế? nếu có thể để mình qua giao lưu với, mình ở gần đó mà

mrchuoi

Em ở Lý Nhân gần Vĩnh Trụ nè bác. Bác ở đâu? Cho em sdt anh em mình giao lưu

Hung.tinhyeu

Active Member
Chúc mừng nhé, kiểu này ông 1001 lại bưng cả ổ đây, mấy hôm nay thấy ông này cứ ngấp nghé canh me đàn này.

sonndhn

Member
Bố mẹ như vậy nhưng khi ra lũ con mỗi con một kiểu lúc này bọn nhóc mới được 3 ngày tuổi post hình trục trặc quá nên gửi bài rời rạc mọi người thông cảm.

sonndhn

Member
Xin được khoe nốt những con cún con con của con Vện còn 3 con nữa đang nhờ Mẹ đồng thau nuôi.

e cho anh xem ảnh đàn chó nhà em nè,lúc nhỏ màu xám xịt chỉ hơi vàng ở đầu và chân nhưng lớn lên vàng lửa rất đẹp. chó phải màu như vầy thì lớn lên mới có màu vàng cháy,chứ mới đẻ mà đã vàng ngay từ đầu đến chân thì khi lớn chỉ có màu vàng nhạt thôi các bác
sorry các bác nhưng mạng nhà em bị lỗi không post hình được,anh sonndhn có thể xem hình bọn nhóc nhà em ở trang"chó PQ nhà manh nguyen"

sonndhn

Member
Đang bão mư to quá không chụp hình mấy cún nhỏ cho Mạnh Nguyên xem, nhưng theo như kinh nghiệm của bạn thì mấy con đó có thể đổi mầu giống như con Cún của Bạn cảm ơn sự chia sẻ.

sonndhn

Member
Nhân dịp ngày nghỉ cuối tuần trời đã nắng đẹp chụp mấy chú Cún nhỏ được 8 ngày tuổi giới thiệu với mọi người.
Đay là 3 con mà Mẹ đông thau sinh ra

Đây là 3 cún của Mẹ Vện gửi nuôi ghé sống rất bình an

Mẹ đang nhìn đàn con được chụp ảnh

Thanks chuúc mọi người có ngày nghỉ vui vẻ.

Quả "bà già" đợt này trong đẹp Bác Sơn nhỉ? Có lẽ đẻ lại đẹp ra đấy, Thế thì Bác cứ cho em nó sản xuất liên tục trong hay hay.

mấy chú màu đỏ đẹp đấy các anh chị àh,me tụi nó đẹp thế cơ mà. anh cứ post hình thường xuyên nha,theo dõi xem tụi nhỏ lớn lên thế nào

sonndhn

Member
Gửi Mạnh nguyên cùng các bạn mấy chú cún lúc này khoảng 10 ngày tuổi hôm nay đã mở mắt hết rồi(13 ngày) nhưng chưa kịp chụp ảnh.

vừa rồi e có đi lấy chồng cho cô nàng nhà e,hình chúng nó đấy. Hy vọng cũg ra vện đẹp giống của anh