• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một chút Puma.

trangphuong

Active Member
Máy tập.

Mấy anh em chơi PIT mỗi người nên tự trang bị cho những chiến binh của mình 1 máy tập thì em nghĩ là sẽ rất ok ,bác nào có mẫu máy tập chạy cơ hoặc chạy AUTO thì cứ Post lên cho anh em tham khảo nhé.
Hình ảnh máy tập thì đơn giản quá em, coi cái youtube này đã nhé...:D...
http://www.youtube.com/watch?v=H-R7qAQuJSg
Đây là máy tập chạy của trang web WorkingPitbull.com.

Đây là máy tập của cookysaigon.

Đây là hàng của nick ConLợnLòi <có nhận đặt hàng>

Anh nghĩ em sẽ đặt là theo youtute có vẻ hợp với pitbull nhất, anh thì còn cả rott có thể đặt làm theo mẫu của trang web WorkingPitbull.com.
Chúc các bạn sẽ thửa cho mình một máy tập chạy thật tiện dụng.
Thân!

BIG DOG

Member
Đường link puma, các bạn nước ngoài đánh giá.
http://www.gopitbull.com/pictures/25731-hanoi-vietnam-pitbull.html
Bác post lên forum nào thì cũng được khen chung chung vậy hết. Giao lưu là chủ yếu mà. Cũng như trên VP vậy, ít ai chê dog của thành viên khác lắm.

Quan trong là khi mình hỏi về training, dinh dưỡng tụi nó có chịu trả lời mình tận tình không. Thường là cũng có chút thân tình tụi nó mới bỏ công viết dài dài cho mình.

Hy vọng bác trangphuong học được nhiều kinh nghiệm hay để phổ biến cho anh em mê pit.

zinzin80

Member
Chế độ chăm sóc thì học mót anh Tuấn trắng, còn vận động thì sau nhà anh có mảnh vườn 450mv em à, lên web china thấy họ nuôi nhiều xích mỗi em một góc để vận động trong phạm vi xích, anh có mỗi nhóc lên thả tự do.
Tai Puma thì anh tự cắt mà em, thực ra cắt tai pitbull đơn giản hơn nhiều so với dob và boxer, cứ lấy kéo kẹp y te kẹp chặt làm chuẩn, kiểu nào thấy hợp với khuôn mặt của cún thì tì dao mổ vào mà lướt. Tất nhiên phải có thuốc gây mê nhẹ. Sau đó đưa kim cong mà khâu hai mép da dính vào nhau là ok.
Cách khác nhanh hơn là kiếm đâu con dao điện, và tì theo kéo kẹp mà cắt, cắt dao điện sau tầm 10n đã ok rồi. Cắt tai nào xong thì lấy cái tai thừa đã cắt đo lại với cái tai chuẩn bị cắt kia cho khớp nhau, rồi kẹp kéo vào thế là hai tai cân nhau tương đối đồng đều.
Thân!
bác trangphuong có thể cho anh em xem cai kẹp tai bác dùng để cắt được ko ạ để anh em tham khảo ạ cám ơn bác

trangphuong

Active Member
bác trangphuong có thể cho anh em xem cai kẹp tai bác dùng để cắt được ko ạ để anh em tham khảo ạ cám ơn bác
Cái kép kẹp y tế ấy bạn, đến quầy bán dụng cụ y tế nhìn là biết ngay, kéo kẹp tai phần mỏ vịt có gợn ngang, trong phẫu thuật người nó dùng để cầu máu, loại kẹp to mỏ vịt dài là ok, loại mỏ ngắn người ta sử dụng vào việc bẻ ống nước cất, hay các loại vacxin...
Chú lại bảo anh chụp cái kéo kẹp ka..ka...hiểu rồi trứ?
Thân!

trangphuong

Active Member
Bắt đầu tập luyện nhẹ nhàng...

Một con gấu bông đồ thừa cũ của con gái sau khi tập cắn đu còn như thế này đây.

dungseven

Member
em có cái cáp vải chuyên dùng để cẩu cây anh phương biết ko?cái đấy vừa dẻo vừa dai vừa mêm?ko biết anh có muốn thử ko?hôm nào em cho một đoạn thử xem thế nào?

trangphuong

Active Member
em có cái cáp vải chuyên dùng để cẩu cây anh phương biết ko?cái đấy vừa dẻo vừa dai vừa mêm?ko biết anh có muốn thử ko?hôm nào em cho một đoạn thử xem thế nào?
Anh đang cho cắn và tập đu nhẹ bằng gấu bông, sau này dần dà cho cắn lốp mà em, khi cắn xé rách tả tơi cu cậu có vẻ khoái hơn. Cảm ơn em nhé, mà sao dùng AVATA độc vậy...:D...
:D

dungseven

Member
ok ?hiii avata về pit dữ dội,dùng rợn anh em dùng nhiều rồi mình chơi cái này cho độc hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiem chờ màn đu dây của em nó

trangphuong

Active Member
ok ?hiii avata về pit dữ dội,dùng rợn anh em dùng nhiều rồi mình chơi cái này cho độc hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiem chờ màn đu dây của em nó
Đu nhấc người lên khỏi đất tầm 50cm rồi em ạ, nhưng chỉ khi đầu thôi chắc khi đó khoẻ...:D...anh khi đó đứng cầm gấu cho nó bay cắn mệt nhoài,khi vào kiếm máy ảnh ra chụp anh buộc dây lên cây thì nó lại bay người ít hơn. Máy ảnh của anh đời củ chuối chụp chậm lắm hôm nào ra công viên em vác súng của em ra chụp cho anh vài phát. Mà nhìn bức này cu cậu cũng cơ bắp phết em nhỉ, gân cơ mạch máu lên hết..ka...ka..

trangphuong

Active Member
Tiếp tục đốt cháy...

Bài tập nhẹ nhàng về đêm, kéo lốp tăng cường thể lực.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Nhìn hình ảnh ông anh tập cho Puma mà thấy anh Phương có tâm với PIT quá, ngày nao cũng chăm chỉ tập luyện cho em nó, em thì lười quá nên tập tành cũng thất thường...hì hì

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
ông anh nhử Puma cái gì mà em thấy em nó có vẻ tập trung hứng chí tập thế ạh?????