• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một chút Puma.

trangphuong

Active Member
Hiện tại Puma nặng 21,5kg cơ bắp phát triển khá tốt. Tính khí bướng bỉnh hơn sát khí cũng tăng khá nhanh...mặt mũi nhiều sẹo can tội hay lang thang đêm hôm...:D...

my_lucky

Active Member
Nhìn Puma hiện giờ lông bóng hơn chứng tỏ chế độ chăm sóc khá đặc biệt trong thời gian qua, chân đã khỏi gần như hết hẳn.Kết nhất là sau khi cắt tai thì khuôn mặt giờ nhìn ngầu hơn và mõm to hơn vì hay phải...nghển cổ để gặm xương...ha ha!

BIG DOG

Member
bác trangphuong học cắt tai ở đâu mà ngon lành thế.
Puma nhìn ra dáng 1 em pit mạnh mẽ lắm rồi, chúc mừng bác :-bd

trangphuong

Active Member
Nhìn Puma hiện giờ lông bóng hơn chứng tỏ chế độ chăm sóc khá đặc biệt trong thời gian qua, chân đã khỏi gần như hết hẳn.Kết nhất là sau khi cắt tai thì khuôn mặt giờ nhìn ngầu hơn và mõm to hơn vì hay phải...nghển cổ để gặm xương...ha ha!
Cũng tại gặm xương nhiều lên bây giờ cứ thấy xương <ống đồng> là nó thèm em ạ.
Hiện tại Puma đã nặng 22,5kg, chân sau đã khoẻ mạnh hoàn toàn, chạy nhẩy vô tư anh đang đợi sau 18 tháng thì chắc người toàn cơ bắp, anh có dự định kéo lốp ngậm tạ chạy ngày 5-10km. Khẩu phần ăn thì vẫn như anh nói chuyện với em...:D...bổ dưỡng, xung mãn và giá thành lại mềm hơn bò vụn..ka..ka..

bác trangphuong học cắt tai ở đâu mà ngon lành thế.
Puma nhìn ra dáng 1 em pit mạnh mẽ lắm rồi, chúc mừng bác :-bd
Chào BIC DOG cái tai cháu nó là tại mình bồng bột rồi táy máy mà, cắt lần đầu được bạn khen là mình thấy vui rồi, lần sau nhất định ok hơn. Mình cũng đã chuẩn bị bộ đồ nghề gồm kim cong + chỉ y tế, kéo, kẹp, banh đầy đủ cho một ca phẫu thuật, thiếu mỗi thuốc gây mê, tiện đây ai không chê mình phẫu thuật miễn phí tai pitbull...ka..ka...1 là nâng cao tay nghề để hoàn thiện, 2 là cũng muốn giao lưu với anh em nuôi pit...ka..ka..
Thân!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Ông anh chăm cu Puma tốt quá,cu cậu thay đổi so với trước rất nhiều,Chắc anh cho vận đông nhiều lắm đúng không ah,em nhìn chân cẳng puma giờ nhìn ngon rồi anh ah.Mà anh Phương tự cắt tai cho em nó đấy ah??.bác khéo tay ghê, anh cắt tương đối chuẩn và cũng rất phù hợp với khuôn mặt của em nó.Chuẩn không cần chỉnh.....:D:D:D:D Bao giờ bác cắt giúp em mấy em mới của em nhé.hì hì

trangphuong

Active Member
Ông anh chăm cu Puma tốt quá,cu cậu thay đổi so với trước rất nhiều,Chắc anh cho vận đông nhiều lắm đúng không ah,em nhìn chân cẳng puma nhin ngon rồi anh ah.Mà anh Phương tự cắt tai cho em nó đấy ah??.bác khéo tay ghê, anh cắt tương đối chuẩn và phù hợp với khuôn mặt của em nó.Bao giờ bác cắt giup em mấy em mới của em nhé.hì hì
Chế độ chăm sóc thì học mót anh Tuấn trắng, còn vận động thì sau nhà anh có mảnh vườn 450mv em à, lên web china thấy họ nuôi nhiều xích mỗi em một góc để vận động trong phạm vi xích, anh có mỗi nhóc lên thả tự do.
Tai Puma thì anh tự cắt mà em, thực ra cắt tai pitbull đơn giản hơn nhiều so với dob và boxer, cứ lấy kéo kẹp y te kẹp chặt làm chuẩn, kiểu nào thấy hợp với khuôn mặt của cún thì tì dao mổ vào mà lướt. Tất nhiên phải có thuốc gây mê nhẹ. Sau đó đưa kim cong mà khâu hai mép da dính vào nhau là ok.
Cách khác nhanh hơn là kiếm đâu con dao điện, và tì theo kéo kẹp mà cắt, cắt dao điện sau tầm 10n đã ok rồi. Cắt tai nào xong thì lấy cái tai thừa đã cắt đo lại với cái tai chuẩn bị cắt kia cho khớp nhau, rồi kẹp kéo vào thế là hai tai cân nhau tương đối đồng đều.
Thân!

my_lucky

Active Member
PUMA.......

Cũng tại gặm xương nhiều lên bây giờ cứ thấy xương <ống đồng> là nó thèm em ạ.
Hiện tại Puma đã nặng 22,5kg, chân sau đã khoẻ mạnh hoàn toàn, chạy nhẩy vô tư anh đang đợi sau 18 tháng thì chắc người toàn cơ bắp, anh có dự định kéo lốp ngậm tạ chạy ngày 5-10km. Khẩu phần ăn thì vẫn như anh nói chuyện với em...:D...bổ dưỡng, xung mãn và giá thành lại mềm hơn bò vụn..ka..ka..

Anh cứ cho nó ăn theo kiểu đó khéo vài tháng nữa chẳng còn cái xương ống đồng nào mà cho nó xơi đâu, thôi khi nào nguồn trên đó cạn kiệt thì anh cho em mượn PUMA để em mang về NĐ vài hôm, dạo này dưới đó nhiều " chuột " lắm tha hồ cho nó xơi anh à.Ngon - Bổ - Miễn phí :D:-bd=))

trangphuong

Active Member
Anh cứ cho nó ăn theo kiểu đó khéo vài tháng nữa chẳng còn cái xương ống đồng nào mà cho nó xơi đâu, thôi khi nào nguồn trên đó cạn kiệt thì anh cho em mượn PUMA để em mang về NĐ vài hôm, dạo này dưới đó nhiều " chuột " lắm tha hồ cho nó xơi anh à.Ngon - Bổ - Miễn phí :D:-bd=))
Sợ sau khi săn chuột đồng rồi nó săn chú em bên cạnh thì tiền đâu mà đền hả em...:D...Puma từ ngày về anh nó gần như đã lột sác, nó thay máu hoàn toàn rồi em. Là chiến binh trong khu phố nhà anh rồi.
Thân!

trangphuong

Active Member
dây yên ngựa...

Hôm nay ngồi buồn mình thiết kế chiếc dây yên ngựa hai tác dụng, một là tập cắn, sủa,tấn công hai là kéo lốp ô tô, kéo vật nặng.
Dụng cụ 2 chếc dây đeo vỏ máy tính cũ...:D...3 khuy móc tam giác cân..thế là.

Thử áo mới...

trangphuong

Active Member
Thử áo rồi tập cắn, sủa thôi.

Tập cắn, sủa...bắt đầu nào đốt cháy hết nhiên liệu đi...:-bd...

trangphuong

Active Member
Đốt cháy tiếp nào...

Chán thật máy mất phần mềm post video đợi tối cu em về sửa lại rồi mình post đoạn cu Puma tập cắn, nhìn uy phong phết...:D...
Gìơ mình đi cafe đã, có bạn đánh cờ rồi....

_DIAMOND_1984

Ông anh cho em nó vật nhau nhiều hay sao mà em thấy cu Puma mặt nhiều sẹo thế, cu này cũng cá tính đấy anh, Puma anh cho đào tạo chuyên sâu từ bây giờ chuẩn bị cho FESTIVAL là hợp lý đấy anh ơi.hì hì

trangphuong

Active Member
Hôm nay anh thử cho phi thân cắn đồ, nó nhẩy 2 phát cao gần 1m anh cho nghỉ luôn, đợi sau này đủ năm đủ tháng cho tập sau, cũng sợ ảnh hưởng xương cốt.
Sau này chắc phi thân cắn đồ ác lắm..ka..ka..
Thân!

BIG DOG

Member
Puma từ khi về với bác Trangphuong cứ như lột xác hoàn toàn. Vào tay người mê và biết chăm chó nên khác hẳn.
Với độ dầy của người và độ to của khung đầu em đoán em này có khả năng là AM Staff. Bác trangphuong chịu khó rèn luyện thì khi vận động mạnh chút cơ bắp sẽ nổi lên nhìn rất ngầu. Nhưng khoảng ngoài tuổi rưỡi bác hãy cho em nó tập nặng nhé.

Bác có điều kiện vườn nuôi thả như thế hay làm luôn một đôi đi, vừa chơi cho em nó có bạn lại vừa phát triển pit vn.

trangphuong

Active Member
Puma từ khi về với bác Trangphuong cứ như lột xác hoàn toàn. Vào tay người mê và biết chăm chó nên khác hẳn.
Với độ dầy của người và độ to của khung đầu em đoán em này có khả năng là AM Staff. Bác trangphuong chịu khó rèn luyện thì khi vận động mạnh chút cơ bắp sẽ nổi lên nhìn rất ngầu. Nhưng khoảng ngoài tuổi rưỡi bác hãy cho em nó tập nặng nhé.

Bác có điều kiện vườn nuôi thả như thế hay làm luôn một đôi đi, vừa chơi cho em nó có bạn lại vừa phát triển pit vn.
Mình đang tính post bài mua thêm 1 em đây, nhưng mua em đực bạn ạ.
Thân!

BIG DOG

Member
Mình đang tính post bài mua thêm 1 em đây, nhưng mua em đực bạn ạ.
Thân!
Bác nuôi 1 em đực nữa thì chắc sẽ phải để 2 em nó tự sắp xếp thứ tự ít nhất là 1 lần rồi. Nuôi cả 2 từ khi nhỏ thì sẽ đỡ hơn vì trong quá trình chơi đùa chúng nó đã tự giải quyết vấn đề ngôi bậc.

Em cũng mê nuôi dòng này nhưng đang tính toán xem việc sắp xếp tập luyện với vận động thế nào. Khi nào hội pit đông đông tổ chức offline cho khí thế bác nhỉ.

trangphuong

Active Member
Bác nuôi 1 em đực nữa thì chắc sẽ phải để 2 em nó tự sắp xếp thứ tự ít nhất là 1 lần rồi. Nuôi cả 2 từ khi nhỏ thì sẽ đỡ hơn vì trong quá trình chơi đùa chúng nó đã tự giải quyết vấn đề ngôi bậc.

Em cũng mê nuôi dòng này nhưng đang tính toán xem việc sắp xếp tập luyện với vận động thế nào. Khi nào hội pit đông đông tổ chức offline cho khí thế bác nhỉ.
Mình nuôi mỗi con một góc mà, vườn nhà mình mái thoải luôn.
Pitbull khi trưởng thành nuôi 2 con nó nhàn bạn ạ, hai con hai truồng càng căng...ka..ka..
Mình đã đăng bài mua pitbull bạn biết ai có hú mình một tiếng nhé.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=283507

Bộ dây rất Pro Phương à.Máu Pit trong em như sóng ngầm ấy:D làm anh cũng thấy ngộp luôn, hồi đầu anh cũng như em bây giờ, em làm cho nó cái máy tập đi thì mới đủ thời gian huấn luyện vài chú.

trangphuong

Active Member
Bộ dây rất Pro Phương à.Máu Pit trong em như sóng ngầm ấy:D làm anh cũng thấy ngộp luôn, hồi đầu anh cũng như em bây giờ, em làm cho nó cái máy tập đi thì mới đủ thời gian huấn luyện vài chú.
Cảm ơn anh, máu pit thêm tại hay gọi điện cho anh đấy mà, em cũng tính mua cái máy tập chạy anh ạ, vấn đề này nick conlơnlòi đã bàn với em.
Em đang cho mấy em em chơi thêm pit cho có hội mà anh. TN mỗi mình em chơi cũng buồn anh à.
Kính anh!

_DIAMOND_1984

Mấy anh em chơi PIT mỗi người nên tự trang bị cho những chiến binh của mình 1 máy tập thì em nghĩ là sẽ rất ok ,bác nào có mẫu máy tập chạy cơ hoặc chạy AUTO thì cứ Post lên cho anh em tham khảo nhé.