• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mọi người cho em hỏi mèo yếu quá thì phải làm thế nào ạ?

ieuLu

Member
chuyện là trưa nay em đi qua cầu chương dương thấy có 1 bé mèo nằm co ro ở thành cầu, cũng không biết là nằm đấy bao lâu rồi,em xuống xem gọi 2 3 câu cũng k thấy động đậy. em thấy nằm im tưởng chết rồi địn thả bé xuống sông luôn cho đỡ tội thì thấy hơi ngẩng lên, sờ vào người thì thấy vẫn thở mà yếu. em mang về thì nằm im k đứng dậy nổi, em phải pha sữa bơm vào mồm. Em lập topic này mong được các anh các chị ai có kinh nghiệm chăm mèo ốm thì chỉ cho em bây giờ pải làm thế nào đc k ạ? bé yêu thế thì ngoài uống sữa ra em bơm cháo vào mồm bé có đc k ạ? Thật sự là bé rất yếu nhưng em muốn thử mọi cách để bé có thể sống. Mong đc các anh các chị chỉ bảo. Em Cám ơn ạ

hoaban1996

Member
anh cho đến bsty thì tốt, không thì cứ chăm như thế đi chắc nó sẽ khỏe thôi. nhưng cho đến bsty là tốt nhất

hoaban1996

Member
à hình như mèo con thì k đc cho uống sữa có đườg a ạ, mua hộp sữa k đườg rồi hâm nóg cho nó

ieuLu

Member
anh cho đến bsty thì tốt, không thì cứ chăm như thế đi chắc nó sẽ khỏe thôi. nhưng cho đến bsty là tốt nhất
Chị chứ k pải anh e ạ. Chị laị cho bé uống sữa có đường mất rồi. Lúc tối uốg đc khoảg 3thià. Cũg k pải bé lắm,cũg pải tầm 4thág rồi. Mà giờ đang nằm im. Lay k tỉnh nhưg vẫn thở, bé yếu quá c sợ mang đi bs tiêm nó. Để 1 2hôm cho bé khoẻ khỏe đã,hix

mittse

Member
bao tử mèo rất là nhỏ,pé uống dc 3 thìa là cũng nhìu rồi,thế nên ông bà xưa mí có câu "ăn như mèo hửi"