• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi
X

xuka3691

Guest
mèo rất hư. mèo k cho mình học bài, toàn phá.

mèo rất dốt. mèo k cho mình học, sau này mình thất nghiệp thì lấy ai nuôi mèo.

ngày nào cũng thế, nếu k lên bàn, lên giá sách phá tanh bành thì cũng cố ních cái tấm thân béo ú lên người mình, chả học hành được gì, mình học dốt nhất lớp.

2 chị em mình tự sướng.

Linhmu_93

Active Member

ngày nào cũng thế, nếu k lên bàn, lên giá sách phá tanh bành thì cũng cố ních cái tấm thân béo ú lên người mình, chả học hành được gì, mình học dốt nhất lớp.

2 chị em mình tự sướng.

Chị Xuka học trươngd nào đấy ạ? Hihi...
Thằng Mập béo quá rồi, béo tới nỗi cái mõm noa to đùng đoàng, tròn ung ủng... Ước gì Suki nhà e đc như thế! Suki mới đc gần 3kg thôi. Chưa xiến ạ!
Mà cái con Lạc Lạc này, sao cái mặt nó lúc nào cũng tỏ vẻ ngay thơ, ghét quá ghét quá! Muốn bế về nuôi cho mẹ nó khỏi xiến nó quá!

X

xuka3691

Guest
chị học Ngân hàng.

thằng Mập được gần 4kg thôi nhưng mà người nó cũng cơ bắp ra phết, con Lạc thì toàn mỡ còn con Còi thì nhỏ tin hin.

nghe đồn cô đang định tài trợ mĩ chũ với bánh đa cho hội mèo hả. nhà chị hoàn cảnh khó khăn, sinh viên nuôi e nhỏ có được tài trợ đặc biệt không???

Mimi83

Member
chị học Ngân hàng.

thằng Mập được gần 4kg thôi nhưng mà người nó cũng cơ bắp ra phết, con Lạc thì toàn mỡ còn con Còi thì nhỏ tin hin.

nghe đồn cô đang định tài trợ mĩ chũ với bánh đa cho hội mèo hả. nhà chị hoàn cảnh khó khăn, sinh viên nuôi e nhỏ có được tài trợ đặc biệt không???
Xu ka ơi, người tài trợ là Linhlady cơ, LinhMU thì có mà phải tài trợ thêm cho thì có, con bé Bột đẻ 6 đứa cơ mà, chuyến này Linh vất vả rồi.

X

xuka3691

Guest
ảnh nghệ thuật (lởm)

ảnh phi nghệ thuật

X

xuka3691

Guest
ảnh chụp mờ mờ ảo ảo làm mặt con Lạc với con Còi tròn vành vạnh. lừa tình quá, ước gì k lừa tình mà vẫn được như vậy, hu hu

bichdiep

Member

2 chị em mình tự sướng.

Mèo rất xinh. Vì chủ của mèo xinh.
Mèo rất giỏi. Vì dụ được chủ của mèo không học mà ngồi ôm mèo.
Mèo rất khôn. Vì làm tất cả những việc đó nhưng mèo vẫn nhởn nhơ vì mèo biết chủ sẽ không đánh mèo đâu.
Chủ đừng có lắm lời chê mèo, không yêu mèo thì quẳng mèo đây, chị nuôi cho, hết kêu nhé ;););););););););););)

X

xuka3691

Guest
Nè Xuka, hỏi ngoài lề 1 tẹo nhé. Tủ sách kia có truyên không đâý :))
cái tủ đấy toàn truyện mà chị, có quyển sách nào đâu.

nhà e chỉ có tủ truyện và giá sách. giá sách là để sách giáo khoa, sách học trong năm, còn tủ truyện thì cứ thỉnh thoảng e lên đinh lễ làm vài quyển. mỗi lần mua 2, 3 quyển, giờ cũng được kha khá rồi ^^

X

xuka3691

Guest
chiều nay vừa triệt sản cho Lạc.

Lạc hết gào được 2 hôm rồi nhưng mà triệt sản ra vẫn thấy buồng trứng to tướng, đỏ choét, bs bảo là hết gào rồi nhưng máu chưa kịp xuống. hu hu em ơi, tại chị cả. chị cứ nghĩ 2 hôm là chắc rồi, đợi đến cuối tuần e lại gào đợt 2 thì k làm kịp.

Lạc tỉnh thuốc mê rồi nhưng chưa đi vững, hình như cũng chưa nhận ra mình, vẫn còn sợ. Lúc về mình bế nó đặt lên cái đệm mèo, nhưng mà cứ động vào người nó nó lại giật nảy lên, bật như tôm (vì chưa đi được), mình sợ nó ảnh hưởng đến vết mổ nên không dám làm gì nữa, đặt lên cái đệm rồi đóng cửa đi ra.

Một lúc sau đi vào thì Lạc đã nôn hết chỗ thức ăn buổi trưa ra, và tè ướt cái nhà mèo. dính hết cả vào lông nữa, ướt nhẹp và hôi rình. hiện tại nó đang lê ra khắp phòng học và cả cái đệm gấp của mình trong đấy cũng đang chịu chung số phận. Mình cũng biết làm gì để cho nó sạch sẽ và bớt mùi, vì nó vẫn sợ mình, lùi lại lúc mình sờ vào người.

Hôm nay Lạc bị cạo lông, mình tưởng chỉ 1 tí thôi, không ngờ 1 mảng to như bàn tay của mình. híc, lần trước Còi triệt sản là mổ ở bụng, lần này Lạc là mổ bên cạnh. vết mổ có nhỏ hơn, khô hơn (mặc dù lúc mổ Còi k ra máu, còn lúc mổ Lạc thì có chảy ít máu). nhưng mình tiếc lông của nó quá, bs bảo chỉ 2 tháng là sẽ mọc ra. nhưng 2 tháng đối với mình cũng lâu quá. với lại, không biết lông mới mọc ra có được như cũ không, có còn vân áng không, có còn đối xứng 2 bên như xưa nữa không? mình không hiểu nếu 1 con mèo ba tư hay ald mà triệt sản thì chủ nó sẽ cảm thấy thế nào. Lạc của mình chỉ là mèo bình thương thôi, nhưng đi hẳn 1 mảng lông thế mình thấy rất tiếc.

Hiện giờ thì mình để bát nước và ít hạt vào cho Lạc, mở của vào phòng vẫn xộc lên mùi khó chịu kinh khủng. chắc mình sẽ nhốt nó hết đêm nay. sợ nó đang yếu mà 2đứa kia vào trêu nó thì nó không chống đỡ được. với lại nó tè ướt hết lông rồi, mình k cho nó lên giường được nữa. chỉ có điều trong phòng học k có đệm. nó vừa tè ra cái nhà mèo mất rồi, tí lót chăn vậy. còn nữa là không có chậu cát. nhà mình có mỗi cái chậu, để trong nhà vệ sinh cho 2 đứa kia rồi. hi vọng từ h đến sáng nó sẽ không ị. còn tè thì nó đã tè rồi. tè ở cả phòng mổ, trong lúc đang hôn mê, về nhà lại tè tiếp.

Mong Lạc sẽ mau khỏe. bs bảo 3 ngày là tắm được. như vậy chắc là sau 3 ngày sẽ khỏe mạnh bình thường. có lẽ sáng mai nếu nó nhận ra mình, mình sẽ lấy khăn ướt lau lông cho nó, giờ đang bẩn thỉu kinh khủng quá

Cố gắng ngày nào cũng lên viết vài dòng cập nhật tình hình, sau này đọc lại sẽ biết chúng nó đã trải qua những ngày này như thế nào. nhưng chắc k có ảnh được, mình cứ cảm thấy cầm máy ảnh chụp lại lúc nó đang đau thế này thì như thế nào ý, không ổn lắm.

D_P_HOA

Active Member
Vào đây để ngóng Xuka xem thế nào, không sao đâu Xuka ơi, nó còn đau đó mà, ngày mai nó sẽ ăn bình thường Xuka ạ. Chịu khó hôi một tẹo đi nhé. Nếu có ruou trăng thì đung nóng lên ấm ấm 1 tẹo ,lấy ruou đó lau cho đỡ hôi , rồi dùng phấn rôm cho nhanh khô nhé.

Hi, chi hỏi cái tủ sách , vì chị cũng thích truyện mà. Dạo trước cung xhay ra Đinh Lẽ , mỗi lần vác 1 quyển, bây giờ chị cũng đã có kha khá truêyn như Xuka rồi nhé:))

X

xuka3691

Guest
Vào đây để ngóng Xuka xem thế nào, không sao đâu Xuka ơi, nó còn đau đó mà, ngày mai nó sẽ ăn bình thường Xuka ạ. Chịu khó hôi một tẹo đi nhé. Nếu có ruou trăng thì đung nóng lên ấm ấm 1 tẹo ,lấy ruou đó lau cho đỡ hôi , rồi dùng phấn rôm cho nhanh khô nhé.

Hi, chi hỏi cái tủ sách , vì chị cũng thích truyện mà. Dạo trước cung xhay ra Đinh Lẽ , mỗi lần vác 1 quyển, bây giờ chị cũng đã có kha khá truêyn như Xuka rồi nhé:))
e chưa nghĩ ra cách lau bằng rượu. để mai nó tỉnh, biết em là ai rồi e sẽ lau cho nó. rượu thì nhà e có hẳn 1 can cơ, hi.

e thích đọc truyện chữ, vì đọc truyện tranh e mỏi mắt lắm. nhưng mà e toàn thích đọc truyện viết cho thiếu nhi thôi. kiểu như harry potter, trên sa mạc và trong rừng thẳm, không gia đình, túp lều của bác Tôm...ấy chị ạ.

chị có nhiều truyện hôm nào chị cho e mượn vài quyển chị nhé ^^

D_P_HOA

Active Member
e chưa nghĩ ra cách lau bằng rượu. để mai nó tỉnh, biết em là ai rồi e sẽ lau cho nó. rượu thì nhà e có hẳn 1 can cơ, hi.

e thích đọc truyện chữ, vì đọc truyện tranh e mỏi mắt lắm. nhưng mà e toàn thích đọc truyện viết cho thiếu nhi thôi. kiểu như harry potter, trên sa mạc và trong rừng thẳm, không gia đình, túp lều của bác Tôm...ấy chị ạ.

Hi, thì chị cũng thích đọc truệyn chữ mà :), trong máy cuốn em nói đố chị cũng thích. Truyện của chị thì là Tam quốc diễn nghĩa, Jen Ero, cuốn theo chiều gió , tiếng chim hót trong bụi mận gai.....ôi nhiều nhiều cuốn tiểu thuyết lắm, mà bị mất nhiều phết:-??

Còn lau băng ruou ấm là chị học Mod;)). Chăc nó cũng đỡ hôi hơn đấy. Mà để ngày mai làm đi, không hôm nay động vào nó vẫn còn đau đấy:)

bizonzon

Active Member
Hi, thì chị cũng thích đọc truệyn chữ mà :), trong máy cuốn em nói đố chị cũng thích. Truyện của chị thì là Tam quốc diễn nghĩa, Jen Ero, cuốn theo chiều gió , tiếng chim hót trong bụi mận gai.....ôi nhiều nhiều cuốn tiểu thuyết lắm, mà bị mất nhiều phết:-??

Còn lau băng ruou ấm là chị học Mod;)). Chăc nó cũng đỡ hôi hơn đấy. Mà để ngày mai làm đi, không hôm nay động vào nó vẫn còn đau đấy:)
Mềnh thì đọc 7 viên ngọc rồng, Dũng sĩ Hesman, Dấu ấn rồng thiêng, Ninja loạn thị, Đường dẫn đến khung thành... =))

Mimi83

Member
Xuka ơi, nhớ giữ vệ sinh cho Lạc kẻo nhiễm trùng. Theo cô, Xuka thay khăn lót cho Lạc, đừng để khăn bẩn và ướt, nếu không có qua cô lấy tạm khăn của Nhím và Tý Hon dùng đỡ. Còn vết thương Xuka dùng betadin chấm vào cho bé cho mau lành và tránh nhiễm trùng, không có thì ghé co lấy nhé. Mong Lạc mau khỏe. Nếu Lạc thích ăn gì Xuka dỗ cho bé ăn kẻo nó mệt.

X

xuka3691

Guest
Xuka ơi, nhớ giữ vệ sinh cho Lạc kẻo nhiễm trùng. Theo cô, Xuka thay khăn lót cho Lạc, đừng để khăn bẩn và ướt, nếu không có qua cô lấy tạm khăn của Nhím và Tý Hon dùng đỡ. Còn vết thương Xuka dùng betadin chấm vào cho bé cho mau lành và tránh nhiễm trùng, không có thì ghé co lấy nhé. Mong Lạc mau khỏe. Nếu Lạc thích ăn gì Xuka dỗ cho bé ăn kẻo nó mệt.
cháu cho nó nằm vào cái đệm ghế nhỏ. bây giờ nó tỉnh tỉnh rồi, tuy vẫn gừ cháu, nhưng mà cũng biết lên đệm nằm, chứ không nằm đất lạnh. cháu thấy nó còn đang liếm liếm vết mổ. nhưng mà giờ nó không cho cháu động vào người nên cháu chưa làm gì được. cháu vừa hỏi bs thì bs bảo là mai nó tỉnh nó sẽ ăn và không liếm vào đấy nữa.

từ tối đến h nó nôn 2 lần, bs bảo là tác dụng của thuốc mê. cháu vẫn nhốt nó trong phòng riêng, sợ nó đang yếu mà 2 đứa kia lại vào phá thì nó mệt.

Linhmu_93

Active Member
e nghe chị nói là hết hồn, chắc k dám triệt sản đứa nào :(( huhu....
Vụ lông em chằng lo vì giờ e chỉ cần mèo khỏe thôi, k cần mèo đẹp quá. Ngày trc cắt lông đuôi con Cốm xoẹt cái bằng chằn chặn, nghĩ 1,2 tháng là mọc lại. ai dè 4 tháng rồi vẫn như thế......

beheoxinhxan

Active Member

Không biết em đã đọc Cuộc phiêu lưu của calic và valia chưa nhỉ? Truyện cho trẻ em mà chị mê đắm nhất đấy. Chị thích đọc từ truyện chữ đến truyện tranh, từ trẻ em đến người lớn, từ trinh thám đến tình yêu:))

D_P_HOA

Active Member
Không biết em đã đọc Cuộc phiêu lưu của calic và valia chưa nhỉ? Truyện cho trẻ em mà chị mê đắm nhất đấy. Chị thích đọc từ truyện chữ đến truyện tranh, từ trẻ em đến người lớn, từ trinh thám đến tình yêu:))
he he, bắt gặp trốn con vào đây hóng nhé:D, chị cũng thích đọc truyện tranh :)), truyện ngừoi lớn và truyện trẻ con cũng thích tuôt, buồn cười thế:D

X

xuka3691

Guest
hình như e chưa đọc quyển đấy. e sẽ tìm đọc xem. truyện e thích nhất là trên sa mạc và trong rừng thẳm, tuổi thơ dữ dội, xong rồi đến mấy chuyện cũ như túp lều bác Tôm, không gia đình...còn nhiều quyển e đọc nhưng giờ không thể nhớ nổi, vì đọc từ hồi bé quá. nhiều quyển cứ nghĩ mình chưa đọc bao gs có chuyện k iờ, nhưng đến khi đọc lại thấy quen quen. e cũng thích mấy quyển hài hải kiểu nicolas với lại nhóc emil, đọc buồn cười chết đi được.

truyện của người lớn thì e chỉ thích những chuyện nào kết thúc có hậu, hoặc là chuyện nói về 1 cái gì đấy cụ thể. trước đọc truyện tranh e thích đọc vua bánh mì, kì thủ cờ vây với cái truyện gì về bóng rổ mà e quên mất tên rồi. đợt này truyện TQ nhiều quá, mà e chỉ thích chuyện TQ viết về ngày xưa như quyển Gót sen ba tấc, viết về việc bó chân ý, hay là quyển Phấn hoa lầu xanh. còn truyện TQ viết về tình yêu thời đại mới thì e không thích lắm, cứ nhạt nhạt với lại thiên về tình dục nhiều quá, giống như kiểu cho thêm vào để câu khách ý.

à, e còn thích chuyện viết về loài vật nữa. gần đây nhất e thích quyển "chuyện con mèo dạy hải âu bay". thích kinh khủng, thích cái slogan của nó: "yêu thương những người khác mình"

chạm đúng sở thích nên lan man quá đi mất, hi, hay hội mèo nhà mình lập 1 tủ truyện chung đi, gần gần thì cho nhau mượn qua lại, xa thì giới thiệu tên truyện để tìm đọc ^^