• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mùa hè ... cạo trọc lông mèo

linhlamhn

Member
Mấy con mèo nhà mình lắm lông quá, lông dài lông ngắn đều khó chịu cả. Nhìn mèo cả ngày thở hồng hộc như cún mà không cầm lòng được... đành phải "xuống" tay bắt bọn nó "xuống tóc" ;))
Kể ra mà người khéo tay chút thì trông mèo cũng không đến nỗi nào..., vớ phải chủ vụng về nên mèo nhà mình tự kỷ mất gần một ngày trời :))
Mặc dù mèo có xấu đi nhiều nhưng được cái không thấy chúng nó phải thở ra đằng mồm nữa... Mình post ảnh mèo nhà mình lên để làm tài liệu tham khảo cho những ai đang có ý định cho mèo "cởi truồng" (thực ra là "cởi trần" thôi vì đầu vẫn quấn khăn và chân vẫn mặc quần... ;)) )
Mùa đông thì thế này:

Mùa hè nhìn đằng trước thì thế này:

(trông vẫn còn ổn lắm)
nhưng sự thật thì thế này:

Chúc tất cả mèo VP đủ sức khỏe để vượt qua mùa hè năm nay!

Linhmu_93

Active Member
Chị ơi! huhuhu, e mượn đơ của chị hôm trc thì hôm sau mưa luôn, mát mẻ, nhưng vẫn cố đè Cốm ra đơ , đơ đc 3 phát thì ôi thôi.... vào ti chị ạ. Chảy máu, lúc ấy em cuống cuồng sợ, chỉ sợ nó ....rơi ti.... may mà chị Linh lady nhìn và kiểm tra bảo k sao, xước da tí thôi!
Giờ e sợ quá chẳng dám đơ :(( có khi phải mang sang nhờ chị!

pe_sushi

Member
thôi mấy cô chịu tốn kém lắp điều hòa cho mèo đi :))
j chứ mẹ tôi suốt ngày kêu ầm ĩ lên vì tôi thì đắp chăn bông giữa thời tiết trên dưới 40 độ để lũ mèo đc sướng :))

X

xuka3691

Guest
eo, nhà này quá dã man, dã man...hu hu...

con Lạc nhà e mãi chưa mọc lông, e đang lo nó không mọc được đây này. mùa này sao mèo rụng lông nhiều quá. nhiều lúc chỉ muốn 1 là cạo sạch, 2 là quấn nilon kín từ đầu đến chân, đỡ phải rụng lông

vo hoang

Member
nhìn xuống dàn áo trông lạ và độc đáo quá , i chang con sư tử , nhìn mặt ngây thơ ghê ... chắc mình cũng phải cho tụi ở nhà xuống dàn áo giống nhà bạn quá , nhìn hay hay thiệt :x:x:x , nhìn vậy cũng vẫn còn đẹp chán mà nhà cửa lại ít lông mèo bay trong gió hehe :)

Link Map

Member
Em chỉ dám gọt lông bụng cho tụi nó thôi, chứ cắt kiểu này chắc chịu:p.Mới cả bọn nhà em hôm nào nóng quá bật điều hoà cả người cả mèo chui hết vào 1 fòng luôn:D:D:D

linhlamhn

Member
"Tỉa" lông cũng chỉ là một giải pháp tình thế của nhà mình thôi, điều hòa thì cũng nghĩ đến nhưng mà có 2 lí do không ổn, 1 là nhà có bà bầu đang kiêng cữ phải tránh hít nhiều lông mèo, 2 là có mấy "gấu mèo" thích oánh lộn, nhốt chung 1 phòng thì không khí chiến tranh chắc còn hơn cả cái nóng mùa hè mất...
@Xuka: bọc nilon đúng là ý hay đấy, nhất là lông không bám vào nilon, nhưng mà mèo sẽ bị giảm cân mất :D
@madcat: em mèo bạn bế hình như là em mà Linhmu có hỏi có phải mèo từ nhà mình không thì phải :D. Tiếc là không vì lứa mèo con đó nhà mình chỉ có đúng một hoàng tử nhưng đang ở trên Sapa Lào Cai rồi. Mà quả đuôi của em này giống đuôi "heo" quá mất :D

linhlamhn

Member
nhìn xuống dàn áo trông lạ và độc đáo quá , i chang con sư tử , nhìn mặt ngây thơ ghê ... chắc mình cũng phải cho tụi ở nhà xuống dàn áo giống nhà bạn quá , nhìn hay hay thiệt :x:x:x , nhìn vậy cũng vẫn còn đẹp chán mà nhà cửa lại ít lông mèo bay trong gió hehe :)
Mình thì không thấy nó giống con sư tử lắm mà thấy mặt nó nhăn nhó giống con khỉ hơn, còn bình thường thì thấy giống con tắc kè, kỳ nhông. Nhưng style này thì nguyên bản đúng là lấy ý tưởng từ sư tử rồi, chỉ có điều thực tế lại không giống ý tưởng thôi ;))

txh1403

Senior Member
trước đã dính phải 1 phát rồi,chỉ vì nhìn cái video của bọn nước ngoài cạo con mèo ALD màu vàng đẹp y như con sư tử ,mà con mèo ba tư của mình cạo lông nhìn như bị ghẻ,giống giống nhà chị linhlam đây này :))
PS: mọi người xem người ta cạo mèo đẹp k này
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=PDBKApopdoY[/YOUTUBE]​

Gemma

Active Member
Đúng rồi, trông giống... ghẻ thật, xin lỗi nhà Linhlam nhóa, do có bạn txh 1403 nói sẵn nên mình nói theo, hì hì... %-:)P

tỉa lông y hệt thằng Gấu :)) chỉ có là chưa đầy 1 tháng lông nó lại mọc dày lên phải đến hơn 1cm ấy bác ạ :d trông cũng hay, mà con cháu mình nó đỡ mệt mỏi bác ạ

nguyenthuy

Member
trước đã dính phải 1 phát rồi,chỉ vì nhìn cái video của bọn nước ngoài cạo con mèo ALD màu vàng đẹp y như con sư tử ,mà con mèo ba tư của mình cạo lông nhìn như bị ghẻ,giống giống nhà chị linhlam đây này :))
PS: mọi người xem người ta cạo mèo đẹp k này
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=PDBKApopdoY[/YOUTUBE]​
Con mèo xám khốn nạn thế. Gây chuyện xong mặt ngơ đi như đúng rồi :))

Phu Dung

Moderator
mọi người xem người ta cạo mèo đẹp k này
Ở nước ngoài có chuyên viên chuyên cắt tỉa lông cho chó mèo nên chuyện cắt thành hình sư tử đẹp long lanh không có gì lạ, có điều giá hơi chát thôi :D Cũng như bạn đi làm tóc ở Hair Salon cao cấp ấy, sẽ đẹp hơn hẳn bạn tự cuốn ống lô ở nhà chứ :D

nguyenthuy

Member
;)) lúc đầu cứ tưởng ngta xém tỉa mèo ALD thành con mèo xám LN kia chứ :)) Xem hết mới nhìn thấy con sư tử =))

linhlamhn

Member
Cái clip này mình cũng được xem rồi, công nhận là thằng mèo xám gian xảo thật ;))
Đúng rồi, trông giống... ghẻ thật, xin lỗi nhà Linhlam nhóa, do có bạn txh 1403 nói sẵn nên mình nói theo, hì hì... %-:)P
Chị ơi, chủ nó thì không giận đâu nhưng mèo mà biết thì nó sẽ tức lắm đấy, chắc nó sẽ bảo: "người ta đã bảo rồi, đừng có mà cạo trọc như thế, giờ thì sướng chưa, thế này thì làm sao dám ngẩng mặt nhìn ai". Nhưng mà em đính chính là chỉ "giống ghẻ" thôi chứ riêng đứa này bình thường lông cực đẹp, rất ít khi bị vón cục ;;)

linhlamhn

Member
tỉa lông y hệt thằng Gấu :)) chỉ có là chưa đầy 1 tháng lông nó lại mọc dày lên phải đến hơn 1cm ấy bác ạ :d trông cũng hay, mà con cháu mình nó đỡ mệt mỏi bác ạ
Nhà bác có cho mèo ăn thức ăn "bổ lông" không đấy? chứ 1 tháng mà mọc lại là cũng hơi bị nhanh đấy ;))