• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mùa hè ... cạo trọc lông mèo

C0b30

Híc, e cũng muốn cạo 2 đứa nhà e luôn vì 1 đứa từ nhà chủ cũ lông nó bị vón, còn 1 đứa toàn lăn lê bò toài chỗ nước mấy hôm trời nóng, bẩn muốn khùng luôn...=((

Niiham

Member
Cac me o HCM co the qua thu y o duong Van Kiep, Binh thanh de tia long cho may be do, em thay tia kha dep, chua khoang 1 cm nhin nhu ALN , xinh lam.

lululubu

Active Member
:) Hãy dùng lược Furminator chuyên gia diệt trừ lông mèo, em chải có mấy bận mà lông đi mãi không về luôn, khỏi tông đơ cho mệt chị ạ :-h.

Gemma

Active Member
Mẹ Lubu quảng cáo lược của mẹ Sheryl hả? Hồi nọ bố các cháu cũng chải bằng lược Furminator xong lông dài rụng sạch, mãi đến giờ mới mọc lại được sau đâu khoảng hơn nửa năm :)):))

bo.bo

Member
Cac me o HCM co the qua thu y o duong Van Kiep, Binh thanh de tia long cho may be do, em thay tia kha dep, chua khoang 1 cm nhin nhu ALN , xinh lam.
Thế ở Hà Nội không có ạ !
Em cũng đang muốn cạo cho con Bo nhà em quá ! Nhưng mà em lại không biết cạo như thế nào cả , mà lỡ cạo nó lại bị lam sao thì chít ! Em mà biết cạo thì em đè nó ra em cạo luôn ! Trời thì 40 độ mà nhìn nó em cũng phát nóng cả lên ! Lông thì trắng mà lăn lê 2 ngày đã thành màu cháo lòng rồi ! Hix, chỉ em cách cạo lông với

bo.bo

Member
Mấy con mèo nhà mình lắm lông quá, lông dài lông ngắn đều khó chịu cả. Nhìn mèo cả ngày thở hồng hộc như cún mà không cầm lòng được... đành phải "xuống" tay bắt bọn nó "xuống tóc" ;))
Kể ra mà người khéo tay chút thì trông mèo cũng không đến nỗi nào..., vớ phải chủ vụng về nên mèo nhà mình tự kỷ mất gần một ngày trời :))
Mặc dù mèo có xấu đi nhiều nhưng được cái không thấy chúng nó phải thở ra đằng mồm nữa... Mình post ảnh mèo nhà mình lên để làm tài liệu tham khảo cho những ai đang có ý định cho mèo "cởi truồng" (thực ra là "cởi trần" thôi vì đầu vẫn quấn khăn và chân vẫn mặc quần... ;)) )
Mùa đông thì thế này:

Mùa hè nhìn đằng trước thì thế này:

(trông vẫn còn ổn lắm)
nhưng sự thật thì thế này:

Chúc tất cả mèo VP đủ sức khỏe để vượt qua mùa hè năm nay!
Hix, em nhìn thấy nó kiểu jk ý ! Sao không tông hết cho nó luôn đi ạ ! cho thành mèo ai cập luôn

Nhà bác có cho mèo ăn thức ăn "bổ lông" không đấy? chứ 1 tháng mà mọc lại là cũng hơi bị nhanh đấy ;))
thì cũng có ăn uống gì nhiều đâu, toàn rau, thịt gà, cá, canin fit32 mà sau lần off tháng tư vừa rồi đến giờ trông nó mọc ra kha khá rồi, có thể là để mọc được dài ra như ban đầu sẽ rất lâu nhưng mọc đều và đẹp thì đã tạm ok rồi, lông mọc được hơn 1cm 1 tháng chắc cũng không phải là quá nhanh :D

linhlamhn

Member
Ở HN thì nghe nói chỗ Bảo Sinh ở Trương Định có dịch vụ nhưng có lần mình được chiêm ngưỡng một em được cắt tỉa ở đó về, trông cũng bt thôi, hình như chỉ tỉa lông bị vón chứ không có tạo hình gì hết. Cách đây đúng 1 năm nhà mình cũng phải đưa mèo đi cạo lông vón, vào một hàng thú y ở Đội Cấn, mèo nhà mình bị đè ra chích cho một mũi thuốc mê, nằm ngay đơ cán cuốc luôn :( , sau đó thì cô y tá kiêm thợ làm "lông" tác nghiệp bằng cái kéo có mũi tù giống kéo dùng trong bệnh viện. Hì hục một hồi mất khoảng gần 1 tiếng đồng hồ, cũng chỉ cắt lông vón thôi chứ không tạo hình gì đâu, tổng chi phí là 300k. Sau đó nhà mình cạch luôn, sắm đơ, kéo về tự xử không thì đến khổ cho mèo...

linhlamhn

Member
Mình chưa dùng lược Furmi nhưng ở nhà hay dùng cái lược kiểu như lược bí của các bà ngày xưa hay để chải "con chấy", chỉ khác là nó bằng inox thôi, mình thấy lông thì đúng là thưa đi rất nhiều nhưng mãi không thấy lông mọc dày lại như lúc đầu, còn cạo trọc đi thì với nhà mình mất khoảng 2-3 tháng là lông lên lại rất đều và dày, rất phù hợp với mèo bị vón cục "mãn tính" ;))

Cho Mít nhà em gia nhập Hội những con mèo không lông với=)):
Đây là ảnh cháu trước và sau khi cạo lông, up hết lên cho mọi người tiện so sánh:D:
Trước khi cạo lông:x

Và sau khi cạo...=))

Ngủ cho quên sầu;))

Lại mon men ra đường này:-w

Mẹ cháu định chụp cảnh cháu tập lái xe cơ, nhưng mà vừa lôi cái máy ảnh ra thì...:(

Nếu mọi người có định gạch đá gì thì cứ ném bác Sheryl ấy ạ, đây là "tác phẩm" của bác ý, không phải của mẹ cháu đâu:D. Mẹ cháu đang định làm đơn kiện bác Sheryl vì tội hủy hoại sắc đẹp và bạo hành tinh thần bà bầu=)). Mong mọi người hãy ủng hộ mẹ cháu trên con đường "giành giật" công lý=)).

Gemma

Active Member
Giời ơi, cháu nó đang bầu bì mà sao cô Sweet đang tâm hủy hoại sắc đẹp cháu nó thế! Quả đuôi còn đẹp thế kia! Mặt Mít giống mặt Bánh Mì ghê cơ! :x:x

vo hoang

Member
Và sau khi cạo...=))

Ngủ cho quên sầu;))

Lại mon men ra đường này:-w

Mẹ cháu định chụp cảnh cháu tập lái xe cơ, nhưng mà vừa lôi cái máy ảnh ra thì...:(

Nếu mọi người có định gạch đá gì thì cứ ném bác Sheryl ấy ạ, đây là "tác phẩm" của bác ý, không phải của mẹ cháu đâu:D. Mẹ cháu đang định làm đơn kiện bác Sheryl vì tội hủy hoại sắc đẹp và bạo hành tinh thần bà bầu=)). Mong mọi người hãy ủng hộ mẹ cháu trên con đường "giành giật" công lý=)).[/QUOTE]

mèn ơi trụi lũi luôn keke , cạo vậy tắm rữa khõe ha bạn nhanh khô và dễ tắm :) , biện phap hữu hiệu mà trông xinh đẹp thế kia mà lấy dàn áo ra thì như con gì á haha , bé nó sắp sinh chưa nhìn chắc cũng tầm 50 ngày rồi phải k bạn :)

Sheryl

Active Member
Dạ vâng, người đang tâm hủy hoại nhan sắc của Mit là mình, cơ mà khi mình hỏi có để lại bờm không thì bạn Sweet còn bảo: cạo hết đi cạo nhẵn đi thì kiện cái gì?

Linhmu_93

Active Member

Chị lạy cô :-ss kinh quá! nó khoe mình là đơ bụng thôi...ai dè :-ss

Mít siêu âm được mấy đứa hả em?

luckyoluke

Member
Chết mất thôi. Đang tính xén lông cho Chôm Chôm, nhưng nình cái ảnh này mình lại phân vân. Trọc lóc thế này, nhìn đã ghê rồi thì ôm kiểu quái gì được =))

linhlamhn

Member
Đứa này thì giống đi ủng, đứa nhà mình thì vẫn để lông ở khoảng từ vai trở xuống chân nên trông giống Phạm Văn Mách với Lý Đức ;)) Mỗi lần nhìn nó lại phì cười, vừa buồn cười vừa thấy thương, chắc bọn nó phải "hận" chủ lắm ;))
Tóm lại là nhìn sản phẩm thấy "đểu" vô cùng.... ;))

mèn ơi trụi lũi luôn keke , cạo vậy tắm rữa khõe ha bạn nhanh khô và dễ tắm :) , biện phap hữu hiệu mà trông xinh đẹp thế kia mà lấy dàn áo ra thì như con gì á haha , bé nó sắp sinh chưa nhìn chắc cũng tầm 50 ngày rồi phải k bạn :)
43 ngày rồi anh ạ:). Tầm 3 tuần nữa là đẻ:).
Dạ vâng, người đang tâm hủy hoại nhan sắc của Mit là mình, cơ mà khi mình hỏi có để lại bờm không thì bạn Sweet còn bảo: cạo hết đi cạo nhẵn đi thì kiện cái gì?
Bằng chứng đâu chị;)). Em thì có tang chứng vật chứng hẳn hoi đấy nhé, à quên còn cả nhân chứng nữa( chú xe ôm=)))

Chị lạy cô :-ss kinh quá! nó khoe mình là đơ bụng thôi...ai dè :-ss

Mít siêu âm được mấy đứa hả em?
Xinh thế còn gì:)). Mấy đứa nhà chị lông cũng dày quá nhìn trông ngốt lắm đấy, cạo đi cho mát chị ạ( nhưng mà nhớ chọn mặt gửi vàng là được chứ không lại như Mít nhà em;)). Mà bà này nhớ nhầm à, em bảo đơ bụng bao giờ:-??. Đi siêu âm đúng là trải nghiệm kinh hoàng chị ạ:-ss. Cái bà bác sĩ cạo lông cho Mít nhìn cứ lóng nga lóng ngóng, tông đơ được vài nhát thì lại chuyển sang dao lam vs lý do: "Lông mềm quá không dùng tông đơ được":-@( chứ không phải bà không biết cạo à-_-), dùng dao lam được vài nhát-> lại chuyển sang tông đơ-_-. Mà cạo kiểu gì cứ nhằm ti con Mít mà xiếnx-(, bực hết cả mình. Cạo được 1 bên bụng thì không cạo nữa vì Mít giãy ghê quá, đành chuyển sang siêu âm-_-. Siêu âm thì em vs 2 bà bs phải giữ chặt 4 chân Mít, con bé giăy giụa ghê lắm, kêu la thảm thiết rồi còn lè lưỡi thở hồng hộc như chó:(. Kết quả siêu âm là chửa 4 đứa cộng trừ 1, dự đoán ngày sinh là từ 17-23:). Thôi lần sau cạch, chả có siêu âm siêu iếc gì( nếu còn có lần sau:) ) . À quên, lúc siêu âm em còn thấy rõ 1 đứa mèo con đang cử động đấy, đáng yêu cực!:x

duy.anh

Member
Nhìn bọn mèo cạo lông xong trông nham nhở quá nhỉ, mặt đứa nào cũng đần thối ra ý :)) Mình thấy các bạn chủ phải vững tay lắm mới dám cạo lông cho cục cưng thế này chứ