• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà Link map

ecklee

Member
hizx... cái bệnh này quái ác ghê :-ss chữa hoài không xong :((
em nghĩ tạm thời chị nên nuôi ít ít mèo thôi đã...cách chúng nó ra để đi điều trị cho hết gốc bệnh đi rồi lại cho về ở chung 1 nhà chị ạ :D

Link Map

Member
Nhỡ rồi giờ nuôi ít đi kiểu gì.hic!Mà trộm vía bọn mèo anh lông ngắn nó khoẻ hơn những đứa khác thì phải, xê kô chị cho đi tiêm đúng một lần, giờ nghịch như giặc,người cứ tròn lẳn ra.Cứ tưởng xong rồi giờ xu ka nó lại bị tái phát, khổ thân con bé ghê :(

ecklee

Member
Chúc mừng bé Cua đã qua cơn hoạn nạn :X hề hề ..giờ thì phải vỗ béo thôi :x

GAFIEL

Member
Ối Giời ơi Xeco trông iu quá. Nằm với em Cốm rõ là tình tang. Xê cô được ở nhà chị Linhmap thế này thì thật hạnh phúc và sung sướng. Bà ngoại cũ của Xê Cô và chị mừng cho em lắm XêCo ạ.

Link Map

Member
Lâu lâu lại mới rảnh rang chụp ảnh các cháu,trời nóng nên lúc nào các cháu cũng chỉ có 2 kiểu pose ảnh , một là nằm sấp áp chặt bụng xuống sàn, 2 là nằm ngửa khoe "t..rym" nên rình mãi mới có vài kiểu khác:D

Dạo này mặt cháu xê kô có hiện tượng bị phù:nailbitting:, má cứ xệ xuống dù cháu mới được gần 4 tháng tuổi

Sau đây là đến lượt bạn Cốm xinh gái, từ hôm hụt vụ đi off mèo cháu có vẻ buồn buồn:((

Ngang nhiên nằm lên bàn thế này ạh

Phải ngồi canh hộp sữa chua không thằng ỉn xê kô nó cướp mất:))

Canh được lúc thì lăn ra ngủ mất

Link Map

Member
Nhà Link map cần mọi người giúp đỡ đây.Chuyện là hôm qua mèo mẹ nhà mình sau 68 ngày mang thai mãi không chịu đẻ, mẹ mình lo quá nên đành fải dùng biện pháp mổ đẻ cho em í.Có 4 nhóc nhưng chỉ có 1 đứa duy nhất sống sót:(.Mèo mẹ nhà mình sau mổ h cứ ngất ngây, nhìn con mà dửng dưng như không í,mèo mẹ còn bị mất sữa nữa nên từ hôm qua đến h mình để em í trong giỏ rồi cứu 2 tiếng lại dậy cho bé ăn một lần.Mình fa sữa của trẻ sơ sinh cho bé ti :).Không biết có ổn không nữa Ai có kinh nghiệm chăm mèo con mới đẻ thì share với mình nhé
Đây là ảnh bé hôm nay, đã được 2 ngày tuổi, hình như là pink boy mọi người ạh

Beambeam

Active Member
Em mèo con của LinkMap thế nào rồi, mình cũng vừa mới search các bài về nuôi mèo sơ sinh, share để bạn tham khảo thêm nha,
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9032
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=16463
Còn 1 bài viết rất chi tiết nữa của chị Phù Dung mà mới đọc hôm kia mà tự dưng giờ mình tìm mãi chưa ra, hic, thôi gửi bạn tham khảo trước vậy, tìm ra mình sẽ bổ sung thêm. Mèo mẹ nhà mình cũng lo thiếu sữa nên mình cũng đang tham khảo kỹ các bài tương tự như thế này mà, chúc bạn chăm bé thành công nhé :)

ecklee

Member
con nào đẻ đấy hả chị ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Beambeam

Active Member
Thank chị! Hôm nay là ngày thứ 3 rồi, trộm vía em í vẫn khoẻ mạnh.Con mèo Mimi nhà em chưa có em bé nhưng chăm sóc mèo con như con nó, em chỉ phải cho ăn còn việc dọn dẹp thì Mimi làm hết nên mèo con rất sạch sẽ :-*
Mimi khéo nhỉ, trộm vía. Thế em cho bé uống sữa sơ sinh loại nào thế? Có gì chia sẻ kinh nghiệm cho chị với nhé, chị mới toàn đọc lý thuyết thôi, vẫn chưa có kinh nghiệm thực hành gì cả, tụi nhóc nhà chị hôm nay bước sang ngày thứ 6 rồi, có đứa nhìn thấy cái mắt đã hơi ti hí, chắc chỉ khoảng vài ba ngày nữa cũng chuẩn bị phải nuôi bộ thêm như em thôi, hic, oải quá :( Khổ thân mèo mẹ, khoảng 3 đứa thôi thì vừa, giờ bồi dưỡng kiểu gì cũng vẫn xác xơ :((

Link Map

Member
màu xám đẹp hơn mà chị lại đổi à :( tội Cua thế :(
:) Cho em í đi ở nhà họ hàng thôi, chị nuôi mãi em í chẳng tăng được lạng nào, ông trẻ thích nên để ông trẻ nuôi :).Cả Bí ngô chị cũng cho đứa bạn gần nhà chị rồi.Nuôi 2 thằng đực càng ngày càng không ổn, mà chẳng hiểu sao giờ nó hung dữ lắm, đánh cả vợ nó chỉ vì vợ nó không chịu abc với nó :( Để ở nhà toàn phải nhốt với xích cũng tội nghiệp em í nên cho em í đi nhà mới cho sướng vậy:)

Link Map

Member
Mimi khéo nhỉ, trộm vía. Thế em cho bé uống sữa sơ sinh loại nào thế? Có gì chia sẻ kinh nghiệm cho chị với nhé, chị mới toàn đọc lý thuyết thôi, vẫn chưa có kinh nghiệm thực hành gì cả, tụi nhóc nhà chị hôm nay bước sang ngày thứ 6 rồi, có đứa nhìn thấy cái mắt đã hơi ti hí, chắc chỉ khoảng vài ba ngày nữa cũng chuẩn bị phải nuôi bộ thêm như em thôi, hic, oải quá :( Khổ thân mèo mẹ, khoảng 3 đứa thôi thì vừa, giờ bồi dưỡng kiểu gì cũng vẫn xác xơ :((
Mẹ em mua sữa dielac sữa non gì đó pha cho bé uống.Nhưng mà hôm nay có dấu hiệu không khoẻ bằng mấy hôm trước nữa, cứ ngủ suốt ngày chứ không kêu oe oe khi thấy người chạm vào, em í cũng ăn ít đi nữa.Em đang lo quá :(